Tôi đã phản pháo VTV

Những người luôn tự cho mình là đúng như cậu thì mình có nói gì cũng bằng thừa, chúc cậu may mắn và đừng để bị scam nhé.:binhsua12:
mình cũng ko có time rảnh mà ngồi nói qua nói về, tất cả những gì mình nói trên là đủ để mọi người hiểu vấn đề rồi.
Nếu mình nghĩ mình sai thì mình có mặt ở forum này chi ? Bạn cho là bạn đúng thì ra đời mà kêu gọi => sẻ giúp dc 1 số newbie trả biết gì để ko bị lừa đảo , Còn trện forum này thì bạn đừng kêu gọi vô ích .
Với lại dân mmo toàn đầu tư = chính số tiền họ kiếm dc trên mạng rồi đem đi tư thôi. ít ai đem tiền ở ngoài vào đầu tư cả dân mmo giàu lắm bạn :binhsua11:

Last edited by a moderator:
Cái này chẳng phải là chứng khoán gì cả, ngay trong cách hiểu vấn đề của mấy bố là đã sai rồi.
chứng khoán ngoài thực tế có công ty niêm yết, sàn giao dịch..... nhưng tất cả đều là thực. còn trên internet này tất cả chỉ là ảo, chẳng có cơ sở gì để mà tin tưởng vào để mà dep vào cả.
Đồng ý nhứng người dep đầu tiên thì % cơ hội lấy lại vốn hoặc may mắn có lãi sẽ cao, nhưng được mấy người. còn những người đi sau thì đa phần là chết hết, nhưng số lượng thì ko hề nhỏ. có trang UI nào làm ra mà người ta lỗ ko, :binhsua12:vậy thì $ lời của người ta lấy từ đâu. vậy mà mấy bố còn ko chịu hiểu
[SUB][/SUB]
cũng như zeek vậy, người ta
kiếm được chắc ko dưới hàng tr$ đâu, vậy thì những số tiền mà cậu nói 10tr /1 tháng là ý n ghĩa gì.

ko phải mọi người ko chịu hiểu mà cậu mới là người cần phải hiểu. nếu cậu đã là thành viên của forum MMO4VN này thì mình nghĩ cậu đã sai khi nói với những người khác như vậy. Mình chắc rằng 90/100% mọi người ở đây đều hiểu rõ rằng invest Online là gì và độ rủi ro ra sao nhưng họ vẫn (đã, đang và sẽ tham gia) bởi vì họ biết cái gì cần làm cái gì ko nên làm.
mình sẽ dẫn chứng cho cậu thấy 1 sai lầm rất đơn giản mà cậu nói là những người tham gia vào sau là thua lỗ.
-zeek : mình tham gia đc 6 tháng ( tham gia rất muộn nha) số tiền đầu tư vào zeek là 20$ cho 2 lần up sliver. sau 6 tháng mình thu về gần 4.000$( có thể cậu ko tin nhưng mình sẽ nói cho cậu biết đó là thật vì mình nhờ zeek làm bàn đạp từ dịch vụ customer của nó)
-UI: những bạn tham gia sau cùng chẳng là vấn đề gì cả. nếu họ biết cách chơi và có chiến thuật đúng đắng họ sẽ có lãi rất nhanh chóng, chỉ cần 1 tháng hay 1 tuần họ vẫn lấy lãi đc. áp dụng chiến thuật mua share gốc bán giá cao hơn + tiền RB từ upline nữa thì mình nghĩ rằng sau khi bán share sau 1 tuần tham gia đã có thể lãi 14% + tiền lời khi ăn share rùi.
=> đừng nên đánh giá những gì mình cho là chính xác. cái gì nó cũng có 2 mặt "lợi" và "hại" cả. quan trọng là tư duy, suy nghĩ và chiến thuật ò mỗi người tham gia.
=>Tuyên ngôn của MMO đối với mình là: MMO là 1 hình thức đầy rủi ro nhưng hãy đạp lên sự rủi ro ấy và có những chiến thuật đúng đắn mà đến đc thành công.( đó là lý do tại sao MMO ngày 1 phát triển ở VN)

p/s: cậu nói VTV nói hoàn toàn chính xác ah. mình thì chỉ thấy 1 phần là họ nói đúng thôi. mình nhớ họ nói rằng MMO trên thế giới phát triển đc 100 năm, VN thì đc 20 năm. => lúc đó Internet phát triển tới đâu mà đòi MMO thế cũng đủ hiểu trình độ hiểu biết ò họ về MMO rùi.

