ĐANG CHÁN ĐỜI AI CÓ TÂM SỰ VÀO CHIA SẺ !

Bạn đủ nghị lực để nếm trải cuộc sống đến chừng đó tại sao không đủ nghị lực để đi hết quảng đường còn lại

cực chẳng đã dồn nén quá tớ mới lên đây giải tỏa cho nhẹ lòng cậu à ! sức người cũng giới hạn !

Bro vào mục từ thiện trên diễn đàn mà xem nha nhiều hoàn cản h thê thảm đáng thương mà con người vẫn hương sáng vươn lên mình trai khoẻ mạnh đẹp zai học hành đàng hoàng sao lại chán đời:eek:

Bro vào mục từ thiện trên diễn đàn mà xem nha nhiều hoàn cản h thê thảm đáng thương mà con người vẫn hương sáng vươn lên mình trai khoẻ mạnh đẹp zai học hành đàng hoàng sao lại chán đời:eek:

Mình có tham khảo mục đó ! rất thông cảm cho họ ! cảnh đời vùi dập ! nên mình cần lời khuyên cho có động lực tiếp thôi ! chứ than vãn hay kêu khổ gì !

cực chẳng đã dồn nén quá tớ mới lên đây giải tỏa cho nhẹ lòng cậu à ! sức người cũng giới hạn !
Đó cũng là 1 cách tốt người ta thường nói sống phải nhìn xuống sẻ thấy thoải mái hơn. Trên đời còn nhiều mảnh đời bất hạnh hơn mình nhiều . Mình được ngồi để chia sẻ nhửng cảm súc trên bàn phím âu đả hơn nhiều người rồi bạn à

Lm j mà phải chán quanh mình còn nhiều người khổ hơn mình nữa mà,Dời còn dài tương lai đang chờ phía trc.Thay vì chán hãy làm viêcc hết sức đi bạn sẽ quên nhanh thôi.

quăng mẹ con ng yêu đấy đi :D
con gái người ta người ta có quyền lựa chọn hạnh phúc mà bạn :),chẳng có gì đảm bảo bạn thớt có thể đem lại hạnh phúc cho bạn gái ấy,và mình cũng ko đồng tình việc có người yêu khi chưa ra trường

Phải cố gắng bằng mọi cách để nuôi dưỡng cho mục tiêu lâu dài là HỌC nhe em.

Mình có tham khảo mục đó ! rất thông cảm cho họ ! cảnh đời vùi dập ! nên mình cần lời khuyên cho có động lực tiếp thôi ! chứ than vãn hay kêu khổ gì !
Lời khuyên của mình nè. Đó là 1 phần con người và cuộc đời của cậu. Cái gì bỏ mình đi (người yêu bỏ) tức là không thuộc về mình, hoặc mình không đủ tốt hoặc chưa đủ trải nghiệm. Nghĩ như vậy để không phải tiếc nuối hoặc cứ trách người khác mà ko nghĩ đến điểm xấu của mình. He, đừng ném đá. Còn làm việc cực khổ là 1 đặc quyền của con nhà nghèo mà.:D

Cũng đang chán, nhiều khi thấy quá mệt mỏi không biết còn gắng gượng được đến bao giờ khi áp lực cs đè nặng trên vai. Đơn độc 1 mình vật lộn với cơm áo gạo tiền. Nhiều khi chỉ muốn than thở 1 chút cho nhẹ nhõm để có động lực bước tiếp con đường dài phía trước. Khó khăn hôm nay chỉ là 1 khúc cua nhỏ của 1 đoạn đường dài. Cố gắng thôi

minh nghi ban ko nen dinh vao mmo lam gi , cu rang chiu kho di lam ngoai roi ra truong da. vao cai the gioi ao nay ko hay dau.

Cũng đang chán, nhiều khi thấy quá mệt mỏi không biết còn gắng gượng được đến bao giờ khi áp lực cs đè nặng trên vai. Đơn độc 1 mình vật lộn với cơm áo gạo tiền. Nhiều khi chỉ muốn than thở 1 chút cho nhẹ nhõm để có động lực bước tiếp con đường dài phía trước. Khó khăn hôm nay chỉ là 1 khúc cua nhỏ của 1 đoạn đường dài. Cố gắng thôi

1 người cùng cảnh ngộ ! cố gắng thôi !

Mỗi người một hoàn cảnh thôi bạn ạ, những thứ ta có bây giờ có thể là niềm ước ao của kẻ khác, cũng giống như tớ bây giờ mong như bạn vậy, không nợ nần, có sức khỏe tốt thì chả việc gì phải suy nghĩ cả, mặc dù giờ nhà cao cửa rộng, không thiếu thứ gì, nhưng đó lại là những thứ không bền vững, và có thể bay đi không biết lúc nào.

Chỉ mong đi làm đều đặn mỗi tháng, đủ tiền ăn uống chi tiêu qua ngày, đừng vướng nợ nần gây ra cảnh gia đình chia rẽ, vợ chồng bất hòa. Mệt lắm. Mình đang như vậy :(

CÒN AI TỪNG TRẢI HAY CÓ HOÀN CẢNH NÀO KHÔNG VUI VÀO CHIA SẺ TÂM SỰ NHÉ !
cố gắng lên :), yêu thương không phải là sở hữu....mà nó là trân trọng :)

Announcements

Forum statistics

Threads
421,063
173,144
Latest member
Huyd

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back