Help PTU không phai là con đường tốt nhất nên phải suy nghĩ lại

1.Không có người đưa đường chỉ lối.
2.Số lượng spamer Việt Nam quá khủng (mới post xong quay mặc đi tè đã nằm ở trang 4)
3.Cạnh tranh không lại các pro vì họ đã chơi lâu nên có uy tín từ trước còn chúng ta chỉ là newbie.
1. Các pro trước đây thì ai chỉ đường dẫn lối cho , kể cả trong làm ăn cũng thế , mình đã đi cùng hướng với người ta mà hok chịu khám phá cách mới , chỉ dập khuôn 1 cách thì cũng chỉ đủ kiếm ăn thôi , bạn nghĩ trong 1 hướng nào đó , sẽ có người hướng dẫn bạn ăn cái bánh của ngta sao
2. Đó chỉ là những site nát thôi , những site ngon và uy tín , post lệch tí là đã ăn ban chứ đừng nói spam
3. Tự tạo những sản phẩm của riêng mình , đơn thuần là leech torrent về , creat screenshort ,cover ... , chăm chỉ hơn thì thuê vps về encode , các bài hướng dẫn encode cũng hok thiếu ( speed vps azure 1 ngày mình cũng encode đc 2,3 film ) , nói chung , hãy tự tạo uy tín của bạn, đừng chỉ nghĩ lâu năm thì lên lão làng :)

1. Các pro trước đây thì ai chỉ đường dẫn lối cho , kể cả trong làm ăn cũng thế , mình đã đi cùng hướng với người ta mà hok chịu khám phá cách mới , chỉ dập khuôn 1 cách thì cũng chỉ đủ kiếm ăn thôi , bạn nghĩ trong 1 hướng nào đó , sẽ có người hướng dẫn bạn ăn cái bánh của ngta sao
2. Đó chỉ là những site nát thôi , những site ngon và uy tín , post lệch tí là đã ăn ban chứ đừng nói spam
3. Tự tạo những sản phẩm của riêng mình , đơn thuần là leech torrent về , creat screenshort ,cover ... , chăm chỉ hơn thì thuê vps về encode , các bài hướng dẫn encode cũng hok thiếu ( speed vps azure 1 ngày mình cũng encode đc 2,3 film ) , nói chung , hãy tự tạo uy tín của bạn, đừng chỉ nghĩ lâu năm thì lên lão làng :)

Encode mà đơn giản như bạn nói thì cần j phải PTU nữa :(

Bác nói vậy chỉ là 1 khía cạnh thôi . Sao không bàn dến những cái khác , đồng ý là chúng ta phải mày mò tìm hiểu nhưng bây giờ thì VN có bao nhiêu spamer vào diễn đàn nào nhìn cũng thấy toàn người Việt ,quay qua quay lại là đã thấy bài mình dưới đáy trang rồi làm ăn được gì các Pro bây giờ đâu chỉ cần spam thread họ có site riêng rồi và còn có biết bao nhiu ref .đánh đấm mãi đuối rồi.

Sự khác biệt đc tạo bằng : sự học hỏi , kiến thức vững vàng , độ thẩm mỹ , cách bố trí bài viết hợp lý , biết lấy nguồn ở đâu , cách trả lời khách ghé thăm , giải đáp thắc mắc support nếu chơi mảng movie hoặc game , nói chung là ware thì phải dùng tới E khá nhiều và nhiều yếu tố khác làm biếng nói . . . thế thôi . Và đáp ứng nhưng nhu cầu trên ko phải ai cũng đáp ứng đc , và đáp ứng đc ko phải ai cũng thành công với proof khủng . . . Comment trước khi đi ngủ . Chúc AE ngủ ngon :D bbb

Encode mà đơn giản như bạn nói thì cần j phải PTU nữa :(

Mình Encode 1 DVD 4 GB trên VPS mất hơn 3 tiếng.

Bù lại sản phẩm của mình là duy nhất, mình post bài ở akiba-online, toàn kéo torent file .iso về và tự encode, bọn nó down ầm ầm.