mấy ông tiến sỹ giấy ko biết cái gì đâu , tre già măng mọc mà , nên đôi khi thanh toán điện tử hay là kiếm tiền trên mạng có người ko tin nhưng đúng là như thế
Vậy chắc bạn là TS thật rồi , khi nào đi học TS rồi bạn sẽ biết . Mình thấy MMO cũng có cái hay , cái dở ! Nhưng nói thật thì hình thức HYIP thì đến một ngày nào đó nó cũng sẽ Scam , cái đó là 100% rồi ! Chủ yếu là Site có chiêu bài như thế nào thôi , những người càng xa tâm thì càng chiệu thiệt , bạn nào gần tâm thì kiếm được mớ . Còn phần lớn trong chúng ta chơi MMO cho vui :binhsua06:

Những người luôn tự cho mình là đúng như cậu thì mình có nói gì cũng bằng thừa, chúc cậu may mắn và đừng để bị scam nhé.:binhsua12:
mình cũng ko có time rảnh mà ngồi nói qua nói về, tất cả những gì mình nói trên là đủ để mọi người hiểu vấn đề rồi.
Mình chẳng biết sao, Zeek scam mất 10$ đầu tư của mình và trả lại mình 300$. Đối với 1 sv như vậy là tốt hay xấu nhỉ. Từ lúc tham gia MMO mình chưa bị scam bởi 1 chương trình nào cả, chỉ bị mấy con cờ hó VN cắn người VN thôi.

Vậy chắc bạn là TS thật rồi , khi nào đi học TS rồi bạn sẽ biết . Mình thấy MMO cũng có cái hay , cái dở ! Nhưng nói thật thì hình thức HYIP thì đến một ngày nào đó nó cũng sẽ Scam , cái đó là 100% rồi ! Chủ yếu là Site có chiêu bài như thế nào thôi , những người càng xa tâm thì càng chiệu thiệt , bạn nào gần tâm thì kiếm được mớ . Còn phần lớn trong chúng ta chơi MMO cho vui :binhsua06:

=)) cái này làm sao mà đúng đc cái này là chơi kiếm tiền chứ , Vn chưa có luật + quy chế về tiền ảo kiếm ra đâu , thế nên tôi ko phải là TS

kiếm tiền bằng công sức -> an toàn -> không rủi ro
kiếm tiền bằng việc ném đi rồi ngồi đợi nhặt lại -> ko có gì là an toàn -> chết lúc nào ko biết -> hên thì kiếm được xui thì ra đi ^^

nếu chơi vui thì mình game đota or liên minh huyền thoại nó hấp dẫn hơn bạn à, tuy tiền mình kiếm từ MMO chỉ là số lẽ cơm cháo qua ngày nhưng mình nhận định đc khả năng phát triển là tuơng lai MMO rất nhiều, tuy nhiên nếu biết tư duy học hỏi và chăm chỉ

Nhưng mình dám khẳng định HYIP thì đến một ngày nào đó sẽ Scam ! Mình cũng chơi MMO , cũng kiếm được ít từ MMO ( trong đó HYIP là phần lớn $ trong số đó ) , nhưng chúng ta cũng phải công nhận là vậy ! Vd : MBC , Zeek và một ngày nào đó cũng tới UI . . .

* MBC : bị Doos , nhưng bạn nào biết cái nào là sự thật ? Xong Scam ( có người sẽ nói là MBC vẫn trả tiền mà ? chỉ trả một vài người để chìm vào quên lãng ) . Mình kiếm được tầm 200$ với cái này :D .
* JSS : Chuyển mục dích kinh doanh , bán cổ phần ... Xong thì nó biến mất ? Chìm vào quên lãng ! Giờ có ai đó biết gì về Em nó không ?
* Zeek : Bị FPI bắt , chủ tịch đi tù ( chắc 4 năm là cùng ) , xong từ đó đến bây giờ Zeek có trả tiền còn lại trong đó không ? Đừng nói là Site ngừng hoạc động , thành viên còn đó , tiền mình còn trong đó , một công ty uy tín thì sẽ trả cho mình , còn viện đủ mọi lý do thì ... Scam .
* UI thì các bạn xem ở đây :
http://gkiemtien.com/uinvest-la-gi-uinvest-com-ua-scam-lua-dao/ ( được viết ra khá lâu rồi , phân tích khá đúng )

==> Còn những ai có kinh nghiệm thì họ như thế nào ?
- Chắc các bạn cũng nhớ , khi MBC gần bị Doos thì có khá nhiều bạn bán Acc MBC với giá khá rẻ .
- Lại nhắt tiếp đến JSS , Zeek ...

