Sống mãi với nghề mmo liệu có thành công

Em có băn khoăn là không biết nếu cứ chiến với mmo và k đi làm ngoài thực tế 1 công việc gì mãi liệu có ổn không, có người nói mày suốt ngày ngồi ở nhà với cái laptop như thằng ất ơ, k có công ăn việc làm. Liệu các thánh mmo suy nghĩ như thế nào về điều này

thiếu gì pro lấy MMO làm công việc chính, cũng thiếu gì những người đã bỏ việc để theo đuổi mmo. MMO nó cũng là một cái nghề bạn à. mà đã là công việc thì như nhau đều có lúc lên lúc xuống . cái quan trọng là ta biết nhìn nhận nó, đầu tư và nắm bắt cơ hội để thành công và một điều nữa là kiên trì chịu khó học hỏi.

nều kiếm 1k$ trở lên 1 tháng thì nên theo,còn nhỏ hơn thì thì làm thêm thôi,kiếm 1 công việc vài ba củ làm cho đỡ nhàm chán,có quan hệ XH vẫn vui hơn

Topic người ta đang cần tư vấn toàn các thím vào khoe của

@Thớt: sẽ ok nếu bạn tự tin mình có đủ kiến thức và quyết tâm. Mục địch cuối cùng của chúng ta vẫn là kiếm tiền thôi mà
Việc ở ngoài cũng vậy thôi, ko có gì là chắc chắn, trừ khi thím vào làm cho nhà nước, sáng sách cặp đi chiều vác đít về, xui xui thì bị khiển trách rút kinh nghiệm hoặc chuyển công tác, vị trí chứ ko lo bị đuổi việc, an nhàn cả đời. Còn ko thì việc nào nó cũng có rủi ro của nó. Làm mmo thì sợ dự án die, scam này nọ. Làm việc ở ngoài thì sợ bị sếp chửi, sếp đuổi, áp lực....bla bla bla. Kể cả làm giám đốc cũng sợ, sợ... thư ký có bầu
Thế nên đừng có băn khoăn làm chi cho mệt

bác nói hay,vậy e cũng chẳng dám làm giám đốc nữa,để khỏi làm mập thư ký :D

Giảu sử là dân MMO rồi mà cho vào ngồi làm ở công sở theo khuôn khổ, mang áo sơ mi cà vạt, tôi nghĩ không anh nào chịu được, bức bối vô cùng:(
bác nói chuẩn,đồng phục mình giờ toàn quần short với áo da, mùa đông thì thêm vải tí+cái chăn quấn lại

nếu mmmo cho bạn nhiều tiền thì bạn cân gì phải đi làm. Đi làm ngoài cũng chỉ vì đồng tiền thôi bạn à

thiếu gì pro lấy MMO làm công việc chính, cũng thiếu gì những người đã bỏ việc để theo đuổi mmo. MMO nó cũng là một cái nghề bạn à. mà đã là công việc thì như nhau đều có lúc lên lúc xuống . cái quan trọng là ta biết nhìn nhận nó, đầu tư và nắm bắt cơ hội để thành công và một điều nữa là kiên trì chịu khó học hỏi.
hay

Hic híc đi làm mmo tháng 100-200 củ vs đi làm ngoài tháng chục củ làm sao giờ :confused:. Mình làm mmo 2 năm rồi những vẫn chưa có ý định ra ngoài làm, bởi sự chênh lệch về thu nhập là quá lớn
a làm ji z a cho e theo vs

bác nói chuẩn,đồng phục mình giờ toàn quần short với áo da, mùa đông thì thêm vải tí+cái chăn quấn lại
Mình chưa đi làm công sở bao giờ, trước giờ làm mmo thấy mệt lúc nào ngủ lúc đấy, mặc thì lúc nào cũng quần đùi áo cộc, giờ nghĩ đến cảnh phải đi làm đi đúng giờ về đúng lúc lại còn ăn mặc thôi đã thấy chết khiếp o_O

