Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

ở VN thì nói chung sau khi figth và work tổng tài sản mình hiện có là 0.83 đồng :m066:. Và hiện có cỡ 63 tờ báo giá giao động từ 0.07 - 0.08 đồng. Tính vầy :
ngày đầu tiên fight free.
ngày thứ 2 :
hốt 10 tờ báo với giá 0.07 - 0.08 đồng : 0.08 x 10 = 0.8 đồng
số tiền ta sẽ kiếm đc : (1.95 : 7) x 10 = 2.78 đồng
chưa tính work.
ngày thứ 3 :
hốt 10 tờ báo với giá 0.07- 0.08 đồng : .............. = 0.78 đồng
tổng số tiền ngày thứ 3 kiếm đc : 2 + 2.78 = 4.78 đồng

Cứ thế ta sẽ kiếm đc mỗi ngày 2 đồng từ ngày thứ 2 - 7 :

tổng số tiền sau 7 ngày ta kiếm đc : 12.78 đồng = 1 gold

Về cơ bản thì còn thiếu cỡ 37 bài báo nữa thì 1 new mem VN sẽ kiếm đc : 20.78 đồng/10day = 2 gold (đủ mở 1 tòa soạn báo)

bạn nào hướng dẫn chi tiết bằng hình ảnh hoặc lí giải chi tiết dễ hiểu cách làm báo đi mình có 3 vàng mà mò mãi vẫn ko biết làm báo thế nào đây

Last edited by a moderator:
sau 2 hôm về quê ko chiến arena, thế là point đã tụt thê thảm :(( chán vkl. đã thế còn quên ko mua sữa để nhận euro nữa chứ, bực vãi. mất bố nó 0,5 euro

thực phẩm được tiêu thụ bốn lần một ngày, tại: 3.15, 9.15, 15.15 và 21.15 máy chủ thời gian (2 giờ GMT). Khi thức ăn được tiêu thụ, bạn nhận được điểm năng lượng tương ứng.

1 ngày được uống sữa 4 lần hả

Với tất cả tài sản 0.37 ron, em mua được 7 tờ báo, 1 tờ 0.04, 6 tờ 0.05 ron
=> energy là 3.02, productivity là 1.91.
Vẫn còn 0.03 ron dư lại.
Giờ sẽ đi fight trận đầu để lấy tiền mua nốt 3 tờ báo.

ồ, chịu khó reload 1 chút sẽ có báo rẻ.
Vì lúc đầu em vào thì báo toàn 0.06 - 7.
Kéo tới kéo lui mấy lượt thì thấy 1 bé 0.04 => mua ngay. Đi qua mấy page sau lại chộp được mấy bé 0.05 nữa. Kaka

trận fight đầu tiên đã xong. Được 0.16 ron, với 0.03 ron còn dư, là 0.19
Đi mua thêm báo cho đủ 10 tờ đã

- - - Updated - - -

ủa, sao mua thêm 1 tờ báo mà energy và productivity ko tăng vậy kìa

báo chỉ tăng 10 tờ đầu thôi bạn, nếu mua thêm nữa là nó ko tăng đâu, bạn để ý xem tờ đó đã mua chưa :D

để xem nào, với 3.32 energy và 2.01 productivity sẽ được bn

thực phẩm được tiêu thụ bốn lần một ngày, tại: 3.15, 9.15, 15.15 và 21.15 máy chủ thời gian (2 giờ GMT). Khi thức ăn được tiêu thụ, bạn nhận được điểm năng lượng tương ứng.

1 ngày được uống sữa 4 lần hả

1 ngày bạn đc uống sữa 1 lần, và 4 lần ăn Cuisine Product vào các giờ quy định

báo chỉ tăng 10 tờ đầu thôi bạn, nếu mua thêm nữa là nó ko tăng đâu, bạn để ý xem tờ đó đã mua chưa :D
tại không để ý là trận fight đầu tiên nó chưa trừ energy.
hì.
Xong mua báo thì số bị trừ và số được cộng bằng nhau = 0.3 ernegy, nên nó ko đổi.
thế là đã mua hết 10 tờ báo hôm nay rồi

bạn nào hướng dẫn chi tiết bằng hình ảnh hoặc lí giải chi tiết dễ hiểu cách làm báo đi mình có 3 vàng mà mò mãi vẫn ko biết làm báo thế nào đây
Bạn pm yahoo mình chỉ cho

à, bác hướng dẫn cách săn hàng giá rẻ lên #1 để newbie biết đi
như báo, thì lúc nãy em vào chỗ top articles thấy có rất nhiều báo rẻ, chỉ 0.04 ron.
Trong khi trên home của nó toàn 0.06 - 7. Có mấy đứa mất nết còn đặt giá 0.8 nữa cơ

ở VN thì nói chung sau khi figth và work tổng tài sản mình hiện có là 0.83 đồng :m066:. Và hiện có cỡ 63 tờ báo giá giao động từ 0.07 - 0.08 đồng. Tính vầy :
ngày đầu tiên fight free.
ngày thứ 2 :
hốt 10 tờ báo với giá 0.07 - 0.08 đồng : 0.08 x 10 = 0.8 đồng
số tiền ta sẽ kiếm đc : (1.95 : 7) x 10 = 2.78 đồng
chưa tính work.
ngày thứ 3 :
hốt 10 tờ báo với giá 0.07- 0.08 đồng : .............. = 0.78 đồng
tổng số tiền ngày thứ 3 kiếm đc : 2 + 2.78 = 4.78 đồng

Cứ thế ta sẽ kiếm đc mỗi ngày 2 đồng từ ngày thứ 2 - 7 :

tổng số tiền sau 7 ngày ta kiếm đc : 12.78 đồng = 1 gold

Về cơ bản thì còn thiếu cỡ 37 bài báo nữa thì 1 new mem VN sẽ kiếm đc : 20.78 đồng/10day = 2 gold (đủ mở 1 tòa soạn báo)

Bạn tính vậy là gần đúng rồi đó, tuy số tiền từ Fight đến 1 ngưỡng nào đó sẽ ko tăng lên, nhg số tiền từ Work sẽ tăng dần theo thời gian do EXP tăng.

