Event nhỏ nhỏ dành cho box captcha

Status
Not open for further replies.
1399 là bên nhau trọn đời :d

25251325 love you love you forever love you ^^ <nói ra tiếng việt thì ... ngượng miệng quá =)) ... tiếng anh vậy >...... 1325 ở đây chắc là nhấn mạnh tình yêu sâu năng đó ^^ ... vì 3 là miss/ nhớ mà ^^ ....
hj,tiếng Việt có gì đâu mà ngại,để mình dịch ra cho: YÊU EM,YÊU EM,TRỌN ĐỜI NÀY MÃI MÃI YÊU EM:binhsua95:

TẶNG CHO MỌI NG` :d, CÁI NÀY SƯU TẦM CŨNG LÂU RÙI :D .... còn nhiều số đọc ra tiếng việt hay lắm ^^

Bắt đầu bằng 1 câu chuyện đi hén, chàng trai và cô gái rất yêu mến nhau, tình trong như đã mặt ngoài con e. Khổ nổi chàng trai quá ư là nhát gan, nên chờ mãi không thấy chàng trai tỏ tỉnh cô gái cũng rất bực bội, nhưng không lẽ mình là con gái là đi mở lời trước.
Một hôm cô gái nói với chàng trai, hôm nay anh hãy đưa em về nhà bằng tuyến xe buýt số 520, nếu anh không làm vậy thì em với anh sẽ không bao giờ gặp nhau nữa. Chàng trai hoang mang lắm vì tuyến xe về nhà cô gái không phải là 520 nên cũng không biết có nên đưa về hay không?
Mãi sau vô tình nghe được 1 thông tin trên radio, chàng trai mới hiểu ra và vội vã đưa cô gái về nhà trên tuyến xe 520 và tình yêu của họ đã có 1 kết thúc có hậu.
Vậy 520 là gì mà lại quan trọng thế nhỉ.

Tiếng hoa đọc 520 nhanh nhanh âm điệu nghe sẽ giống như là wo ai ni. Cái này thì mọi người biết rùi hén. Vì vậy giới trẻ Trung Quốc thường hay tỏ tình với nhau bằng dãy số này.
Sau đây là ý nghĩa của các con số khác mà người Hoa thường sử dụng, thầy mình nói người Hoa rất thích chơi chữ và số.

Số 0: Bạn, em, ... (như you trong tiếng Anh)
Số 1: Muốn
Số 2: Yêu
Số 3: Nhớ hay là sinh (lợi lộc)
Số 4: Người Hoa ít sử dụng con số này vì 4 là tứ âm giống tử, nhưng số 4 cũng có 1 ý nghĩa rất hay đó là đời người, hay thế gian.
Số 5: Tôi, anh, ... (như I trong tiếng Anh)
Số 6: Lộc
Số 7: Hôn
Số 8: Phát, hoặc nghĩa là ở bên cạnh hay ôm
Số 9: Vĩnh cửu

Một số dãy số được sử dụng để tỏ tình:
520 = Anh yêu em.
530 = Anh nhớ em.
520 999 = Anh yêu em mãi mãi (vĩnh cửu).
520 1314 = Anh yêu em trọn đời trọn kiếp (1314 nghĩa là 1 đời 1 kiếp)
51770: Anh muốn hôn em. (Sử dụng 2 số 7 để lịch sự, giảm nhẹ sự sỗ sàng)
51880: Anh muốn ôm em.
25251325: Yêu anh(em) yêu anh(em) mãi mãi yêu anh(em)

chúc bác sớm khỏi bệnh nhé
bệnh mất trí khổ lắm, hàng xóm nahf minh cũng có a đi xe bi tai nạn, xong mất trí, về k nhận ra ai, dần dần vài tháng a ấy mới khỏi!

chúc bác thật ok!

nghĩ lại mình còn may hơn bạn,mình cũng mới bị đụng xe chỉ bị gãy tay trái không cạp được thôi chứ ko đến nỗi mất trí nhớ
chúc bác hồi phục lại được trí nhớ 200% (nhớ được cả kiếp trước luôn:m131:)

Last edited by a moderator:
13 là ngày sinh của bạn gái cậu , 14 là của cậu . chúc cậu thành công

chúc bác sớm khỏi bệnh nhé
bệnh mất trí khổ lắm, hàng xóm nahf minh cũng có a đi xe bi tai nạn, xong mất trí, về k nhận ra ai, dần dần vài tháng a ấy mới khỏi!

chúc bác thật ok!

