Event Event 200k 29/10 - 2 vạch rồi , cưới thế nào ?

Status
Not open for further replies.
đừng nóng vội
thứ 1: bác thớt mình hàng khủng thế làm j mà đến mức rách bao cao su luôn, 2 bạn mạnh wá
thứ 2: tỉ lệ thử thai bằng que thử thai chỉ đúng 80% phụ thuộc vào chất lượng que thử và lúc lấy nước tiểu thử( sáng sớm là ok nhất vì căn theo độ PH trongh đó), bạn nên đến bệnh viện thử vào buổi sáng sẽ chính xác hơn
thứ 3: đã xác định cưới thì bỏ wa bước 2 của mình ha
kết luận : cưới cưới cưới di wa nhà vợ hỏi ý kiến ba mẹ vợ cho con dc phép cưới con gái bác( ý lộn con gấu nhà bác)

quy trình thì mình không rành chứ tâm sự cùng ba mẹ ( 2 nhà ) là chuyện quan trọng đầu tiên bác ak... dục tốc bất đạt, bất tốc bất đạt :D

:confused: Anh vui mừng quá
:eek: lừa gấu cho gấu có thai cưới cái này vui nè ha sau này lớn lên học hỏi :p

Khi nào cưới post hình lên em xem nhe like mạnh :)

Nếu đẹp thì post k thì giấu hehe , lừa đâu tại bữa đó rách áo mưa mà tháng đó uống 3 lần rồi , uống lần nữa tội nó chết .

Hơ hơ, làm con gái ng ta có bầu rồi mà chưa biết cưới thế nào. Đầu tiên và tiện nhất vẫn phải dùng que thử.
Cưới thì đầu tiên là nói chuyện người lớn, chọn ngày ăn hỏi, dạm ngõ, chọn ngày cưới, chụp ảnh cưới, mời họ hàng bạn bè .....

Ngoài Bắc tập tục như vậy, ko biết chỗ cậu thế nào.

cám ơn :D
xin chúc mừng chúc mừng !!!!!!!!!!!!! :p:p:p
pr trá hình nha :D
Cái đó mình m làm thôi k có ý định mời ai tham gia đâu :D
bác như thế cưới cũng được rồi :D
chủ topic thật sự muốn hỏi thì qua đây
Còn về vấn đề này nếu là thật thì tự bản thân cậu và bạn gái cậu bàn bạc với gia đình rồi quyết định. Mang lên mmo4me khác gì mang lên voz :D

@tieuphong : thánh vào chém đi này :)

m post bên đó rồi để tí qua xem :D
Muốn siêu âm thì cậu phải để gần 1 tháng thì mới thấy, vì lúc kiểm tra chỉ là quá trình giao phối giữa tinh trùng và noãn nên chưa định hình đc. Qua 2-3 tuần thì mới chắc là có hay ko
Muốn cưới thì bạn nên làm đám hỏi trước ---> xin phép đàn gái cho cưới, nhớ hỏi phần xính lễ ^^!. Thường thì là : trầu cau, 1 đôi bông tay, vòng , nhẫn.....
Rồi đến đám vu quy ( còn gọi là đám gã ) ---> rước cô dâu về nhà chồng.
Cuối cùng là đám cưới : tổ chức ở đâu là tùy kinh tế và tùy sở thích của cậu ^^!
2 đám trên thường thì chỉ mời bạn bè thân thiết hoặc bà con trong gia đình, còn đám cưới thì mời bao nhiêu cũng đc :D

Cám ơn b nhiều nha , 1 tháng cũng hơi lâu nhỉ .
tương lai của cậu vàng sẽ như tấm hình trên

troll hoài , k chúc mừng tao cái đi :(
Chiêu trò rồi Max, Pr ác quá !
m k có ý định cho ai tham gia cái đó đâu :D
dù tương lai như thế nào cũng đc, nhưng đứa bé ko có tội ^^!.Nếu đó là người mình đã quyết định là " bạn đời " thì dù có hay ko có thai thì đám cưới vẫn đc diễn ra. Cái khác nhau là " người dám chịu trách nhiệm " và " kẻ bỏ của chạy lấy người ".
m chả chạy đâu , phải hay k phải m cũng cưới dạo này toàn xh với nó mà :)
khuyên max nên xóa topic, từ topic này họ sẽ tìm facebook , ảnh bạn gái cậu, rồi người quen rồi bạn bè nhìn thấy thì ko tốt cho bạn gái của cậu.
Vấn đề này nên tạo nick clone thì tốt hơn công khai kiểu này :oops:

à hiện tại thì cũng chưa ai biết bạn gái m là ai do m quen nhiều quá :))
còn trẻ cưới chi sớm zậy trời
cưới còn sống hp chứ :D
Event mà sao để trong box chat nhỉ
đủ quyền k chuyển hộ đi tonghaonhi :D
Đầu tiên là mình qua bên đó xin phép bố mẹ gấu cho bố mẹ mình qua nói chuyện ==>> bố mẹ mình qua nói chuyện (tới đây mà suôn sẻ thì hai bên sắp đặt hết rồi :D). Hai bên gia đình mà hợp nhau thì dễ lắm :cool:
Vừa nói loáng thoáng cho mẹ rồi , hi vọng thôi

Max

ngon nhở @@, mỗi tháng một lần =)), ác quá đấy, về báo bố mẹ ngay, gia đình ko cho thì cậu có lỗi với gấu quá rồi

ngon qá, cuối cùng dã có tiền cưới vk

Anh thích chú rồi đấy :v ...
Nhưng thật sự hơi mâu thuẫn hỏi khí không phải Thím SN nhiu thế ??? Có biết uống loại khẩn cấp nó cực kỳ hại ko?
Về mặt lâu dài ko nói nhưng ngay trước mắt là : Chậm kinh hoặc loạn trong vòng 1 vài tháng ...mà đấy mới chỉ có 1 viên thôi đấy nhé ( cái này KN bản thân :D )
Và như Thím nói ko phai cũng cưới => Phải yêu lắm tin lắm mới thế ? ... Yêu + tin sao lại Bao + thuốc khẩn cấp 3 viên / tháng ???
Mình toàn chân đất + out ra ngoài ... ít khi bao mà cũng hạn chế thuốc :oops:

trước tiên em xin chúc mừng bác ! chúc mừng lấy vợ và lên chức bố, bên bố mẹ thì lên chức ông bà. mà em nghem mới 20t theo em thấy thì khi đinh đăng kí kết hôn chỉ cần 2 vợ chồng là đủ! còn mún cưới thì trước tiên phải đi hỏi! hỏi xong hình như là vu qui ( chả biết vu qui là j cả nhưng cũng thấy người ta ăn uống :D ) rồi mới cưới ! xin chúc gia đình bác hạnh phúc :D

Tình hình tối hôm qua gấu hỏi uống thuốc khẩn cấp có khi nào dính k , m nghĩ là k . Nhưng trong tháng có 1 lần làm rách áo mưa mà k uống do tháng đó uống nhiều quá 3 lần rồi thấy tội gấu quá nên để trời định luôn . Cuối cùng mua que cho gấu thử , sáng nay điện hỏi bảo 2 vạch :D . Với khả năng hiện tại thì m tin là bản thân m lo được ổn (đang làm 1 hệ thống 20-40% lãi / tháng) chỉ hy vọng cưới xong dư 1 ít làm vốn để có tiền ổn định :D

ACE giúp đỡ tư vấn hộ m muốn cưới phải làm gì ? Toàn bộ quy trình càng tốt . Bây giờ đi siêu âm được chưa ?
Update : Nếu gia đình k cho cưới m ra ở riêng thì dẫn nhau đi đăng kí kết hôn 2 đứa thôi không cần bố mẹ có được không ?

p.s : Nghiêm cấm mấy bác nói bậy phá phiết gì nhá , phải hay k phải e cũng cưới khỏi cần xét nghiệm ADN :)

Update :
sr 1 số bác m k hề PR , hệ thống 2 một mình m làm k có ý định cho ai tham gia cả :)
Event Random 200.000 VNĐ (VCB) . Kết thúc ngày 24h - 29/10/2013 . Không phân biệt ngày đăng kí :D
@thangquynho : nhờ chuyển hộ về Box Event cám ơn nhiều ^^

Max
chưa cưới bao giờ nên không biết, mà có lẽ lên google sreach ý đầu là ra.
Còn ý thứ 2 : sau khi đủ 18 tuổi thì chỉ cần cầm cmnd lên phường xác nhận và đi xin giấy kết hôn là được, k cần bố mẹ nhé

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,441
173,605
Latest member
dovinh

Most viewed of week

Most discussed of week