Sống mãi với nghề mmo liệu có thành công

e là dân freelance coder, cũng bỏ c.ty nước ngoài, làm online vài năm rồi, làm ngoài áp lực cao,lương thấp, hồi deadline, overtime cũng chẳng tính thêm đồng nào. Bi giờ vừa kiếm khách vừa làm chủ bản thân, khách nào yêu cầu mình ko thích mình có quyền từ chối, vẫn làm đúng chuyên môn và nâng cao trình độ để cạnh tranh vs các anh sing ma ấn ... âu cũng là hình thức thôi mà. Hướng phát triển tương lai thì kiếm thật nhiều order cho lính làm ợ. E chọn làm ở nhà
ông chủ đích thực là đây :D

e là dân freelance coder, cũng bỏ c.ty nước ngoài, làm online vài năm rồi, làm ngoài áp lực cao,lương thấp, hồi deadline, overtime cũng chẳng tính thêm đồng nào. Bi giờ vừa kiếm khách vừa làm chủ bản thân, khách nào yêu cầu mình ko thích mình có quyền từ chối, vẫn làm đúng chuyên môn và nâng cao trình độ để cạnh tranh vs các anh sing ma ấn ... âu cũng là hình thức thôi mà. Hướng phát triển tương lai thì kiếm thật nhiều order cho lính làm ợ. E chọn làm ở nhà
dám nghĩ dám làm,dám cố gắng,tks bạn vì comment này :)

bác đúng là niềm ao ước của em.

mình thấy ở mmo đang có 3 kiểu người :D
kiểu thứ nhất: tự tìm tòi nghiên cứu học hỏi, kiểu này kiểu gì cũng thành công, không nhiều thì ít.

kiểu thứ 2: mò mẫm kiếm các bài share của kiểu thứ nhất để làm lại : kiểu này cũng có khá nhiều người thành công nhưng chỉ tạm thời

Kiểu thứ 3: xin tut về làm, ai cho thì cám ơn, không cho thì chửi như con =)) lời khuyên cho kiểu người này là chí ít cũng phải học theo kiểu thứ 2

mình cũng là kiểu thứ 2 thôi vì mình không có chuyên ngành nên nhiều cái không hiểu được, lum lặt được kiến thức bên ngoài về + trải nghiệm bản thân thì mới ra được kinh nghiệm. Nhưng mình khác một chút là luôn mò mẫm thêm, giao lưu kết bạn với nhiều người, lụm lặt thêm nhiều kiến thức mới được, chứ chỉ dừng lại ở giai đoạn ban đầu thì xác cmn định là chỉ được thời gian ngắn thôi :D

PS: nói thì không liên quan nhưng thật ra ý mình là những bạn đang ở kiểu thứ 3 thì không nên theo mmo làm gì, mmo luôn luôn thay đổi, không có cái gì gọi là nát hay không nát cả, tất cả là do mình chưa đủ cố gắng thôi :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,459
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week