Help Market Glory - Thử sức kiếm tiền online vs game tài chính này nào

Các bác cho mình hỏi giờ nếu bắt đầu chơi thì nên chọn indonesia hay romania vậy tại mình thấy số lượng players indo hơn gần 4 lần romania

Last edited:
Wine là rượu phải ko, nếu là nó thì cực kỳ khó chơi, gần giống cheese, sx xong để ngắm, mỗi ngày nó tăng 0.2 point, max 25 thì cỡ 4 tháng @.@

Bạn nhầm công dụng của Wine rồi :) Wine ở đây bạn ăn 1 phát sẽ tăng ngay lập tức 25Energy, dùng để đi War cũng như là cày top Arena đó, 1 ngày chỉ dùng đc 1 bình thôi :D

Cậu cần wine rồi à, tớ đang định sx thêm đây.
Ae ai có nhu cầu wine & chesse hú mình phát nhé, nếu mọi người có nhu cầu mình sẽ đầu tư mở rộng, trước hết là mặt hàng Energy hằng ngày

T chưa rõ là làm trong Government thì cần 25 E hàng ngày hay là chỉ cần E lúc tranh cử thôi nên cũng chưa rõ lắm, nhg mình nghĩ là ko cần phải có 25 E mỗi ngày đâu, để tháng sau xem tình hình thế nào

Bạn nhầm công dụng của Wine rồi :) Wine ở đây bạn ăn 1 phát sẽ tăng ngay lập tức 25Energy, dùng để đi War cũng như là cày top Arena đó, 1 ngày chỉ dùng đc 1 bình thôi :D

công đoạn sản xuất nó mới gọi là khó kìa. Mỗi ngày tăng 0.2 tức là phải mất 120 ngày để tăng từ 1 lên 25. Ngĩa là ai đầu tư sản xuất nho bây h thì cứ xác ****** nó định 4 tháng sau nó mới max.

En hàng ngày thì ko lo vì với tớ để làm việc đc thì một ngày cũng phải trên 32 en. Tức là 1 tháng buộc phải tiêu thụ 1 ngôi nhà 3 sao.

công đoạn sản xuất nó mới gọi là khó kìa. Mỗi ngày tăng 0.2 tức là phải mất 120 ngày để tăng từ 1 lên 25. Ngĩa là ai đầu tư sản xuất nho bây h thì cứ xác ****** nó định 4 tháng sau nó mới max.
Thì cái tui nói 0.2 point với 4 tháng là cái này nè, nhưng khác cheese là phải max mới bán, cái này hình như muốn bán lúc nào cũng đc chứ ko cần max 25.

Mình chưa hiểu ý của c, locthiennguyen. Về nguyên tắc mình đọc trong License thì cần 2kg nho sẽ tạo ra 1 bình rượu. nên chỉ cần trung bình 3 4 ngày với 1 người lao động thấp, 2 3 ngày với người năng suất cao là sẽ tạo đc 1 bình rượu. Và mình đã sử dụng Rượu đi War bên Romania nhiều rồi, ăn 1 phát lên 25 Energy luôn mà :)

À hiểu rồi, tức là sau khi thành phẩm nó sẽ tăng Energy từ từ và hiện số E nhận đc ở dưới, ai mua đc bình nào thì sẽ đc bấy nhiêu E

Vậy mà bên Romania thấy bình nào cũng 25E nhỉ, sản xuất quay vòng mất 4 tháng chăng

Mình chưa hiểu ý của c, locthiennguyen. Về nguyên tắc mình đọc trong License thì cần 2kg nho sẽ tạo ra 1 bình rượu. nên chỉ cần trung bình 3 4 ngày với 1 người lao động thấp, 2 3 ngày với người năng suất cao là sẽ tạo đc 1 bình rượu. Và mình đã sử dụng Rượu đi War bên Romania nhiều rồi, ăn 1 phát lên 25 Energy luôn mà :)

À hiểu rồi, tức là sau khi thành phẩm nó sẽ tăng Energy từ từ và hiện số E nhận đc ở dưới, ai mua đc bình nào thì sẽ đc bấy nhiêu E

Vậy mà bên Romania thấy bình nào cũng 25E nhỉ, sản xuất quay vòng mất 4 tháng chăng

Bình nào cậu thấy là 25 en tức là bình đó đc sản xuất cách đây 4 tháng.

Minh co cho cai nay dc hon 40 EX roi va dang dinh nghi vi VN ko co du tien de thuong (3 ngay/lan) hay la flight cung co tien (do nha nuoc ko du tien) va hon het ngoai bao' ra chang mua dc them cai gi nua de tang Nang Luong ca.

