phamthangdlqb, tất cả hãy cảnh giác

Vậy từ topic này. Cả 2 nạn nhân ở đây đều pay cho 1 pp có tên Pham Cuong.
Cùng bị scam vì cm vào topic. Vậy sao bạn k nghĩ là woonline là scam :)
_mmo4me.com/showthread.php?110041-woonline42-clone-nick-woonline24-scam-193-paypal&p=2337781#post2337781

Vậy từ topic này. Cả 2 nạn nhân ở đây đều pay cho 1 pp có tên Pham Cuong.
Cùng bị scam vì cm vào topic. Vậy sao bạn k nghĩ là woonline là scam :)
_mmo4me.com/showthread.php?110041-woonline42-clone-nick-woonline24-scam-193-paypal&p=2337781#post2337781

cậu không hiểu àhh! nếu đúng mr Thắng là scam thì tất cả các vụ scam đều cho một người! vì ở đây người ta đang đưa ra bằng chứng mr thắng chứ ko fảii là wooline. Là nguyên nhân của tất cả các vụ scam từ trước đến nay!

http://mmo4me.com/showthread.php?101806-Thu-500-PP-rate-tot/page40
mình thấy tại sao tất cả đều có đặc điểm chung vậy?người ta ko tự ý nói khi ko có bằng chứng, chỉ có người mua bán hoặc gg với phamthang là hiểu rõ nhất.
có 2 khả năng, 1 là phạm thang vừa mua pp vừa scam kiếm chút cháo, 2 là pham thang bị oan và thằng ch ó scam đang nhởn nhơ và đọc topic này

Vậy bạn đang chứng tỏ điều gì? Không biết chữ thật sao =))

Vụ woonline không ver phone? Vụ này ver phone bạn à .

Mình cũng đang thắc mắc là tại sao nick clone ver phone được? Chẳng lẽ nó chat với 2 người bằng 2 nick clone? nhưng như thế thì Thắng phải có nick của thằng clone nick của thớt nữa chứ? Mà Thắng là người làm ăn , buôn bán qua mạng? Lúc đó lại tắt máy ...

Thứ 2 : yahoo cài lại? và phải nhờ 1 bạn trên mạng? Vấn đề này có thể chấp nhận về lý, còn về tình thì bạn xem lại nhé =)) Cài yahoo US khó khăn như vậy sao mà phải nhờ 1 bạn trên mạng.

Nói chung là nhiều thứ khó hiểu , mình đang hóng đợi tập tiếp theo ra thôi =))

Còn bạn làm ăn với Thắng rồi có quyền bênh vực.

Mình chẳng mất gì nên không đả kích , chọc ngoáy ai cả.

Muốn cộng đồng mmo không có những kẻ scam , ăn tiền trên mồ hôi nước mắt của người khác thôi.

Mình là người có học nên bạn chú ý phát ngôn của bạn nhé ;)

Thân!

nhiều vụ scam liên quan đến ông thắng nhiều nghi vấn lắm rồi.
Ko pub yahoo, sdt, mã giao dịch ..... mà scam vẫn biết (1,2 trường hợp là do scam A B C D nhưng có vài trường hợp chưa lý giải đc thì đã closed topic)
Nói chung là bằng chứng quan trọng đã bị xóa. Giờ quyết định nằm ở phía BQT forum.

