Warning Nhờ mod vào phân xử

seller gửi tiền , buyer đã nhận tiền , vậy thì nguyên do làm sao mà buyer không thanh toán ?

bạn oder mua 1 cái bánh pizza ở quán quen thường chuyển đến nhà bạn khi không nói địa chỉ về nhà để ăn , khi gọi oder bạn có nói là giao hàng ngay cho tôi, nhưng ko nói địa chỉ chuyển hàng khác khi oder, ở nhà thì có người khác ăn mất bánh pizza , bạn có phải thanh toán không ? nếu ko thanh toán mời bạn lên phường

Có lý nè :)
Seller hơi vội vàng, mà một phần cũng do cái yahoo.
Buyer thì hơi thiếu trách nhiệm
Nhưng tiền thì đã nhận, có trừ vào số âm thì đó là chuyện PP cá nhân. Nhận xét tới đây, hạ hồi phân giải. Thôi thì mỗi bên lùi một bước đi, ai cũng thiệt, và giờ lại càng muốn phần hơn thì tới...... tết Maroco :D. Mà nói thật cả hai ông chuyển personal nhiều lần. Cái vụ bị scamer dis cũng là personal luôn thì quá khó rồi, chúc hai nạn nhân may mắn và cùng ra giải pháp. Hết :rolleyes:

Buyer đâu có sai. Có nhận đc tin "mail cũ chứ" đâu.
Buyer cũng rất thiện chí. Nếu tranh chấp paypal của Buyer thắng sẽ gửi lại số tiền bạn Seller đã send, nếu thua thì gửi lại một phần cho Seller .

Thế mà còn không chịu nữa thì chịu rồi.:D

Buyer cũng rất thiện chí. Nếu tranh chấp paypal của Buyer thắng sẽ gửi lại số tiền bạn Seller đã send, nếu thua thì gửi lại một phần cho Seller .

Thế này mà gọi là thiện chí sao. Thắng mà không trả chỉ có thể là scam. Thua thì lúc đầu bảo 1 phần chắc khoảng 10% :D. Sau quyết định thua sẽ không có phần nào hết

Thua thì ko có gì nha bác, đọc lại đi :)

Thế này mà gọi là thiện chí sao. Thắng mà không trả chỉ có thể là scam. Thua thì lúc đầu bảo 1 phần chắc khoảng 10% :D. Sau quyết định thua sẽ không có phần nào hết

Buyer có sai đâu. Người ta thắng người ta trả lại hết. Thua cũng trả một ít, còn đòi sao nữa, 10% ko phải tiền à, không sai mà vẫn mất tiền, không làm sai mà vẫn chịu một phần không phải là thiện chí à.

Còn sau vụ này thì dù sao Buyer cũng mang tiếng.
Nói chung là dù sao cũng thiệt trong khi không sai.
Vậy còn muốn sao nữa.

Thua thì ko có gì nha bác, đọc lại đi :)

Mình đọc không thiếu comment nào đâu.

TÔI ĐƯA RA PHƯƠNG ÁN NÀY. BÊN KIA CÓ ĐỒNG Ý HAY KHÔNG THÌ TÙY BẠN
Đợi hết tuần này, khi tranh chấp của tôi kết thúc, nếu tôi THẮNG trong vụ tranh chấp , tôi sẽ trả tiền bạn số $ bạn đã sent cho tôi
Còn nếu tôi THUA trong vụ tranh chấp,thì tôi sẽ trả bạn một KHOẢN TIỀN . Còn tỷ lệ bao nhiêu thì tôi và bạn sẽ inbox đàm phán
CLOSE topic tại đây

Nói rõ là có trả một phần đây còn gì nữa. Không biết 2 bạn đàm phán tỷ lệ trả lại bao nhiêu khi thua, nhưng có còn hơn không. Còn giờ thì thua là bạn không có gì.
Do bạn thôi.

Có 1 điểm nữa là : 265$ mình send là vào thẳng blance pp của @duyetvu .
Tài khoản pp đó ông ấy đã + đang sử dụng và chịu trách nhiệm.Âm bao nhiêu kệ ông, Tiền vào đó thì nó ở đó chứ ko chạy đi đâu dc
Vậy thì tại sao khi mình send tiền vào đó lại không được thanh toán ??
Có mấy vụ các bác exchanger send tiền nhầm người cũng lên 4rom xin lại được đó thôi.
Vì vậy xin nhờ mod @Trung_Peter vào teamview acc pp của @duyetvu xem blance có thay đổi như mình nói không.

