Sống mãi với nghề mmo liệu có thành công

Pro thì ko nói , còn làm MMO mà $ lương ngang ĐI LÀM NGOÀI or ko hơn bao nhiêu thì nên đi làm ngoài -> quan hệ XH - ngày nghĩ , ngày Lễ , ngày tết nó có cái vui . MMO thì nhiêu khi ngồi ko nói vs ai thành ra cứng mỏ,
Mỗi nghề nó có cái hay của nó
Nói chung làm mmo cứ làm ra tiền: xây nhà mua xe thì chả thằng nào giám chê mình :D:D

Sau đó kiếm ít vốn mở quán cafe , game kinh doanh 1 cái gì đó thế là ngon :):)

Ôm con Lap đi du lịch 4 phương :p
Ôm con Lap đi du lịch 4 phường: Thích nhất câu này. MMO được tự chủ thời gian, làm cật lực rồi dành thời gian đi du lịch

hè đi du lịch hồ chí minh chơi

Em có băn khoăn là không biết nếu cứ chiến với mmo và k đi làm ngoài thực tế 1 công việc gì mãi liệu có ổn không, có người nói mày suốt ngày ngồi ở nhà với cái laptop như thằng ất ơ, k có công ăn việc làm. Liệu các thánh mmo suy nghĩ như thế nào về điều này

- Ban ơi : Thế giới luôn thay đổi , con người và công việc cũng vậy. Không ai dám chắc và khẳng định rằng công việc bạn đang làm là chắc chắn . Nên việc chọn công việc offilne và online nó cũng giống nhau cả thôi , nếu bạn có tâm huyết vào công việc nào đó bạn sẽ được đền đáp xứng đáng .

Mình cũng tình trạng thế này. Ngày kiếm cũng khá 500-600k/ngày nhưng gấu mình vẫn không thích. Thích mình đi làm lương 3 4tr/tháng :(. Mình thấy công việc hiện tại cũng ổn mmo. Mặc dù hơi bấp bênh, mình cũng không định lâu dài nhưng sinh viên vừa ra trường nên cũng biết xin việc khó khăn. Kiếm chút tiền lấy vợ mà gấu nói mình không có trí tiến thủ, nói mình thua đàn bà. Thấy cũng buồn. Mmo mà bạc thế này à các bác?

Hic híc đi làm mmo tháng 100-200 củ vs đi làm ngoài tháng chục củ làm sao giờ :confused:. Mình làm mmo 2 năm rồi những vẫn chưa có ý định ra ngoài làm, bởi sự chênh lệch về thu nhập là quá lớn

Mình cũng tình trạng thế này. Ngày kiếm cũng khá 500-600k/ngày nhưng gấu mình vẫn không thích. Thích mình đi làm lương 3 4tr/tháng :(. Mình thấy công việc hiện tại cũng ổn mmo. Mặc dù hơi bấp bênh, mình cũng không định lâu dài nhưng sinh viên vừa ra trường nên cũng biết xin việc khó khăn. Kiếm chút tiền lấy vợ mà gấu nói mình không có trí tiến thủ, nói mình thua đàn bà. Thấy cũng buồn. Mmo mà bạc thế này à các bác?

- Cho một lời khuyên luôn. bạn nên kiếm cô gái khác nhé. Cô gái nào thực sự iu bạn thì cố gái ấy phải chấp nhận tất cả những gì bạn iu thích và biết cùng bạn chia sẻ nhưng khó khăn . Giờ thực tế không có tiền thì cạp đất ăn sỉ diện là dân đi làm trong khi đó ko có một căc trong túi . Bạn ko có vô dụng như cô ấy nghĩ đâu đừng để những lời nói đó ảnh hưởng tới công việc của bạn . Hãy cố gắng làm tốt công việc mà mình tâm huyết bạn sẽ nhận được đền đáp xứng đáng , đừng theo ý người khác và hãy tôn trọng và iu thương bản thân mình. Chúc bạn vui:)

vãi bác gặp gấu em thì cho ra đảo ở với khỉ kiếm ngày như vậy còn đòi gì nữa.em nói thật chứ công việc gì ko quan trong mà quan trọng là có tiền bác ơi gấu bác chắc
bị bênh lâu năm đó:D:D

vãi bác gặp gấu em thì cho ra đảo ở với khỉ kiếm ngày như vậy còn đòi gì nữa.em nói thật chứ công việc gì ko quan trong mà quan trọng là có tiền bác ơi gấu bác chắc

Nói chuẩn quá..... iu bác rồi đó

- Ban ơi : Thế giới luôn thay đổi , con người và công việc cũng vậy. Không ai dám chắc và khẳng định rằng công việc bạn đang làm là chắc chắn . Nên việc chọn công việc offilne và online nó cũng giống nhau cả thôi , nếu bạn có tâm huyết vào công việc nào đó bạn sẽ được đền đáp xứng đáng .
rất chính xác, like

éo hiểu gấu bạn nghĩ gì

Mình cũng cho ra đảo vài lần rồi. Nhưng em nó lại chèo thuyền quay lại. Các cụ có câu đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh người chạy lại.

Mình cũng cho ra đảo vài lần rồi. Nhưng em nó lại chèo thuyền quay lại. Các cụ có câu đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh người chạy lại.
xh cho nó chừa đi

chạy lại thì phải chấp nhận điều bác thích thôi ,nhưng theo em nghĩ biết đâu gấu bạn đang ghen ăn tức ở với bạn thì sao .vì những người làm trên mạng ai cũng nghĩ nhẹ nhàng và thời gian ko gò bó( bó buộc) nên rất khiến nhiều người ganh tỵ ngay cả bạn gái,vì họ sợ thua những người mmo.ngay bạn gái em cũng nói là em sướng đó thôi muốn ngủ bao nhiêu thì ngủ.muôn chơi bao nhiêu thì chơi muốn làm bao nhiêu thì làm ,xung quanh phòng trọ ai nấy đều làm công nhân nên họ thấy ghanh tỵ khi em toàn ở nhà .khi họ đi làm em còn nằm ngáy cảm giác thật đã .nói thật bay giờ đi làm công nhân chắc em làm ko nỗi.mà xin việc cũng ko dễ nữa.nên rất nhiều người ganh tỵ đó bác.với bác cũng nên dành thời gian đưa gấu đi chơi nữa thì sẽ ko sao hết :D

quan trọng là bạn thể hiện dc cái gì. làm vài năm ko mua dc cái xe cái nhà thì thôi vậy. quan trọng hơn là ra xã hội bây giờ BẠN SẼ LÀM GÌ ??

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,634
Latest member
vuka8888

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week