SCAM FANBOX - SIÊU LỪA ĐẢO VỚI THỦ ĐOẠN RẤT TINH VI

Status
Not open for further replies.
Sao các bạn run thế nhỉ. Không thích thì không tham gia nữa thôi. ai chơi thì chơi có ai ép chơi đâu. Vấn đề này sao cứ phải giải thích mệt thế nhỉ. Các bạn không thích kiếm tiền từ nó thì đi kiếm cái khác. Còn đã đầu tư thì chịu khó mà làm ắn không hiều gì thì PM mình hoặc việt sẽ đượ giải thích rõ. Nói chung ở đời chẳng có gì dễ kiếm cả đâu.

Năm 2005, FanBox phát minh ra ngôn ngữ lập trình cho phép phát triển ứng dụng chạy trên nền tảng của mình với tên gọi là XPML
Sau này FaceBook cũng cho ra đời ngôn ngữ FBML để phát triển ứng dụng trên FaceBook. Điều khôi hài nhất là những lỗi đánh máy sơ đẳng trên tài liệu gốc của XPML cũng được tìm thấy trên FBML của FaceBook => ai là ông tổ của ai?

Face nó có được nhà đầu tư mạnh nên phát triển đến bây giờ, nói cách khác nguồn vốn của nó lớn hơn FanBox và nó không chi trả gì cho bất cứ thành viên => nó giàu hơn FanBox.
FaceBook thu nhập hàng tỉ đô la nhưng trong đó 80% là quảng cáo. FanBox cũng vậy, nó lấy vốn của thành viên làm quảng cáo và chi trả lại cho thành viên. Đơn giản nó nó chi ra nhiều hơn FaceBook, vậy thôi.
Cậu nghĩ member mua quảng cáo của FanBox à? Có mà điên mới làm vậy. Quảng cáo trong FanBox nếu cậu là newbie thì đừng nên dòm ngó, vì cậu chả biết làm sao để sinh lãi đâu.
Cũng có nghe mấy vụ kiện tụng của Facebook về tranh chấp này nọ, nhưng chưa nghe về vụ này, nếu đúng như bạn nói thì chắc chắn những người sáng lập kiểu gì cũng kiện để kiêm vài tỉ $ lấy vốn lận lưng, tội gì bỏ miếng ngon nhu vậy được, Facebook trên thị trường giờ vốn hóa trên 100 ti $ cơ mà:)

YES. Đó là cảnh báo cho các bạn muốn kiếm tiền mà đang đi sai hướng để bị lừa đảo cuối cùng rồi chẳng kiếm được tiền mà còn bị mất công sức. Chứ còn nói ai thích thì theo ko thích thì thôi thì nói làm cái quái gì nữa.
Kinh doanh đa cấp có rất ít kẻ kiếm được tiền nhưng hầu hết ko kiếm được tiền.
Kẻ đi sau nộp mạng cho kẻ đi trước.
Kẻ đi trước có lương tâm mà rút vốn rồi thì rút. Nếu không có lương tâm thì càng lu loa để mị thêm dân vào để cống nạp cho bầy lũ kẻ đi trước.

Tính sơ sơ trên MMO này thì không dưới 500 nguwoif chơi FANBOX nhưng làm gì có quá 10 proof đâu.

Không có gì đáng sợ hơn một đám đông ngu dốt. Sự không được khai mở lý trí cực kỳ nguy hiểm.

Công nhận là FANBOX hơi bị ảo . Nhiều ý kiến tiêu cực xen lẫn ý kiến tích cực.

MMO mọi thứ đều chỉ mang tính tương đối . Dù sao đây cũng là 1 bài viết cảnh báo có đầu tư và vài suy nghĩ khá hợp lý tuy nhiên thật giả thế nào thì tùy vào các bạn cảm nhận :)

Mình chỉ nói 1 câu mang ý kiến cá nhân là : FANBOX ngon lắm, dễ ăn lắm mà tại sao chẳng mấy ai hứng thú về nó :)
Có lí do cả đấy :D

