[Hỗ trợ miễn phí]Các ace mmo4me nào có vấn đề về máy tính cứ đem hết lên đây :D !!!!

Tầm 20 triệu không biết có cấu hình nào ngon để sài visual + chơi game off không bác :D
nếu được thì mong bác tư vấn hộ em cái cấu hình ạ. Có màn hay không màn gì cũng dc

Tầm 20 triệu không biết có cấu hình nào ngon để sài visual + chơi game off không bác :D
nếu được thì mong bác tư vấn hộ em cái cấu hình ạ. Có màn hay không màn gì cũng dc

CPU : I5 4690 5.200.000
RAM : Gskill Aegis 8GB (2x4GB) 1.800.000
MAIN: Asus B85 Pro Gamer 2.300.000
PSU : Corsair VS550 950.000
CASE: Thor Erosi 500.000
HDD : HDD 1tB WD green 1.400.000
VGA : Zotac GTX970 9.300.000
=========================================
21.450.000

Xin lỗi chứ game off bây chẳng là cái thá gì với bạn :v

CPU : I5 4690 5.200.000
RAM : Gskill Aegis 8GB (2x4GB) 1.800.000
MAIN: Asus B85 Pro Gamer 2.300.000
PSU : Corsair VS550 950.000
CASE: Thor Erosi 500.000
HDD : HDD 1tB WD green 1.400.000
VGA : Zotac GTX970 9.300.000
=========================================
21.450.000

Xin lỗi chứ game off bây chẳng là cái thá gì với bạn :v
Đội ơi bác :D
Chắc dăm hôm nữa đi quất luôn cho nóng :v
[Hỏi ngu tí] Có một người đang định bán em con này
CHIP : i7 4790k
MAIN : MAXIMUS VI EXTREME (mother of OC )
COOLING: H100
RAM: corsair vengeance 16gb ( 8x2)
Nguồn : Antec 1000w Platinum
HDD : SHDD 1tb sea
CASE : Cooler Master Centurion 6
Dàn này sài được 3 tháng rồi, Giả định là còn ngon ghẻ với giá 19 củ thì nên mua dàn trên hay dàn này vậy bác :oops:

Đành rằng là I7 ngon hơn nhưng game chỉ cần Ị thôi , cái quan trọng là con GTX970 kìa :v nên dàn trên vẫn thơm nhất :v

Main MSI B85M-E45
CPU intel i5 4460
Ram 2x4GB 1600 Corsair
HDD Seagate 1TB
Case Ares G2 Black window
PSU Corsari VS550
VGA Zotac GTX 760 2G DDR5 256 bit
Màn hình AOC I2369V 23inch full HD IPS .
Dàn bạn nói ko có màn hình , ko có Vga ban mua về phải bỏ thêm kha khá nữa lúc đó sẽ vượt số tiền của bạn . Nếu bạn dư ra thì nên mua 1 bộ Loa nữa nhé màn hình đẹp thì phải đi đôi với dàn loa ngon hoặc headphone thì game mới sướng . Nếu ko thì cấu hình cao cở nào đi nữa vẩn ko đẹp . vì cái mình cảm nhận game là nhìn và nghe

Last edited:
Mình cài bluestacks ko được,nó đòi vga graphic driver,mình xài main E6750.
Nhờ thớt giúp,tìm mãi cũng ko ra cái driver đó.
Thanks!

Mình cài bluestacks ko được,nó đòi vga graphic driver,mình xài main E6750.
Nhờ thớt giúp,tìm mãi cũng ko ra cái driver đó.
Thanks!
Bạn đưa mình teamviewer cho :D inbox mình nhé :) khi nào bạn rảnh thì pm ^^

có bạn nào biết sử dụng macbook pro ko
Mình biết sửa thôi =))) không thì bạn mang qua mình "sài dùm" thử cũng được =)))

thớt xem máy tính mình bị bệnh gì nhé: khi vào 1 game hay mở google len chẳng hạn thì nó phải đợi 1 lúc khoảng 5,6s mới mở lên dc.thao tác rất châm..không biết có phải dính virut hay lỗi win..mới dung laptop lên chẳng biết gì.thank

thớt xem máy tính mình bị bệnh gì nhé: khi vào 1 game hay mở google len chẳng hạn thì nó phải đợi 1 lúc khoảng 5,6s mới mở lên dc.thao tác rất châm..không biết có phải dính virut hay lỗi win..mới dung laptop lên chẳng biết gì.thank
Cái này có nhiều nguyên nhân :D bạn cho mình teamviewer khám xem bệnh gì nhé :D

bác ơi có cách nào chuyển dữ liệu nhanh giưa 2 pc không bác, FILE CỠ VÀI GIGABYTE ẤY
Bạn chịu khó thiết lập sever mạng lan là nhanh nhất :D tốc độ tối đa là 100MM một giây đấy :D

Cái này có nhiều nguyên nhân :D bạn cho mình teamviewer khám xem bệnh gì nhé :D
mình tải teamviwer rồi nhưng ko biết xử dụng.hướng dẫn lun nha bạn

Đây bạn :D

máy em mới mua gần đc 1 tháng, PC anh nhé, nhưng mỗi ngày đang dùng nó tự nhiên sập nguồn hẳn không khởi động lại mà mình tự khởi động ? là bị gì anh nhỉ, ngày bị 3 4 lần mua chỗ xa giờ nhát mang đi bảo hành quá :oops:

thớt cho hỏi cái TH main chỉ bị hư ổ cắm ram,từ đó làm hư luôn cây ram k ?
Nếu khe cắm bị cháy nổ thì hư luôn ram bạn ạ :) có thể mang qua chỗ mình test xem ram sống hay chết nha :D địa chỉ thì như ở trên topic (y)

máy em mới mua gần đc 1 tháng, PC anh nhé, nhưng mỗi ngày đang dùng nó tự nhiên sập nguồn hẳn không khởi động lại mà mình tự khởi động ? là bị gì anh nhỉ, ngày bị 3 4 lần mua chỗ xa giờ nhát mang đi bảo hành quá :oops:
Có lẽ nguồn bị hư bạn ạ :D đây là hiện tượng sụp nguồn :) bạn ở đâu để mình đến test thử cho :D nếu hư thì để mình tư vấn mua luôn :D

Cho em hỏi là em mới mua cái ram 2G của kingston, máy thì có sẵn 1G rồi, giờ em định chạy song song 2 thanh 1G và 2G cùng lúc nhưng có người bảo là có thể bị xung đột dẫn đến đen màn hình
thế xin hỏi thớt là em có nên chạy song song 2 thanh ram đó không, hay chỉ chạy 1 thanh 2G thôi :(

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back