[Hỗ trợ miễn phí]Các ace mmo4me nào có vấn đề về máy tính cứ đem hết lên đây :D !!!!

bác giúp em với, em nối dây từ modem ADSL vào latop thì vào mạng được, nhưng khi em nối dây từ cổng lan của modem sang cổng wan của router wifi để phát wifi thì không vào mạng được, đã kết nối wifi nhưng hiện dấu chấm thang ở cột sóng nên k vào mạng được, e có xem cấu hình của router wifi thì không nhận ip wan, bác giúp em với :(
Bạn hãy reset factory default đi nha bạn :)

bác cho e hỏi cái driver của máy Hp 4430s core 5.

thank bác

Inbox FB nhé bạn hiền :v
Em có vấn đề này mà bấy lâu chưa sửa đc.
Em hay dùng chức năng phát wifi từ laptop mà hầu như bản ghost nào em dùng cũng bị lỗi sau nên ko thể làm điển truy cập wifi đc. hic hic
Giờ em cần bác làm thế nào để bật cái Internet Sharing mà nó ko bị lỗi như hình,
Thanks bác,

Em hay dùng chức năng phát wifi từ laptop mà hầu như bản ghost nào em dùng cũng bị lỗi sau nên ko thể làm điển truy cập wifi đc. hic hic
Giờ em cần bác làm thế nào để bật cái Internet Sharing mà nó ko bị lỗi như hình,
Thanks bác,
View attachment 40482

Cậu có để “Windows Firewall” service enable chưa và set “Automatic” chưa ?
có dùng chương trình diệt virus không vậy ?

máy mình dùng win 8 thi thoảng lại bị mất wifi không kết nối đc, tắt đi bật lại lại đc ko hiểu vì sao bạn giúp mình với
bạn thử dísable divice mạng khác xem

Bạn kiểm tra trong Service của bạn thì các service này đã set automatic chưa ?

a. Application Layer Gateway Service
b. Network Connections
c. Network Location Awareness (NLA)
d. Plug And Play
e. Remote Access Auto Connection Manager
f. Remote Access Connection Manager
g. Remote Procedure Call (RPC)
h. Telephony

Thanks bác,
View attachment 40482
Vấn đề được giải quyết chưa bạn :)

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week