---------- update 01/05 -

sau mấy ngày nghỉ, giờ mới vào 4rum đc

mình open dispute và Paypal đã hoàn tiền lại.

bạn nào bị scam paypal thì cứ tự tin mở tranh chấp nhé, đừng nhân nhượng với scam dù là vài $

khó chỗ nào pm mình giúp cho

việc mình đã xong, report mục đích cảnh báo tất cả ae, tuyệt đối cảnh giác khi giao dịch, dù là người uy tín hay không, hình thức ver phone này nọ không an toàn, khi bị scam như mình, cũng viện các lý do này nọ, đổ lỗi cho mình

còn
phamthangdlqb là người ntn thì mình rõ nhất, tất cả chi tiết ở dưới

Sau rất nhiều ngày phamthangdlqb hình như ko đọc kỹ bài viết của mình.
Mình đồng ý với mod letam ,

----------- update 25/04 -

Update này chỉ dành cho ai thực sự quan tâm, muốn tìm hiểu về phamthangdlqb, muốn rút kinh nghiệm cho mình.
Các bạn vui lòng đọc chậm và hết chữ, mình viết hơi dài + lủng củng.

Vừa mới đưa mẹ đi khám về update cho anh em.

Trước hết trả lời phamthangdlqd:

Xin nói thớt là số điện thoại mình hoàn toàn private, mình có 3 số phục vụ các công việc. Số 558886 chỉ cho bạn bè và gia đình. Và mình chưa giao dich với bất kì ai trên mmo, các bạn có thể check 20 bài post của mình. Chủ yếu spam cho đủ 20 bài để lập cái topic report này.

Thứ nhất: Một số bạn + thớt phamthangdlqb bảo mình biết rõ là nick mrthang0_dtdi
mà vẫn giao dịch là sai.

Như mình nói lúc đầu:

- Mình có pm cho thớt phamthangdlqb qua YM lúc 2h chiều, nội dung đầy đủ theo mẫu chủ thớt hướng dẫn, nhưng thấy off, không trả lời.
- Sau đó 5h chiều pm trên topic thớt, nội dung: Muốn giao dịch 51$ và gửi nick ym mình
- Đến mãi 9h tối, có nick ( thằng scam) vào pm như hình 1 (ở dưới ).
Với câu mở đầu rất logic: sr giờ mới online được, PP nguồn gì vậy bạn
ngẫm lại mới thấy => nếu scam không phải là chủ thớt (phamthangdlqb) thì tại sao biết từ 2h chiều đến 9h tối mình chưa pm hay gọi điện giao dịch với thớt phamthangdlqb, nếu mình đã gọi điện hoặc giao dich với thớt rồi, thì thằng scam này làm gì có cơ hội.

- Với tâm lý cần tiền gấp( rất cần ) và mình có đúng 5 giây nhìn nick + câu trả lời logic trên. Sau 5 giây hắn đã gửi add nick và mình đồng ý ngay.
Khi add nick, yahoo sẽ hiện tên người chat ( tên đó muốn đặt gì thì đặt *&^%^$ vô tư ) chứ không hiện nick. Và scam đặt tên trùng với nick mrthang0_dtd khiến mình không chút nghi ngờ.

--> Coi như thằng scam may mắn, khi biết trong thời gian 7 tiếng đồng hồ mình chưa hề call, hay pm thớt phamthangdlqb, xét tiếp phần 2.

Thứ 2: Xét tiếp trường hợp mình bị scam kiểu A -> B -> C

Trường hợp 1: Scam giả mạo nick chủ thớt, chat với mình, mình yêu cầu ver phone, mình nháy số cho chủ thớt, scam call chủ thớt hỏi số vừa nháy, chủ thớt ngây thơ trả lời mà không hỏi gì, scam báo lại với mình

->> Trường hợp này mình loại trừ 100%, xem xét kỹ lại hình 2 ( ở dưới ), theo log chat: mình báo gọi cho thớt lúc 10h 12 phút, nhưng số máy thuê bao. Tiếp đến 10h 13 mình lại nháy nhưng số vấn không liên lạc được.

Đến 10h 17 phút, tức là sau 4 phút , thằng scam đã gửi 6 số cuối điện thoại cho mình. Mình gọi 2 lần thì không liên lạc được, sau 4 phút scam gọi phát liên lạc được ngay ? Các bạn có tin không ?