==> Các bạn nên chọn cho mình một người uy tín , khá giỏi về MMO mà học , mà đầu tư . Chứ chơi lung tung thì chỉ có lỗ tiền điện .

nói như bác ithongkhanh

Nhưng mình dám khẳng định HYIP thì đến một ngày nào đó sẽ Scam ! Mình cũng chơi MMO , cũng kiếm được ít từ MMO ( trong đó HYIP là phần lớn $ trong số đó ) , nhưng chúng ta cũng phải công nhận là vậy ! Vd : MBC , Zeek và một ngày nào đó cũng tới UI . . .

* MBC : bị Doos , nhưng bạn nào biết cái nào là sự thật ? Xong Scam ( có người sẽ nói là MBC vẫn trả tiền mà ? chỉ trả một vài người để chìm vào quên lãng ) . Mình kiếm được tầm 200$ với cái này .
* JSS : Chuyển mục dích kinh doanh , bán cổ phần ... Xong thì nó biến mất ? Chìm vào quên lãng ! Giờ có ai đó biết gì về Em nó không ?
* Zeek : Bị FPI bắt , chủ tịch đi tù ( chắc 4 năm là cùng ) , xong từ đó đến bây giờ Zeek có trả tiền còn lại trong đó không ? Đừng nói là Site ngừng hoạc động , thành viên còn đó , tiền mình còn trong đó , một công ty uy tín thì sẽ trả cho mình , còn viện đủ mọi lý do thì ... Scam .
* UI thì các bạn xem ở đây :
http://gkiemtien.com/uinvest-la-gi-u...-scam-lua-dao/ ( được viết ra khá lâu rồi , phân tích khá đúng )

==> Còn những ai có kinh nghiệm thì họ như thế nào ?
- Chắc các bạn cũng nhớ , khi MBC gần bị Doos thì có khá nhiều bạn bán Acc MBC với giá khá rẻ .
- Lại nhắt tiếp đến JSS , Zeek ...

==> Các bạn nên chọn cho mình một người uy tín , khá giỏi về MMO mà học , mà đầu tư . Chứ chơi lung tung thì chỉ có lỗ tiền điện .

thì đã chẳng có những người gan to ném tiền vào các site invest để nhận lãi cả , ai cũng lo sợ thì còn ai chơi , với MMO đơn giản là như sau

1 đầu tư + nguy hiểm + có gan làm giàu + rủi ro = nhận lãi

2 sợ sệt vừa Đ vừa run thì ném mẹ tiền vào ngân hàng VN rồi ăn lãi ít nhưng an toàn

vì giả sử site nào cũng Scam , người nào sinh ra mà chẳng chết , vậy nên đừng hỏi là nó cho mình cái gì mà mình có biết chớp lấy thời cơ mà chiến ko đấy mới là người khôn

vì giả sử site nào cũng Scam , người nào sinh ra mà chẳng chết , vậy nên đừng hỏi là nó cho mình cái gì mà mình có biết chớp lấy thời cơ mà chiến ko đấy mới là người khôn
Chuẩn , bản chất của MMO là ở cái này .... Chớp thời cơ lấy tiền xong dong , tìm nơi khác ! Thanks bác cái liền .

Internet trên thế giới chưa có nổi 100 năm mà dám bảo mmo đã có trên thế giới 100 năm rồi à :m000:

Ủng hộ bác chủ thớt nha. Bác chủ thớt dám nghĩ dám nói.

