Nhờ mấy anh giỏi toán giải dùm em với HELP HELP!

leiying giải chính xác rồi nè
attachment.php

Đang tìm cách giải khác rõ hơn chút.

Gĩ nữa pa, em nó giải đúng rồi đó, cách sử dụng tỉ lệ , cái này hệ quả của thằng pitago thì phải. đúng rồi đó. cách giải khác cũng có nhưng khó hiểu hơn, đợi xíu.

em giải ra rùi nhưng chưa kịp vẽ hình
AE = 1/4 AC ạ
Kẻ XY đi qua I và song song với BC
nối HX và HY
ta nhìn thấy dc như thế này
AB //HY
AC //HX
ta thấy BE qua trung điểm I của AH, như vậy thì tuơng tự BE cũng chia AY làm 2 phần bằng nhau
vậy AE = 1/2 AY và bằng 1/4 AC

mấy bác sai hết rồi làm gì có cái AE =1/3 AC thế nếu như thế thì đề còn gì giải nữa , nếu tam giác đều thì được còn tam giam giác cân thì không được nhé , AI cũng không bằng 1/3 AH' luôn , chứng minh gì mà hùng hồn thế ....

mấy bác sai hết rồi làm gì có cái AE =1/3 AC thế nếu như thế thì đề còn gì giải nữa , nếu tam giác đều thì được còn tam giam giác cân thì không được nhé , AI cũng không bằng 1/3 AH' luôn , chứng minh gì mà hùng hồn thế ....

Sai chỗ nào nói ra mới biết được, nói ko như thế ai chả nói được cậu

AE = 1/4 AC ạ
nối HX và HY
AB //HY
AC //HX
ta thấy BE qua trung điểm I của AH, như vậy thì tuơng tự BE cũng chia AY làm 2 phần bằng nhau

Càng sai nhé chú làm gì có cái

ta thấy BE qua trung điểm I của AH, như vậy thì tuơng tự BE cũng chia AY làm 2 phần bằng nhau ( Bác tìm cái định nghĩa này ở đâu ra thế )

Nếu dùng toán lớp 11 thì giải ra được còn lớp 8 thì đang suy nghĩ

AE = 1/4 AC ạ
nối HX và HY
AB //HY
AC //HX

hai thành phần nguy hiểm của xã hội.

sai ntn bạn có thể nói rõ?

còn IH=HH' thì rõ như ban ngày rồi cần gì giải thích ? H là trung điểm BC, H'C // BE.
sai chỗ này nè bác: QE/HC=AQ/AH=QI/HI => AQ=1QI
còn việc IH = HH' thì mình nghĩ phải làm 1 vài bước dẫn dắt để ra được nó, chứ ko thể ghi nó ra hiển nhiên đc, trừ khi mình quên định lý nào đó hiển nhân hóa việc này :))

Sai chỗ nào nói ra mới biết được, nói ko như thế ai chả nói được cậu

Mình đã nói rõ rồi đó bạn , nếu là tam giác đều thì AE=1/3 AC nhé , còn tam giác cân thì không phải như thế thì 2 bài giải của bạn kia sai hết vì đều cho AE=1/3 AC

hai thành phần nguy hiểm của xã hội.

Nguy hiểm chỗ nào nhĩ sai thì noi sai thui , chứ có gì mà nguy hiểm thảo luận thui

sai chỗ này nè bác: QE/HC=AQ/AH=QI/HI => AQ=1QI
còn việc IH = HH' thì mình nghĩ phải làm 1 vài bước dẫn dắt để ra được nó, chứ ko thể ghi nó ra hiển nhiên đc, trừ khi mình quên định lý nào đó hiển nhân hóa việc này :))

mình ghi nhầm số bạn ạ. AQ= 2QI

ai giải đúng bài này bonus đô ! :binhsua25:

Dùng toán lớp 11 giải ra cho không thế bác lee , bonus nhiêu đây bác

Càng sai nhé chú làm gì có cái

ta thấy BE qua trung điểm I của AH, như vậy thì tuơng tự BE cũng chia AY làm 2 phần bằng nhau ( Bác tìm cái định nghĩa này ở đâu ra thế )

Nếu dùng toán lớp 11 thì giải ra được còn lớp 8 thì đang suy nghĩ

à , mình áp dụng cách xuất phát đỉnh tuơng ứng nhé, bạn coi lại đi, cái này là kiến thức lớp 8 chứ ko phải 11

không có đáp án chuẩn đêm nay không ngủ :binhsua37:

Mà bác lee có bonus khi dùng toán lớp 11 giải không nào , nếu thế thì em dùng toán lớp 11 giải tuy đã học năm 4 rồi để vô google lục lại nếu bác bonus

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,681
Latest member
Oluomo123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week