Tôi đã phản pháo VTV

Chủ thớt rảnh vãi ra, ngta nói cứ nói mình làm cứ làm, đợi đấy mà ngta phỏng vấn, mà có phỏng vấn thật thì vặn vài câu lại cứng họng. Thôi giải tán đê
Bản tưởng người ta phỏng vấn thế mà không ảnh hưởng ah. Riêng cái box invest cơ quan chức năng vào nó điều tra là đã bảo mấy ông tuyển ref trong đó là lừa đảo thôi thì có ai còn dám đưa mánh ra cho bạn kiếm tiền nữa chưa nói đến mấy cái box khác. Nặng thì nó khóa mịa cái site cũng đã làm mù kênh thông tin chính của nhiều anh em rồi. Nên việc thớt đứng ra lên tiếng mình hoàn toàn ủng hộ chỉ sợ tụi nhà đài không dám mời lên nói chuyện trực tuyến thôi.:binhsua146:

vài câu hỏi phỏng vấn khiến bạn cứng họng:
- tiền bạn dùng để chơi từ đâu ra??
- chương trình bạn đầu tư là của công ty nào ? Cổ phiếu của sản phẩm nào? Công ty hoạt động ra sao ? Tỉ số hối đoái như thế nào ?
- Bạn lấy gì chắc chắn rằng tiền của bạn sẽ quay về với bạn?
- Việc phần tiền giới thiệu có thể hiểu rằng là mô hình kim tử tháp để lôi kéo thành viên?
-.............

Lên đó mà nghe nó phỏng vấn thì ko im lun mới lạ ^^
Bác nói chuẩn, ko có nút thanks để vote cho bác. Đừng bao h nghĩ mình là tài giỏi, khi đụng lý lẽ của mấy a nhà báo, Tiến sĩ, giáo sư kinh tế thì mấy bác có giỏi thế nào cũng cứng họng thôi.

:binhsua10: theo một báo cáo có chính thức lượng người rút tiền khỏ ngân hàng tăng 10% trong quý 1 va quý 2 nguyên nhân có nhiều nhưng các nhà tài phiệt và CEO ngân hàng đã phát hiện ra có khaongr 10 triệu ÚD đã trôi theo mmo khỏi két ngân hàng của họ kéo theo họ không còn đựoc ăn dầy như trứoc nữa. :binhsua04: Các bác cái tội lớn nhất của các bác là làm các ông chủ ngân hàng bị thiệt hại không. :binhsua10: Bác nghĩ sao khi lợi nhuận trứoc thuế ngân hàng Sacombank la 2000 tỷ với 5000 nhan viên trưc thuộc :binhsua10: chúng ta phải góp tiền vào ngân hàng cho họ làm giàu nữa chứ.

Nếu không có tiền làm sao ta có thể có vài vụ như Vinashin được :binhsua15:

1) Câu nói nổi tiếng cua 1 bác em đã quên tên :

" Ngày trước tôi nghèo lắm tôi đến ngân hàng để xem những hạng ngừoi nào mà giàu có để thể có tiền gửi ngân hàng, và thật bất ngờ ngừoi nghèo có tiền đi gửi ngân hàng và người giàu thì đến vay . Và sau này tôi giàu tôi thấy, ngừoi giàu khôgn phải là ngừoi có nhiều tiền mà là người có thể vay đựoc nhiều tièn nhất"

:binhsua01:" vật chất có trước , ý thức có sau - vật chất quy định ý thức- cái có trước quy định cái có sau "
Cả năm lớp 10 học triết nhớ mỗi cái này - Cám ơn thầy giáo dục công dân:binhsua14:

LoL, lâu lâu làm cái phỏng vấn hót câu rate chứ các bác! Zù sao thì họ cũng thành công khi đâm zao vào zới mmo! Thích thì nói, trướng tai thì nói, miễn nó hot :binhsua08:
Dù họ sai thì họ cũng chẳng nhận sai đâu! Đúng họ hưởng, sai họ để đó! :binhsua15:

Rất vui khi đã có nhiều bạn ủng hộ bài viết của mình kể từ lúc nó xuất hiện trên diễn đàn MMO4VN này! Trong các comment cũng ko ít các ý kiến trái chiều và góp ý, mình xin lắng nghe và tiếp thu...

