Help [quaza] chiến lược "make by me"

Chơi vùng này loss ít win dày . Ai thích mạo hiểm thì chơi thôi mừ bác ;)) .

1. Vâng loss ít win dày (loss nhiều lần nhưng win ít) => lợi nhuận ít
2. Đi theo market (follow market), đa số là win, loss ít => lợi nhuận cao
Your choice ;))

P/S: BIG BOY nó vẽ giá để cho các con chiên ngoan đạo làm theo. Cản thì chỉ dội 1-2 lần là hết tác dụng, các lần sau như lần này UCHF thì xác suất break khá là cao, ai chặn sóng xin mời ;))

Last edited by a moderator:
1. Vâng loss ít win dày (loss nhiều lần nhưng win ít) => lợi nhuận ít
2. Đi theo market (follow market), đa số là win, loss ít => lợi nhuận cao
Your choice ;))

P/S: BIG BOY nó vẽ giá để cho các con chiên ngoan đạo làm theo. Cản thì chỉ dội 1-2 lần là hết tác dụng, các lần sau như lần này UCHF thì xác suất break khá là cao, ai chặn sóng xin mời ;))

He , TST ko thành công thì vẫn còn BOF mà bác ;)) . Chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu ;)) .

bác quaza ơi em hỏi phát cái indicator xanh đỏ tím vàng trong video là indicator gì vậy?

[video=youtube;zYu9-4f8wzA]http://www.youtube.com/watch?v=zYu9-4f8wzA[/video]

cái quan trọng là làm sao biết dc market sẽ làm gì tiếp theo? Chỉ follow nó thôi đoán làm chi cho mệt. :))
Muốn biết nó làm gì tiếp theo không khó bác ạ . Chỉ là mình phải mất công ngồi xem chart thôi :)) . Em thì chả ham hố việc tốn nhiều thời gian xem chart nên đành phải đoán thui ;)) .

Mỗi ngày tôi chỉ bỏ 1-2h xem chart thôi. Thế có dc gọi là đoán mò ko?
Chỉ tốn 1h làm việc/ngày nhưng lợi nhuận chắc chắn hơn mấy trader trade loạn xị như 1 bầy tinh tinh xổng chuồng dán mắt cả ngày 24/24 vào chart.
Thật sự ko biết họ có hiểu khái niệm đầu tư là gì ko nữa. Vừa rồi qua lại vangsaigon coi. Vẫn là những gương mặt ấu trĩ ko hiểu mình đang làm gì

Chỉ tốn 1h làm việc/ngày nhưng lợi nhuận chắc chắn hơn mấy trader trade loạn xị như 1 bầy tinh tinh xổng chuồng dán mắt cả ngày 24/24 vào chart.
Thật sự ko biết họ có hiểu khái niệm đầu tư là gì ko nữa. Vừa rồi qua lại vangsaigon coi. Vẫn là những gương mặt ấu trĩ ko hiểu mình đang làm gì
Bác có cùng suy nghĩ với em :D . Đầu tư là phân tích rồi thả đấy chứ không cần phải dán mắt vào theo dõi quá nhiều :D . Đầu tư nghĩa là khi chúng ta đang ngủ thì tiền vẫn chảy vào túi :D .

Bác có cùng suy nghĩ với em :D . Đầu tư là phân tích rồi thả đấy chứ không cần phải dán mắt vào theo dõi quá nhiều :D . Đầu tư nghĩa là khi chúng ta đang ngủ thì tiền vẫn chảy vào túi :D .
Chính xác, hehe cũng vì dán mắt vào mà thời gian đầu mình đã lose. Cứ loss ko cắt mà vừa dương 1 tí đã cắt ==> lỗ!

Thôi đi vào việc chính của hôm nay nào . Em đoán hôm nay AU sẽ break qua cản 1.0380 và tèo tự do luôn . GU được big boss bảo kê nên hôm nay phi về gần vùng 1.60 :D .

Ngồi dán mắt vào chart càng nhiều thì càng dễ dẫn đến Over-analyzing, trade càng nhiều lệnh thì over-trading cuối cùng đều dẫn đến kết quả là Game Over !

Ngồi dán mắt vào chart càng nhiều thì càng dễ dẫn đến Over-analyzing, trade càng nhiều lệnh thì over-trading cuối cùng đều dẫn đến kết quả là Game Over !

Phần lớn thì thế nhưng thật sự thì vẫn có vài TH ngoại lệ . Em thấy có vài scalper có tỉ lệ thắng lên đến 99% . Nhưng theo em đấy không phải là đâu tư bởi vì họ dùng sức quá nhiều :D . Đầu tư nghĩa là để đồng tiền lao động cật lực để nuôi mình chứ không phải mình chạy theo đồng tiền :D .

Thôi đi vào việc chính của hôm nay nào . Em đoán hôm nay AU sẽ break qua cản 1.0380 và tèo tự do luôn . GU được big boss bảo kê nên hôm nay phi về gần vùng 1.60 :D .
Đã bảo rồi, thị trường đang như 1 bãi chiến sự nên rất khó kiếm điểm vào,. Thôi thì thà cẩn thận còn hơn mất tiền, nhưng vẫn để 1 ít nhân lực làm việc cho 2 con EU và UJ, nếu biết nó up 1 cách mạnh mẽ như vậy thì vào volume lớn rồi. But who know? =.=
May mắn là từ lúc chiến sự xảy ra chỉ có 1 chiến sĩ GU ra đi thôi, còn nhiêu vẫn sống sót trở về :D

1 bài học rất ngắn gọn súc tích nhưng có người để mất rất nhiều học phí mới nhận ra nó. Tôi đi qua nhiều diễn đàn dạy mọi người như thế nhưng có ai nghe, thôi thì để market dạy vậy...
Phần lớn thì thế nhưng thật sự thì vẫn có vài TH ngoại lệ . Em thấy có vài scalper có tỉ lệ thắng lên đến 99% . Nhưng theo em đấy không phải là đâu tư bởi vì họ dùng sức quá nhiều :D . Đầu tư nghĩa là để đồng tiền lao động cật lực để nuôi mình chứ không phải mình chạy theo đồng tiền :D .

Khi nào có khả năng tiên tri thì di scalp, còn ko thì cứ làm người thường cho khỏe ;))

Last edited by a moderator:
AU đã thủng 1.0380 rồi :D . Để xem nó là BOF hay là BPB đây :D .

Hế hế, UCHF lủng rồi nhá. Loss ít win dày nè ;))

Dân lướt sóng thì người ta chạy mất dép từ hôm qua rùi bác ;)) . Dấn swing mà buy chỗ này thì chắc đi hết rồi ;)) .

nghe có vẻ dân forex đang kết nối ở đây !
Mọi người thảo luận tích cực quá ! Hy vọng còn có nhiều người vào thảo luận cùng !

nghe có vẻ dân forex đang kết nối ở đây !
Mọi người thảo luận tích cực quá ! Hy vọng còn có nhiều người vào thảo luận cùng !

Nhào vô thảo luận đi bợn ;)) .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,452
173,616
Latest member
u888stream

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week