• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning Scam Fake nick QuynhHa 0161001675353 Vo Thi Thanh Thao

Status
Not open for further replies.

bunlope

Senior
Verified
Reactions
479
MR
0.226
$888.00
Services
Chat with me via Yahoo Messenger
Theo mình nghĩ trong thời gian chờ giải quyết thế này nên tạm thời band acc của đương sự lại chờ clone vô giải quyết.

GT 1: QuynhHa không scam thì không sao, có thể chờ.
GT 2: Nếu QuynhHa thực sự là scam thì trong lúc chờ 24h để giải quyết khiếu nại đó sẽ có thêm bao nhiêu ae bị cái nick + cái số tiền bảo hiểm đó lừa thêm để cuốn gói?
Mình thì trung lập thôi, ko bênh ai cả, nhưng thấy ý kiến của bác ko hợp lý lắm.

Bị ban acc đồng nghĩa là ko giao dịch được => mất cơ hội kiếm thêm lợi nhuận, sao lại gọi là ko sao? Thi thoảng bị dính 1 vụ thì mỗi tháng ko biết còn được hoạt động bao nhiêu ngày :D

Hơn nữa có thể bác nào ít vào forum lại thấy cái acc bị ban -> nghĩ là scammer -> sau này có được unban cũng phải giải thích. Nói chung là sẽ bị mất thiện cảm.

xh1999

Junior
Reactions
26
MR
0.077
Cẩn thận như thế mà có mỗi cái nick skype cũng không check?
Kịch bản thằng scam pm thớt trước + pm QuynhHa, rồi thớt confirm inbox xong bay tiền
Còn thằng scam là ai thì vẫn chưa biết =)))

Không có thằng Scam nào mà đưa 2 thông tin giữa 2 người chính xác cả. hơn nữa paypal nhận tiền là của Quỳnh Hà. vụ trước admin nói Quynhha ko change nick Sky nhưng ko thấy đưa ra hình ảnh log check, có rất nhiều vấn đề ở đây. dù gì thì mọi người phải xét theo góc độ khách quan để scam nó không còn đất sống nữa

Last edited:
Trong vụ này em chỉ đang thắc mắc tại sao thớt ít để lộ thông tin giao dịch paypal ra nhưng lại bị scammer chat qua skype hỏi trước. Suy đoán nhiều khả năng scammer là người đã từng mua paypal của thớt hoặc là người biết rõ thớt :D

Không có thằng Scam nào mà đưa 2 thông tin giữa 2 người chính xác cả. hơn nữa paypal nhận tiền là của Quỳnh Hà. vụ trước admin nói Quynhha ko chane nick Sky nhưng ko thấy đưa ra hình ảnh log check, có rất nhiều vấn đề ở đây. dù gì thì mọi người phải xét theo góc độ khách quan để scam nó không còn đất sống nữa
Kịch bản như này thi sao bác ơi?

3:35PM: Scammer đi spy 1 vòng quanh forum và thấy thớt bán PP nên chủ động pm Skype thớt trước
4:22PM: Scammer thấy thớt nói confirm thì tìm cách contact QuynhHa
Trước 5:25PM: Scammer contact được với QuynhHa, yêu cầu xác nhận inbox, đã chat lại với chủ thớt vào lúc 5:25PM. QuynhHa xác nhận inbox lúc 5:29PM

Sau đó, chủ thớt đã chuyển tiền vào tài khoản paypal của QuynhHa, nhưng QuynhHa khi này đang chat với scammer nên đã chuyển tiền vào tài khoản VND của scammer.

Giờ ngồi chờ mods teamview máy QuynhHa để check đoạn chat từ skype của mình với scammer từ lúc 3:35PM đến 5:29PM và khoản thanh toán cho scammer là rõ thôi :D

Izumoto

Junior
Reactions
31
MR
0.000
Tôi không biết ai scam ai nhưng mà thớt thì hiện show bằng chứng rất thuyết phục còn QuynhHa thì rất lập lờ, không xác nhận là có chuyển tiền cho scam hay không, hay cung cấp bất kỳ thông tin gì về vụ này. Chiều thì kêu để tối về up proof, tối về thì cmt cười thớt 1 cái rồi im ???????????????

