ĐANG CHÁN ĐỜI AI CÓ TÂM SỰ VÀO CHIA SẺ !

có tâm sự thì bày tỏ ra luôn ! cậu đọc hết topic sẽ hiểu rõ hoàn cảnh của tớ ! còn phần đầu chỉ trình bày sơ lược thôi !

:) mình thì không gọi là khổ gì :) lội mép biển đời thôi . Nhìn lại đời ba mẹ mình thì chả ăn nhầm 1% :) nên vẫn yêu đời

éc . làm ngoài cho khỏe ==' mình ở quê công việc hiếm mới làm mmo @@

hiếm gì bác hồi ở quê em vác lúa mướn,đẩy xe gạch,vác bao thuê ,lượm lon ve chai em làm ráo ! em không từ việc nào !nhiều lúc cực chẳng đã nên mới lên đây giải toả cho nhẹ lòng !

Ngày nay nhẫn nhục để ngày sau vinh quang, no pain no gain tiếng Việt là thất bại là mẹ thành công hoặc có thể hiểu là gian nan rèn luyện mới thành công. Chỉ cần có mục tiêu sống rõ ràng và chính đáng, quyết tâm nỗ lực vì muc tiêu đó thì sau này ắt sẽ được hưởng. Sông có khúc người có lúc, qua cơn bĩ cực sẽ tới hồi thái lai nhé bạn.

vừa học vừa làm, kiếm được tiền đỡ cho gia đình ==> học hành ko sa sút, đổ vỡ,bố mẹ đỡ vất vả mà lại chán đời à? ý đáng nhẽ phải thấy vui mới đúng vì đâu phải ai cũng lăn lộn làm đủ thứ như bạn đc. còn con ny thì cho nó next đi...mình đây đang muốn đi làm thêm mà có đc đâu, bất tài quá chả ai nhận,:( đi học thì nợ môn..thực sự thì mình còn chán hơn bạn rất nhiều đấy...nhưng mình đâu có than vãn, buồn chán kêu ca ai đâu vẫn phải cố thôi...số phận cuộc đời mình là ra sao do mình quyết định chứ ko phải do con ny quyết định đâu bạn hiền.

Ngày nay nhẫn nhục để ngày sau vinh quang, no pain no gain tiếng Việt là thất bại là mẹ thành công hoặc có thể hiểu là gian nan rèn luyện mới thành công. Chỉ cần có mục tiêu sống rõ ràng và chính đáng, quyết tâm nỗ lực vì muc tiêu đó thì sau này ắt sẽ được hưởng. Sông có khúc người có lúc, qua cơn bĩ cực sẽ tới hồi thái lai nhé bạn.
cám ơn bạn cho mình lời khuyên và hướng đi ! thanks cậu !

hiếm gì bác hồi ở quê em vác lúa mướn,đẩy xe gạch,vác bao thuê ,lượm lon ve chai em làm ráo ! em không từ việc nào !
:) ko dc như bác quê em ko ruộng chỉ có đất khô ráo trồng tỉa cây lâu năm thôi ít việc lắm . quê cũng ít người xài đồ sắt nhôm uống bia nên ve chai cũng không có :)

vừa học vừa làm, kiếm được tiền đỡ cho gia đình ==> học hành ko sa sút, đổ vỡ,bố mẹ đỡ vất vả mà lại chán đời à? ý đáng nhẽ phải thấy vui mới đúng vì đâu phải ai cũng lăn lộn làm đủ thứ như bạn đc. còn con ny thì cho nó next đi...mình đây đang muốn đi làm thêm mà có đc đâu, bất tài quá chả ai nhận,:( đi học thì nợ môn..thực sự thì mình còn chán hơn bạn rất nhiều đấy...nhưng mình đâu có than vãn, buồn chán kêu ca ai đâu vẫn phải cố thôi...số phận cuộc đời mình là ra sao do mình quyết định chứ ko phải do con ny quyết định đâu bạn hiền.

em cũng bình thường thôi bác ! không tài giỏi gì đâu ! chỉ lên chia sẽ và tâm sự với mọi người cho nhẹ lòng

MÌNH LÀ SINH VIÊN Ở TRỌ VỪA HỌC VỪA LÀM ( CÔNG VIỆC BƯNG QUÁN CAFE VÀ KIÊM LUÔN GIỮ XE VÀ DỌN QUÉT MỌI THỨ NHƯ OSIN VẬY - NGÀY LÀM 8 TIẾNG CỰC HƠN TRÂU CÀY RUỘNG - VÌ CÒN PHẢI CHẠY VIỆC DẠY THÊM NỮA TRỄ LÀ XEM NHƯ MẤT VIỆC ) CUỘC SỐNG QUÁ VẤT VẢ VÀ KHÓ KHĂN BAO TUỖI NHỤC MÌNH NIẾM TRẢI VỚI CON MẮT BAO NHIÊU NGƯỜI KHINH THƯỜNG MÌNH ! NGƯỜI YÊU BỎ VÌ CÁI GÌ THÌ CÁC BẠN BIẾT RỒI ĐÓ !

GIỜ MÌNH PHẢI LÀM GÌ ĐÂY ?MÌNH CẦN AI ĐÓ CHO MÌNH 1 CÂU NÓI HOẶC 1 HƯỚNG ĐI ! CÁI MÌNH CẦN CHỈ VẬY THÔI !

CÁM ƠN CÁC BẠN RẤT NHIỀU ĐÃ CHO MÌNH ĐỘNG LỰC BƯỚC TIẾP !

AI ĐÃ TỪNG TRÀI QUA HOÀN CẢNH GIỐNG MÌNH VÀO TÂM SỰ CUỘC ĐỜI CHIA SẺ NGỌT BÙI CHO CÓ ĐỘNG LỰC BƯỚC TIẾP !
MMO ĐI CÓ TIỀN RỒI NGƯỜI YÊU QUAY LẠI NGAY AH. NGÀY MAI TỐT HƠN:D

:) ko dc như bác quê em ko ruộng chỉ có đất khô ráo trồng tỉa cây lâu năm thôi ít việc lắm . quê cũng ít người xài đồ sắt nhôm uống bia nên ve chai cũng không có :)

hồi em còn rong ruổi ngày đây mai đó ai kêu gì làm đó ! không từ việc nào cả ! hốt rác lòng lề đường ,gánh phân tưới rau ,dọn chuồng bò, heo ,gà em cũng chơi luôn ! bác xin thử xem

hồi em còn rong ruổi ngày đây mai đó ai kêu gì làm đó ! không từ việc nào cả ! hốt rác lòng lề đường ,gánh phân tưới rau em cũng chơi luôn ! bác xin thử xem

:D trâu nhỉ cơ mà mmo ngày cũng 80k - 100k rùi :) phụ giúp ba mẹ làm vườn nói chung ko thừa tg

Bạn đủ nghị lực để nếm trải cuộc sống đến chừng đó tại sao không đủ nghị lực để đi hết quảng đường còn lại

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week