Trường hợp 2: Hình thức như trên nhưng thay bằng cách gọi điện, scam sẽ chat trực tiếp với chủ thớt. Truyền tin trung gian.

Mình không có chứng cứ chứng minh trường hợp này, nên mình hoán toàn đống ý với đề xuất của
professional:

Mình muốn xem teamview của phamthangdlqb cùng một bạn nữa trong 4rum hoặc 1 mod công tâm, muốn dẹp scam để an lòng ae mmo.

Thớt phamthangdlqd nếu trong sạch thì hãy chứng minh. Nếu đúng bị scam kiểu này mình sẽ update xin lỗi nên đầu trang.

Bàn thêm về cách ứng xử của phamthangdlqd khi biết mình bị scam

- Khi biết bị scam, mình đã nhắn tin ngay lập tức cho nick ym chủ thớt mrthang0_dtd, và nhận được phản hồi ngay. Thật lạ, pm từ chiều không thấy reply, cả nội dung mình ghi trên topic chủ thớt: Chuẩn bị giao dịch với thớt 51$. Cũng không thấy phản hồi.
Nếu chủ thớt phản hồi ngay 1 câu, mua hay không mua cả trên ym lẫn topic, thì đã không có vụ scam này. Sau 7 tiếng im lặng (2h - 9h20 tối ) Thớt đang cố tình tiếp tay cho scam hay để muốn scam chăng?

- Mình nhắn tin báo bị scam. Thớt điềm nhiên như không. Và biết rõ nick đã scam mình, thớt rep lại nội dung sau: ban lai bi scam ah. ban check ky lai di. nick no co them chu i day

Thớt đã biết rõ nick đi scam, scam nhiều lần nhưng không cảnh bảo cho anh em.

Nếu mình là người làm ăn đàng hoàng, muốn giữ chữ tín, mình sẽ hỏi han nick scam, hình thức, để update lên topic cảnh báo cho anh em.

Thank 2 bác hoclamoff và sangmt đã có ý định giúp mình. Hiện tại mình ổn.

Mình đã dispute paypal và sẽ theo đuổi đến cùng. Không thể nhân nhượng với *** scam.

---------------Nội dung cũ -------

Xin chào ae

Lần đầu tiên sau bao năm giao dịch bị scam, đúng vào lúc cần $ nhất. Mai mẹ ra khám bệnh nên cần tiền.

Có ít paypal, lại là acc business nên ko dám rút, nhớ tới mmo4vn có mấy bác thu mua paypal. Đọc các topic thấy có phamthangdlqb thu mua, pm bán để có ít tiền.

Các bác cứ từ từ đọc và suy nghĩ cách lừa đảo của phamthangdlqb.

Quá trình mua bán như sau:

1. Khoảng 2h chiều ngày 24-4 ( tức hôm nay ) mình có pm cho nick mrthang0_dtd: Nội dung muốn bán 51$, nhưng nick off-line
2. Khoảng 5h chiều mình reply topic: nội dung muốn bán 51$, + ym của mình để dễ liên lạc
3. Khoảng 9h20 có pm của nick ym, vào nói chuyện và muốn giao dịch, nick: mrthang0_dtdi -> các bạn có thể bảo là thắng khác nhảy vào scam rồi, nhưng tại sao mình lại khẳng định chính mrthang0_dtd đã scam mình, hãy đọc kỹ phần dưới

Nội dung chat:

Hình 1: Teamview và xác nhận ver phone

Hình 2: Mình giao dich chưa bao giờ bị scam và đều kiểm tra rất kĩ, nhìn đúng số phone trong chữ ký vài lần mới gọi.

