Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

sắp tới bầu minister xong locthiennguyen tăng thuế cofee beans lên max để tk ottoclix chỉ sell đc ở local market vn nha

chưa chắc tớ đã đắc cử. Với lại ai đủ tự tin duy trì mức en tối thiểu là 25 thì cứ tham gia (cái này thì tớ chắc đến 80%) rồi vì chưa thấy thằng thủ tướng nào có mức en dưới 50 cả. Có người ra ứng cử thì phải có người bầu chứ ai cũng ứng cử hết thì sẽ chẳng có ai bầu đâu đến lúc đó thì đừng thắc mắc tại sao ko có thủ tướng. Với lại khi đắc cử việc đầu tiên là giảm giá xuất khẩu xuống mức thấp nhất để mọi người mua bán với thị trường thế giới nhằm giảm lạm phát. Vì mua bán trên thị trường thế giới = vàng. Nhưng trả lương cho công nhân VN thì phải trả bằng vnd mà muốn có vnd thì phải bán gold >>>> mà càng bán gold thì giá gold càng hạ. Trong vòng 2 - 3 tháng tới phải siết giá vàng về 9.7 vnd thì mới ổn.

khi bác lên áàm thủ tướng đừng có để thuế thấp quá vừa phải là được vì bác làm thủ tướng bác cũng phải có tiền chứ không thì bác khỏi câm cự được lâu dài .. như bác nói vì sao tụi thủ tướng đứa nào cũng 50 en trở lên là như thế đó .. nếu bác mà để thấp đến lúc đó bác sẽ phải tự bù vào rất nhiều lúc đó lỗ nhiều hơn được ..

Cái luật xuất khẩu mới đáng lo kìa. Cái vụ 50 en thì ko sớm thì muộn cũng phải đủ 50 en mới work đc.
Mà mình cũng thấy lạ đến h mà chẳng thấy ai vào vote. Có lẽ thủ tướng ko cần thiết rồi :confused:

Khi nào nó có mail Election days thì mới vote đc chứ nhỉ, mai mới là mùng 1 mà :)

Mai có vote thì ủng hộ cho 1 mình một vài phiếu, ko cần làm Thủ Tướng, vào Quốc hội là đc rồi.
Acc qanmin nhé.

Khi nào nó có mail Election days thì mới vote đc chứ nhỉ, mai mới là mùng 1 mà :)
Tui nghĩ đầu tháng mới cho vote, mấy ông kia cứ kêu vote vote mà kiếm khắp cái trang ko thấy chỗ nào vote, ông nào vote đc úp hộ cái hình có nút vote với để tui đi tìm :cool:

Tui nghĩ đầu tháng mới cho vote, mấy ông kia cứ kêu vote vote mà kiếm khắp cái trang ko thấy chỗ nào vote, ông nào vote đc úp hộ cái hình có nút vote với để tui đi tìm :cool:

Cậu có ứng cử k thế?:)

Mà kế hoạch sx rượu đến đâu rùi. Tớ cũng đang định làm đây vì dự đoán tầm 4 tháng nữa nhu cầu sẽ lớn

có thể là sau 4h hoặc 5h sáng sẽ cho vote nhé a e. có 8 slot trong quốc hội nên a e cứ ứng cử thôi :) mình thì ko kiếm đủ 25 en mà ứng cử :(

Cậu có ứng cử k thế?:)

Mà kế hoạch sx rượu đến đâu rùi. Tớ cũng đang định làm đây vì dự đoán tầm 4 tháng nữa nhu cầu sẽ lớn
Còn nhiều thứ lắm, như cheese, coffee, nếu biết tính thì giá làm 1kg coffee bean là tầm 25, đem sx coffe đc 12 cốc cho 5 en, bán 2.6 - 2.7 là có lời.
Như hiện tại ko rõ thằng otto nó mở cty coffee bean ở VN làm gì, thuế global rất cao, mà cũng ko thấy nó bán. Mình chắc 100% hàng của nó vẫn đang ở cty, chưa ra khỏi biên giới :D. Kế đến ông bzara gì đó ở ý cũng chung số phận. Giờ chờ bọn này thanh lý cty rồi xúc :rolleyes:

Còn nhiều thứ lắm, như cheese, coffee, nếu biết tính thì giá làm 1kg coffee bean là tầm 25, đem sx coffe đc 12 cốc cho 5 en, bán 2.6 - 2.7 là có lời.

1 cái lời ít, ít tốn tg, 1 cái lời nhiều thì phải đợi như chết vốn, khó chọn lựa kinh :confused:

ưu tiên hàng sell global đi. Giảm giá gold VN xuống. Chứ cứ ôm hàng nội địa 3 - 4 tháng sau giá gold lên 13 - 14 thì có mà đập đầu.

Vote đi bà kon đã vote đc :D. Ngày quốc khánh lên làm thủ tướng ko biết sẽ ra sao =))

Last edited:
ưu tiên hàng sell global đi. Giảm giá gold VN xuống. Chứ cứ ôm hàng nội địa 3 - 4 tháng sau giá gold lên 13 - 14 thì có mà đập đầu.
Chỉ sợ nó giới hạn mức thuế giảm thôi, như gỗ đang có thuế 0.2 gold, thì giới hạn là 0.15, ko thể chỉnh dưới số đó đc thì cũng như ko :oops:

Chỉ sợ nó giới hạn mức thuế giảm thôi, như gỗ đang có thuế 0.2 gold, thì giới hạn là 0.15, ko thể chỉnh dưới số đó đc thì cũng như ko :oops:

sao lại như ko gỗ tớ sell 0.2 gold vẫn có người mua nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week