Va san xuat thi luon phai > 10% Nang luong ==> Khi nao Nang Luong >40 thi minh` po' tay ko the work de nhan tien dc nua

==> Ai choi thi chon nuoc khac ma choi, chon VN thi co ma moc' mom ko du tien rut

Lúc mới sx thì nó đều là +0 en hết, với cheese thì sau 12h tăng 1 điểm, rượu thì sau 1 ngày tăng 0.2 điểm.

Minh co cho cai nay dc hon 40 EX roi va dang dinh nghi vi VN ko co du tien de thuong (3 ngay/lan) hay la flight cung co tien (do nha nuoc ko du tien) va hon het ngoai bao' ra chang mua dc them cai gi nua de tang Nang Luong ca.

Va san xuat thi luon phai > 10% Nang luong ==> Khi nao Nang Luong >40 thi minh` po' tay ko the work de nhan tien dc nua

==> Ai choi thi chon nuoc khac ma choi, chon VN thi co ma moc' mom ko du tien rut

cậu có nghiên cứu kỹ game ko vậy. Ngoài báo ra còn có rất nhiều cái để tăng en. Với lại chính phủ VN hiện đang rất nhiều tiền :D. Quay lại chơi với anh em đi. lên đc 40 exp mà bỏ thì phí lắm. Tiền bonus 3 ngày của mình đc trên 160 vnd (hơn 4 euro) đã trừ thuế.

Tớ mới chơi cũng kiếm bạc cắc hàng ngày thôi chả phải pro. Tớ là thằng bán cuisine trong market ấy :)

Thì cái tui nói 0.2 point với 4 tháng là cái này nè, nhưng khác cheese là phải max mới bán, cái này hình như muốn bán lúc nào cũng đc chứ ko cần max 25.

Chính xác rùi sx xong 125 ngày sau mới đủ tuổi, muốn bán lúc nào cũng dc. Thấy bọn nc ngoài ý kiến về cái thời gian này hơi lâu nhưng team thiết kế game của nó chưa đồng ý sửa

Những gì ông nói là quá khứ lâu rồi:
_ VND giờ là vô hạn nhé, fight, bonus work 3 ngày vô tư :))
_ Báo, sữa, cuisine, ở VN ko bán đủ thì đổi ra gold mua ở global_market lúc nào cũng có mà.
=> VN đang phát triển rất nhanh, tầm tháng sau thì có proof đầy ra :D

Những gì ông nói là quá khứ lâu rồi:
_ VND giờ là vô hạn nhé, fight, bonus work 3 ngày vô tư :))
_ Báo, sữa, cuisine, ở VN ko bán đủ thì đổi ra gold mua ở global_market lúc nào cũng có mà.
=> VN đang phát triển rất nhanh, tầm tháng sau thì có proof đầy ra :D

proof thì chắc 6 tháng nữa mới có vì tớ đang đổ tiền vào mua sách :((.

Tớ mới chơi cũng kiếm bạc cắc hàng ngày thôi chả phải pro. Tớ là thằng bán cuisine trong market ấy :)

Chính xác rùi sx xong 125 ngày sau mới đủ tuổi, muốn bán lúc nào cũng dc. Thấy bọn nc ngoài ý kiến về cái thời gian này hơi lâu nhưng team thiết kế game của nó chưa đồng ý sửa
Cái ý kiến đó tầm 6 tháng trước thì phải :eek:
Thế giờ ai sẽ mở wine ra bán đây :D

proof thì chắc 6 tháng nữa mới có vì tớ đang đổ tiền vào mua sách :((.

Ngoài tăng product để work thì sách còn tác dụng j` ko cậu. Vì theo tớ thấy know giảm khá nhanh 0.2/day trong khi giá sách rất chát, tính ra bonus work thì tớ thấy ko bù nổi

nó chỉ có tác dụng tăng product thôi. Với các cậu thì ko nên mua làm gì :)). Nhưng với tớ thì vô cùng cần thiết :)). Vì chính tớ làm việc cho công ty của tớ nên cần product cao >>> tạo ra nhiều sản phẩm đem bán. Đây là mục đích chính tiền bonus chỉ là phụ. Điểm product của tớ hiện h là cỡ 320. Mỗi ngày mất 1.3 exp. Trong khi với điểm know sau khi tăng max lên 1k mỗi ngày chỉ mất 0.6. Tính riêng sản xuất gỗ thì mỗi ngày tớ tạo đc hơn 50 cây gỗ :)). Chỉ vì cái luật xuất khẩu chết tiệt mà phải đổi hướng sang làm cái khác :((.
Đây chỉ là cách chơi solo tức là mình làm mình sản xuất rồi đem bán :D.

sao mình work chăm chỉ 3 ngày mà k đc bonus :(( mình chơi bên rumani

Cảm ơn bạn Bingo nhé. Mình tạo acc VN rồi nhưng sao mấy ghế trong quốc hội đều trống hết vậy + thằng emperor lại là người turkey ?
Sẵn bạn nào biết cách kiếm referral hiệu quả thì cho mình ý kiến nhé :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week