Ask ○○○ Hỏi & Đáp ○○○ Thắc mắc về PTC dành cho newbie

kukhanh

Senior
Reactions
254
MR
0.000
vậy là không có pro nào chỉ giúp mình ah buồn thía trời...:(
Bạn chơi cái site này lạ quoét ...Hình như đa số a e trong post đều k chơi...Chứ bạn mà hỏi về probux thì a e bay vô rầm rầm à...Bạn xem lại thử nha. Nếu giống ptc như probux thì lấy kinh nghiệm probux áp dụng với nó. :)

Upvote 0

LIMOUSINE

Junior
Reactions
85
MR
0.000
@gmb409 lên Trial Mod khi nào vậy?
Chúc mừng nha!

Upvote 0

gmb409

Banned
Reactions
1,673
MR
0.001
vậy là không có pro nào chỉ giúp mình ah buồn thía trời...:(
site bác chơi nó ko phải PTC " thuần " ... nó giống kiểu site mua bán like , view , comment ... thêm chức năng referrals của PTC thôi @@~

@gmb409 lên Trial Mod khi nào vậy?
Chúc mừng nha!
cũng được mấy năm lên trai ồ mốt rồi bác =))~

Cậu cần hỏi thì thì hỏi tại đây, mình và các bạn khác sẽ trả lời vấn đề của cậu
ở trên ý bác kéo lên tí là thầy :D

Upvote 0

phuyencaptcha

Newbie
Reactions
1
MR
0.001
Mình đọc qua hết các bài thảo luận của các bạn thì có vài thắc mắc sau , mong được giải đáp!

1. Mình thấy chơi PTC muốn lời phải thuê RR, như vậy nếu không có tiền hay sợ rủi ro thì mình có thể tự làm DR cho mình mà ko phải thuê ko, ví dụ thay vì chỉ làm thủ công click 1 tài khoản thì mình đăng ký 100 tài khoản, 100 cái này DR cho cái chính, và mình cũng vào làm thủ công từng cái, nếu 1 tài khoản dược 0.04/ngày x 100 = 4$ rồi, mếu mình có thời gian rãnh thì làm vầy được ko, tất nhiên mỗi cái mình sẽ dùng Face IP và trình duyệt khác nhau để ko bị phát hiện.

2. Mình có thể dùng SSH, HMA để face IP và tạo nhiều tài khoản cùng chiến được ko, dùng con người làm đàng hoàn ko phải làm auto ạ, chỉ sợ 1 tài khoản nhưng mỗi ngày click bằng 1 IP khác nhau thì có bị khóa ko, bác nào có kinh nghiệm chia sẽ với nhé.

3. Khi DR or RR làm việc thì tài khoản chính sẽ được hưởng bao nhiêu hoa hồng, hưởng đến khi nào?

- Hai bạn datdonghunlamgiauto quá nhiệt tình, chúc 2 bạn luôn có sức khõe và giữ mãi tinh thần chia sẽ này với mọi người!

Upvote 0
Mình đọc qua hết các bài thảo luận của các bạn thì có vài thắc mắc sau , mong được giải đáp!

1. Mình thấy chơi PTC muốn lời phải thuê RR, như vậy nếu không có tiền hay sợ rủi ro thì mình có thể tự làm DR cho mình mà ko phải thuê ko, ví dụ thay vì chỉ làm thủ công click 1 tài khoản thì mình đăng ký 100 tài khoản, 100 cái này DR cho cái chính, và mình cũng vào làm thủ công từng cái, nếu 1 tài khoản dược 0.04/ngày x 100 = 4$ rồi, mếu mình có thời gian rãnh thì làm vầy được ko, tất nhiên mỗi cái mình sẽ dùng Face IP và trình duyệt khác nhau để ko bị phát hiện.

Có 2 loại ref : Direct Referrals( DR) và Rental Referrals(RR).
1. DR: Là người mình giới thiệu chơi...Mình sẽ được hưởng hoa hồng từ người này mà họ k mất gì cả...Chỉ 4 ads màu vàng thôi...Nhưng hoa hồng này khá thấp standard hưởng 0.0005 / 1 click...1 ngày chỉ được 4 * 0.0005 = 0.002. Khá thấp...Nếu bạn bỏ 80 $ úp lên golden thì lợi nhuận từ hoa hồng này sẽ cao hơn...1 click = 0.005.
2. RR : là người mình thuê trong site...Giá trị kích của RR này khá cao...Đây là nguồn thu chính của người chơi PTC...Nếu là standard 1 click = 0.005...cao gấp 10 lần DR nhỉ...Golden thì 0.01/click...Bởi vậy khi làm việc với ptc bạn cần có nhiều $ để thuê RR..càng nhiều RR thì bạn càng lợi...Nếu bạn có vốn và có kế hoạch hợp lý...Bỏ ít vốn vào thuê ngay RR để nhanh thu lợi nhuân.