cám ơn bạn nhiều, mình bị tai nạn cũng vài tháng rồi, hi vọng sẽ mau bình phục lại hết, chứ thời gian qua gia đình vì mình mà cũng tiêu tốn khá nhiều rồi :(

chuyện cứ như phim hàn quốc @@, thêm tình tiết người yêu nữa là giống :binhsua56: , em đoán 1314 là số code đầu tiên bác gõ captcha trong 1h @@

nhớ tui ko pa.con bé hay khóc nhè mà pa ko thích đó ,có bữa ngồi gặm đùi gà mà đi cãi nhau với pa chuyện xa hay ko xa nhà đó,lục lại coi đi,còn số 13 với số 14 thì pa lựa nít đẹp ghê,nít 1314 là số ngày sinh của tui và ngày sinh bạn tui,còn ý nghĩa với pa thì chắc người yêu của pa sinh ngày 1 -3 còn pa ngày 1-4,phải ko

nhớ tui ko pa.con bé hay khóc nhè mà pa ko thích đó ,có bữa ngồi gặm đùi gà mà đi cãi nhau với pa chuyện xa hay ko xa nhà đó,lục lại coi đi,còn số 13 với số 14 thì pa lựa nít đẹp ghê,nít 1314 là số ngày sinh của tui và ngày sinh bạn tui,còn ý nghĩa với pa thì chắc người yêu của pa sinh ngày 1 -3 còn pa ngày 1-4,phải ko

hi... sorry bạn nè... giờ mình vẫn chưa nhớ nhiều về những bạn trên forum mmo4me^^

hi... sorry bạn nè... giờ mình vẫn chưa nhớ nhiều về những bạn trên forum mmo4me^^

số điện thoại của pa tui định gọi nhưng tui nhưng pa nói giọng pa nge hay lắm,nghe sẽ mê ,nên tui nghĩ cha này tự kiêu nên ko gọi,nhớ ko?tui hay kêu hiep si bằng :đầu hói,miệng dày trục đó,tui cũng nhờ pa teamview cái soft rồi làm pa bực mình vì tui chỉnh con chuột chạy tùm lum mà ko đứng i một chỗ đó.
quên tui rồi hả trời,thôi quên lun cho phẻ đi,tui có gì đáng nhớ đâu ,hix

Ôi vậy là cậu đã trở lại rồi hiệp sĩ của lòng tôi :binhsua10:
Từ cái ngày chúng ta giao dịch 2 tỷ qua LR hẹn ngày hôm sau giao tiền :binhsua11:
...thì hôm sau có người online nick cậu bảo là nó chạy xe gặp lốc xoáy tai nạn rồi. Hix
Chúc mừng cậu nha. Nhớ trả tôi 100,000 LR vào U6166616 nhé :binhsua10:
j/k :-j

Ôi vậy là cậu đã trở lại rồi hiệp sĩ của lòng tôi :binhsua10:
Từ cái ngày chúng ta giao dịch 2 tỷ qua LR hẹn ngày hôm sau giao tiền :binhsua11:
...thì hôm sau có người online nick cậu bảo là nó chạy xe gặp lốc xoáy tai nạn rồi. Hix
Chúc mừng cậu nha. Nhớ trả tôi 100,000 LR vào U6166616 nhé :binhsua10:
j/k :-j

khà khà... tui mà có được 2 tỷ tui đem gửi ngân hàng chứ mang ra giao dịch chi... :))

sau khi nói đủ thứ vẫn ko nhớ ra ta,thôi từ nay ta cũng sẽ ko nhớ hiep si nữa cho khỏi buồn phiền ,bb hiepsi

số điện thoại của pa tui định gọi nhưng tui nhưng pa nói giọng pa nge hay lắm,nghe sẽ mê ,nên tui nghĩ cha này tự kiêu nên ko gọi,nhớ ko?tui hay kêu hiep si bằng :đầu hói,miệng dày trục đó,tui cũng nhờ pa teamview cái soft rồi làm pa bực mình vì tui chỉnh con chuột chạy tùm lum mà ko đứng i một chỗ đó.
quên tui rồi hả trời,thôi quên lun cho phẻ đi,tui có gì đáng nhớ đâu ,hix

hic... sorry bạn nè... hi vọng sau này mình sẽ nhớ lại được hết... chứ giờ trong forum này mình vẫn không nhớ được nhiều, giờ vào đây giống như người mới vậy^^ cái gì thấy cũng khó hiểu hết^^

ồ hip sỉ quần sịt đỏ tái xuất giang hồ rùi đó hả.Còn cái nào ko bán em cái

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week