• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning Scam Fake nick QuynhHa 0161001675353 Vo Thi Thanh Thao

Status
Not open for further replies.

bunlope

Senior
Verified
Reactions
479
MR
0.226
$888.00
Services
Chat with me via Yahoo Messenger
Last edited:
bk skype của ai đó thì quá đỗi bình thường bác ah
Ý em là sao scammer biết bác hay bán PP mà chủ động pm bác ấy. Có giả thuyết là scammer đi spy forum rồi chủ động mấy bác hay mua bán, nhưng của bác thì em ko thấy có thông tin gì là bác có mua bán PP, chỉ có mỗi 1 câu hỏi về ppVN ppUS từ tháng 10 năm ngoái thôi ah.
PP VN là PP được tạo với thông tin country là Việt Nam
PP US là PP được tạo với thông tin country là USA
Ẹc, câu hỏi kia là của thớt :D Còn ý của em là... Bác đọc bên trên nhé

duyetvu

Hero
Verified
Reactions
754
MR
1.451
$500.00
Chat with me via Skype
Các thím không phải giục QH đâu, him đang đi kiếm chứng cứ ngoại phạm rồi
Đêm nay, chắc khuya hơn chút nữa, khi lượng member đi ngủ hết, QH sẽ up bằng chứng

xh1999

Junior
Reactions
26
MR
0.076
Vụ nói đi ăn tối là scammer nói mà bác? Còn QuynhHa sau khi nhận PP thì chuyển thẳng VND cho scammer chứ :D
:eek:ờ ha vụ này căng đó. nhưng sau vụ 750$ kia thì mình đã mất niềm tin vào bạn ấy rồi. còn vụ check log skyper mà chỉ bằng lời nói thôi thì mình cũng đáng ngờ. 1 người tố scam thì còn xem xét chứ nhiều người tố scam thì phải coi lại thôi :D

wwwcuongit

Hero
Verified
Reactions
661
MR
0.265
Chat with me via Skype
[Góc suy đoán]

Vừa mới found all content by leechenlua, thấy comment gần nhất đề cập đến việc bác ý có PP là từ 10/2016

"các bác cho e hỏi pp us vs pp vn là ntn, e có ít pp mà thấy hoa cả mắt chả bk bán cho ai"

Scammer nào lại chỉ dựa vào thông tin này để pm skype thớt nhỉ?

Bác thớt có bao giờ comment hay lập thread gì liên quan đến paypal xong lại xóa đi ko nhỉ :D
Đã là nghề scammer rồi thì có mỗi việc ăn xong rồi đi thả thính vu vơ thôi, cá nào cắn thì nhấc

giống như mấy vụ bỏ con săn sắc 1,234 btce cá kiếm đó, thím nào cắn thì một là mất mồi, hai là đc cá ahihi :D

:eek:ờ ha vụ này căng đó. nhưng sau vụ 750$ kia thì mình đã mất niềm tin vào bạn ấy rồi. còn vụ check log skyper mà chỉ bằng lời nói thôi thì mình cũng đáng ngờ. 1 người tố scam thì còn xem xét chứ nhiều người tố scam thì phải coi lại thôi :D
uh đúng rồi check log thì admin phải chụp hình gửi lên mem mới phục, thậm chí phải quay video và f5.

Ý em là sao scammer biết bác hay bán PP mà chủ động pm bác ấy. Có giả thuyết là scammer đi spy forum rồi chủ động mấy bác hay mua bán, nhưng của bác thì em ko thấy có thông tin gì là bác có mua bán PP, chỉ có mỗi 1 câu hỏi về ppVN ppUS từ tháng 10 năm ngoái thôi ah.

Ẹc, câu hỏi kia là của thớt :D Còn ý của em là... Bác đọc bên trên nhé
Ủa bác cho hỏi, nếu loại phần skype ra, chỉ có việc xác nhận topic và chuyển PP có note, thì EX phải đền 100% đúng ko

bác chat với skye là search hay là nhấn vô icon ở profile thế?
chả nhớ, tại mình add từ tháng 3 tới giờ, bỗng hôm qua rep và để cẩn thận ở mõi giao dịch dù nc đt, fb hay sky thì mình đều xin lại link để xem có bảo hiểm k sau đó mới tạo conver xác nhận info và chỉ giao dịch vs info đã xác nhận trên 4rum. và tất cả các giao dịch ex từ trc tới giờ mình đều note lại info bank trong đó để nhận tiền về bank bác ah