1 ngày post khoảng 3 phim là ăn đủ. Cần gì spam nhiều chứ.

Mình Encode 1 DVD 4 GB trên VPS mất hơn 3 tiếng.

Bù lại sản phẩm của mình là duy nhất, mình post bài ở akiba-online, toàn kéo torent file .iso về và tự encode, bọn nó down ầm ầm.

1 ngày post khoảng 3 phim là ăn đủ. Cần gì spam nhiều chứ.

Topic ngưng lại đc rồi , mất công có kẻ vào gân cổ cãi cố :binhsua04: chính vì có những kẻ như thế thì quay đi quay lại 1 năm hoặc 10 năm hoặc 100 năm nhìn lại cũng như bây giờ thôi . Và có những kẻ hay ganh và đần độn thì mãi cũng vậy thôi , cho dù có thay đổi cũng chẳng khá hơn vì bản chất là con chuột mãi là con chuột cho dù có nhuộm lông đi chăng nữa :binhsua39: . Chỉ biết ngồi nhếch mép và để thời gian trôi qua và xem những kẻ như thế mãi ngóc đầu làm đc việc gì to hơn ko :binhsua39:

các bạn biết cái yếu tố cần thiết để chiến ptu là gì ko ? là phải biết khám phá học hỏi và CHĂM CHỈ. kể cả spam đi nữa ngày các bạn làm đều đều chăm chỉ với số lượng tương đối thì đảm bảo ko bao giờ đuối như vậy. Có người trong này nói rất đúng, đó là tự tạo lối đi cho riêng mình, mình có thể chỉ chiến 1 site thôi ngày cũng đc 10$ 1 ngày đó bạn tin ko ? Quan trọng là bạn đầu tư thời gian và tâm huyết của mình, chứ ko phải dập khuân lấy bài của người khác rồi vi phạm bao nhiêu lỗi cuối cùng chả ai thèm đọc topic bạn nữa. Yếu tố quyết định để biết là bạn có tương lai vs ptu ko đó là KO BAO GIỜ ĐC NẢN CHÍ ! Cánh cửa này đóng lại sẽ có cánh cửa khác mở ra thôi, quan trọng là bạn có tha thiết đi tìm nó hay ko.

nên bỏ PTU thôi

HỒI TRƯỚC CHƠI PTC, OFFERS THẤY CÒN KHÁ HƠN PTU, 1 NGÀY NGỒI CẢ 20 TIẾNG MÀ THẾ NÀY ĐÂY
CHƠI PTC OFF 1 NGÀY CÒN ĐC 200K GIÒ QUA ĐÂY CHƠI CẢ 2 THÁNG MÀ CHẢ CÓ CÁI QOÁI GÌ

Attachments

70 KB · Views: 40
toàn pờ rào quang pr vớ vẩn lên để tránh newbie nhẩy vào :))

tôi nói thật các bác quá ích kỷ

mấy cái thằng ai thèm post vớ vẩn, làm này ăn éo đc bao nhiêu mệt người ra, bạn nào chơi off với ptc hỗn hợp để lại YH vào nhóm mình làm 1 ngày tiền ref còn đc 100k hơn làm cái này nhiều

Chơi PTU đâu phải dễ, nó là cả 1 quá trình dài xây dựng đâu phải 1 sớm 1 chiều là thành công.

