Sao ngươif Thanh Hóa bị ác cảm vậy

Status
Not open for further replies.
Càng gét, càng nõi xấu thì càng phải vươn lên chứng tỏ bản thân và giá trị của bản thân

ko phải tất cả nhưng mà là đa phần chủ pic ạ :( đi ra ngoài,vào kí túc,mới thấy được hết :-s
phòng mình có hai thằng Thanh Hoá nhưng phaỉ nói là sống thoáng nhất vs 1 thằng Bắc Giang còn lại thì các tỉnh khác ko nêu ra nhưng sống còn con vô cùng

Nói gì nói dân Nha Trang là thân thiện nhất :binhsua37:

Ôi Nha Trang thỳ nhất rồi
đi du lịch hỏi đường , mua sắm dân cực kì thân thiện luôn , đường sá thỳ sạch sẽ , ko ăn xin , ko chèo kéo khách du lịch ..... girl dễ thương , ăn nói nhỏ nhẹ , lịch sự :D

Mình nói thật nhé ... ko phải vơ đũa cả nắm đâu... nhưng mình học cùng đại học với mấy ông thanh hóa , cả trai lẫn gái nhưng nói thật mấy người đó thực sự " bẩn " tính. Đây là mình nói mấy ng` học cùng mình thôi và chỉ là ý kiến chủ quan của mình. Nếu động chạm tới ai xin thật lòng xin lỗi !!!

cái thàng bẩn tính này sao quơ đũa cả nắm thế hã mày 10 cái éo gì mày 7 cái éo gì, mày tính trong xã hội ko tính mày tính trong cái lóp học của mày là mày suy ra dc ah, thế tao nói mấy thằng TPHCM bẩn mà bựa thì chúng mày thấy sao
VD: đi chơi gái mại dâm này, thuốc lắc thuốc phiện này,giết người cướp giật này đa số người thành phố ko đấy , đụng tới 1 cái phân biệt chũng tộc.

người thanh hóa sống theo hội, theo nhóm với nhau, sống không tình cảm với các dân khác, và có phần sống không đẹp :|

cái thàng bẩn tính này sao quơ đũa cả nắm thế hã mày 10 cái éo gì mày 7 cái éo gì, mày tính trong xã hội ko tính mày tính trong cái lóp học của mày là mày suy ra dc ah, thế tao nói mấy thằng TPHCM bẩn mà bựa thì chúng mày thấy sao
VD: đi chơi gái mại dâm này, thuốc lắc thuốc phiện này,giết người cướp giật này đa số người thành phố ko đấy , đụng tới 1 cái phân biệt chũng tộc.
mình nghĩ dân SG gốc không có cướp giật nhìu đâu, tại hiện nay ở TPHCM dân tỉnh nhìu hơn dân TP đó. còn mấy cái zụ kia là rân chơi nó chơi thế.
mình nhớ không lầm thì Bình Dương city là chúa ghét Thanh Hóa mà nhỉ.?

Trước còn sinh viên ở xóm có 1 bà ở thanh hóa giàu thì vãi ra xe đẹp quần áo đẹp nhưng kẹt xỉ thì vô đối.Có lần đi rửa bát đợt xóm có cái bể nước với cái sân rộng bên ngoài hay để giặt quần áo với rửa bát đũa ở đấy.Rõ ràng bà này có mang theo cái chai nước rửa bát nhưng đợt phòng mình thì hay để chai nước ở đấy con trai mà tiện đâu để đó thế là bà k lấy của bà rửa bà lấy cái lọ của phòng mình rửa đã thế được ông người yêu thì éo hiểu tự dưng lại nói sao e mang nước rửa bát lại k dùng dùng của người ta làm gì @@.Đến chết cười :binhsua146::binhsua146:

Mỗi nơi đều có 1 tính bạn ah`, ví dụ như Huế thì dịu dàng, Nghệ An chăm chỉ, Hà Nội lịch sự, Miền Tây thân thiện, Miền Đông mến khách, THanh Hóa cũng thế tính người hơi nông nổi, nhưng tinh thần đấu tranh cao, ai cũng có cái tốt cái xấu, đâu có gì là hoàn hảo :binhsua16:

Đúng rầu. cấm cãi . T/H mà vãi hóa

Bình Dương ngày xưa nhờ dân Thanh Hóa vào giải phóng lúc chiến tranh , vì thế nên tớ chẳng bao h phân biệt nói người này dần này người kia dân kia, cùng 1 nước thì là 1 ,lúc chiến tranh thì cũng toàn anh em 1 nhà cả đi chiến đẩu ,cho nên dẹp mẹ cái topic vớ vẫn nào mà chê người này người kia ở quê nọ quê kia đi,kích động chia rẽ anh em 1 nướ....

ko hiểu vì sao mà dân Thanh Hóa bị ghét vậy nhể :m131:
Sau vụ scam của master Nongthanhhoa thì thấy nhiều người ko hiểu ý nghĩa của cái tên nên nghĩ rằng ông ấy người Thanh Hóa lại đi nói xấu người Thanh Hóa. Nói thật mình là một người Thanh hóa đọc những comment này bức xúc vô cùng. Ko muốn nặng lời chứ các bạn nói xấu thì nên suy nghĩ lại nhá.
Đm ở đâu thì cũng có người này người kia có thằng rẻ rách , thằng tử tế chứ ko phải ai cũng như ai nên các bạn đừng nên comment theo kiểu vơ đũa cả nắm như thế.
Thử hỏi dân thanh hóa bẩn tính có thằng nào cướp tiẹm vàng giét người nỗi tiếng toàn quốc chưa, có thằng chấu ruột nào giết cô chưa. Tuy vẫn còn tồn tại nhiều phần tử xấu tính , rẻ rách nhưng ko phải ai cũng như thế nên một lần nữa mong các bạn suy nghĩ lại nhá.
Vote 1 phiếu cho việc KHÔNG ĐƯỢC KỲ THỊ VÙNG MIỀN mặc dù mình chỉ là dân Bình Trị Thiên, chưa bao giờ đến Thanh Hóa

Điều kiện ở TH có phần khó khăn làm ảnh hưởng đến lối sống, phong cách sống. Mình cũng quen vài đứa bạn TH nhưng vẫn chơi bình thường chưa có chuyện gì xảy ra cả . Cơ mà người nhà đều dặn dò rằng chỉ quen biết chứ không nên thân thiết . Thôi thì cứ nghe theo các cụ tránh thiệt thân :binhsua44:

Điều kiện ở TH có phần khó khăn làm ảnh hưởng đến lối sống, phong cách sống. Mình cũng quen vài đứa bạn TH nhưng vẫn chơi bình thường chưa có chuyện gì xảy ra cả . Cơ mà người nhà đều dặn dò rằng chỉ quen biết chứ không nên thân thiết . Thôi thì cứ nghe theo các cụ tránh thiệt thân :binhsua44:
thế là ảnh hưởng từ thời các cụ rồi chứ không phải bây giờ ah. Hấp dẫn nhỉ, mình trước giờ chỉ học chung lớp với 1 con nhỏ Thanh Hóa, nói tục thì 1 cây nên sợ quá không quan tâm nên cũng chẳng biết tính cách cụ thể nó thế nào.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week