ĐANG CHÁN ĐỜI AI CÓ TÂM SỰ VÀO CHIA SẺ !

thanhbinh007

Junior
Reactions
55
MR
0.000
MÌNH LÀ SINH VIÊN Ở TRỌ VỪA HỌC VỪA LÀM ( CÔNG VIỆC BƯNG QUÁN CAFE VÀ KIÊM LUÔN GIỮ XE VÀ DỌN QUÉT MỌI THỨ NHƯ OSIN VẬY - NGÀY LÀM 8 TIẾNG CỰC HƠN TRÂU CÀY RUỘNG - VÌ CÒN PHẢI CHẠY VIỆC DẠY THÊM NỮA TRỄ LÀ XEM NHƯ MẤT VIỆC ) CUỘC SỐNG QUÁ VẤT VẢ VÀ KHÓ KHĂN BAO TUỖI NHỤC MÌNH NIẾM TRẢI VỚI CON MẮT BAO NHIÊU NGƯỜI KHINH THƯỜNG MÌNH ! NGƯỜI YÊU BỎ VÌ CÁI GÌ THÌ CÁC BẠN BIẾT RỒI ĐÓ !

GIỜ MÌNH PHẢI LÀM GÌ ĐÂY ?MÌNH CẦN AI ĐÓ CHO MÌNH 1 CÂU NÓI HOẶC 1 HƯỚNG ĐI ! CÁI MÌNH CẦN CHỈ VẬY THÔI !

CÁM ƠN CÁC BẠN RẤT NHIỀU ĐÃ CHO MÌNH ĐỘNG LỰC BƯỚC TIẾP !

AI ĐÃ TỪNG TRÀI QUA HOÀN CẢNH GIỐNG MÌNH VÀO TÂM SỰ CUỘC ĐỜI CHIA SẺ NGỌT BÙI CHO CÓ ĐỘNG LỰC BƯỚC TIẾP !

Last edited:
ko thích thì bỏ kiếm việc khác thẳn thắn mà làm chứ sao , trên đời này chẳng có việc gì mà phải ngại cả trừ việc buôn bán hê rô in và hang động ( theo tiếng anh ) , mà con người yêu chú đ.éo nên yêu thì hơn , giàu nghèo mà đem ra so sánh yêu thì nếc mẹ nó đi cho rồi , nếu chú ở hà nội cứ đi tìm coi thử xem sao , chẳng lẽ hết việc ah mà ko kiếm được công việc khác

Trải qua những lúc như thế này mới biết được ai tốt ai xấu cậu à .Con bé kìa vì cái lý do đó mà xxx thì cũng nên cho em nó lượn đi cho lành !

cho hỏi bác chủ topic đang sv năm mấy thế ?
em mà như bác thà ở nhà gõ cap còn hơn! trong lúc gõ cap, rảnh rảnh nghiên cứu chiến 1 số cái mmo khác .

ko thích thì bỏ kiếm việc khác thẳn thắn mà làm chứ sao , trên đời này chẳng có việc gì mà phải ngại cả trừ việc buôn bán hê rô in và hang động ( theo tiếng anh ) , mà con người yêu chú đ.éo nên yêu thì hơn , giàu nghèo mà đem ra so sánh yêu thì nếc mẹ nó đi cho rồi , nếu chú ở hà nội cứ đi tìm coi thử xem sao , chẳng lẽ hết việc ah mà ko kiếm được công việc khác

PHỤ HỒ ,VÁC LÚATHUÊ,ĐẨY XE BA GÁC,PHÁT TỜ RƠI ...,vv..vvv tớ không từ hay ngại 1 việc nào cả cậu à tớ làm tất cả ! do chỗ tớ trọvà quán làm gần nên dễ xoay thời gian chạy cho kịp làm việc khác tới trễ là bị đuổi việc !

bước thì vẫn cứ bước thôi, còn trẻ mà suy nghĩ gì nhiều vậy :) sợ chi gian khổ, chỉ sợ lòng mình không vượt qua được thôi. chúc c may mắn hơn, chỉ có thể nói như vậy thôi :)

đang sinh viên thì tập trung mà học, chứ ngày 8 tiếng bồi bàn cafe, lại còn chạy gia sư thì học ntn, $ quan trọng thật nhưng sv đâu có cần nhiều, người yêu bỏ thì kệ cmn, ko có nó sau này kiếm con ngon hơn. còn kiếm đủ sống đời sv thì quá đơn giản, ngày 5$ các pro trên này đầy người chỉ cho, ko phải xoắn, cứ tự tin mà sống, mà học. sau này ra trường thoải mái mà cày $, thoải mái mà cưa, mà lừa gái
Cố lên, ta đã qua thời sv hơn 5 năm, đã có 1 vợ, 1 con nhưng giờ nhớ lại thời sv đói khát mà thấy vui vui ;), nhiều lúc mắt lại cay cay nhớ đến những chuỗi ngày dài ngoẵng nhịn đói nhưng lúc nào cũng vui, cũng thoải mái :)

Bị người yêu bỏ, đang chờ nó có người yêu mới để giết thằng đó, sau khi ra tù sẽ giết tiếp chồng và con nó, rồi giết nó, rồi tự tử, 1 mạng mình đổi mấy mạng, có lời rồi.

em trói gà không chặc sợ nó xử em trước nó đó bác ! mà em không thích cảnh máu me cho lắm !

bạn có công việc như vậy mà chán gì, mình tối ngày ngồi ở nhà mới chán nè, lại ăn bám gia đình nữa chứ :oops:
có con người yêu là cái computer này nè :eek:

cho hỏi bác chủ topic đang sv năm mấy thế ?
em mà như bác thà ở nhà gõ cap còn hơn! trong lúc gõ cap, rảnh rảnh nghiên cứu chiến 1 số cái mmo khác .
cũng đang mò cái mảng này mình cũng đang làm được it không nhiều ! đang sắp xếp thời gian chạy việc rồi quay về mò mẫm

bạn có công việc như vậy mà chán gì, mình tối ngày ngồi ở nhà mới chán nè, lại ăn bám gia đình nữa chứ :oops:
có con người yêu là cái computer này nè :eek:

bạn vậy là sướng có cha mẹ lo ! nhà ở đầy đủ hơn tớ nhiều rồi ! tớ đây thiếu thốn đủ đường ! đồ với nhà toàn mượn với thuê ăn không ngon ngũ không yên !

ít nhất đời bạn còn chưa bị nợ nần hay học hành đổ vỡ :). nếu chưa bị nợ nần chồng chất, học hành đổ vỡ mà mới chỉ bị đứa con gái nó bỏ, hoặc mới chỉ thấy mệt mỏi vì cv. thì ít nhất bạn vẫn còn hơn khối người trong forum này.
Mệt ~~>> nghỉ việc, tìm kiếm cv mới hoặc tìm 1 hướng đi mới
Gái bỏ ~~>>> vứt nó đi, gái gú là phù du, thầy u mới là tất cả. 1 đứa con gái dù nó có yêu bạn tới đâu, người ở lại sau cùng với bạn và khó khăn của bạn chỉ là gia đình bạn mà thôi
chốt hạ: hãy trân trọng những gì mình đang có và cố gắng yêu quý cuộc sống của mình hơn nha. ngoài kia còn nhiều người khó khăn hơn bạn gấp vạn lần :)

Announcements

Forum statistics

Threads
421,067
173,146
Latest member
tranbaolong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back