Tiền thân của mạng Internet ngày nay là mạng ARPANET. Cơ quan quản lý dự án nghiên cứu phát triển ARPA thuộc bộ quốc phòng Mỹ liên kết 4 địa điểm đầu tiên vào tháng 7 năm 1969 bao gồm: Viện nghiên cứu Stanford, Đại học California, Los Angeles, Đại học Utah và Đại học California, Santa Barbara. Đó chính là mạng liên khu vực (Wide Area Network - WAN) đầu tiên được xây dựng.
Thuật ngữ "Internet" xuất hiện lần đầu vào khoảng năm 1974. Lúc đó mạng vẫn được gọi là ARPANET. Năm 1983, giao thức TCP/IP chính thức được coi như một chuẩn đối với ngành quân sự Mỹ và tất cả các máy tính nối với ARPANET phải sử dụng chuẩn mới này. Năm 1984, ARPANET được chia ra thành hai phần: phần thứ nhất vẫn được gọi là ARPANET, dành cho việc nghiên cứu và phát triển; phần thứ hai được gọi là MILNET, là mạng dùng cho các mục đích quân sự.
Giao thức TCP/IP ngày càng thể hiện rõ các điểm mạnh của nó, quan trọng nhất là khả năng liên kết các mạng khác với nhau một cách dễ dàng. Chính điều này cùng với các chính sách mở cửa đã cho phép các mạng dùng cho nghiên cứu và thương mại kết nối được với ARPANET, thúc đẩy việc tạo ra một siêu mạng (SuperNetwork). Năm 1980, ARPANET được đánh giá là mạng trụ cột của Internet.
Mốc lịch sử quan trọng của Internet được xác lập vào giữa thập niên 1980 khi tổ chức khoa học quốc gia Mỹ NSF thành lập mạng liên kết các trung tâm máy tính lớn với nhau gọi là NSFNET. Nhiều doanh nghiệp đã chuyển từ ARPANET sang NSFNET và do đó sau gần 20 năm hoạt động, ARPANET không còn hiệu quả đã ngừng hoạt động vào khoảng năm 1990.
Sự hình thành mạng xương sống của NSFNET và những mạng vùng khác đã tạo ra một môi trường thuận lợi cho sự phát triển của Internet. Tới năm 1995, NSFNET thu lại thành một mạng nghiên cứu còn Internet thì vẫn tiếp tục phát triển.
Với khả năng kết nối mở như vậy, Internet đã trở thành một mạng lớn nhất trên thế giới, mạng của các mạng, xuất hiện trong mọi lĩnh vực thương mại, chính trị, quân sự, nghiên cứu, giáo dục, văn hoá, xã hội... Cũng từ đó, các dịch vụ trên Internet không ngừng phát triển tạo ra cho nhân loại một thời kỳ mới: kỷ nguyên thương mại điện tử trên Internet.

