Waiting for Answer @daosythui_79 anh đang ở đâu, em chờ anh them 48h nữa

Status
Not open for further replies.
Theo mình (đã từng gặp anh này tại Nha Trang) thì có vẻ anh là người đàng hoàng...Có thể anh đang có một lý do gì đó khó nói bây giờ...Bạn thông cảm cho anh ấy thêm 1 cơ hội nữa xem sao!...Mình rất đồng cảm vì 20tr là cả gia tài của nhiều người...:)...Mong mọi chuyện sẽ xuôi chèo mát mái với bạn!

Tóm lại bạn chủ thread nên chuẩn bị mọi tình huống dù xấu nhất. Nếu biết địa chỉ thì chuẩn bị cả đơn đi, ra phường nơi cư trú để trình bày.

hy vọng mọi chuyện rồi sẽ êm xui

pro riếc j thấy tiền cũng mờ nắt hết. buồn cho 1 thế hệ :D

20 củ làm lại sự nghiệp chăng :D

Đã từng giao dịch với him 1 lần và delete luôn nick him lâu rồi
Mình cạch lão này cách đây 1 năm rồi. Nhờ nhận tiền off dùm, chia 5% mỗi lần nhận. Nhận tiền xong, 1-2 tuần chuyển dc 30%, xong report lên forum mới chuyển dc chút ít. Đưa ra 1 đống lý do không thể chấp nhận được. Cuối cùng sau gần 1 tháng, cũng nhận đủ số tiền. Nhận xong ignore nick từ dạo đó :D
Theo mình (đã từng gặp anh này tại Nha Trang) thì có vẻ anh là người đàng hoàng...Có thể anh đang có một lý do gì đó khó nói bây giờ...Bạn thông cảm cho anh ấy thêm 1 cơ hội nữa xem sao!...Mình rất đồng cảm vì 20tr là cả gia tài của nhiều người...:)...Mong mọi chuyện sẽ xuôi chèo mát mái với bạn!
Như 2 bạn ở trên nói thì anh ta không đàng hoàng về tính cách. Thực tế mình đọc báo thấy mấy vụ án lớn nhỏ, gia đình và hàng xóm đều nhận xét: " hiền lành không va chạm", "đàng hoàng, gia đình gia thế", "bản thân không tiền án lại có học thức cao", "con ngoan trò giỏi". Cuối bài báo là: " chúng tôi bị shock", "chúng tôi không ngờ nó lại như thế", " tôi không thể tin nổi con tôi... một con gà còn không dám cắt cổ". Thế nên:

Report và xử lý chính là con người đằng sau một cái nick, một vẻ bề ngoài: "chiếc áo không làm nên thầy tu" vì vậy "tu cái tâm" và "dưỡng cái tánh" đó mới thật sự là một chiều hướng tốt nhất cho mọi mối quan hệ ;)

Mình cạch lão này cách đây 1 năm rồi. Nhờ nhận tiền off dùm, chia 5% mỗi lần nhận. Nhận tiền xong, 1-2 tuần chuyển dc 30%, xong report lên forum mới chuyển dc chút ít. Đưa ra 1 đống lý do không thể chấp nhận được. Cuối cùng sau gần 1 tháng, cũng nhận đủ số tiền. Nhận xong ignore nick từ dạo đó :D
ko liên quan nhưng sao ko tiếp tục làm SMod nữa anh Lộc? :oops:

đặt gạch xem pro thế nào

NÓI CHUNG 20TR CŨNG LÀ SỐ TIÈN LỚN, MÌNH LÀM CÔNG TY 1 NĂM MỚI DƯ DC 20TR

k đến nỗi đâu bác daosy này giàu lắm mà , 20 củ scam làm j sau này k có đất làm ăn nữa cũng mệt
ai cũng nghĩ như thế hết cho nên thớt mới chờ đợi hơn 1 tháng vì niềm tin rồi đấy thôi

Cái nghề MMO này không nói trc đc gì cả nên mình không đồng ý quan điểm là "đạo sỹ sẽ ko scam 20tr đâu". A em làm MMO lâu năm sẽ hiểu, đôi khi vài tháng kiếm đều mỗi tháng trăm chai thậm chí hơn, rồi nhà cửa, xe cộ, vợ con nó tiêu phụ sạch bách, rồi có lúc vài tháng kiếm lèo tèo, đói ngoác mồm ra thì vài triệu cũng to rồi. A e làm MMO lâu năm chẳng muốn scam đâu, nhưng vào cái thế khó, ko có điều kiện refund, lại bị call, inbox đòi nợ liên tục. Mệt mỏi chỉ còn cách off cho nó yên tĩnh. Người có tâm thì khi có tiền sẽ trả, ko thì quên luôn rồi xuống núi với thân phận mới........ Nói chung là anh em nên cẩn tắc vô áy náy. Ngoài đời thực đôi khi bạn bè, người thân còn khó đòi huống chi.......

Cái nghề MMO này không nói trc đc gì cả nên mình không đồng ý quan điểm là "đạo sỹ sẽ ko scam 20tr đâu". A em làm MMO lâu năm sẽ hiểu, đôi khi vài tháng kiếm đều mỗi tháng trăm chai thậm chí hơn, rồi nhà cửa, xe cộ, vợ con nó tiêu phụ sạch bách, rồi có lúc vài tháng kiếm lèo tèo, đói ngoác mồm ra thì vài triệu cũng to rồi. A e làm MMO lâu năm chẳng muốn scam đâu, nhưng vào cái thế khó, ko có điều kiện refund, lại bị call, inbox đòi nợ liên tục. Mệt mỏi chỉ còn cách off cho nó yên tĩnh. Người có tâm thì khi có tiền sẽ trả, ko thì quên luôn rồi xuống núi với thân phận mới........ Nói chung là anh em nên cẩn tắc vô áy náy. Ngoài đời thực đôi khi bạn bè, người thân còn khó đòi huống chi.......
như này là đúng nhất rồi, chả ai dám bảo làm nghề mmo này lúc nào cũng thu nhập ổn định, sẽ có lúc lên xuống. khi túng quá thì thành ra thế này, nên tốt nhất cứ đề phòng cho chắc

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,634
Latest member
vuka8888

Most viewed of week

Most discussed of week