Chơi PTU đâu phải dễ, nó là cả 1 quá trình dài xây dựng đâu phải 1 sớm 1 chiều là thành công.
đúng rồi cho nên các newbie đừng tưởng mâys bác quăng mấy cái proof mà thèm lao đầu vào , chơi off ptc với tớ nè, dễ ăn mà nhàn hơn cái ptu vất vả này đấy. ai tham gia kô để lại YH nhé :D

Hiện nay PTU đã gần như là bão hòa rồi , hàng ngày không biết có bao nhiêu thành viên tham gia nhưng kiếm cơm rất bèo mình khuyên các bạn nên có suy nghĩ lại để không phải mất thời gian vô ích .(ở đây không nói đến Master với Pro).
Mình đã thử tham gia xem nó ra sao nhưng cũng mất thời gian mà không thu được là mấy thà đi bốc vác còn có cơm ăn chứ ăn mì gói riết hết chịu nổi rồi.:binhsua72:

Các bạn thấy sao khi đây show proof của mình sau 1,5 tháng đeo đuổi:

http://imageshack.us/photo/my-images/813/prooffilesonic.jpg/

Vì sao lại như thế:
1.Không có người đưa đường chỉ lối.
2.Số lượng spamer Việt Nam quá khủng (mới post xong quay mặc đi tè đã nằm ở trang 4)
3.Cạnh tranh không lại các pro vì họ đã chơi lâu nên có uy tín từ trước còn chúng ta chỉ là newbie.

Và còn hàng đống lý do nữa những ai mới chơi sẽ biết.

Hãy suy nghĩ:binhsua27:lai đi

nói thẳng bạn này hơi kém. kiếm tiền thì chẳng bao giờ là rễ cả. không sao phải cấm ai cả ai làm cứ làm không làm được thì tự bỏ thôi. pro thì cũng từ newbie chui ra mà thôi.

Mình cũng là newbie nhưng mình khuyên các bạn newbie khác 1 vài ý sau :
1_ Đừng bắt pro phải chỉ, có chăng cũng chỉ là chỉ hướng đi cho các bạn
2_ ai nản thì bỏ, ptu không phải là dạng làm phát ăn ngay ( bóc bánh trả tiền ) =)) :))
p/s : mình gà, 5 tháng chơi rồi mà kết quả chẳng đc bao nhiêu.
nếu muốn đi theo ptu thì đừng nên nản, mình vẫn tự động viên mình như vậy :">
các pro đừng nên làm mấy cái topic ích kỷ như thế này làm gì, người ta cũng có tay, chân, có bộ óc, ptu là của chung, ai cũng được làm.
Tại sao các bạn làm được mà newbie thì không ? :-?

mình nghĩ chơi được hay không tùy vào người chơi. Tại sao là pro??? Chắc tại họ hơn những người thường ở cái đầu. Mình cũng muốn tham gia MMO mà chẳng biết chọn hướng nào cả:((

Mình cũng là newbie nhưng mình khuyên các bạn newbie khác 1 vài ý sau :
1_ Đừng bắt pro phải chỉ, có chăng cũng chỉ là chỉ hướng đi cho các bạn
2_ ai nản thì bỏ, ptu không phải là dạng làm phát ăn ngay ( bóc bánh trả tiền ) =)) :))
p/s : mình gà, 5 tháng chơi rồi mà kết quả chẳng đc bao nhiêu.
nếu muốn đi theo ptu thì đừng nên nản, mình vẫn tự động viên mình như vậy :">
các pro đừng nên làm mấy cái topic ích kỷ như thế này làm gì, người ta cũng có tay, chân, có bộ óc, ptu là của chung, ai cũng được làm.
Tại sao các bạn làm được mà newbie thì không ? :-?

Bạn này giống mình nè, chơi ptu tu tháng tư tới giờ mà tổng thu nhập chưa được 100$ nữa, vẫn chưa có ý định bỏ cuộc, dù sao cũng cảm ơn 1 số anh pro đã cho lời khuyên là nên nghỉ ptu. Giờ tập tạo site vậy dù không biết lập trình thế nào, chủ yếu là gu gồ thôi. Chắc thế nào cũng có pờ prồ vô khuyên là không biết lập trình hay vb thì đừng có đú... thôi đường ta ta cứ đi, gà vẫn là gà. Dù sao thì mình cũng vẫn tự biết là mình ngu rồi nên cũng không cần ai phải khen mình ngu đâu. Ai có gạch thì để xây nhà lầu đi nhe, tui ở nhà lá quen rồi hehe

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,493
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week