Những chỗ nói về IPL, fee, boost, ads ko đúng chứng tỏ thớt chưa hiểu về cách hoạt động của nó.
Mình PU xanh 3,1k fan. Đang duy trì IPL ở mức PU xanh nên chưa muốn rút.
Trước cũng từng đứng top 1 của VN.
Giờ đang bận nên chỉ đưa acc cho đứa em up hình thôi chứ ko làm gì.
Mỗi tháng mất 33.44$ fee IPL và thu về 1 triệu VNĐ tiền thẻ :)

Last edited:
Cũng có nghe mấy vụ kiện tụng của Facebook về tranh chấp này nọ, nhưng chưa nghe về vụ này, nếu đúng như bạn nói thì chắc chắn những người sáng lập kiểu gì cũng kiện để kiêm vài tỉ $ lấy vốn lận lưng, tội gì bỏ miếng ngon nhu vậy được, Facebook trên thị trường giờ vốn hóa trên 100 ti $ cơ mà:)
Mã nguồn mở kiện kiểu gì cậu :D Nó phát triển dựa vào đó mà :)
Có lẽ giống như Chrome và Crôm + vậy :D

YES. Đó là cảnh báo cho các bạn muốn kiếm tiền mà đang đi sai hướng để bị lừa đảo cuối cùng rồi chẳng kiếm được tiền mà còn bị mất công sức. Chứ còn nói ai thích thì theo ko thích thì thôi thì nói làm cái quái gì nữa.
Kẻ đi trước có lương tâm mà rút vốn rồi thì rút. Nếu không có lương tâm thì càng lu loa để mị thêm dân vào để cống nạp cho bầy lũ kẻ đi trước.

Tính sơ sơ trên MMO này thì không dưới 500 nguwoif chơi FANBOX nhưng làm gì có quá 10 proof đâu.

Không có gì đáng sợ hơn một đám đông ngu dốt. Sự không được khai mở lý trí cực kỳ nguy hiểm.
Úp phụ bác này nữa cho bớt bớt đi dạo này Fanbox load chậm kinh người luôn ! :)

Up phụ bác :D Các bác cố gắng đi, làm cho mem VN đừng chơi FanBox nữa, thành viên hiện tại đủ chơi rồi, đỡ bớt mấy miệng ăn :)
Ai tin thì chơi, ai ko tin thì nghĩ. Cứ cho là FanBox đang SCAM như bác canadabank nói đi, mình vẫn ăn đều là đc, ko quan tâm :p

Chuẩn đó chú em , Nghi đi cho no đỡ lag. dạo này đông wa máy chủ chạy hơi lag. Yêu cầu anh em nào yếu tim có the dừng cuộc chơi ở đây .

ít người kiếm được tiền nhưng ai kiếm được thì kiếm được rất nhiều $ đó

Oh, MMO không dưới 500 người chơi FanBox cơ à? Vây mà mình cứ tưởng toàn VN chỉ có chưa đến 500 người chơi FanBox chứ? Cậu bảo ai "thực sự" chơi mà không có proof? Hay chỉ là tạo acc rồi quăng đó rồi lại bảo là scam hay là bảo ta đã từng chơi fanbox?
Cậu đang là một trong đám đông ngu dốt :D

Oh, MMO không dưới 500 người chơi FanBox cơ à? Vây mà mình cứ tưởng toàn VN chỉ có chưa đến 500 người chơi FanBox chứ? Cậu bảo ai "thực sự" chơi mà không có proof? Hay chỉ là tạo acc rồi quăng đó rồi lại bảo là scam hay là bảo ta đã từng chơi fanbox?
Cậu đang là một trong đám đông ngu dốt :D
Mình không nằm trong đám đông đó. Mình chỉ nằm trong đám thiểu số ngu dốt thôi ạ. Nên chẳng gây nguy hiểm đâu. Đừng lo

500 người chơi nhưng có 400 người như bác và thớt thì chả ko có proof :D

Vâng, có lẽ bạn nên đi chữa bệnh hoang tưởng đi. Bạn đang bị nhồi sọ và bị ám ảnh về đa cấp, không hiểu rõ thế nào là đa cấp mà cứ phán bừa ra như vậy.
Bạn không làm thì thôi, tôi tôn trọng bạn, đỡ đi một miệng ăn :) Hiện tại 1 tháng kiếm 3000$ với tôi vậy là đủ :D

Ơ sao trong fanbox mình thấy bạn kiếm đc 1.582$ ra đây lại tăng lên 3000$ nhỉ? Xin lỗi nếu mình nói gì sai.

