Waiting for Answer prommo2014 - nghi vấn SCAM ! (Cần vào trả lời)

Status
Not open for further replies.
HN là ko scam à :D , vãi thánh , ở đau cũng có người này người nọ bác à
có lẽ ý bác ấy nói dưới chân thiên tử ai dám scam lắm ấy :D

Ai tham gia forum đủ lâu thì hiểu những chuyện như thế này thôi. Cần gì proof chỉ nhìn qua topic là biết cả 1 bè lũ scammer vẫn lượn qua lượn lại forum, kẻ tung người hứng cùng nhau xây dựng uy tín để hốt 1 cú big scam. Không phải mình chê các bạn newbie mới gia nhập forum chưa biết gì đâu, ăn cam quýt nhiều thì các bạn tự rút kn cho chính bản thân thôi. Hãy cố gắng đừng trở thành con mồi cho sói, làm bác thợ săn vui vẻ là được :D

Bắt nguồn từ topic này

http://mmo4me.com/threads/hai-vai-nho-mod-vao-xu-ho-fake-yahoo-dinh-scam.138639/

Khi mình check IP 123.26.69.74 thì ra được nick prommo2014

Để có thể xác định xem nick prommo2014 có phải bị hack thật hay không thì ta nên tìm hiểu xem IP này login và post bài vào thời gian nào!

Theo như check IP thì IP này truy cập vào lúc 00:51':16s ngày 19-11-2013

Hình

View attachment 25680

và kéo dài tới 22:35:00 ngày 20-11-2013

Hình:

View attachment 25681
View attachment 25682
View attachment 25683

Để xác định đây có phải là IP do prommo2014 sử dụng hay không. Tìm tiếp bài viết do IP này post bài

Lấy mốc thời gian 00:51':16s ngày 19-11-2013

Sẽ ra bài này

View attachment 25684

Check IP bài viết

View attachment 25685

Thêm vài topic nữa để chứng minh IP này do prommo2014 đang sử dụng!

View attachment 25686

Đây là 1 số bài viết của prommo2014 chứng minh prommo2014 không bị hack nick forum

View attachment 25687

Chốt hình cuối là topic của prommo2014 tạo

View attachment 25688

Và IP tạo topic này

View attachment 25689

Kết luận:

Nick prommo2014 không bị HACK

Mình có 2 giả thuyết:

Giả thuyết 1 :

prommo2014 là SCAM, tạo nick fake của chính mình đi SCAM, khi bị @thanden phát hiện thì đánh phủ đầu trước là tạo topic bị HACK nick để chối bỏ trách nhiệm

Giả thuyết 2: ....... chưa nghĩ ra

Nếu có gì không đúng xin mọi người bỏ qua và nếu prommo2014 giải thích được những tấm hình trên thì mình sẽ xin lỗi cậu :D

VÌ 1 MMO KHÔNG SCAM NÊN KHI CÓ NGHI VẤN THÌ MÌNH CẦN LÀM RÕ! MONG CẬU VÀ MỌI NGƯỜI THÔNG CẢM!
chưa thể khẳng định promo là scam được vì ip trùng là bình thường , có khi thằng scam fake trùng ip với promo thì sao vì trùng ip chỉ khi nào tắt modem hay reset mới đổi ip khác . mình cũng từng bị nghi oan vì dãy số ip nhưng . thằng scam cũng giống với ip mình log vào thì sao .thanden có lấy được ip của thằng fake đó mấy ngày hay chỉ có vài phút chat với nó .nên xem xét cho kĩ lại đã và thứ 2 bạn ấy cũng chỉ có ghi lên chứ chưa có poof chụp cái ip trực tiếp trên web .nên mong mod hãy xem xét thật kĩ

chưa thể khẳng định promo là scam được vì ip trùng là bình thường , có khi thằng scam fake trùng ip với promo thì sao vì trùng ip chỉ khi nào tắt modem hay reset mới đổi ip khác . mình cũng từng bị nghi oan vì dãy số ip nhưng . thằng scam cũng giống với ip mình log vào thì sao .thanden có lấy được ip của thằng fake đó mấy ngày hay chỉ có vài phút chat với nó .nên xem xét cho kĩ lại đã và thứ 2 bạn ấy cũng chỉ có ghi lên chứ chưa có poof chụp cái ip trực tiếp trên web .nên mong mod hãy xem xét thật kĩ
Trùng ip gì mà 1 loạt vậy bạn :confused:

@prommo14 vào trả lời cho mod kìa

Bài của bạn cũng hay. Nhưng chỉ dựa trên phương diện phán đoán :D Thực sự mình thấy là chưa đủ bằng chứng thuyết phục prommo14 là scam. Nếu có proof ảnh chụp IP của thanden thì mới chứng mình đc điều đó. còn ko thì cái proof chat chả là cái vẹo gì cả :) Còn chuyện ở đâu bạn thanden có IP của prommo14 thì :rolleyes: nói chung là ko ít cách :)
Cái này đơn giản thôi :D. Pm yahoo t đi t cho xem IP của c :D. chưa tới 3s là biết ip gì liền :D

nếu như 2 b này nói thì thanden biết ip của promo14 có rất nhiều cách k cần phải thông qua mod. nên khả năng bị vu oan cao,

và 1 điều nữa là mod legialoc hỏi promo14 quê ở đâu, nếu promo14 thật sự không scam thì cũng k ngại để nói quê của b ý. còn trường hợp bị vu oan thì sao nhỉ, mod legialoc cũng nên hỏi địa chỉ của thanden :D nếu thần đèn k dám nói địa chỉ thì khả năng vu khống lại tăng thêm :D

nếu như 2 b này nói thì thanden biết ip của promo14 có rất nhiều cách k cần phải thông qua mod. nên khả năng bị vu oan cao,

và 1 điều nữa là mod legialoc hỏi promo14 quê ở đâu, nếu promo14 thật sự không scam thì cũng k ngại để nói quê của b ý. còn trường hợp bị vu oan thì sao nhỉ, mod legialoc cũng nên hỏi địa chỉ của thanden :D nếu thần đèn k dám nói địa chỉ thì khả năng vu khống lại tăng thêm :D
há há nếu cần thì mod inbox với mod hay fb hay chat .... giấy tờ có địa chỉ cho mod coi có cái chi mà sợ...đã k vu khống thì có gì phải sợ...:D

há há nếu cần thì mod inbox với mod hay fb hay chat .... giấy tờ có địa chỉ cho mod coi có cái chi mà sợ...đã k vu khống thì có gì phải sợ...:D
promo14 công khai trả lời rồi đó, sao b không làm như b ấy :D

quê gốc Hải Phòng hiện tại đang sinh sống và làm việc tại thành phố biển Đà Nẵng . còn gì nữa không mod ?
Lại là Đà Nẵng à. Mình bắt đầu ngờ ngợ ra chuyện này rồi. @NgoCaTin cũng ở đà nẵng nhỉ :D

promo14 công khai trả lời rồi đó, sao b không làm như b ấy :D
cậu k có quyền kiu tớ post địa chỉ đâu...khi nào mod lên tiếng tớ sẽ post :D...tớ nói rồi post len mà nói dối cũng vậy...chát coi giấy tờ và fb ng đó đi mới biết chính xác cậu ah :D

quê gốc Hải Phòng hiện tại đang sinh sống và làm việc tại thành phố biển Đà Nẵng . còn gì nữa không mod ?

Ủa? mình k lầm là cậu ở Huế, học cấp 3 Nguyễn Huệ mà :(

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week