[HOT] Liên Quan Đến Vụ Bị CA mời

Status
Not open for further replies.
Tự khai tự nộp thuế TNCN cậu. ra đăng ký mst xong cuối năm khai vo phần mềm HTKK :), rồi mang đi nộp

PS: Mấy ông nhận tiền offer thì tiền được nhận đã trừ thuế, hoặc khoản tiền đó không bị tính thuế. Nhìn trên mấy cai billing Net gửi và TOS của Net. Nên về VN nhưng khoản tiền có bị đánh thuế TNCN không thì tùy vao Quốc gia của Net trả mình có trong hiệp định chống đánh thuế 2 lần không. Còn mấy thể loại kiếm tiền khác thì mình không rõ.
VN không cho phép kinh doanh gd tiền ảo. chứ cái này đâu phải thuế TNCN đâu.

VN không cho phép kinh doanh gd tiền ảo. chứ cái này đâu phải thuế TNCN đâu.
Rung để dọa thôi cậu, họ đang cố muốn xem thật ra các cậu làm gì ra tiền trên mạng thôi...cứ thật thà mà nói, k có gì phải ngại. Hôm trước có hỏi NVC rồi, thấy cậu ta bảo các anh ở BT cũng chỉ hỏi thôi, chưa có vấn đề gì to tát cả.

nếu bạn đã quyết định thế thì tiền bảo hiểm trên này có di chúc cho ai chưa =)) :D chúng ta bàn về vấn đề này đi

:rolleyes: ta quyet định rồi,tới năm 90 tuổi ta sẽ nhảy cầu,thì năm 89 tuổi ta sẽ lập di chúc,mi chờ ta tới lúc đó đi

Rung để dọa thôi cậu, họ đang cố muốn xem thật ra các cậu làm gì ra tiền trên mạng thôi...cứ thật thà mà nói, k có gì phải ngại. Hôm trước có hỏi NVC rồi, thấy cậu ta bảo các anh ở BT cũng chỉ hỏi thôi, chưa có vấn đề gì to tát cả.
ông này nói có vẻ chuẩn 99.98% này, hù sao cho càng run, mà càng run thì bất bình tĩnh, càng nói đại nói càng, hồi lòi ra hết làm những gì trên mạng ;)

sau ày óe cần biết gì cứ tiền về ATM là - 10% , 100k -10k - phi ngan hàng = 80k , có thế là óe bị mời lên nữa :D ,thay óe có gi phạm pháp cả

A e chuyển qua xài tiền đô cho nó khỏi tính thuế :D

Theo Mình nghĩ thì tại vì bán để lấy về VND nên bị đánh thuế là đúng rồi.. ! Bán lấy tiền vnd là việc kinh doanh giống như bán hàng Còn cứ để tiền ảo ở đó thì chẳng ai đánh thuế....! Chẳng nhẽ cứ để tiền ảo ở đấy :)...! Mmo mà đánh thuế thì đi ăn mày hơi bị nhiều đấy nhỉ ? Mình cũng một trong số đó.

Mấy ông nhận tiền từ Net vơi kiếm tiền các hình thức khác xong bán lay tiền Việt thì kinh doanh j cậu
thế làm dịch vụ exchanger không phải kinh doanh ah

mình lên đồn CA giờ là lần thứ 2 rồi, lần thứ nhất là lên lấy lời khai liên quan đến cách nào kiếm tiền trên mạng và vòng vòng mua bán và có biết NVC hay ko, lần thứ 2 là lần tự viết lời khai, cũng là liên quan đến cách kiếm tiền trên mạng và mua bán $ cho ai và như thế nào, mình cũng tình thiệt khai những gì mình làm, và cuối tờ khai bên CA kêu ghi ý nghĩ nhận thức của mình là thấy việc mình làm có thấy là phạm pháp ko, mình thấy bình thường nên ghi là ko, sau đó thì ký tên rồi ngồi chơi tí thì bên CA hỏi chuyện mình thế này .
CA : giờ a giải thích cho em hiểu thế này, em nói việc em làm ko phạm pháp là sai, vì em đang thực hiện hành quy mua bán online mà lại ko đóng thuế .
Mình TL : em thấy có gì đâu mà sai em làm việc trên mạng cho web nc ngoài họ trả tiền ảo cho em, em bán cho người khác lấy tiền việt là bt mà, vì tiền ảo này đâu có giá trị gì đâu, cũng ko đc VN bảo vệ thì sao phải lại thuế .
CA : em nói vậy đúng tiền đó ko có giá trị, nhưng em lại đem nó bán và nhận tiên VNĐ và tiền này là của VN ban hành nên em phải chịu thuế theo đúng pháp luật VN vì em ở VN, nếu em ko làm đúng vậy có nghĩa em đã phạm pháp .
mình : ngồi cười cho qua chuyện và hỏi lung tung .
CA : thôi xong chuyện rồi em về đi nhưng sau này nếu có chuyện gì chắc sẽ phiền em lên lại, và nếu có chuyện gì em phải chịu trách nhiệm với pháp luật em hiểu ko .
Mình : em biết rồi, rồi mình đi về .
.....Mình thấy lạ 1 chuyện hình như luật đánh thuế onl chỉ mới ban hành đây thôi hình như đc vài tháng thôi, nhưng tại sao lại ảnh hưởng đến a-e MMO nhỉ ? hơn nữa mình thấy ví dụ như WMZ đâu đc luật pháp VN bảo vệ tại sao phải đánh thuế, mình ko chắc là MMO sẽ bị đánh thuế nhưng theo cách hỏi đáp và nc với mình và bên CA thì mình thấy 99% là MMO sẽ bị ăn thuế, mình thấy hơi vô lý mình làm cho site nước ngoài nhận 1 loại tiền ko hề có giá trị nếu ko ai mua, vậy là lại bị để ý đến thuế, ko biết có A-E nào ở MMO này lên đồn 2 lần ko và có bị hỏi như thế ko .

