Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

Còn bạn nào mà có công ty + Productivity cao chót vót thì set lương của công ty mình xuống thấp vào, tự Work cho chính mình thì lương phải trả cũng thấp đi, tuy nhiên đỡ khoản thuế thu nhập, trong đó khi bán đc hàng sẽ thu lại vốn đc hơn, theo mình là vậy ;)
Work đc sắp xếp lương từ cao xuống thấp mà, có set thế nào cũng ko thấp hơn giá thị trường đc.

Work đc sắp xếp lương từ cao xuống thấp mà, có set thế nào cũng ko thấp hơn giá thị trường đc.
Ý mình là ở thị trường VN thì nhiều công ty ko để tồn vốn nhiều, nên giả sử với những bạn nuôi E cao để Arena hoặc là có Productivity cao như locthiennguyen thì khi Work các công ty sẽ ko đủ trả lương, cứ thế click dần dần sẽ đến công ty mình, nhg thấp cũng ở mức hợp lý vì nhiều bạn cũng có tính đến trường hợp này mà :D

Night vẫn chưa lấy lại đc acc ak, tiền từ mấy trăm ref cũng ko còn, oan nhỉ?

T gửi 2 mail mà nó bơ luôn có thèm reply nữa đâu, chắc acc đó đi rồi, tiếc thật đấy nhg chịu thôi, lại chơi lại acc khác :(

không trả đủ lương thì chỉ là mấy công ty vietnam thôi còn công ty của thằng tổng thống thì thôi rồi :(. Ko biết nó invest vào bao nhiêu tiền nữa chỉ biết nó mới chơi tầm 1 tháng mà sở hữu cả chục công ty đều 5 sao ( mỗi cty thì có cả chục job) + hơn 1k ref mua từ thị trường đấu giá.

Như njghtmare nói có set thấp kiểu gì cũng ko ăn thua đâu. Ví dụ bây h thằng ottoclix cái coffee của nó 6 job luôn chiếm tầm 50% số lượng job trong bảng. Tới giờ mình muốn work cho cty mình thì vẫn phải set cao hơn nó mới làm đc. Mà nó thì cứ mỗi ngày lại tăng 1 lần hay sao ấy, giờ là 80.64 chắc mai 81.20 rồi :oops:. Jobs nhiều, xoay vòng mỗi 8 tiếng, trong khi 1 ng` 1 ngày chỉ làm đc 1 lần thì việc tăng lương là ko tránh khỏi rồi.

tớ thì đang mong nó set lên 200 đây =)). work 1 ngày kiếm 100 đồng :D

Còn bạn nào mà có công ty + Productivity cao chót vót thì set lương của công ty mình xuống thấp vào, tự Work cho chính mình thì lương phải trả cũng thấp đi, tuy nhiên đỡ khoản thuế thu nhập, trong đó khi bán đc hàng sẽ thu lại vốn đc hơn, theo mình là vậy ;)
Tự work thì chẳng có gì thấp đi cũng chẳng có gì tăng lên ông ah, chỉ là thay vì tiền đó cho ng` khác thì nó vòng vào túi mình thôi, còn thuế này nọ vẫn đóng đều đều. Cái lợi duy nhất là nếu mình có pp cao thì lúc đó sẽ làm ra đc nhiều sản phẩm với giá rẻ, vì ngày hôm sau lương lại tăng nữa.

thì đó nó mà set trên 200 thì đem sell cty liền. work để sống thôi :D.

Vừa xem xong cái thuế cty mới vãi 33.9%, nghĩa là ngoài việc trả lương 100 đồng cho công nhân thì cty còn bị "bốc hơi" 33.9 đồng :confused:
Ae vào cty ->mục workplaces -> work register xem thì rõ.

Trong khi đó tab goverment -> taxes ghi rõ "When paying a wage, a company pas has to pay a 25% fee to the government." Lỗi game ah @.@

Last edited:
thì nó phải thu thuế mới có tiền bonus work chứ :))

Vừa xem xong cái thuế cty mới vãi 33.9%, nghĩa là ngoài việc trả lương 100 đồng cho công nhân thì cty còn bị "bốc hơi" 33.9 đồng :confused:
Ae vào cty ->mục workplaces -> work register xem thì rõ.

Trong khi đó tab goverment -> taxes ghi rõ "When paying a wage, a company pas has to pay a 25% fee to the government." Lỗi game ah @.@
Ý mình là như thế, cái lợi của việc Work cho chính mình mà set lương thấp là công ty sẽ bớt đc 1 khoản không nhỏ để trả thuế lao động nữa, nhg thằng ottclicx nó như thế kia thì ko ăn thua rồi :D

đủ 5 en mới vote đc :-?
Ai muốn ứng cử thì vào : candidate now (tức là ngày nào cũng phải bỏ 25 en để hoạt động còn ko thì coi như bù nhìn)
Còn ko thì kiếm đủ 5 en vote :D

Last edited:
Nó là người nước ngoài nên ko tham gia bầu cử đc.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,493
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week