Ver phone thành công, đọc đúng 6 số cuối điện thoại mình

4. Sau đó yêu cầu teamview và send trực tiếp sang paypal, giao dịch hoàn thành

5. Hắn yêu cầu số tài khoản và fake số giao dịch sau đó off luôn

6. Check tài khoản và biết mình bị scam, đau quá

Để chứng minh mình đã Ver phone đúng, mình có chụp lại toàn bộ:

Hình ảnh số phone chủ topic:

Hình ảnh số mình gọi trong điện thoại:

Kết:

- Dù biết chắc bị scam mình vẫn theo luật để Waiting
- Mình chưa bao giờ bị scam nhưng hôm nay ăn vố đau quá, chủ top đã cố tình scam thì không đỡ được. Viện lý do sai yahoo, nhưng giải thích sao việc ver phone. Mình tin tưởng ver phone nên đã giao dịch.
- Có lẽ thấy nick mình mới tham gia mmo, số tiền cũng ít mình không đáng report chăng ?
- Bài học khi tham gia mmo, dân UG cũng có luật ngầm, không scam lừa đảo dân VN, vậy mà mấy bạn trên này hở cái là scam.
- Ver phone còn bị scam thì sao mới chắc chắn đây ?

Hôm nay mới đọc kỹ topic này mới biết. Cái vụ này phải làm cho ra ngô khoai mới đc. quá hớ hênh

hôm trước mình có cài lại yahoo, từ phiên bản VN sang phiên bản ENGLISH.. đây có thể là nguyên nhân chăng! tại YH mình fullist mà nghe bảo YH VN hay bị lỗi nên mình update! mọi người cứ từ từ, đừng vội kết luận cái gì cả! mình sẽ show cho mod, cũng như trả lời mọi thắc mắc của mọi người.. ko để mọi người phải hiểu lầm đâu, đợt này mình chưa thu lại PP nên cũng có chút thời gian rãnh để tự minh oan vụ này!

thiên địa bất nhân , dĩ vạn vật vi sô cẩu

- - - Updated - - -

Nãy giờ đọc cm của bạn trẻ này toàn thấy đá đểu bác Thắng :)
*** biết gì thì im nhé. Mình gd với bác Thắng trc h mấy k rồi, toàn nguồn with từ site về pp bác ý, có khi delay pay cả tuần chả sao :)
dạo này clone bảo vệ thắng như ca sĩ ! uppa i love you

hom qua di nhau ve nen ngu luon ko online giai trinh duoc..may thi bo o nha vo nua..minh ko trach cac command dau. chi thay hoi buon vi ace van chua hieu het su viec..
jo chot lai ba cai nay nhe:
- vu verifone: minh ko the bit dc vi ko dung cuoc goi nho, vu cua wooline pm inbox van bit de pm gd roi goi ve acc cua thang pham cuong??
- vu check yahoo: minh dung win8 chuyen ban tv sang tieng anh..moi nguoi thu cai di rui bit
- vu thang fake nguon ban minh se up nguon va show bang chung..no la thang scammer nen minh se giao cho mod. neu no oan u

hom qua di nhau ve nen ngu luon ko online giai trinh duoc..may thi bo o nha vo nua..minh ko trach cac command dau. chi thay hoi buon vi ace van chua hieu het su viec..
- vu verifone: minh ko the bit dc vi ko dung cuoc goi nho, vu cua wooline pm inbox van bit de pm gd roi goi ve acc cua thang pham cuong??
- vu check yahoo: minh dung win8 chuyen ban tv sang tieng anh..moi nguoi thu cai di rui bit
- vu thang fake nguon ban minh se up nguon va show bang chung..no la thang scammer nen minh se giao cho mod. neu no oan u

Vụ ver phone : Bạn cho mình hỏi là bạn có chat với 1 nick clone nào khác của thớt trong khoảng thời gian đó không? Và trong khoảng thời gian đó, tại sao bạn lại tắt máy vậy? Vì bản chất công việc của bạn, mình nghĩ là không nên để cho máy hết pin hoặc đi đâu ngoài vùng phủ sóng.