Có 1 số bạn lo fake IP đăng ký rồi chơi = acc VN thì có thể ko cần lo vì mình đã fake như vậy và vẫn đc pay, hoặc nếu muốn hợp thức hóa hoàn toàn thì bạn có thể reg VN chơi 1 thgian kiếm vài Gold, sau đó bay ra nước ngoài bằng máy bay, chi phí chỉ tầm 3-10 Gold tùy địa điểm mình đến :)

- - - Updated - - -

à, bác hướng dẫn cách săn hàng giá rẻ lên #1 để newbie biết đi
như báo, thì lúc nãy em vào chỗ top articles thấy có rất nhiều báo rẻ, chỉ 0.04 ron.
Trong khi trên home của nó toàn 0.06 - 7. Có mấy đứa mất nết còn đặt giá 0.8 nữa cơ

Hì, cái này mình thấy để ý 1 chút là có thể làm đc mà, Báo sẽ đc hiện ra ko theo thứ tự giá, mà theo số lượng vote và lượng đã bán đc, nên các bạn để ý tìm các trang khác nữa để mua những tờ rẻ nhất trước :D

- - - Updated - - -

sau 2 hôm về quê ko chiến arena, thế là point đã tụt thê thảm :(( chán vkl. đã thế còn quên ko mua sữa để nhận euro nữa chứ, bực vãi. mất bố nó 0,5 euro

Giống mình nhg mình gần 1 tuần liền cơ :(

Italy giờ đang là 9,5xxx của VN là 9,9xxx nên Italy đang là rẻ nhất tạm thời trong cái đống mà ở post trước tớ nói :3 đắt nhất là Indonesia với tỉ giá là 14.xxx @@

bù lại ở mỗi nước thì giá weapon với lại mấy loại food khác và bất động sản, clothes.... thấp hơn ở Italia :D đắt kinh!

@Nightmare: khi mở cty thì giá thành tại nước mình rẻ hơn khi mở ở nước khác đúng hem night?

Một công ty bạn có thể mở ở bất kỳ nước nào bạn muốn, nhg có 1 quy tắc chung của game như thế này

- Bạn sẽ chỉ đc kinh doanh bằng tiền của công ty, tức là Dep Gold trực tiếp vào công ty sau đó quy đổi ra tiền tệ nơi đó sử dụng

- Khi bạn mở công ty ở nước ngoài đồng nghĩa với việc chi phí sản xuất tăng cao hơn do phải mua nguyên liệu bằng Gold, còn khi mở công ty trong nước bạn sẽ đc mua nguyên liệu với giá thành tính theo đơn vị tiền tệ của nước đó nên có rẻ hơn đôi chút :D

P/S: về hướng dẫn thì toàn bộ những kiến thức cơ bản mình đã update ở #1 rồi, nhg là 1 game tài chính, mình khuyến khích các bạn tự tìm tòi thêm và có những suy nghĩ, hướng đi cho riêng mình, khi hiểu biết về game sẽ cảm thấy hay hơn rất nhiều :D

ko hiểu sao đang giữa trận đánh thì bị out ra ngoài, bắt đăng nhập lại. Giờ bị kẹt rồi, fight ko kết thúc mà cũng chẳng cho vào trận mới. Huhu

ko hiểu sao đang giữa trận đánh thì bị out ra ngoài, bắt đăng nhập lại. Giờ bị kẹt rồi, fight ko kết thúc mà cũng chẳng cho vào trận mới. Huhu

sever đang quá tải bạn ơi, 1 trận flight mất 10 phút, sau 10 mới đánh tiếp được.

- - - Updated - - -

2 hours ago You earned 0.4 VND and paid a tax of 0.06 VND to the goverment
2 hours ago You earned 0.4 VND and paid a tax of 0.04 VND to njghtmare92

thớt với thằng bảo kê ăn chặn của mình hết 25%

Hehe, nếu ko đăng ký theo ref thì bạn cũng sẽ mất 10% cho Admin mà, nên thế nào cũng như nhau hết :">

- - - Updated - - -

Bác thớt cho mình hỏi vụ mua bán share là sao?

Share bạn ko cần quan tâm đâu, nó cần rất nhiều vốn cơ :)

Sơ qua thì game này cực kỳ hay. Nó mô phỏng thế giới thực cực kỳ hợp lý. Với VN thì bây h cần là : 1 nông trường trồng gỗ - 1 nhà máy sản xuất giấy. Giá báo ko thể hạ là do giấy phải nhập = gold từ nước ngoài về. Nếu trong nước có nguồn cung thì mình nghĩ giá báo sẽ hạ :-?

NjGhtMaRe cho mình hỏi xíu : giấy nội địa tại thị trường Roma có giá ra sao nhỉ ?. Còn ai đang in báo thì cho mình hỏi giá 1 tờ giấy đc nhập về VN có giá bao nhiêu ???

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,242
Latest member
phamducphuongnam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week