Kịch bản như này thi sao bác ơi?

3:35PM: Scammer đi spy 1 vòng quanh forum và thấy thớt hay bán PP nên chủ động pm Skype thớt trước
4:22PM: Scammer thấy thớt nói confirm thì tìm cách contact QuynhHa
Trước 5:25PM: Scammer contact được với QuynhHa, yêu cầu xác nhận inbox, đã chat lại với chủ thớt vào lúc 5:25PM. QuynhHa xác nhận inbox lúc 5:29PM

Sau đó, chủ thớt đã chuyển tiền vào tài khoản paypal của QuynhHa, nhưng QuynhHa khi này đang chat với scammer nên đã chuyển tiền vào tài khoản VND của scammer.

Giờ ngồi chờ mods teamview máy QuynhHa để check đoạn chat từ skype của mình với scammer từ lúc 3:35PM đến 5:29PM và khoản thanh toán cho scammer là rõ thôi :D
nhưng e đã ghi note lúc chuyển pp là info của e rồi

anhnamdan

Junior
Reactions
394
MR
0.083
Mình thì trung lập thôi, ko bênh ai cả, nhưng thấy ý kiến của bác ko hợp lý lắm.

Bị ban acc đồng nghĩa là ko giao dịch được => mất cơ hội kiếm thêm lợi nhuận, sao lại gọi là ko sao? Thi thoảng bị dính 1 vụ thì mỗi tháng ko biết còn được hoạt động bao nhiêu ngày :D

Hơn nữa có thể bác nào ít vào forum lại thấy cái acc bị ban -> nghĩ là scammer -> sau này có được unban cũng phải giải thích. Nói chung là sẽ bị mất thiện cảm.

Hãy nghĩ đến cái chung trước, bảo hiểm là để bảo vệ cộng đồng, lợi ích của số đông ae là lớn, lợi ích của bản thân 1 người đang dính lùm xùm là nhỏ. Nếu là một exchanger uy tín sẽ luôn có những khách hàng thân quen tuyệt đối tin tưởng thì vẫn giao dịch như thường, còn ae mới thì tốt nhất là đừng giao dịch với những người đang dính kiện cáo chưa giải quyết.

Một vấn đề nữa nếu bản thân bạn hay ai đó là một người hoàn toàn trong sạch và vô can thì ko lẽ không thể tạm ngưng công việc 5 phút để lấy lại uy tín, danh dự cho mình. Còn nếu thực sự có công việc ở ngoài ko thể onl thì tạm thời band acc chẳng ảnh hưởng gì đến kinh tế.

Hãy nghĩ đến cái chung trước, bảo hiểm là để bảo vệ cộng đồng, lợi ích của số đông ae là lớn, lợi ích của bản thân 1 người đang dính lùm xùm là nhỏ. Nếu là một exchanger uy tín sẽ luôn có những khách hàng thân quen tuyệt đối tin tưởng thì vẫn giao dịch như thường, còn ae mới thì tốt nhất là đừng giao dịch với những người đang dính kiện cáo chưa giải quyết.

Một vấn đề nữa nếu bản thân bạn hay ai đó là một người hoàn toàn trong sạch và vô can thì ko lẽ không thể tạm ngưng công việc 5 phút để lấy lại uy tín, danh dự cho mình. Còn nếu thực sự có công việc ở ngoài ko thể onl thì tạm thời band acc chẳng ảnh hưởng gì đến kinh tế.
Bác nói rất hợp tình hợp lý,nhưng nếu bác đứng trên cương vị người xây dựng rule cho forum này thì đưa ra luật "cứ bị kiện cáo sẽ tạm thời ban acc cho đến khi vào trả lời" thì có lẽ ko ổn bác ah. Nhiều người sẽ lợi dụng kẽ hở đó để phá việc kinh doanh của người khác bằng việc liên tục kiện cáo.