QuynhHa

Junior
Pre-verified
Reactions
39
MR
0.000
Chat with me via Skype
bác ơi, k bk e trả lời vs bao nhiêu bác có 1 câu duy nhất rồi, e chỉ giao dịch vs info trên 4rum và e đã xác nhận qua conver rồi, kể cả khi chuyển tiền e cũng note lại cẩn thận info bank của e rồi
hôm qua có ib giao dịch với bác @QuynhHa xác nhận rate và email paypal, sau khi chuyển tiền thì bác im hơi lặng tiếng tới hôm nay, ib tiếp thì bác k trả lời cho tới khi e rep 1 topic của bác và nói về vấn đề scam của bác ấy, bác ấy 1 mực cãi chày cải cối nên e đành lập ra topic này
tiện thể e xinh attach proof, và conversation xác nhận mua bán pp
và dẫn link đối thoại với bác ấy, mong mọi người và mod cho e tiếng nói công bằng
cảm ơn vì đã đọc qua
https://mmo4me.com/threads/mua-ppvn-21-5-ppus-20-5-gd-vcb.333282/#post-6089679
https://mmo4me.com/conversations/ban-300-pp.215037/
Cập nhật:
theo yêu cầu của bác @cuipap1984 mình sẽ up log chat skype lên
nhưng cũng xin đính chính trước đó là: mình đã xác định hôm qua đã nc vs nick skype fake, nhưng vì cẩn thận và trước giờ cũng thế, lúc nào mình cũng xin link topic trên 4rum để tạo conver xác nhận rate và info.
và có 2 điều lạ như thế này:
1 là: tại sao skype fake lại tương tác với mình tức thì và khớp với conver trên 4rum như z?
2 là: k mua pp sao lại cho rate và cho info giao dịch?
Bạn @leechenlua. Mình đã giao dịch với bạn 2 lần ( lần thứ 1 : 289$ có xác nhận rate + email trong ib , lần thứ 2 : 452$ - giao dịch này bạn ko có xác nhận ) và bạn đều pm skype mình để bán. Tại sao tới lần gd 300$ này , khi một skype chat với bạn hỏi mua pp thì tại sao bạn :
1 - Không check nick skype
2- Bạn nói bạn biết nick giả mạo pm nhưng khi bạn vào ib của mình bán pp bạn chỉ để là xác nhận rate + email ( tại sao bạn không để cái tài khoản VCB của bạn vào ngay lúc yêu cầu mình xác định đầu tiên để mình biết => mục đích của bạn là gì )
3 - Bạn đã biết chat với skype giả mạo , vậy tại sao khi bạn vào ib của mình bạn không click vào cái biểu tượng skype của mình để kiểm tra. Thao tác này chỉ mất 30s => Bạn click vào sẽ ko thấy mình chat với bạn thì bạn phải thông báo cho mình biết để tránh scam mới đúng , đằng này bạn không thèm nói cho mình biết một chút gì về việc bạn chat với nick scam cả.

Attachments

212.7 KB · Views: 129
    216.8 KB · Views: 133
    221.9 KB · Views: 129
    171 KB · Views: 125
    213.9 KB · Views: 128
    213.9 KB · Views: 122
    214.5 KB · Views: 121
    217.6 KB · Views: 121
    217.6 KB · Views: 125
    213.6 KB · Views: 135
chả nhớ, tại mình add từ tháng 3 tới giờ, bỗng hôm qua rep và để cẩn thận ở mõi giao dịch dù nc đt, fb hay sky thì mình đều xin lại link để xem có bảo hiểm k sau đó mới tạo conver xác nhận info và chỉ giao dịch vs info đã xác nhận trên 4rum. và tất cả các giao dịch ex từ trc tới giờ mình đều note lại info bank trong đó để nhận tiền về bank bác ah
À, bác add account scammer từ trước rồi à? Vậy mình cũng có câu trả lời cho câu hỏi vì sao scammer biết bác bán PP mà chủ động pm rồi :D Tưởng nó tự nhiên hôm nay nhảy vào add nick rồi pm bác thì mới khó hiểu chứ, vì ko thấy bác rao bán PP bao giờ mà nó cũng biết đc :D Thế kia nó cứ lượn 1 vòng quanh danh bạ rồi pm thôi.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,884
176,345
Latest member
Debetrocks

Most viewed of week