Vụ yahoo : Bạn nói bạn update yahoo? Cho mình mạn phép hỏi yahoo US win 8 cài như thế nào với :-ss

Vụ fake nguồn : Không ý kiến, nếu bạn đưa ra được bằng chứng

Đấy là những thắc mắc của riêng mình.

Nếu có gì quá đáng, mong đc bỏ qua. Vì mình đang hơi thắc mắc vụ việc xíu :)

Còn về thớt thì : Chat với nick clone là sai lầm rồi.

Chàng trai trẻ, cái đầu của bác chắc là để đội mủ thôi nhỉ...:m131:.Chính bác add mail xong lại nói là "nguồn của em thì OK rồi", "PP điên điên add mail vào rồi remove luôn rồi limit", giờ lại nói là fake nguồn...Nếu bác quên thì đọc lại cái logchat nhé:m131:, em ít học, không pro như bác mà đi fake nguồn...(mà chả hiểu fake là fake thế nào nữa :m003:)

Bác có dám đưa lại cái mail PP nhận cho anh em xem không, khi nãy vào thì pass mail đã bị thay đổi, câu hỏi bảo mật khóa, mail thay thế cũng sai, điện thoại thì 0935*******...Đưa cái mail lên, ai chứng minh được đây là PP fake nguồn như bác nói em tặng ngay 500$...Em không có nhiều tiền nên chỉ trao thưởng như thế còn bác trao thưởng thêm nhé...:m131:

Bác có dám đưa lại cái mail PP nhận cho anh em xem không, khi nãy vào thì pass mail đã bị thay đổi, câu hỏi bảo mật khóa, mail thay thế cũng sai, điện thoại thì 0935*******...Đưa cái mail lên, ai chứng minh được đây là PP fake nguồn như bác nói em tặng ngay 500$...Em không có nhiều tiền nên chỉ trao thưởng như thế còn bác trao thưởng thêm nhé...:m131:
Phản biện hay :m121: Sao từ qua giờ ít comment thế nhỉ,các thám tử tài ba vào giải quyết nhanh dứt điểm nào.

Hóng tiếp :D

việc team máy bác thì mình xin nhường lại cho animax1991 or ssson9

phim hay sắp đến hồi kết

Mình vừa teamview máy của Khonggiacmo, mình xin xác nhận log chat bạn cung cấp trên forum là hoàn toàn đúng sự thật. Vậy xin mời bạn phamthangdlqb vào chứng minh bằng Proof (chứ ko phải nói suông) rằng nguồn của bạn khonggiacmo là fake trong khi trong log chat bạn phamthangdlqb đã nói là nguồn good (vừa google dịch ra thì good có nghĩa là tốt).

Nếu bằng chứng ko thuyết phục thì .... ;)

Cũng mong bạn Khonggiacmo thường xuyên theo dõi topic để đối chứng với Thắng.

Last edited by a moderator:
Mình vừa teamview máy của Khonggiacmo, mình xin xác nhận log chat bạn cung cấp trên forum là hoàn toàn đúng sự thật. Vậy xin mời bạn phamthangdlqb vào chứng minh bằng Proof (chứ ko phải nói suông) rằng nguồn của bạn khonggiacmo là fake trong khi trong log chat bạn phamthangdlqb đã nói là nguồn good (vừa google dịch ra thì good có nghĩa là tốt).

:m131: Việc đồng áng cũng nhàn, gặt xong rồi nên cũng rãnh lắm bác, em ở đây, em đợi, em đợi....:m131:

Có thể khẳng định 90% phamthang có vấn đề, 10% nữa là chờ cái proof rồi khẳng định luôn.

Hóng vụ này. Cũng có giao dịch vài làn với phamthangdlqb thấy cũng ổn. Nhưng qua vụ này chắc phỉa xem xét lại. Chờ các bên đối chứng. Vụ kiện này bị cáo, bị hại vừa là luật sư luôn. Ai cãi giỏi, bằng chứng tốt người đó thắng. :binhsua07:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week