Hic híc đi làm mmo tháng 100-200 củ vs đi làm ngoài tháng chục củ làm sao giờ :confused:. Mình làm mmo 2 năm rồi những vẫn chưa có ý định ra ngoài làm, bởi sự chênh lệch về thu nhập là quá lớn
Dẫn đường chỉ lối cho mình tham gia với :oops:

Mình chưa đi làm công sở bao giờ, trước giờ làm mmo thấy mệt lúc nào ngủ lúc đấy, mặc thì lúc nào cũng quần đùi áo cộc, giờ nghĩ đến cảnh phải đi làm đi đúng giờ về đúng lúc lại còn ăn mặc thôi đã thấy chết khiếp o_O

Mình đi làm chán rồi(10 năm rồi các bạn à) cho cả ta lẫn tây nhưng vẫn chỉ là phận làm thuê,giờ phải tự làm cái gì đó cho chính bản thân và gia đình mình,giờ mình đi du lịch vẫn có thể kiếm tiền thế là sướng rồi,chỉ là khác nhau về tư duy làm chủ hay làm thuê thôi."Đã bỏ nghề chính để theo mmo forever":)

Mình đi làm chán rồi(10 năm rồi các bạn à) cho cả ta lẫn tây nhưng vẫn chỉ là phận làm thuê,giờ phải tự làm cái gì đó cho chính bản thân và gia đình mình,giờ mình đi du lịch vẫn có thể kiếm tiền thế là sướng rồi,chỉ là khác nhau về tư duy làm chủ hay làm thuê thôi."Đã bỏ nghề chính để theo mmo forever":)
Thời hoàng kim của mmo đã qua rồi từ khi libertyreserve ra đi :( giờ mmo toàn thánh ăn mảnh với thánh chít. Bác nên suy nghĩ lại thì hơn

mình nghĩ có đam mê , cố gắng , kiên trì và thêm chút may mắn nữa thì chắc chắn sẽ thành công.

Thời hoàng kim của mmo đã qua rồi từ khi libertyreserve ra đi :( giờ mmo toàn thánh ăn mảnh với thánh chít. Bác nên suy nghĩ lại thì hơn

Xã hội càng phát triển thì nhều cách làm ăn sẽ phát triển theo ,cơ hội này qua đi thì cơ hội khác sẽ đến ,có gì mà phải sợ,may là mình cũng chưa mất đồng nào với LR,quan trọng là dự đoán được chu kỳ của nó cộng thêm chút may mắn thì mọi thứ đều ok thôi,với mình khi nào wall street sụp đổ thì mình sẽ đi theo e nó.:)

Xã hội càng phát triển thì nhều cách làm ăn sẽ phát triển theo ,cơ hội này qua đi thì cơ hội khác sẽ đến ,có gì mà phải sợ,may là mình cũng chưa mất đồng nào với LR,quan trọng là dự đoán được chu kỳ của nó cộng thêm chút may mắn thì mọi thứ đều ok thôi,với mình khi nào wall street sụp đổ thì mình sẽ đi theo e nó.:)
Hỏi bác câu? bác dự đoán cho em thời PM, WMZ với ! :rolleyes:

Hỏi bác câu? bác dự đoán cho em thời PM, WMZ với ! :rolleyes:

An tâm đi,WMZ nó bắt xác minh khá tốt và làm ăn khá dàng hoàng và uy tín nó cũng khá lâu rồi nên trong 2->3 năm tới chắc chưa có vấn đề gì,với thằng PM thì có vẻ như là con cháu gì đó của thằng LR ,nó mới bị USA hốt một đống $ nên giờ đây nó rất cẩn thận,có mò được nó cũng phải mất thời gian khá lâu ,vì nó làm bank online trung gian mà còn không thèm trả lời email khách hàng thì đủ biết rồi.Ngoài ra cách chống rủi ro tốt nhất vẫn là bản thân mỗi người ,ko nên để $ quá nhiều trong 1 account nào đó,nên có nhiều account của nhiều bank online khác nhau để chẳng may bị sảy chân ngã còn có cái khác để bám víu ko thì chìm mất.:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,461
173,626
Latest member
33winphotovn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week