[THỐNG KÊ] Tổng Thiệt hại mà Uytinlagi SCAM !!! để anh em biết còn biết đường xử theo luật nào !!

ko phải của mình mất nhưng nghe mà ức thật tiền làm từ mồ hôi công sức của người ta mà nỡ đi ăn trắng mặt hịc hịc bố láo thật
Mai mình sẽ hỏi 2 bà chị họ,1 bà cảnh sát kinh tế,1 bà an ninh kinh tế xem vụ này sẽ xử lý thế nào.Rùi sẽ lên forum tư vấn cho các bạn.
mong chờ tin của cậu :D :binhsua06:

Nik vàng đôi khi còn scam, huống chi 1 cái nik đen, mà lại là thằng từng có tiền sử scam. Hix giờ nhớ lại mấy bài post nó sủa bậy, chống chế với logalkent là thấy bực rồi. Công nhận thằng này già mồm thật. Chỉ có bác Logalkent là sáng suốt, nhận ra cái mặt cho ' của nó

nói đi thì phải nói lại , không phải là nick nào là uy tín đâu , nhưng quan trọng là độ tin tưởng dành cho từng người thôi , hôm nay mình chần chừ giao dịch với cậu này , nhưng tại cũng đang cần ap để up vào MBC nên mới thế, sai lầm của mình là bài học cho người khác .

---------- Post added at 11:33 PM ---------- Previous post was at 11:33 PM ----------

Nik vàng đôi khi còn scam, huống chi 1 cái nik đen, mà lại là thằng từng có tiền sử scam. Hix giờ nhớ lại mấy bài post nó sủa bậy, chống chế với logalkent là thấy bực rồi. Công nhận thằng này già mồm thật. Chỉ có bác Logalkent là sáng suốt, nhận ra cái mặt cho ' của nó

nói đi thì phải nói lại , không phải là nick nào là uy tín đâu , nhưng quan trọng là độ tin tưởng dành cho từng người thôi , hôm nay mình chần chừ giao dịch với cậu này , nhưng tại cũng đang cần ap để up vào MBC nên mới thế, sai lầm của mình là bài học cho người khác .

ko phải của mình mất nhưng nghe mà ức thật tiền làm từ mồ hôi công sức của người ta mà nỡ đi ăn trắng mặt hịc hịc bố láo thật
Mai mình sẽ hỏi 2 bà chị họ,1 bà cảnh sát kinh tế,1 bà an ninh kinh tế xem vụ này sẽ xử lý thế nào.Rùi sẽ lên forum tư vấn cho các bạn.
mong chờ tin của cậu :D :binhsua06:

Mình bị hắn scam 680 ngàn

Mọi người liên kết lại để bắt tên này, hắn phải chịu trừng phạt không thể để cho hắn sống thảnh thơi ngoài vòng pháp luật được

yahoo mình : [email protected] anh em liên kết lại giết tên này nhé

:binhsua08: thôi rồi có xử nó luật rừng thôi
mấy bác không biết giao dịch ngoại tệ việt nam cấm >> phạm luật rồi
mấy bác không xem báo à có vụ cho mượn 1k$ người ta không trả kiện ra toàn >>> tòa kêu không xử nó nói đơn giản vì phạm luật gd tiền tệ ai xem báo nhiều biết vụ này không thì em scan báo cho mấy bác đọc @@

:m075: tên này ở đâu thế

vấn đề này là tiền tệ online nên rất khó giải quyết,không nên động vào CA làm gì,theo mình chỉ có xử theo luật rừng thôi,h ae nào có người quen trong NH thì cố gắng âm thầm điều tra cái info của thằng này,sau khi biết r thì ae sẽ giải quyết sau
Động đến Chính quyền có khi còn rách việc thêm

