Help [quaza] chiến lược "make by me"

Up lên cho các bác vào. Cũng mấy hôm nay không thấy mấy bác này vào đưa ra nhận định, thảo luận rồi

Up lên cho các bác vào. Cũng mấy hôm nay không thấy mấy bác này vào đưa ra nhận định, thảo luận rồi

Bác muốn chiến lược à ;)) ? Em cũng post được mà theo rồi thua thì ráng đỡ nha =)) .

CHiến lược của em ngày hôm nay đây :D

Long G/U : 1.5755
SL : 1.5730
TP : 1.5800-1.5820 <<< G/U lên được vùng này thì nhảy vào short luôn . SL 20 pips =)) .

Hên xui nha :D . Có theo mà thua thì đừng ném đá :D . Vùng này là vùng wholesale . Cơ hội 50/50 . Với Risk:Reward > 1:2 thì cứ vô tư mà phang em nó thôi :)) .

CHiến lược của em ngày hôm nay đây :D

Long G/U : 1.5755
SL : 1.5730
TP : 1.5800-1.5820 <<< G/U lên được vùng này thì nhảy vào short luôn . SL 20 pips =)) .

Hên xui nha :D . Có theo mà thua thì đừng ném đá :D . Vùng này là vùng wholesale . Cơ hội 50/50 . Với Risk:Reward > 1:2 thì cứ vô tư mà phang em nó thôi :)) .

Hế lô mô tô, dạo này bận nhiều việc nên ko có thời gian vào đây.
Tổng kết chỉ có em GU là bị SL. EU, AU, NU, UJ, UCAD, UCHF vẫn ngon lành

Bác này giành hàng à, mà sao biết nó là vùng wholesale ;)). Vào bậy bạ chết ráng chịu ;))

Cảnh báo là Japan phát động "chiến tranh tiền tệ" (currency war) đầu tiên, làm cho market hiện giờ trade khó khăn hơn trước vì nước nào cũng muốn giảm giá trị đồng tiền của mình để thúc đẩy xuất khẩu
Hiện giờ chưa có ý kiến gì về market cả. Sắp Tết rồi nên rút tiền về sắm sửa cái :">

Hế lô mô tô, dạo này bận nhiều việc nên ko có thời gian vào đây.
Tổng kết chỉ có em GU là bị SL. EU, AU, NU, UJ, UCAD, UCHF vẫn ngon lành

Bác này giành hàng à, mà sao biết nó là vùng wholesale ;)). Vào bậy bạ chết ráng chịu ;))

Cảnh báo là Japan phát động "chiến tranh tiền tệ" (currency war) đầu tiên, làm cho market hiện giờ trade khó khăn hơn trước vì nước nào cũng muốn giảm giá trị đồng tiền của mình để thúc đẩy xuất khẩu
Hiện giờ chưa có ý kiến gì về market cả. Sắp Tết rồi nên rút tiền về sắm sửa cái :">
Em đọc sách xong thì đem ra thực hành thui bác ;)) . Đúng hay sai không quan trọng ;)) . Quan trọng là rút được ít kinh nghiệm thui :"> .
Chiến tranh tiền tệ thì em đã đọc rùi ;)) . Nhưng em chỉ thuần PTKT thì chuyện đấy cũng chả ảnh hưởng nhiều đến em ;)) .

Em đọc sách xong thì đem ra thực hành thui bác ;)) . Đúng hay sai không quan trọng ;)) . Quan trọng là rút được ít kinh nghiệm thui :"> .
Chiến tranh tiền tệ thì em đã đọc rùi ;)) . Nhưng em chỉ thuần PTKT thì chuyện đấy cũng chả ảnh hưởng nhiều đến em ;)) .

Uhm`, mà hồi xưa đọc sách xong lên trade thì cũng vậy. Kiến thức tốt nhất là rút ra từ kinh nghiệm.

Còn currency war có liên quan tới TA ko đó hả, ảnh hưởng hết, nên giờ mỗi lần vào market là cứ SL trước đã rồi tính sau. Có thời market nó làm vài trăm pips trong 4-5 tiếng rồi. Do currency war đó ;))

Uhm`, mà hồi xưa đọc sách xong lên trade thì cũng vậy. Kiến thức tốt nhất là rút ra từ kinh nghiệm.

Còn currency war có liên quan tới TA ko đó hả, ảnh hưởng hết, nên giờ mỗi lần vào market là cứ SL trước đã rồi tính sau. Có thời market nó làm vài trăm pips trong 4-5 tiếng rồi. Do currency war đó ;))

Nếu mà chạy được vài trăm pips trong 4-5 tiếng thì cặp tiền nào cũng chạy như mấy cặp xxx/JPY rồi ;)) . Chạy thế thì phải đánh lot nhỏ lại thui ;)) .

UCHF short từ hơn tuần trước rồi. Chưa thấy đảo chiều
Chưa thấy dc vùng TP, cứ để nó chạy khi nào cảm thấy đảo chiều thì tính sau

Con U/CHF mỗi lần sideway thì đến nản nên em lâu rồi không đụng vào thằng này . Mấy bác trên này có vẻ thích đánh U/CHF nhỉ :D .

Con U/CHF mỗi lần sideway thì đến nản nên em lâu rồi không đụng vào thằng này . Mấy bác trên này có vẻ thích đánh U/CHF nhỉ :D .

Sideway thì sideway, kệ bà nó. Miễn là pips dương là dc ;))
UCAD nó up 200 pips cũng hơi lâu, đợi mòn đít cả nửa tháng nó mới chịu nhúc nhích @@, chính ra có 2 con EU UCHF, GU là biến động mạnh. Profit cực lớn :D. Ai thích mạnh hơn nữa qua vàng =))

Sideway thì sideway, kệ bà nó. Miễn là pips dương là dc ;))
UCAD nó up 200 pips cũng hơi lâu, đợi mòn đít cả nửa tháng nó mới chịu nhúc nhích @@, chính ra có 2 con EU UCHF, GU là biến động mạnh. Profit cực lớn :D. Ai thích mạnh hơn nữa qua vàng =))

Nó sideway thì mình cũng phải chịu phí swap vỡ mồm ra đấy bác ạ :)) . Nếu mà trade mấy cặp liên quan đến AUD thì chết là cái chắc ;)) .

Nó sideway thì mình cũng phải chịu phí swap vỡ mồm ra đấy bác ạ :)) . Nếu mà trade mấy cặp liên quan đến AUD thì chết là cái chắc ;)) .

Thường thì swap ko ảnh hưởng lắm tới lợi nhuận, miễn là mục tiêu theo %/tháng thì cái swap chả nghĩa lý gì. EU swap âm đó nhưng vẫn giữ đều. Cả tháng nay swap có -10 $, lợi nhuận thì khỏi nói $_$

Thằng GU em đặt sell limit ở 1.5820 mà nó lên có 1.5816 :)) . Em đành vào lệnh = tay vậy :D . Em đoán hôm nay Gu , G/Aud tèo ;)) . Bác quaza ngó qua 2 cặp này dự đoán cùng em nào ;;) .

Cảnh báo, UCHF đang sắp tới vùng RES. Có bác nào buy ko, tớ thì tớ vẫn giữ sell ;))

Em thì thấy rồi nhưng cũng không hứng thú với thằng này lắm :( . Nếu nó là EU hay GU thì em múc ngay không cần lăn tăn :D .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,452
173,617
Latest member
chetan321

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week