Như mình đã nói từ đầu bài viết là nhiêu điều VTV đưa ra có cái đúng của nó nhưng bản chất thực sự vẫn có cái sai. Có bạn còn nói mình sẽ cứng họng nếu họ có phỏng vấn, nhưng không phải mình thách thức hay cố tỏ ra mình là thiên tài trẻ trâu háo thắng. Muốn mình cứng họng thì vui lòng bẻ gẫy lập luận của mình trước khi đã!

Ngay trong chương trình đã nhìn nhận sai lầm về hình thức của Uinvest (Bật mí mình chẳng có tham gia UInvest nhé). Với UInvest không thể gọi là chứng khoản, cổ phiếu này nọ nên ko cần phải niêm yết gì cả. Vì đúng nghĩa từ share trong tiếng anh là "chia sẽ". Vậy thi tham gia và mua share trong UInvest thì mình sẽ được chia lợi nhuận, chứ không như là cổ phiếu kiếm lời lỗ từ việc mua bán.

Chưa kể nếu mình gặp chuyên gia được mời phỏng vấn thì mình xin được hỏi rằng: "Ông sẽ làm cách nào để biết 6 triệu của tôi thành 20 triệu trong vòng 4 tháng, và sau 4 tháng đó tôi vẫn kiếm về 20 triệu mà không cần phải bỏ thêm bất cứ tiền gì vào nữa? Liệu ông có làm được không khi chính ông không chịu đứng trên quan điểm của 1 người dân bình thường, hay nhà đầu tư nhỏ lẻ với mức vốn cực nhỏ từ 1 -> 10 triệu?"

Mình biết đã là chuyên gia thì mức tiền đầu tư và mức lãi của họ ko thể dưới 100 triệu, mức lời không thể tính theo năm... Đó là đầu tư lâu dài. Nhưng không phải vì thế mà đem áp dụng và bình luận về đầu tư trực tuyến. Nó hoàn toàn khác... Đâu tư lâu dài trên đây là tính theo từng tháng và từng năm, đầu tư ngắn ngày lại theo từng giờ hoặc từng ngày...Đấy là sự khác nhau.

Ngay trong đầu tư bên ngoài thì mức độ rủi ro cũng không kém đầu tư trên mạng là bao nhiêu. Dù họ có phân tích giỏi cỡ nào thì vẫn còn % thất bại. Và trên mạng cũng thế, đâu phải tiền đem ném vào 1 cách vô tội vạ. Chính người tham gia cũng đã dự đoán được rủi ro và đưa ra phán quyết chứ đâu phải dựa 100% vào % lợi nhuận mà ném tiền vào :m020:

tình hình căng thẳng quá, cãi nhau với chính quyền chi..nó mà block truy cập vô UI là vỡ mồm cả lũ :binhsua04::binhsua04::binhsua04:

Up cho phóng viên VTV1 vào xem.... cái này

Block con khỉ gì! Chỉ vì vài câu phán như thần như thánh thiếu hiểu biết của mấy bố gọi là chuyên gia này nọ thì có còn là Nc D ân c hủ không! Chả khác nào tự đào hố!

- - - Updated - - -

Mà cái kiểu làm ăn qq uan li êu như này thấy nó na ná tàu khựa thế nhể! Block sạch ip US ãi ồn!

:binhsua10:có cái gì mà phải làm rầm rộ lên chứ nhiều người biết đến mmo vtv... thì càng rắc rối chứ gì.Đi đầu sẽ là ae nhà PTU với hàng cấm rồi đến offer trum cheat choat rồi thêm cả đống invest chưa kể *** cũng đi luôn

làm sao mà đóng cửa nỗi loại hình invest hả bạn? Muôn thưở ko đời nào họ cấm được, trừ khi họ là thần 1 tay che thiên hạ :m131:

:binhsua10:có cái gì mà phải làm rầm rộ lên chứ nhiều người biết đến mmo vtv... thì càng rắc rối chứ gì.Đi đầu sẽ là ae nhà PTU với hàng cấm rồi đến offer trum cheat choat rồi thêm cả đống invest chưa kể *** cũng đi luôn
Thêm nạn đâm cc, tiền bẩn nữa bạn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week