Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

Giá giấy theo Ron là 0.4Ron 1mp ( 10 tờ báo), giá paper theo Gold là 0.05 Gold 1 mp làm 1 phép tính thế này
1 gold đc: 1/0.05 = 20 mp
1 gold = 9.6 Ron đc: 9.6/0.4 = 24 mp

Vậy sản xuất ở nước ngoài luôn cần bán giá cao hơn 1 tẹo để thu hồi vốn.

Sơ qua thì game này cực kỳ hay. Nó mô phỏng thế giới thực cực kỳ hợp lý. Với VN thì bây h cần là : 1 nông trường trồng gỗ - 1 nhà máy sản xuất giấy. Giá báo ko thể hạ là do giấy phải nhập = gold từ nước ngoài về. Nếu trong nước có nguồn cung thì mình nghĩ giá báo sẽ hạ :-?

NjGhtMaRe cho mình hỏi xíu : giấy nội địa tại thị trường Roma có giá ra sao nhỉ ?. Còn ai đang in báo thì cho mình hỏi giá 1 tờ giấy đc nhập về VN có giá bao nhiêu ???

Uh, nhg để có nguồn cung giấy trong nước thì cần phải có nhà máy giấy, mà nhà máy này cần 10 Euro để thành lập, trong khi cộng đồng người tại VN thì lại chưa có nhiều, khả năng đầu tư thu hồi vốn là có nhg rất lâu, đây cũng là lí do các nước chưa phát triển khó phát triển, cần một sự đẩy mạnh hơn ở mặt cộng đồng :(

Có bạn nào test hộ mình xem 1 lần đi War sẽ lời lỗ thế nào nhé, mình Join vào Organization rồi nên hình như ko đc phần thưởng riêng nữa thì phải
1 lần đi War theo mình biết sẽ đc:

- 1 medal bán 0.22 Euro
- 1 lượng Euro tùy theo damege mình gây ra
- 1 lượng Gold tùy theo damege mình gây ra
- 1 lượng Local Currency tùy theo damege mình gây ra.

NjGhtMaRe cho mình hỏi là nếu mình mua ref trên thị trường Auction Referrals thì mình có đc nhận % từ ref đó ko ? Khác ngoại tệ thì mình có nhận đc ko ? Nếu nhận đc thì số ngoại tệ đó mình phải đổi ra gold mới xài đc đúng ko ? :m083:

1 phát hiện mới cực kỳ thú vị về ref :

Chúng ta tuyển đc ref nhưng có điều ref đó chỉ làm việc cho chúng ta 100 day. Sau đó để thuê tiếp ref chúng ta cần bỏ ra 1 số tiền là : 0.8 Euro = 1 block (30 day) nếu ko thì nói lời chia ta vĩnh viễn với ref đó =))

thằng admin công nhận thâm thật =))

NjGhtMaRe update lên trang đầu cho mọi người biết nhé. Đúng là ko dễ ăn làm gì có kiểu tuyển ref vào để ref làm việc rồi ngồi ăn 10% 1 cách ngon ơ =))

Last edited by a moderator:
thế này là sao vậy nhỉ , trước khi hiện cái bảng này nó hiện cái dòng " Your account hasbeen block" rồi nhảy ra bảng đó. nhưng vẫn chơi bình thường,

NjGhtMaRe cho mình hỏi là nếu mình mua ref trên thị trường Auction Referrals thì mình có đc nhận % từ ref đó ko ? Khác ngoại tệ thì mình có nhận đc ko ? Nếu nhận đc thì số ngoại tệ đó mình phải đổi ra gold mới xài đc đúng ko ? :m083:

1 phát hiện mới cực kỳ thú vị về ref :

Chúng ta tuyển đc ref nhưng có điều ref đó chỉ làm việc cho chúng ta 100 day. Sau đó để thuê tiếp ref chúng ta cần bỏ ra 1 số tiền là : 0.8 Euro = 1 block (30 day) nếu ko thì nói lời chia ta vĩnh viễn với ref đó =))

thằng admin công nhận thâm thật =))

NjGhtMaRe update lên trang đầu cho mọi người biết nhé. Đúng là ko dễ ăn làm gì có kiểu tuyển ref vào để ref làm việc rồi ngồi ăn 10% 1 cách ngon ơ =))

Uh, cái này mình cũng có lưu ý rồi, lát mình update thêm.

