Topic về vụ namit anh em vào đây nào

Namit có nên tiếp tục làm tool ptc hay các tool khác hay không ?

• Nên

Votes: 37 24.5%
  • Không Nên

Votes: 39 25.8%
  • Cực kỳ nên chứ :))

Votes: 75 49.7%

• Total voters
    151
vãi các chú này , có vài $ lẻ cũng crack , nếu thách thức nhau thì chỉ cần send sản phẩm cho đối thủ là được rồi, đi public với mục đích gì, ben dien dancrack cũng lộn xộn hổ lốn lắm, đi vào xem một tí rồi chạy ra thoai, ko biết lập cái đien dan đó để làm gì nữa , lâu lâu lại đi crack hàng viẹt nam share free rồi sau đó code lại cái khác xịn hơn đem bán * *, crack mịa hàng tây về bán cho vietnam đi cho anh em nhờ.
:binhsua01:lập ra để những thằng nhưng bạn vào xin , xin ko được thì đi nói xấu :binhsua02:

:binhsua01:lập ra để những thằng nhưng bạn vào xin , xin ko được thì đi nói xấu :binhsua02:

* * , share thì lấy chứ anh *** bao h xin chú nhé, cái gì thật thì t nói chứ chả thèm nói xấu gì chú , you think u delicious :binhsua12:
anh em làm mmo cũng chả đặng đừng rồi còn vào mà phá cho hôi

* * , share thì lấy chứ anh *** bao h xin chú nhé, cái gì thật thì t nói chứ chả thèm nói xấu gì chú , you think u delicious :binhsua12:
anh em làm mmo cũng chả đặng đừng rồi còn vào mà phá cho hôi

:binhsua06:hên xui :binhsua01:lấy nick ảo xin thì sao mà bit , 1 mặt nói ủng hô tác giả , 1 mặt cũng donwload crack về đó thôi :binhsua15:Sống giả tạo ghê

:binhsua06:hên xui :binhsua01:lấy nick ảo xin thì sao mà bit , 1 mặt nói ủng hô tác giả , 1 mặt cũng donwload crack về đó thôi :binhsua15:Sống giả tạo ghê
ê ông cu, ông cu là mod bên cái diễn đàn crack b**i j đó hả?
Biết là crack là để cho mọi người dùng free, trc tiên là xin cám ơn ông cu cùng cái diễn đàn b**i j đó đã cùng nhau crack PM cho mọi người dùng, sau thì xin phép ông cu chứ đcm cái b**i nhà ông cu, đ** có việc j làm nữa mà vào đây xỏ xiên này nọ.
Ông giỏi, ông thách thức vs nta để crack PM của nta thì crack xong báo cho nta biết là nta thua là đc, việc b**i j mà ông pải public lên, chặn hết đường làm ăn.
Mồm thì to còi "k crack của người Việt", ông cu cùng cái diễn đàn b**i đó còn giả tạo hơn mấy thằng giả tạo trong cái 2pic cũng như 4rom này đấy.
Biến cmn ông cu đi! Hãm lắm!

Stop thôi làm j mà tranh cãi nhau thế, người ta đã giải quyết hiểu lầm rồi sao mấy bạn còn rãnh bới ra thêm chi vậy

ê ông cu, ông cu là mod bên cái diễn đàn crack b**i j đó hả?
Biết là crack là để cho mọi người dùng free, trc tiên là xin cám ơn ông cu cùng cái diễn đàn b**i j đó đã cùng nhau crack PM cho mọi người dùng, sau thì xin phép ông cu chứ đcm cái b**i nhà ông cu, đ** có việc j làm nữa mà vào đây xỏ xiên này nọ.
Ông giỏi, ông thách thức vs nta để crack PM của nta thì crack xong báo cho nta biết là nta thua là đc, việc b**i j mà ông pải public lên, chặn hết đường làm ăn.
Mồm thì to còi "k crack của người Việt", ông cu cùng cái diễn đàn b**i đó còn giả tạo hơn mấy thằng giả tạo trong cái 2pic cũng như 4rom này đấy.
Biến cmn ông cu đi! Hãm lắm!
:binhsua02:Lại 1 người chửi chắc cho mmo4vn xài tay hết quá , ti61p theo sẽ là soft của xuanduc

hú hú

Nếu là dân lập trình đúng nghĩa thì khi bị crack người ta viết tiếp để tìm phương pháp chống crack. chứ mới bị crack rồi giận lên tắt hết thì thấy giống con nít quá. giống như vui thì cho sử dụng, không vui thì stop. nếu zậy thì làm sao tiến bộ được.

Thấy thằng Microsoft không nó ra bao nhiêu soft cũng bị crack nhưng nó vẫn phát triển. phải có lập trình và cracker cùng tồn tại thì CNTT VN mới khá nổi. chứ như namit thì có nước bị người ta đè đầu

bợn này nói quá chuẩn :)):binhsua12:

Nếu là dân lập trình đúng nghĩa thì khi bị crack người ta viết tiếp để tìm phương pháp chống crack. chứ mới bị crack rồi giận lên tắt hết thì thấy giống con nít quá. giống như vui thì cho sử dụng, không vui thì stop. nếu zậy thì làm sao tiến bộ được.