Thời kỳ phôi thai
Năm 1969 Bộ Quốc phòng Mĩ đã xây dựng dư án ARPANET để nghiên cứu lĩnh vục mạng, theo đó các máy tính được liên kết với nhau và sẽ có khả năng tự định đường truyến tin ngay sau khi 1 phần mạng đã được phá hủy
Năm 1972 trong 1 cuộc hội nghị quốc tế về truyền thông máy tính, Bob Kahn đã trình diễn mạng ARPANET liên kết 40 máy thông qua các bộ xử lí giao tiếp giữa các trạm cuối Terminal Interface Processor-TIP. Cũng năm này nhóm interNET Working Group (INWG)do Vinton Cerf làm chủ tịch ra đời nhằm đáp ứng nhu cầuthiết lập giao thức bắt tay(agreed-upon).Năm 1972 cũng là năm Ray Tomlinson đã phát minh ra E-mail để gửi thông điệp trên mạng.Từ đó đến nay, E-mail là một trong những dich vụ được dùng nhiều nhất
Năm 1973,một số trường đại học của Anh và của Na-uy kết nối vào ARPANET.Cũng vào thời gian đó ở đại học Harvard, Bob Metcalfe đã phác họa ra ý tưởng về Ethernet(một giao thức trong mạng cục bộ)
Tháng 9/1973 Vinto Cerf và Bob Kahn đề xuất những cơ bản của internet.Đó chính là những nét chính của giao thức TCP/IP
Năm 1974 BBN đã xây dựng giao thức ứng dụng Telnet cho phép sử dụng máy tính từ xa.
Năm 1976 phòng thí nghiệm của hãng AT&T phát minh ra dịch vụ truyền tệp cho mạng FTP
Năm 1978 Tom Truscott và Steve Bellovin thiết lập mạng USENET dành cho những người sử dụng UNIX. Mạng USENET là 1 trong những mạng phát triển sớm nhất và thu hút nhiều người nhất.
Năm 1979 ARPA thành lập ban kiểm soát cấu hình internet.
Năm 1981 ra đời mạng CSNET(Computer Science NETwork) cung cấp các dịch vụ mạng cho các nhà khoa học ở trường đại học mà không cần truy cập vào mạng ARPANET.
Năm 1982 các giao thức TCP và IP được DAC và ARPA dùng đối với mạng ARPANET.Sau đó TCP/IP được chọn là giao thức chuẩn.
Năm 1983 ARPANET được tách ra thành ARPANET và MILNET.MILNET tích hợp với mạng dữ liệu quốc phòng, ARPANET trở thành 1 mạng dân sự.Hội đồng các hoạt động internet ra đời, sau này được đổi tên thành Hội đồng kiến trúc internet
[sửa]Thời kỳ bùng nổ lần thứ nhất của Internet
Năm 1986 mạng NSFnet chính thức được thiết lập, kết nối năm trung tâm máy tính.Đây cũng là năm
có sự bùng nổ kết nối, đặc biệt là ở các trường đại học.Như vậy là NSF và ARPANET song song tồn tại theo cùng 1 giao thức, có kết nối với nhau.
Năm 1990, với tư cách là 1 dự án ARPANET dừng hoạt động nhưng mạng do NSF và ARPANET tạo ra đã
được sử dụng vào mục đích dân dụng, đó chính là tiền thân của mạng internet ngày nay.Một số hãng lớn bắt đầu tồ chức kinh doanh trên mạng.
Đến lúc này đối tượng sử dụng internet chủ yếu là những nhà nghiên cứu và dịch vụ phổ biến nhất là E-mail va FTP.Internet là 1 phương tiện đại chúng.
[sửa]Thời kỳ bùng nổ lần thứ hai với sự xuất hiện của WWW
Năm 1991 Tim Berners Lee ở trung tâm nghiên cứu nguyên tử châu Âu CERN phát minh ra World Wide Web (WWW) dựa theo ý tưởng về siêu văn bản được Ted Nelson đưa ra từ năm 1985. Có thể nói đây là 1 cuộc cách mạng trên internet vì người ta có thể truy cập, trao đổi thông tin 1 cách dễ dàng, nhanh chóng.
Cũng vào thời gian này NSFnet backbone được nâng cấp đạt tốc độ 44736Mbps. NSFnet truyền 1 tỉ tỉ byte/tháng và 10 tỉ gói tin/tháng.
Năm 1994 là năm kỉ niệm lần thứ 25 ra đời ARPANET, NIST đề nghị thống nhất dùng giao thức TCP/IP.WWW trở thành dịch vụ phổ biến thứ hai sau dịch vụ FTP.Những hình ảnh video đầu tiên được truyền đi trên mạng internet. WWW vượt trội hơn FTP và trở thành dịch vụ có số lưu thông lớn nhất căn cứ trên số lượng gói tin truyền và số byte truyền.Các hệ thống quay số trực tuyến truyền thống như CompuServe, AmericanOnline, Prodigy bắt đầu khả năng kết nối internet.
Tháng 10 năm 1994 Tập đoàn truyền thông Netscape cho ra đời phiên bản beta của trình duyệt Navigator 1.0 nhưng còn cồng kềnh và chạy rất chậm.
Hai công ti trở thành đối thủ của nhau, cạnh tranh thị trường trình duyệt.Ngày 11 tháng 6 năm 1997,Netscape công bố phiên bản trình duyệt 4.0.Ngày 30 tháng 10 cũng năm đó có Microsoft cũng cho ra đời trình duyệt của mình phiên bản 4.0.
Tháng 7 năm 1996,Công ti Hotmail bắt đầu cung cấp dịch vụ Web Mail.Sau 18 tháng đã có 12 triệu người sử dụng và vì thế đã được Microsoft mua lại với giá 400 triệu USD.
Triển lãm internet 1996 World Exposition là triển lãm thế giới đầu tiên trên mạng internet.
[sửa]Mạng không dây ngày càng phổ biến
Năm 1985,Cơ quan quản lí viễn thông của Mĩ quyết định mở cửa một số băng tần của giải phóng không dây, cho phép người sử dụng chúng mà không cần giấy phép của chính phủ.Đây là bước mở đầu cho các mạng không dây ra đời và phát triển rất nhanh.Ban đầu các nhà cung cấp các thiết bị không dây dùng cho mạng LAN như Proxim và Symbol ở Mĩ đều phát triển các sản phẩm độc quyền, không tương thích với các sản phẩm của các công ti khác. Điều này dẫn đến sự cần thiết phải xác lập 1 chuẩn không dây chung.
Năm 1997, một tiểu ban đã tiến hành thương lượng hợp nhất các chuẩn và đã ban hành chuẩn chính thức IEE 802.11.Sau đó là chuẩn 802.11b và chuẩn 802.11a lần lượt được phê duyệt vào các năm 1999 và năm 2000.
Tháng 8 năm 1999 sáu công ty gồm Intersil, 3Com, Nokia, Aironet, Symbol và Lucent liên kết tạo thành liên minh tương thích Ethernet không dây VECA. Thuật ngữ Wi-Fi ra đời, là tên gọi thống nhất để chỉ công nghệ kết nối cục bộ không dây đã được chuẩn hóa.

có dòng nào từ năm 1912 ko nhể :m020:

Internet trên thế giới chưa có nổi 100 năm mà dám bảo mmo đã có trên thế giới 100 năm rồi à :m000:

100 năm là họ nói đến cái ông Ponzi ( kinh doanh đa cấp mà ) ....xem clip pải hiểu họ nói ji chứ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week