Help PTU không phai là con đường tốt nhất nên phải suy nghĩ lại

Mình chỉ cho mọi người cùng thấy thôi . Còn các bạn ấy muốn nói hay ko tùy họ sao ép . o_O . Thôi miễn bàn , đụng tới nồi cơm dạy học của vmmmo .
Mọi người cứ cho ý kiến ko có gì mà phải sợ . Ghét loại miệng mồm lẻo mép , giờ mình làm việc tiếp , trưa vào hóng :))
thế ko có đồng minh mày pm trên yahoo gọi mọi ng ném gạch làm j`=))
đễ tui nói ra cho chú nghe lun :) , chú nói nói đúng rồi đó " tui dạng ngu mà lỳ, ngu tỏ vẻ nguy hiểm ấy" :) , mặt tui dày lắm :) , chú nhìn người hay lắm , cho chú 10 điểm :)
:))=)) kê cao gối hóng nào rồi pic này sẽ lên như diều gặp gió :))

Chẳng có j mà cấm newbie cả :))

tớ cũng newbie :)) mà sao vẫn 10-20$/day :))

Kinh nghiệm ko có nhiều chỉ có cái gọi là động lực,

xin trình bầy hoàn cảnh làm việc,
1, gia nhập vào hội ông KAIru -> Cấp HostLeech -> Auto Post ( Post New , Reply )

chơi đc 1 tháng :">

reg đc khoảng 100 cái 4rum

Bài Post Thì

800 Bài EU

300 bài JAV

20 cái 4rum post tay

Spam đi spam lại

tuần đâu tiên

Được 12$ :| -> thuê ngay bạn mits làm cái site WP

:-J có site riêng rồi cũng chẳng thèm post :))

tuyển 1 đống Author về :)) giờ cũng dc ~1000 Lượt view/day

Ăn chủ Yếu Là Sale Site

Thế mà cũng đc 10-20$/day đó :))

ko có j là ko thể, hãy để newbie có cơ hội trải nghiệm cuộc sống, đừng đáp đá + đáp gạch nữa. ít ra có 1-2 lời khuyên cho newbie

ăn mún tham gia thì cứ tham gia ...Pro cũng từ newbie mà ra ...Tre già măng mọc mà ...Các bợn newbie mới vào biết đâu sẽ thành pro sau này ...ai nói dc ...khủng bố tinh thần bóp chết niềm tin của mấy bợn newbie thì ai còn dám vào nữa ... :m146:

Chẳng có j mà cấm newbie cả :))

tớ cũng newbie :)) mà sao vẫn 10-20$/day :))

Kinh nghiệm ko có nhiều chỉ có cái gọi là động lực,

xin trình bầy hoàn cảnh làm việc,
1, gia nhập vào hội ông KAIru -> Cấp HostLeech -> Auto Post ( Post New , Reply )

chơi đc 1 tháng :">

reg đc khoảng 100 cái 4rum

Bài Post Thì

800 Bài EU

300 bài JAV

20 cái 4rum post tay

Spam đi spam lại

tuần đâu tiên

Được 12$ :| -> thuê ngay bạn mits làm cái site WP

:-J có site riêng rồi cũng chẳng thèm post :))

tuyển 1 đống Author về :)) giờ cũng dc ~1000 Lượt view/day

Ăn chủ Yếu Là Sale Site

Thế mà cũng đc 10-20$/day đó :))

ko có j là ko thể, hãy để newbie có cơ hội trải nghiệm cuộc sống, đừng đáp đá + đáp gạch nữa. ít ra có 1-2 lời khuyên cho newbie

rút ra dc 1 kình nghiệm là PTU đừng bao giờ chơi solo :D

ăn mún tham gia thì cứ tham gia ...Pro cũng từ newbie mà ra ...Tre già măng mọc mà ...Các bợn newbie mới vào biết đâu sẽ thành pro sau này ...ai nói dc ...khủng bố tinh thần bóp chết niềm tin của mấy bợn newbie thì ai còn dám vào nữa ... :m146:

cái này thì chuẩn rồi, như sinh viên sắp ra trường thì lại có tân sv. Mình cũng là newbie, mình hiểu những khó khăn ban đầu ==> cố lên các bạn trẻ :binhsua04:

Up cho sự quyết định cương quyết của chủ thớt :) mình thấy nhiều bạn muốn bỏ lắm mà lại ko dám , các bạn ấy cứ hi vọng 1 ngày nào đó ( đối với mình thì mình nghĩ thay giùm rằng hi vọng 1 ngày nào đó nghỉ PTU ko xa ) ^^ Trước sau cũng out thôi :) Mà nhắn trước luôn , ko biết lập trình PRO và SEO PRO thì mau chóng nghỉ đi :) vì 4r là miền đất quá nhỏ cho biển người quá lớn .
Thân chào các bạn

:m121: New bie nhào vào nhiều lên nào :D Ngay cả 3be cũng còn muốn nghỉ PTU nữa kìa :D
Nói chứ mmo cũng như đi làm ở ngoài thôi. Bưng bê chẳng hạn !
Thằng nào trâu ngày bưng bê cafe từ 7h sáng tới 11h đêm coi lên Sup hay Manager nổi ko ?
Còn mới vào làm thì bưng chừng 1 -2 tiếng là mỏi tay lắm rồi.
Đời là thế ! Kiếm tiền thì cái gì cũng làm đi cho biết. Nếu không theo được thì thôi. Theo được thì làm được ngày nào hay ngày đó.... Cãi nhau làm gì cho mệt vậy mọi người ? :m145:

1.Không có người đưa đường chỉ lối.
2.Số lượng spamer Việt Nam quá khủng (mới post xong quay mặc đi tè đã nằm ở trang 4)
3.Cạnh tranh không lại các pro vì họ đã chơi lâu nên có uy tín từ trước còn chúng ta chỉ là newbie.
:binhsua06: đúng là bạn ko có tố chất làm PTU thật !! thử hỏi : những Master ,pro bây giờ !! thì ngày xưa ai đưa đường chỉ lối ? bạn có chắc những master pro đấy là những người đầu tiên khai phá PTU nên có thể tránh khỏi spamer ? tất cả đều ko phải !! tất cả đều bắt nguồn từ những con proof thảm như bạn . nhưng họ hơn bạn ở chỗ họ biết kiên trì , họ có khát khao làm giàu :binhsua06:
Mình đã thử tham gia xem nó ra sao nhưng cũng mất thời gian mà không thu được là mấy thà đi bốc vác còn có cơm ăn chứ ăn mì gói riết hết chịu nổi rồi
:binhsua52: nói thẳng ra đây là câu nói của 1 kẻ nông cạn và bất tài !! bạn hãy nhận định lại cho chính xác lại bạn nhé
CON ĐƯỜNG DẪN ĐẾN THÀNH CÔNG KHÔNG CÓ CHỖ CHO KẺ LƯỜI BIẾNG <<<< lời khuyên đấy :binhsua06:

mỗi người thích hợp với tùy từng cái, quyền chọn lựa là ở mỗi người, tớ nghĩ là cứ nên thử sức đi, cuộc sống nhiều cái phải thử mới biết được, chứ chưa dính vào nghe mấy cậu quăng gạch đã nản thì chẳng làm được trò gì đâu. Tớ ko chơi PTU, chưa bg chơi PTU luôn, nhưng nếu có cơ hội thì sẽ thử hết sức mình, nếu ngon, cảm thấy nó hợp với mình, có ý tưởng lâu dài thì có thể chiến, còn nếu khó quá, thì làm cái khác. Mà thực ra, chơi cái nào cũng thế thôi, nếu chỉ cắm đầu làm ko có ý tưởng, tớ nghĩ giỏi lắm, 1 tháng bạn chỉ có thể kiếm được tầm 6 7tr là căng, còn muốn kiếm nhiều hơn thì phải có chiến lược, hướng đi cụ thể cho tương lai. Mỗi còn có quyền chọn cho mình 1 con đường, chẳng có ai ép buộc được cả. Nên thử sức đi, rồi xem lại mình, có thích hợp ko, ko thích hợp thì nên chuyển hướng, đừng mất thời gian vô ích
"TO LIVE IS TO FIGHT" - Sống là phải chiến đấu, nhưng chiến đấu với cái đầu nhé, đừng cố đấm ăn xôi. Chúc mọi người kiếm thật nhiều tiền ^^

Hiện nay PTU đã gần như là bão hòa rồi , hàng ngày không biết có bao nhiêu thành viên tham gia nhưng kiếm cơm rất bèo mình khuyên các bạn nên có suy nghĩ lại để không phải mất thời gian vô ích .(ở đây không nói đến Master với Pro).
Mình đã thử tham gia xem nó ra sao nhưng cũng mất thời gian mà không thu được là mấy thà đi bốc vác còn có cơm ăn chứ ăn mì gói riết hết chịu nổi rồi.:binhsua72:

Các bạn thấy sao khi đây show proof của mình sau 1,5 tháng đeo đuổi:

http://imageshack.us/photo/my-images/813/prooffilesonic.jpg/

Vì sao lại như thế:
1.Không có người đưa đường chỉ lối.
2.Số lượng spamer Việt Nam quá khủng (mới post xong quay mặc đi tè đã nằm ở trang 4)
3.Cạnh tranh không lại các pro vì họ đã chơi lâu nên có uy tín từ trước còn chúng ta chỉ là newbie.

Và còn hàng đống lý do nữa những ai mới chơi sẽ biết.

Hãy suy nghĩ:binhsua27:lai đi
vì sao lại thế à. một câu trả lời duy nhất : bạn kém
hãy suy nghĩ ptu cũng là kiếm tiền và đó là làm kinh tế. có thể coi như vậy và muốn thành công ko phải đơn giản chứ ko thể ko thành công

ngày xưa post tay thôi 1 ngày đã 3$ rồi bây giờ thử xem được 1$ không mà nói chi. Các pro trước kia khi họ mới chơi lúc đó ptu rất ít người chơi nên các pro dễ dàng phát triển hơn bây giờ nhiều. Còn bây giờ ptu quá loãng rồi không dễ đâu. Trừ khi bạn nghĩ bạn có thể đánh bật đươc các pro:binhsua39:
Các bạn đừng nghĩ các pro ngày xưa cũng từng là newbie và ngày nay họ thành pro và bạn nghĩ họ làm được thì mình làm được. Sai lầm đó ngày xưa các pro bước chân vào ptu nó còn rất màu mỡ lúc đó các bạn có biết đến ptu là gì không. Vì vậy đừng nghĩ như thế là 1 sai lầm. Ai thấy đúng thanks mình cái nha:binhsua74:

các pro suốt ngày lập topic xua đuổi newbie , người ta làm gì kệ người ta , được bao nhiêu cũng kệ người ta , người ta khổ có liên quan gì đến mình không ?

Ai thích thì cứ làm thôi, ai cấm dc. Muốn bỏ thì cứ im im mà bỏ, lập mấy cái topic kiểu này để gom gạch xây nhà lầu à ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week