1.Đã có mùi Scam với thằng này từ lâu rồi.Đã nói không ai chịu nghe.
2.Với chừng này tiền nó ngồi nhà đá rồi
3.Không khó để tìm ra info của nó.Với Tên + Số VCB thế kìa nó chạy đằng trời

thằng này ác thật,anh em gõ capcha chết m[.] lun mà nó nở lòng nào lấy tiền của người ta, cái thứ người gì không bít.Anh em ráng kiếm thông tin nó đi ,rồi đi làm thịt nó lun. 500K là hình sự rồi đó các bác.
Ngày mai sẽ không còn ai nhắc đến vụ này nữa và cũng không còn ai nhớ đến hắn nữa. Vì hắn sẽ không còn có ngày mai đâu.:binhsua79:

Last edited by a moderator:
Uytinlagi đừng để mọi chuyện quá tồi tệ !!!!

Mọi người ai có thông tin địa chỉ về tên này xin gửi qua Email : [email protected] hoặc nick Yahoo: tuanmobile777

mọi người vào báo danh xem tổng thiệt hại là bao nhiêu nhé , để còn biết đường xử lý .

Nick forum : uytinlagi
Nick yahoo :dark_knight2407
ĐT : 01223907960

Tên TK: LE THANH LONG
Số TK: 0501000008276

TỔNG SỐ TIỀN ĐÃ SCAM !!

Tuanmobile777 : 1.500.000 VCB
nickname2606 : 10.200.000 VCB
haonamtran_2010 : 39.00$ AP
ga4ever : 50$ LR

Lúc trước mình cũng bị thèn kja lừa chuyển 500k vào tk VietinBank.
Mình đã hỏi 1 anh làm cảnh sát, anh đó đã hướng dẫn mình nhưng vì số tiền quá nhỏ nên mình lại cho qua mặc dù mình đã đủ bằng chứng.
Chương XIV Bộ luật hình sự năm 2009
Điều 140: Người nào có một trong những hành vi sau đây chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ bốn triệu đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới bốn triệu đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến ba năm

Tội này là tội hình sự đấy nhé, các pác cứ lên đồn công an tỉnh để nhờ các anh hướng dẫn làm đơn kiện rùi đưa lên nhờ các anh giải quyết. Miễn sao các bác còn giữ các biên lai hoặc khi chuyển tiền qua thẻ thì nhớ ngày rùi nhờ các anh đến NH xác minh là ok. Khj đó NH sẽ cung cấp địa chỉ của con chó đó cho mấy anh đj xử nó. Nếu các pác có người wen làm cho nhà nước hoặc làm ngành công an, luật sư thì càng tốt. Nếu các anh ấy chỉ phạt hành chính thôi thì các pác cũng có thể bik đc nó ở đâu rùi aj mún tính thêm gì đó thì cứ tính. Hoặc cứ post thông tin địa chỉ của nó rùi ace nào ở gần đó có máu me tý lại xử nó tiếp cho ace hả dạ.
Hy vọng các pác mau chóng giải quyết vụ này, vì theo tôi được biết nếu sự việc xảy ra qua 1 khoảng thời gian dài mà ko đâm đơn kjện thì sẽ bị cho qua lun đấy nhé. Pác nào thấy xót tjền thì ngày maj đj lên đồn công an ngay, còn pác nào gjàu wá thấy ko đág bj nhju thì cứ bỏ wa cho nó, để nó còn đj lừa người khác nữa đấy.
Đây là nhữg gì mình tâm sự với người bị hại, chja bùn cùng các pác.

ngày mai ra ngân hàng vietcombank gứi 100k đến tài khoản thằng scam,sau đó giả bộ hỏi chủ tài khoản tên gì vậy,sau đó tiếp tục hỏi có phải đại chỉ này ko chị(bịa đại cái địa chỉ nào đó)lúc này ko fai thì em ngân hàng sẽ đọc địa chỉ cho bạn vì bạn là người chuyển tiền mà)mình từng làm 1 lần và biết được địa chì người gửi tiền,chĩ vô tình thôi,mong giúp được chủ topic.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,637
Latest member
Annamgourmet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week