Bạn nói như vậy thì thua người phải rồi, không phải là nó không có giá trị gì.
1. Mình làm cho site nước ngoài nếu có thuế gì thì nước ngoài nó trừ, ví như mỗi lần mình with từ site về nó cũng trừ fee, rồi thằng pp nó cũng trừ fee, with tiền về bank cũng bị trừ fee.
2. Nói như mấy anh thì những Việt Kiều về nước, đi đổi ngoại tệ có tính thuế không. Rồi những người đi lao động nước ngoài về có tính thuế k, mình cũng làm cho nước ngoài như họ thôi.
3. Còn nếu muốn thu thuế thì a đã ban hành được luật nào về cái vụ này chưa, tại chưa ban hành thôi chứ nếu ra luật thì ngta cũng đóng thôi.

dkm đánh thuế vụ này bố mày đi ăn xin luôn cho đỡ phải thuế :))

toàn mồ hồi công sức cày bạc mặt trên mmo,chứ đi ăn cướp lừa đảo bố con thằng nào đâu mà gây khó dễ thế

dkm đánh thuế vụ này bố mày đi ăn xin luôn cho đỡ phải thuế :))

toàn mồ hồi công sức cày bạc mặt trên mmo,chứ đi ăn cướp lừa đảo bố con thằng nào đâu mà gây khó dễ thế
mà chắc là ko đánh thuế đc nếu ko có luật bảo vệ tiền ảo đâu, vì ko có luật bảo vệ thì đánh thuế ai chịu

Thấy chủ thớ bị CA nó hù mà mắc cười. Thứ nhất vụ bitcoin mới lên tivi đây VN đã lên tiếng là không chấp nhận đồng tiền ảo.Thế thử hỏi các giao dịch phát sinh từ tiền ảo thì lấy luật đâu mà đánh thuế. Mấy thằng CA nó cử nghĩ có mua bán là đóng thuế. Trong khi tiền ảo ko dc chấp nhận.
Còn về rút $ paypal về thì tỉ giá trên bank đó là đã đóng thuế rồi.Còn thuế thu nhập cá nhận thì khỏi phải nói.Các bạn ko làm trong công ty.Không có hợp đồng lao động để mức lương trên hợp đồng.Không có các giấy tờ phát sinh giao dịch.Chỉ có chuyển tiền VN đồng từ tài khoản này qua tài khoản khác. Thì lấy căn cứ gì mà nói ta có thu nhâp lấy gì mà đóng thuế. Chẳng lẽ chuyển tiền qua các tài khoản khác nhau củng đóng thuế.Ở đây mình phân tích cho các bác hiểu thôi.

cho mình hỏi là mình đi bán ve chai, sắt vụn, nói chung là những món đồ trong nhà mà mình không xài, có cần đóng thuế không mấy bác, cũng đổi ra tiền VND đó. :cool:

bác có lẻ ko hiểu, số tiền nhỏ ko sao đằng này số tiền lớn bạn ah, mình khai mình làm việc trên mạng, thằng ca phán 1 câu là trời nó làm việc 1 năm bằng mình 2 năm:eek:

Thấy chủ thớ bị CA nó hù mà mắc cười. Thứ nhất vụ bitcoin mới lên tivi đây VN đã lên tiếng là không chấp nhận đồng tiền ảo.Thế thử hỏi các giao dịch phát sinh từ tiền ảo thì lấy luật đâu mà đánh thuế. Mấy thằng CA nó cử nghĩ có mua bán là đóng thuế. Trong khi tiền ảo ko dc chấp nhận.
Còn về rút $ paypal về thì tỉ giá trên bank đó là đã đóng thuế rồi.Còn thuế thu nhập cá nhận thì khỏi phải nói.Các bạn ko làm trong công ty.Không có hợp đồng lao động để mức lương trên hợp đồng.Không có các giấy tờ phát sinh giao dịch.Chỉ có chuyển tiền VN đồng từ tài khoản này qua tài khoản khác. Thì lấy căn cứ gì mà nói ta có thu nhâp lấy gì mà đóng thuế. Chẳng lẽ chuyển tiền qua các tài khoản khác nhau củng đóng thuế.Ở đây mình phân tích cho các bác hiểu thôi.
bác đọc lại đi, đây mình chẳng phải bị hù hay dọa gì mà sợ nhé, thấy bình thường thôi, nhưng theo lời mấy ông hỏi mình cũng ko biết gì cả vì ko phải bên việc của mấy ổng, chỉ là mấy ổng nhận lệnh ở đâu đó và lấy lời khai hộ thôi, ngồi nc mấy ổng cũng hỏi và giải thích 1 số điều mình ko hiểu đến mấy ổng cũng ko biết đơn giản là mấy ổng đc bên đưa lệnh kêu hỏi và nói những thứ đó, mình thì chắc chẳng ngại vì có làm gì mà phải sợ, cái quan trọng theo lời mấy ổng nói như vậy mình sn ra là đang bị để ý đến thuế mà thôi, bạn nên chịu khó đọc và hiểu 1 tí, đây chẳng phải sợ nhưng mình thấy khó hiểu thôi, với lại mình ko biết bọn này có chơi chiêu đánh thuế ngược vào số tiền mình đã nhận từ trước đến giờ ko vì vô tình mình khai số tiền mình làm trong 2 năm nay ra, chứ nói đến đánh thuế onl mà đánh vào MMO thì kết quả = ko vì làm sao biết đc mình kiếm bao nhiu $, haiz bạn ko hiểu ý mình nói lại bảo là mình sợ rỏ ảo

Mấy ông nhận tiền từ Net vơi kiếm tiền các hình thức khác xong bán lay tiền Việt thì kinh doanh j cậu
mình cũng có nói 1 câu giống bạn, và đc phán lại 1 câu thế này, em nhận tiền ảo đó, sau đó em bán lại cho 1 người khác để nhận tiền VND==> em đã thực hiện mua bán tiền ảo rồi, ôi shjt nghĩ đến đấy thì mình thấy câu này nó nói đúng =))

Bạn nói như vậy thì thua người phải rồi, không phải là nó không có giá trị gì.
1. Mình làm cho site nước ngoài nếu có thuế gì thì nước ngoài nó trừ, ví như mỗi lần mình with từ site về nó cũng trừ fee, rồi thằng pp nó cũng trừ fee, with tiền về bank cũng bị trừ fee.
2. Nói như mấy anh thì những Việt Kiều về nước, đi đổi ngoại tệ có tính thuế không. Rồi những người đi lao động nước ngoài về có tính thuế k, mình cũng làm cho nước ngoài như họ thôi.
3. Còn nếu muốn thu thuế thì a đã ban hành được luật nào về cái vụ này chưa, tại chưa ban hành thôi chứ nếu ra luật thì ngta cũng đóng thôi.
đơn giản bọn NC với mình ko hiểu gì về vấn đề này cả, họ chỉ nhận lệnh bên trên hỏi mình thôi các câu hỏi a-e bị mời đều giống nhau cả, và ai bị mời lần 2 mới bị hỏi những câu như mình, và họ hình như đều có chuẩn bị cho những câu tl hết rồi, nói kiểu gì mình cũng ko nói lại đc hơn nữa đang trên đồn CA ko lẻ ngồi cải ăn thua đủ hả bạn, nhiều cái mình muốn nói lại nhưng cũng cười cho qua thôi, mấy bạn chắ chưa dính vào trường hợp này nên ko hiểu, cứ như kiểu bọn nhà báo với VTV nói MMO là lừa đảo vậy đó, mình thì thấy mình làm đết sai gì cả, chỉ quan trọng là mình thấy lạ vì bọn CA hỏi những câu đó, đọc cũng hiểu CA đang ám chỉ mình mua bán tiền ảo và ko đóng thuế thu nhập mà :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,055
173,135
Latest member
nguoivedem

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week