Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.
Giờ chỉ cần mua dream host khác code vãn vậy ko thay localhost thành URL ! mà code vẫn không chạy thì mình refund ! ai sai người đó sẽ trả tiền host (seller sẽ mua trước ) !
thế thì buyer win chắc rồi bác :) bây giờ chỉ có thể khuyên bác buyer cởi và mở 1 chút để seller có thêm 1 cơ hội config code cho đúng với host của bên buy-er . thông cảm với seller vì gặp host mới.đây chỉ là việc config cho code khớp với host thôi chứ k liên quan gì tới chuyện bảo hành code cả :) mà bác seller cũng mạnh miệng quá cơ :mad: chưa gì đã bảo đảm này nọ rồi , giờ bên buy-er họ bắt lỗi đó thì cũng chẳng làm gì được , vì họ đã có proof chứng minh được config sai thì sẽ cancel !
em nghĩ bên buy -er và seller nên GIao Cấu với nhau để vừa lòng cả 2 bên , ví dụ như bên seller sẽ giảm giá chẳng hạn ( ngu kiến của em , cmt xong em chuồn , k nhận mọi gạch đá ) . vì nếu giờ cancel thì buy- er k mất tiền , được nguyên bộ code , còn seller thì tất nhiên mất bộ code :D

Mới đọc được cái thứ nhất và thứ 2 đã thấy ngứa ngáy cả người rồi chứ chưa nói j đến cái thứ 3

Ng mua là bạn cậu, vậy cậu có quyền gì trong trường hợp này ? Cậu có giấy uỷ quyền ko mà dám phán như vậy? Còn cậu, có thắc mắc có kiện cáo thì chứng tỏ cậu là người đại diện cho bên Buyer.
=> Nên mọi trách nhiệm cậu phải chịu, đừng đổ qua đổ lại cho bạn cậu.

Tại sao bạn cậu lại tìm người này để mua code ? Tại sao ko tìm hiểu trước khi mua ?
Ví dụ: Bộ code của người ta là miếng cơm của họ, là chất xám của họ bỏ ra nên bây giờ họ có quyền thu lại
=> Cậu thử đặt cậu vào hoàn cảnh của ngta thử chưa ?

Bảo hành j j đó, trên MMO này cậu thấy ai kí giấy tờ trực tuyến bảo hành trên đây bao giờ chưa ?
Đã chấp nhận Buy thì đã chấp nhận 1 phần rủi ro trong đó rồi, chẳng có gì là đảm bảo hoàn toàn cả
Hay Cuộc đời này MÀU HỒNG ?

Bên Seller cũng tạo mọi điều kiện để Set up sao cho phù hợp với bên Buy thì mắc mớ gì cancel, phát sinh lỗi cái Cancel => Vớ vẩn

Mọi gạch đá nhận hết o_Oo_Oo_O

Bác nói thế khác nào chối bỏ trách nhiệm, người ngoài ko biết nghĩ bác là seller muốn lấy $ và bỏ trách nhiệm sau này, bác đóng BH để làm j, Bác very để làm j, Nick Xanh mà phát ngôn thế này, thằng BUYER nó kiện đến cùng.
(Bảo hành j j đó, trên MMO này cậu thấy ai kí giấy tờ trực tuyến bảo hành trên đây bao giờ chưa ?)

lúc đầu em ko ủng hộ ai cả, nhưng theo lời lẻ của bác, có lẻ nên bảo vệ NGƯỜI TIÊU DÙNG

Bác nói thế khác nào chối bỏ trách nhiệm, người ngoài ko biết nghĩ bác là seller muốn lấy $ và bỏ trách nhiệm sau này, bác đóng BH để làm j, Bác very để làm j, Nick Xanh mà phát ngôn thế này, thằng BUYER nó kiện đến cùng.

lúc đầu em ko ủng hộ ai cả, nhưng theo lời lẻ của bác, có lẻ nên bảo vệ NGƯỜI TIÊU DÙNG
tất cả chỉ là tương đối, đã xác định bỏ tiền ra mua thì cũng nên tin tưởng nhau.

Vụ này cả ông mua và bán đều lầy như nhau.
Mà tớ bán code thì cứ cho xài chùa thỏa mái, đố đứa nào dám xài mà không cần support đấy.

e thich a rồi,, a bán code j thế, cho e xài chua vài năm nha

định nghĩa thế nào là host thông dụng ?

Dreamhost to tổ bố ra có gọi là host thông dụng ko ?

buyer cứ lấy host mà CSDL # localhost là auto tạch .

Vụ này giống kiểu soft cho linux mà mang vào window chạy ý mà , ko có điều kiện trước khi bán hàng => seller sai
host thông dụng mình nói là host dùng cpanel đó bạn

nói chung là bên seller rất là lơ tơ mơ, xong cam kết con nuốt lời được thì giờ mình có nhượng bộ sau này có gì mình chịu thiệt hết sao bạn.
1 lần bất tín vạn lần bất tin thôi
mình hiểu là 1 lân bất tín vận sự bất tin , nhưng bất tin ở lần sau (lần sau kiếm chỗ khác mua) , chứ ko phải trong lần này bác ạ , mình ko bênh mod + seller , mình cũng ko bênh bác , mình chỉ nói theo quan điểm của người ngoài nhìn vào sự việc : hiện tại bác đã và đang cầm code của người ta rồi , sự việc không may sảy ra mà bên seller + mod đã rất nhiệt tình và tìm mọi cách để test , fix , thậm chí là muốn mua host khác để test ... thì bác cũng lên cho người ta cơ hội .
nó giống như kiểu bác ra siêu thị mua cái tivi , mà về cắm điện nó ko chạy , bác lôi nhân viên siêu thị lên --> kiểm tra , đấu nối , sửa chữa cho bác .. ở nhà bác thợ nó làm mà vẫn ko chạy thì nó phải vác về siêu thị kiểm tra --> vẫn ko chạy ==> trả tiền hoặc đổi mới cho bác . còn nếu chạy bình thường ---> xem xét lại điện nhà bác .