Nhiều người có site auto chẳng hạn, họ ít khi ngó qua forum nhưng account vẫn auto chạy để up bài, update rate... các thứ.

Reactions
360
MR
0.000
Follow me on Facebook

Đồng ý với bác trên.Hơn nữa ko phải một mà mấy vụ phốt rồi,nếu một vụ thì thôi,nhiều quá vậy mod cũng nên xem xét xem thế nào

gomtien

Banned
Reactions
31
MR
0.000
Bác nói rất hợp tình hợp lý,nhưng nếu bác đứng trên cương vị người xây dựng rule cho forum này thì đưa ra luật "cứ bị kiện cáo sẽ tạm thời ban acc cho đến khi vào trả lời" thì có lẽ ko ổn bác ah. Nhiều người sẽ lợi dụng kẽ hở đó để phá việc kinh doanh của người khác bằng việc liên tục kiện cáo.

Nhiều người có site auto chẳng hạn, họ ít khi ngó qua forum nhưng account vẫn auto chạy để up bài, update rate... các thứ.
Không tạm banned nhưng tạm đóng mọi topic mua bán của bị đơn có lẽ khả thi hơn nhỉ. Việc đó trước @cuipap1984 có làm nhiều rồi, nhưng vụ này chắc do dư âm topic trước bị đơn win nên bác cuipap1984 chưa khóa topic mua bán của bị đơn.

Mod đâu phải cái máy đâu mà auto band cậu, những trường hợp nào có bằng chứng thuyết phục mà không nhận đc phản hồi từ người bị kiện mới tạm band acc giữ an toàn cho ae thôi.

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Toàn người kiếm ra tiền mà sao câu chữ confirm tiết kiệm chữ thế nhỉ, bàn phím nó đâu thu phí mỗi lần gõ đâu mà, toàn tạo lỗ hổng cho nhau ko. Đã confirm trong forum hoặc phone thì cứ confirm kiểu này thì chạy đi đâu, lười thì làm cái form sẵn cũng được. Mình sell vps 3 năm, làm ex cũng 1 thời gian, cứ confirm kiểu ở dưới thì bọn quạ nó nhìn thôi đã chạy mất dép rồi, đố thằng nào chen vào giữa scam abcd của mình với khách dc, ko tin các thím search thử, thà đem tiền đi từ thiện chứ 1 xu nhất quyết ko cho tụi nó ăn.

Người Bán: mình đang bán cho bạn xxx$, skype là traidep999, skype của bạn là traixau666, tài khoản vcb nhận tiền là 0011001112345, mời bạn xác nhận.
Người Mua: mình skype là traixau666, xác nhận đang giao dịch với bạn có skype là traidep999 số tiền xxx$, tài khoản paypal của mình là [email protected], bạn sẽ nhận được tiền vào tài khoản vcb 0011001112345 sau khi chuyển paypal 5 phút.

wwwcuongit

Hero
Verified
Reactions
661
MR
0.265
Chat with me via Skype
vụ này quynhha ko scam thì cũng đã tạo cơ hội cho scam ABC trót lọt

về nguyên tắc đã cf thế kia vẫn phải đền 100%

việc up có chuyển vcb. hay ko chỉ mất tầm 5 phút nhưng đến hiện tại chưa thấy gì

chúng ta có quyền đặt câu hỏi?

- nếu qh chưa chuyển tiền, thì lý do hold tiền của thớt ở đây là gì?

- nếu đã chuyển tiền nhưng chuyển khác bank ghi ở memo thì lý do là gì, có xác nhận của người giao dịch là do trên memo họ ghi nhầm thông tin nên giờ chuyển về vcb này ko?

- quan hệ giữa qh và scammer???? vì theo những gì thớt post lên thì ko gửi transaction send pp lên skype fake, nên scammer cũng ko nắm đc tt này

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
423,916
176,386
Latest member
TF88viet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week