Ref nó bán thì ko nên mua làm chi, đa phần là ref vớ vẩn + gần hết hạn ý mà

Nếu ref khác quốc gia sẽ nhận đc tiền ở quốc gia của ref, muốn sử dụng đc thì phải đợi đủ đổi 1 gold bằng ngoại tệ đó :)

Ai ở vn cho tớ hỏi
Giờ có nên mở công ty báo vn ko? Ko biết vn có nhiều ng ko hay mở cty báo lỗ há mồm nữa @@

Ai ở vn cho tớ hỏi
Giờ có nên mở công ty báo vn ko? Ko biết vn có nhiều ng ko hay mở cty báo lỗ há mồm nữa @@

theo mình nên mở nhưng ko in quá 20 tờ 1 ngày. Vì ko biết số lượng người Việt hoạt động tích cực là bao nhiêu. Cứ siết sô báo lại quản lý cho dễ. Vì sắp tới mình sẽ mở nông trường khai thác gỗ và nhà máy sản xuất giấy nhằm giảm giá báo để kích thích thành viên tham gia.

ngày thứ 2
khởi nghiệp với 1.08 ron
mua 10 tờ báo, 0.01 ron/tờ (chịu khó lục lọi sẽ có báo giá rẻ để mua) => vẫn còn 0.98 ron.
Giờ là đi mua sữa phải ko nhỉ?
Vào local market, phần normal quality thấy nó bán có mỗi một loại sữa teo star 0.7 ron
còn low quality thì teo star là 0.2 ron.
Nên mua 4 ly low quality hay 1 ly normal nhỉ?

- - - Updated - - -

sữa hight quality là 1.2 ron
hay là đi fight để đủ 1.2 ron mua sữa hight nhỉ?

quyết định mua 1 sữa normal => còn 0.28 ron, 7 ene và 3.23 pro.
Đi fight thôi

chơi bên Romania ngày thứ 3 là mình mua được sữa 3 sao + thức ăn 3 sao + 10 tờ báo rồi, nhanh hơn ở việt nam rất nhiều

- - - Updated - - -

máy chủ die rồi , không vào được @@

ko vào được
đang fight trận thứ 5
hic

sau 3 ngày tham gia cũng có đc số tiền : 4.36 đồng :m066:

kết thúc ngày thứ 2
tổng tài sản: 2.7 ron, 2.39 exp
ngày thứ 3 nên mua những gì, bác locthienguyen ơi

@tammy: đáng ra bạn từ từ mua báo :D, ngày thứ 2 nên quất thêm 2 fight rùi mua 1 ly sữa cấp 3 thì tổng tài sản ngày 2 của bạn sẽ ~ hơn 3 RON

Ngày thứ 3 nên mua sữa và còn nhiu tiền thì dồn mua loại báo rẻ nhất rùi fight và work bạn nhé, mua sữa 3 sao ấy, và 1 ngày chỉ uống được 1 ly sữa thôi bạn nhé bất kể là low hay high quality. Nếu uống low sẽ ko uống đc thêm low với high và như vậy là lỗ đấy!

@tybo520: thì đó, bạn xem #711 m viết kìa, lúc đó là đang suy nghĩ xem đi fight cho đủ 1.2 ron để mua sữa cao cấp, hay là mua sữa loại thường rồi đi fight. Mà ko ai rep nên quyết định mua sữa thường luôn.
Giờ có 2.7, thì mua báo hết tầm 0.3, sửa cc 1.2, vậy vẫn còn 1.2, mua cái gì nữa nhỉ

- - - Updated - - -

cái chỉ số % ở dưới giá các loại hàng ấy là cái gì thế nhỉ?
có cái thì + x%, có cái lại - x%

1.2 ron, đem mua 1 li cafe vỉa hè mất khoảng 1 ron, thì còn 0.2
để xem mua được thứ gì với 0.2 ron nữa ko ta

- - - Updated - - -

uống sữa rồi có được uống cf nữa ko nhỉ?

ở RON có thằng kia nó bố thí báo =)) 1 tờ có 0.01 thôi =)) tối nay dứt mới đc :))

có 2.7 thì bạn mua sữa high tầm 1.19 rồi còn dư cứ đi mua báo 10 tờ rùi fight 10 trận rùi work thôi, còn nhiu tiền thì cứ để dành, qua ngày sau thì làm tiếp i chang vậy.

mình mới xong ngày 3 và được tổng tiền ở Italia là hơn 1gold rùi (1gold = 9,5525 ITL) ^^

Còn ở RON thì đang chờ tối tính chắc vì ngày 2 ở RON mình ko mua gì và cứ thế fight work thôi. Tối nay xong chắc được tầm 5-6 RON là cao =.=

Ở Philippine thì xong ngày 3 được 5.xxPHP :D

P/S uống sữa xong vẫn uống cafe được nhưng theo mình tính sơ sơ ở Italia thì ko có lời và ở RON với fight 0.8 và giá coffe là 3.73 thì chắc là lời đc ~ 0.xx RON =.= cái này hỏi nightmare thử xem!

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,152
173,242
Latest member
phamducphuongnam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week