Bạn thấy đấy...Nguồn lợi chính của chúng ta là RR..Bởi vậy nếu bạn muốn làm ăn lâu dài với ptc thì nên đầu tư 1 ít vốn...Mình k khuyến khích lắm việc bạn cheat nhiều acc...Làm vậy tốn thời gian...Mà lợi nhuận k cao lắm...Rất khó qua mặt được các site uy tín..Bạn sẽ bị ban ngay khi rút tiền. :).Như bạn nói ổ trên...Nếu bạn cheat được 100 DR thì 1 ngày bạn chỉ có 100 * 4 * 0.0005 = 0.02 thôi à...quá thấp mà tốn time...Nếu bạn thuê được 100 RR thì lại khác...100 ref 1 ngày kích khoảng 180 cái sẽ là 180 * 0.005 = 0.9 $ / ngày. Quá lời đó nhỉ...Cứ vậy càng nhiều RR thì bạn sẽ lên rất nhanh. :) ok thì like phát nhé. :)

Last edited:
Upvote 0

2. Mình có thể dùng SSH, HMA để face IP và tạo nhiều tài khoản cùng chiến được ko, dùng con người làm đàng hoàn ko phải làm auto ạ, chỉ sợ 1 tài khoản nhưng mỗi ngày click bằng 1 IP khác nhau thì có bị khóa ko, bác nào có kinh nghiệm chia sẽ với nhé.

3. Khi DR or RR làm việc thì tài khoản chính sẽ được hưởng bao nhiêu hoa hồng, hưởng đến khi nào?

- Hai bạn datdonghunlamgiauto quá nhiệt tình, chúc 2 bạn luôn có sức khõe và giữ mãi tinh thần chia sẽ này với mọi người!
Có 2 loại ref : Direct Referrals( DR) và Rental Referrals(RR).
1. DR: Là người mình giới thiệu chơi...Mình sẽ được hưởng hoa hồng từ người này mà họ k mất gì cả...Chỉ 4 ads màu vàng thôi...Nhưng hoa hồng này khá thấp standard hưởng 0.0005 / 1 click...1 ngày chỉ được 4 * 0.0005 = 0.002. Khá thấp...Nếu bạn bỏ 80 $ úp lên golden thì lợi nhuận từ hoa hồng này sẽ cao hơn...1 click = 0.005.
2. RR : là người mình thuê trong site...Giá trị kích của RR này khá cao...Đây là nguồn thu chính của người chơi PTC...Nếu là standard 1 click = 0.005...cao gấp 10 lần DR nhỉ...Golden thì 0.01/click...Bởi vậy khi làm việc với ptc bạn cần có nhiều $ để thuê RR..càng nhiều RR thì bạn càng lợi...Nếu bạn có vốn và có kế hoạch hợp lý...Bỏ ít vốn vào thuê ngay RR để nhanh thu lợi nhuân.

Bạn thấy đấy...Nguồn lợi chính của chúng ta là RR..Bởi vậy nếu bạn muốn làm ăn lâu dài với ptc thì nên đầu tư 1 ít vốn...Mình k khuyến khích lắm việc bạn cheat nhiều acc...Làm vậy tốn thời gian...Mà lợi nhuận k cao lắm...Rất khó qua mặt được các site uy tín..Bạn sẽ bị ban ngay khi rút tiền. :).Như bạn nói ổ trên...Nếu bạn cheat được 100 DR thì 1 ngày bạn chỉ có 100 * 4 * 0.0005 = 0.02 thôi à...quá thấp mà tốn time...Nếu bạn thuê được 100 RR thì lại khác...100 ref 1 ngày kích khoảng 180 cái sẽ là 180 * 0.005 = 0.9 $ / ngày. Quá lời đó nhỉ...Cứ vậy càng nhiều RR thì bạn sẽ lên rất nhanh. :) ok thì like phát nhé. :)
ủng hộ thuê cả DR và RR

Upvote 0
Cảm ơn bạn KuKhanh, bạn nói mình đã hiểu phần nào, như vậy chủ yếu mình cũng sẽ hướng đến việc thuê RR, nhưng mình vẫn còn đa nghi thế này.

Tại sao các site cứ phải thu tiền của mình mới làm ra tiền được vậy, ví dụ nâng tài khoản lên tốn 80$, rùi nạp tiền vào để thuê RR, có khi nào họ dùng tiền của người này để trả cho những người khác là chính và họ đứng giữa để hưởng lợi ko, Vì hiện tại mỗi tài khoản hầu như chỉ vào làm tầm 15 phút thôi, còn nhiêu thuê RR làm, mà RR thiệt ra cũng đa phần là bot của họ?

Theo kinh nghiệm của các bạn thì mình sẽ phải đầu tư bao nhiêu để mỗi tháng có thể có thu nhập khoảng 3 triệu (khoảng tiền lương mình đủ trang trải gia đình), các bạn nói khoảng mức bình quân thôi, ko cần phải chính xác.

Hiện tại mình có nhiều thời gian rãnh và muốn dùng công để kiếm tiền là chính thì theo các bạn nên chọn con đường nào: Offer, PTC. captcha mình gõ chậm quá và đã làm 1 thời gian rồi nhưng mắt thì đau mà tiền thì càng ngày càng giảm nên ko ráng nổi nửa.

Rất cảm ơn sự chia sẽ của các bạn!