Sao các bạn run thế nhỉ. Không thích thì không tham gia nữa thôi. ai chơi thì chơi có ai ép chơi đâu. Vấn đề này sao cứ phải giải thích mệt thế nhỉ. Các bạn không thích kiếm tiền từ nó thì đi kiếm cái khác. Còn đã đầu tư thì chịu khó mà làm ắn không hiều gì thì PM mình hoặc việt sẽ đượ giải thích rõ. Nói chung ở đời chẳng có gì dễ kiếm cả đâu.

Bình tĩnh đi bạn mọi người chỉ đang cố thảo luận ra là fanbox thu lợi từ đâu. Ko lẽ cứ nghe vài người nói tui kím đc vài chục, vài trăm triệu 1 tháng là đâm vào đầu tư như cái kiểu bán hàng đa cấp thì chẳng phải sẽ thành món mồi ngon cho những kẻ lừa đảo hay sao? Nói chung với số vốn và thời gian bỏ ra cũng gần nửa năm mới rút đc tiền thì việc mọi người thận trọng cũng là điều dễ hiểu thôi mà.

Đặng văn việt làm gì đã có prof tiền mà show cho anh em xem chứ =)) thím này mới rút được thông qua mua hàng thôi

Mình không nằm trong đám đông đó. Mình chỉ nằm trong đám thiểu số ngu dốt thôi ạ. Nên chẳng gây nguy hiểm đâu. Đừng lo
Nói chung hiện tại nó ko scam (kiếm đc thì nó pay) và kiếm được khá tốt, vậy thì cứ kiếm đến khi nào ko được thì thôi, các bác cứ phán xét tương lai nó thế này thế nọ làm gì

ít người kiếm được tiền nhưng ai kiếm được thì kiếm được rất nhiều $ đó
Yes. Cái này mình không phủ nhận. Vẫn có người kiếm được.
Nhưng sự kiếm được ấy không bền vững khi mình biết rằng mình đang nằm trong 1 đường dây lừa đảo. Sự kiếm được ấy phải đánh đổi bằng hàng trăm hàng nghìn người khác bị đường dây ấy lừa.
Trên đời vẫn có rất nhiều người sống, kiếm tiền bằng cách đó. Nên những ai tố cao (giống tui) đều bị ném đá, bị xông lên chửi bới...là điều đương nhiên thôi.

Nói chung hiện tại nó ko scam (kiếm đc thì nó pay) và kiếm được khá tốt, vậy thì cứ kiếm đến khi nào ko được thì thôi, các bác cứ phán xét tương lai nó thế này thế nọ làm gì
Scam ko phải là cầm tiền của người ta rồi xù đâu bạn. Có nhiều hình thức scam mà. Nó dùng chiêu thức dùng thịt để nấu thịt.

À có 1 phát hiện về SCAM Bitcoin nữa.. Bác nào chỉ mình box nào có thể viết bài để mình viết bài cảnh báo anh em đừng có cống nạp tiền cho nó nữa nào.
Đầu năm làm phước để cả năm yên bình

Ơ sao trong fanbox mình thấy bạn kiếm đc 1.582$ ra đây lại tăng lên 3000$ nhỉ? Xin lỗi nếu mình nói gì sai.

Bình tĩnh đi bạn mọi người chỉ đang cố thảo luận ra là fanbox thu lợi từ đâu. Ko lẽ cứ nghe vài người nói tui kím đc vài chục, vài trăm triệu 1 tháng là đâm vào đầu tư như cái kiểu bán hàng đa cấp thì chẳng phải sẽ thành món mồi ngon cho những kẻ lừa đảo hay sao? Nói chung với số vốn và thời gian bỏ ra cũng gần nửa năm mới rút đc tiền thì việc mọi người thận trọng cũng là điều dễ hiểu thôi mà.
Mình bật ads từ ngày 15/12 do FanBox update Boosting nên thu nhập từ ads chỉ mới tính nửa tháng. Vả lại bảng xếp hạng update trễ nên nó ko cập nhật hằng ngày :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,466
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week