thỏa thuận giữa người mua và bán cần được tôn trọng chứ =.=
theo như cái thỏa thuận này, thì chứng minh trên host bạn ấy cấp cho mình, chứ ko phải chứng minh trên 1 host khác bạn nhé
và ngay lúc bạn ấy chứng minh, mình có thử config lại đúng url bạn ấp cấp cho, nhưng vẫn ko connect đc, điều đó chứng minh, do host bạn ấy lỗi gì đó, chứ ko phải 100% do lỗi của mình => điều đang cần chứng minh chưa đúng

theo như cái thỏa thuận này, thì chứng minh trên host bạn ấy cấp cho mình, chứ ko phải chứng minh trên 1 host khác bạn nhé
và ngay lúc bạn ấy chứng minh, mình có thử config lại đúng url bạn ấp cấp cho, nhưng vẫn ko connect đc, điều đó chứng minh, do host bạn ấy lỗi gì đó, chứ ko phải 100% do lỗi của mình => điều đang cần chứng minh chưa đúng

Nghĩa là code vẫn giữ nguyên @Permiser cho bạn teamview để xem ! mà bạn vẫn không làm cho site chạy được thì refund đúng ko ?

Nghĩa là code vẫn giữ nguyên @Permiser cho bạn teamview để xem ! mà bạn vẫn không làm cho site chạy được thì refund đúng ko ?
cái mà bạn @Permiser bảo là bạn ấy chứng minh là nếu em config đúng theo bạn ý cấp mà chạy đc, thì chứng tỏ em config sai, như vậy thì đồng ý cancel

nhưng ngay lúc đó, em đã config như bạn ấy cấp và vẫn ko chạy đc site, chứng tỏ bạn ấy chứng minh sai => ko đúng thỏa thuận cancel

nhưng nếu giờ đồng ý cho em teamview thì có nghĩa là đồng ý với ý kiến ban đầu của em ( khi chưa yêu cầu cancel ) là để em fix cho chạy, thế nếu site đã chạy thì em hoàn thành đúng thỏa thuận rồi, vậy thì coi như gd hoàn thành

cái mà bạn @Permiser bảo là bạn ấy chứng minh là nếu em config đúng theo bạn ý cấp mà chạy đc, thì chứng tỏ em config sai, như vậy thì đồng ý cancel

nhưng ngay lúc đó, em đã config như bạn ấy cấp và vẫn ko chạy đc site, chứng tỏ bạn ấy chứng minh sai => ko đúng thỏa thuận cancel

nhưng nếu giờ đồng ý cho em teamview thì có nghĩa là đồng ý với ý kiến ban đầu của em ( khi chưa yêu cầu cancel ) là để em fix cho chạy, thế nếu site đã chạy thì em hoàn thành đúng thỏa thuận rồi, vậy thì coi như gd hoàn thành

Fix nhưng mà không được change dòng code đó !

bạn nói do mình thay đổi setting của host cho nên bạn k cài đc, ok mình xài của dreamhost đó, bạn mua mới rồi setup đc y chang config localhost hay 127.0.0.1 thì gd hoàn tất

He he, có một số hosting nó ngừng hỗ trợ mysql_ thay vào đó là hỗ trợ mysqli_ hoặc pdo_mysql_

Mà mấy ông code của mình thì toàn chơi mysql_ nên nó ngủm ( thường báo lỗi connect)

bạn nói do mình thay đổi setting của host cho nên bạn k cài đc, ok mình xài của dreamhost đó, bạn mua mới rồi setup đc y chang config localhost hay 127.0.0.1 thì gd hoàn tất
bạn nói kiểu thế này là bạn lật lọng thỏa thuận rồi, bạn bảo bạn chứng minh mình config sai trên host của bạn mà
giờ nếu mua host mới thì config sao kệ mình chứ, miễn sao nó chạy thì đc rồi

bạn nói kiểu thế này là bạn lật lọng thỏa thuận rồi, bạn bảo bạn chứng minh mình config sai trên host của bạn mà
giờ nếu mua host mới thì config sao kệ mình chứ, miễn sao nó chạy thì đc rồi

vui :)) chỉ sửa xong fix xong báo done, nghe hấp dẫn vãi :D

He he, có một số hosting nó ngừng hỗ trợ mysql_ thay vào đó là hỗ trợ mysqli_ hoặc pdo_mysql_

Mà mấy ông code của mình thì toàn chơi mysql_ nên nó ngủm ( thường báo lỗi connect)
Ko phải 1 một ngừng hỗ trợ mà PHP >7 thì ko dùng mysql_ nữa

vui :)) chỉ sửa xong fix xong báo done, nghe hấp dẫn vãi :D
chứ bạn muốn thế nào ?
muốn lấy code và ko muốn trả tiền ?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,643