Help [quaza] chiến lược "make by me"

Non farm, non farm. Chuẩn bị chốt tất cả các lệnh, mỗi lần non farm là risk on, rủi ro ko xác định, tránh voi chẳng xấu mặt nào.
Good luck, ôm tiền chạy đây =.=

Non farm, non farm. Chuẩn bị chốt tất cả các lệnh, mỗi lần non farm là risk on, rủi ro ko xác định, tránh voi chẳng xấu mặt nào.
Good luck, ôm tiền chạy đây =.=

Dân chơi swing mà cũng sợ news sao hở bác :D .

Dân chơi swing mà cũng sợ news sao hở bác :D .

News quan trọng nhất trong tháng, dân nào cũng sợ hết. Tin này cực kì quan trọng, cho mấy tụi BIG BOSS nó đập nhau xong mình vào lượm mấy đồng lẻ.
Đứng giữa chiến trường đập qua đập lại trước sau cũng bị thương @@

News quan trọng nhất trong tháng, dân nào cũng sợ hết. Tin này cực kì quan trọng, cho mấy tụi BIG BOSS nó đập nhau xong mình vào lượm mấy đồng lẻ.
Đứng giữa chiến trường đập qua đập lại trước sau cũng bị thương @@

Ví dụ cái lệnh mình đang +300 pips mà TP tận 500 pips thì có nên giữ không bác :D .

Ví dụ cái lệnh mình đang +300 pips mà TP tận 500 pips thì có nên giữ không bác :D .

Đã bảo là rủi ro ko xác định, có thể lời, có thể lỗ, nếu như vậy coi như đánh bạc rồi.
Mục tiêu của tôi là profit ổn định

Sau gần 10 phút thì giá chả thay đổi gì nhiều , chỉ chạy được 20 pips đối với EU , GU :D . Gold thì được 10 giá :D .

Sau gần 10 phút thì giá chả thay đổi gì nhiều , chỉ chạy được 20 pips đối với EU , GU :D . Gold thì được 10 giá :D .

Thế thì chắc chưa ở thị trường nhiều nên ko biết. Nhớ ko lầm thì EU tháng 6 năm ngoái, down 80 pips, khi down xong up lại hơn 200 pips, rủi ro ko ;))
Còn nhiều nữa nhưng chỉ nói sơ thế thôi
Ok thông tin rõ ràng rồi, đặt lại lệnh limit thoi :">

Last edited by a moderator:
Thế thì chắc chưa ở thị trường nhiều nên ko biết. Nhớ ko lầm thì EU tháng 6 năm ngoái, down 80 pips, khi down xong up lại hơn 200 pips, rủi ro ko ;))
Còn nhiều nữa nhưng chỉ nói sơ thế thôi
Ok thông tin rõ ràng rồi, đặt lại lệnh limit thoi :">

Lúc đấy em có trade ;)) nhưng lúc đó còn non và xanh lắm ;)) . Bây h khác xưa nhiều rùi nên chả sợ mấy ;)) .

Hehe để trailing stop thì lo gì bác

VD trailing thì Sl tới giá hiện tại cách 70 pip, nhưng nó down 80 pips rồi up lại 200 pips => trong 10 phút mất 70 pips. Thay vì out lệnh xem thị trường rõ ràng rồi vào, đỡ phải loss 70 pips vô lý kia
Qua ngày hôm sau sau khi up 200 pips, market down từ từ vì lúc đó tin US Non farm tốt. Thế là từ từ vẫn profit dc 200 pips và ko loss 70 pips kia. Happy ending:">

VD trailing thì Sl tới giá hiện tại cách 70 pip, nhưng nó down 80 pips rồi up lại 200 pips => trong 10 phút mất 70 pips. Thay vì out lệnh xem thị trường rõ ràng rồi vào, đỡ phải loss 70 pips vô lý kia
Qua ngày hôm sau sau khi up 200 pips, market down từ từ vì lúc đó tin US Non farm tốt. Thế là từ từ vẫn profit dc 200 pips và ko loss 70 pips kia. Happy ending:">
TL những 70 pips thì hơi hiếm ;)) . NHưng nếu nhỡ nó xuống 60 pips mà lên lại 200 pips thì cũng đc mấy chục % tài khoản rùi ;)) .

TL những 70 pips thì hơi hiếm ;)) . NHưng nếu nhỡ nó xuống 60 pips mà lên lại 200 pips thì cũng đc mấy chục % tài khoản rùi ;)) .

Thị trường ko chấp nhận từ "nếu". Thị trường chỉ chấp nhận logic, và logic thì ko có chuyện dự đoán chính xác mà ra dc profit nhiều như thế trong thời gian ngắn cả

Bây h thì nhà nhà vẽ cản , trend . Đặt stop loss thì cách cản , trend vài chục pips . Take profit thì trước khi chạm cản , trend vài chục pips ;)) . Em thì chỉ canh chỗ nào người ta đặt stop loss mà đập vào thôi =)) .

euoyo.bmp

Bắt dao chơi . Đã dời SL về Entry =)) .

Bây h thì nhà nhà vẽ cản , trend . Đặt stop loss thì cách cản , trend vài chục pips . Take profit thì trước khi chạm cản , trend vài chục pips ;)) . Em thì chỉ canh chỗ nào người ta đặt stop loss mà đập vào thôi =)) .

Bác vui tính nhể. Từ xưa tới giờ tôi trade chả nghe bố con thg nào hết, tin vào chính mình và tin vào tính logic của market. Thế mà ít bị SL, ko lẽ mình hên tới vậy ;))
^ Tí nó quay ngược lại nè, hên xui ;))

Last edited by a moderator:
Bác vui tính nhể. Từ xưa tới giờ tôi trade chả nghe bố con thg nào hết, tin vào chính mình và tin vào tính logic của market. Thế mà ít bị SL, ko lẽ mình hên tới vậy ;))
^ Tí nó quay ngược lại nè, hên xui ;))

Bác thử nghĩ xem nếu vẽ cản + trend mà dùng nó kiếm được tiền thì lấy ai thua lỗ để chung tiền cho bác ;)) . Em trade kiểu ngược đời thế đấy =)) .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,447
173,611
Latest member
temembrane

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week