Last edited:
Ở đây sai do chủ theards chuyển vào không hỏi trước người ta, nên bị mất phải chịu thôi.mod nhà ta có vẻ bạn của chủ threads hay sao mà thấy bênh ghê thế:))

nói thật chứ thấy ông thớt đã hấp tấp để mọi chuyện ra thế này, bên ông mua pp đã cố gắng dis có thua cũng chia cho rồi cứ hối người ta :eek: tự dưng mất tiền còn bị hối ko nóng mặt cũng lạ o_O

Mình đọc thấy buyer trước đã bảo seller add mail vào contact sau dễ giao dịch rồi mà. Không biết trong mmo quy ước với nhau như thế nào nhưng ngoài xã hội nếu một trong 2 bên mà thay đổi tài khoản thanh toán thì ít nhất cũng phải thông báo rồi làm phụ lục hợp đồng vv thay đổi số tài khoản.
Ở đây coi như 2 bên đã hợp đồng miệng với nhau tính đến trước khi có giao dịch lần này là cái mail paypal cũ của buyer.
Mail cũ của buyer có vấn đề thì trước hết phải thông báo cho seller biết chứ. ít nhất nếu đã giao dịch nhiều thì cũng nên treo status trên yahoo chẳng hạn.
Theo mình thì 50-50 là hợp lý, vì chữ tín và trách nhiệm thì buyer nên đồng ý yêu cầu 50-50 của seller
Seller cũng nên cẩn thận khi giao dịch lần sau. Tiền của mình làm ra đáng quý thì hãy biết giữ gìn cẩn thận

mình từng bán PP cho 1 bác ( vừa vào bảo bán cho bác 1k PP câu đầu tiên bác ấy bảo là PP đang bị khoá bác chuyển qua tài khoản này ) ai như ông như ông kia khi nhưng đó pm mua / hoặc bán thì phải chốt 1 câu là PP lỗi này nọ chứ .. cái câu ngay và luôn .. thì mấy bác có những tài khoản gd thâm liên thì sẽ gd vào 1 tài khoản bác đã từng cho lỗi cả 2 bên .. còn ai nói 1 bên là của thớt thì mình không đồng ý nhé .. chả hạn bác nào gd với 1 bác vip trên đây khi pm bảo gd khoảng vài k bác kia bảo ngay và luôn và bác bán hay mua cứ thế mà gd vào số tài khoản mà mình từng gd nhiều lần với chủ yahoo đó .. sau khoảng vài phút bác kia bào chưa cho tài khoản gd mà vậy bác kia ăn hết ah .. nếu mà như thế được thì kiểu nào cũng có vài bác scam theo kiểu đó cho mà coi .. lúc đó cứ bảo là tài khoản bị này nọ dây dưa với bác mua/ban sau chờ bác bị lừa kia cò kè 50/50 thế là béo bở :rolleyes:.

[/IMG]
[/IMG]
Xem tui up ảnh trực tiếp thế này đã đủ độ rực rỡ chưa?

Mà có phải dùng site up link cái mệ gì đâu. Gõ chữ xong thì chọn mục up file up cái hình lên , sau khi up lên thì chọn Full Image là xong. Đơn giản,
gọn nhẹ, ít tốn kém.

cuối cùng là đợi và nếu bên buy tranh chấp cái trước thua thì bên sell không nhận được tiền :D vậy thì bên sell cố đợi cho cái tranh chấp của bên buy giải quyết xong ( tầm 1 tuân ) sau đó nếu bên buy thắng thì sẽ trả tiền cho bên sell, còn không thì bên sell dis tất cả các giao dịch trước ( bên buy có quyền cho rằng bên sell scam vì các lần trước đã trả tiền ) nhưng nghĩ xem, bên buy thua thì không trả cho bên sell 1 xu nào cho cái giao dịch này => cũng gần là scam =>...... :p

CMT CUỐI CÙNG TÔI VIẾT Ở TOPIC NÀY
thứ nhất : TÔI KHÔNG SAI,BÊN TÔI KHÔNG HỀ NHẬN ĐƯỢC TIN NHẮN "mail cũ chứ " . Nếu có tin nhắn đó, thì tôi chịu TRÁCH NHIỆM là không báo trước cho seller . TÔI SẼ THANH TOÁN ĐỦ SỐ TIỀN . VẤN ĐỀ THỨ NHẤT LÀ TÔI KHÔNG NHẬN ĐƯỢC TIN NHẮN ĐÓ
thứ hai : tôi đã báo seller là cuối tuần sẽ trả một khoản tiền cho seller và ĐÃ KHÔNG ĐI ĐẾN MỘT THỎA THUẬN
TÔI TỪ CHỐI TRẢ TIỀN CHO SELLER, NẾU TRANH CHẤP TÔI ĐANG MẮC PHẢI BỊ THUA
Còn về vấn đề DISTUPE, nếu bạn muốn bạn chỉ có thể DISTUPE giao dịch này, những giao dịch trước
TÔI ĐÃ THANH TOÁN TIỀN CHO BẠN . NẾU BẠN DISTUPE NHỮNG GD TRƯỚC. TÔI SẼ REPORT BẠN LÀ SCAM
HẾT

Lưu ý là log chat yahoo có thể xóa được nên tốt nhất chỉ nên căn cứ vào log chat của seller, seller gởi mà buyer bị lỗi ko nhận được thì bên log chat của seller ko hề có nội dụng đó

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,053
Latest member
hoathinhtreem

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back