Upvote 0
Cảm ơn bạn KuKhanh, bạn nói mình đã hiểu phần nào, như vậy chủ yếu mình cũng sẽ hướng đến việc thuê RR, nhưng mình vẫn còn đa nghi thế này.

Tại sao các site cứ phải thu tiền của mình mới làm ra tiền được vậy, ví dụ nâng tài khoản lên tốn 80$, rùi nạp tiền vào để thuê RR, có khi nào họ dùng tiền của người này để trả cho những người khác là chính và họ đứng giữa để hưởng lợi ko, Vì hiện tại mỗi tài khoản hầu như chỉ vào làm tầm 15 phút thôi, còn nhiêu thuê RR làm, mà RR thiệt ra cũng đa phần là bot của họ?

Theo kinh nghiệm của các bạn thì mình sẽ phải đầu tư bao nhiêu để mỗi tháng có thể có thu nhập khoảng 3 triệu (khoảng tiền lương mình đủ trang trải gia đình), các bạn nói khoảng mức bình quân thôi, ko cần phải chính xác.

Hiện tại mình có nhiều thời gian rãnh và muốn dùng công để kiếm tiền là chính thì theo các bạn nên chọn con đường nào: Offer, PTC. captcha mình gõ chậm quá và đã làm 1 thời gian rồi nhưng mắt thì đau mà tiền thì càng ngày càng giảm nên ko ráng nổi nửa.

Tiền không tự mất đi mà chuyển từ tay người này qua tay tui :D

Upvote 0

mắt thì đau, đít mòn, hết tiền điện và tiền mạng...thu nhập ko có mí xu...

Upvote 0

Tại sao các site cứ phải thu tiền của mình mới làm ra tiền được vậy, ví dụ nâng tài khoản lên tốn 80$, rùi nạp tiền vào để thuê RR, có khi nào họ dùng tiền của người

Theo mình thấy các hình thức mmo khác đều phải cày bừa nhiều, k dễ kiếm được $...Ptc là hình thức đơn giản nhất nhưng phải đầu tư hợp lý nữa...
CHúng ta bỏ ra 7 đồng sẽ thu lợi khoảng 3 đồng...còn nếu bỏ ra 10 đồng sẽ thu về 10 đồng...Như vậy sao lại k bỏ ra 10 đồng nhỉ. :)
Còn về RR chúng là bot...Nhưng site cũng mặc định sẵn rồi...Chúng làm việc chắc chắn ta sẽ thu lợi nhuận vì để thu hút thành viên mà...Đây là đối với các site uy tín thôi nhé...:)
- Bây giờ nếu bạn có vốn khoảng 160 $...khoảng 6 tuần thì con số 3 triệu 1 tháng của bạn sẽ thành hiện thực...Và nếu bạn muốn tăng nữa hoặc có thể gấp đôi...đều có thể được...đồng nghĩa phải tốn 1 time nữa. :)
-Nếu bạn có vốn...đầu tư hợp lý..Chắc chắn bạn sẽ thu lợi nhuận mong muốn. Goodluck.

Upvote 0
Reactions
3
MR
0.000
chào các bạn mình mới tập tành PTC nên cần đ các bạn giúp đỡ nhiều vấn đề..
nếu k phiền mình xin hỏi những vấn đề như sau:
- hiện tại thời điểm này thì nên chơi ở các site nào..?
- khi mới chơi nên đầu tư luôn không và it hay nhiều..!
- có thể chơi 3 4 site PTC thông qua 1 tai khoản Paypal được hok..?
- nếu chơi trên 5 site thì phải đầu tư bao nhiêu để tháng sau có thể bắt đầu thu nhập 200-300$/tháng( tổng tất cả các site đang chơi)..!
- rủi ro thiệt hại có lớn hay không nữa ?( vì mình thấy đồng tiền giá trị quá, 1 click chỉ dc 0,001$)
- có thể coi đây là công việc chính thức đc không..!
- nếu mún chơi free thì có thể có lợi nhuận k và mất bao nhiêu thời gian..?
Hiện mình có thể online 18/24/7 và rất ham muốn kiếm tiền qua mạng,mong các pro chỉ dạy và nếu như thật sự có thể thành công(không kể thời gian bao lâu miễn có thể thành công) thì mình se rất gắn bó với PTC, vì trước đây mình toàn cày game thuê để kiếm thêm thu nhập..!nên rất đam mê cái j liên quan đến máy tính + mạng..!
Trên là những j mình cần đc tư vấn mong đc các pro chỉ dạy..tks nhiều

PS/: hình như có hình thức tuyển đệ tử nên sư phụ nào có còn tuyển thì mình xin đc xin 1 vé để sư phụ test..! mình cần 1 ngừoi đỡ đầu để đi trên con đường này..!yks

Upvote 0

nkien220982

Newbie
Reactions
110
MR
0.027
Có nhiều cách mà. Muốn trở thành thu nhập chính thì cố gắng xoay 1 ít vốn để đầu tư. khoảng 150$/1site/ sau khoảng 3 tháng có thể thu lại vốn và lãi từ 5 ----10$/ 1 ngày/site

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,971
176,448
Latest member
proxydancuxoay

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week