Thấy thằng Microsoft không nó ra bao nhiêu soft cũng bị crack nhưng nó vẫn phát triển. phải có lập trình và cracker cùng tồn tại thì CNTT VN mới khá nổi. chứ như namit thì có nước bị người ta đè đầu

bán chưa đến 1$ mà bảo viết code à chưa kể còn phải cạnh tranh crack mà ai chả thích dùng hàng free,có dở hơi mới viết code tiếp mỗi lần code bạn tươnngr đơn giản giống ah cực và vất vả lắm,mình nghĩ bạn chả hiểu cái quái gì về lập trình cả,đừng ở đây nói bừa

Last edited by a moderator:
Khoảng 95% số người dùng tool sẽ là chọn tool crack.

phải nói là 99.99% VN là xài bản crack nếu có, chỉ có 0.01% là lưởng lự có nên hay không thôi. mình không có ý kiến trong việc nầy, nhưng trả phí cũng là 1 cách cảm ơn người đã code cho mình, nếu mức phí thấp thì sẽ k có người ngồi crack làm gì. có lẻ mức phí của bạn nam còn hơi cao với cracker chăn? :))

đứng giữa lập trường quan điểm em xin đóng góp , không nhận gạch có tông thì ném tông , có dép thì ném dép , em chỉ lãnh được những cái đó thôi

1 . quan điểm người viết pm , tool ..vvvv (người đưa ra lập trường)
- công sức bỏ ra , những thuật toán , những suy nghĩ vắt óc để viết lên , thời gian , công sức
- tạo dưng để góp phần xây dựng cho ae khi chia sẻ tool , pm , muốn chi phí để bù lại những công sức trên , hoặc duy trì server , hoặc .... đươc người biết đến
2 . quan điểm người crack (người tìm hiểu lập trường)
- công sức , thời gian , chia sẻ
- phá , hay bỏ bản quyền để truy cập sử dụng miễn phí , chia sẻ để đóng góp , đòi hỏi chi phí có thể cao hoặc thấp .vvvv

3 , phân tích của em như sau :

người viết pm , mất công sức viết lên , và tọa dưng lên , khi bị crack tất nhiên sẽ bức xúc chán nản , và thậm chí , bực mình muốn "tìm và diệt" . cái đó là điều hiển nhiên , về phía crack múc đích là tìm khám phá , khẳng định bản thân , học hỏi và phá đối thủ

- điều đáng nói ở đây là :có người viết ra , thì sẽ có người crack , xã hội cần sự tương phản này , và nhất là tại việt nam , tỷ lện dùng crack rất cao , hầu như 100% chứ k phải là 90 hay 99% , tại sao , đơn giản , 1 vấn đề , không ai chịu chi trả 1 khoản tiền , dù là nhỏ như 10k trong khi đó lại được free cả , kể cả bác chủ thớt , các mem , các dân crack , miễn là VIỆT NAM thì việc CRACk là chuyện "quá đỗi bình thường" . windown bác dùng có crack k , hay dùng bản quyền , hãy ngẫm ngay việc ta sử dụng máy tính là đã biết rồi
- tuy vậy crack (bẻ khóa) cũng có nhiều dạng và coder cũng vậy , người crack đôi khi crack chỉ để khẳng định bản thân và để "bảo vệ" , còn coder tạo dựng xây dựng vấn đề để "tỏa sáng" , khẳng định bản thân và trình độ của mình , nhiều crack giấu mặt , nhiều code ẩn mình , miều coder kiêm crack , và cũng ngược lại , crack lại rất am hiểu coder

là 1 mem trong rum , đứng giữa 2 quan điểm , em chỉ có thể nói , nghị luận của bác thớt về bác namit , thì mong rằng bác namit hãy nghĩ "thoáng" một chút , bác có thể hiểu rằng , danh tiếng của bác "to" hơn mấy vấn đề lặt vặt này , bác được giới crack biết đến , crack tool và có thể duy trì đó là một PR tốt , ví như nhất việt hầu như lúc đầu ít người biết , nhưng giờ đây ,,, ai seo cũng biết đến qua "giới crack". bác có thể mất tool đó nhưng bù lại bác lại có " tiếng tăm "

Crack thì sao ,đọc các comment , em khá là bức xúc với khá nhiều bác 3 điều , 1 lời lẽ 1 số bác có thẻ nó là "ngu và thiếu văn hóa" VÃI .tôn trọng người khác và sẽ được người khác tôn trọng lại OKE . 2 hãy nhận định quan điểm đúng đắn , vì lúc này các bác là :"KHÁN GIẢ - GIÁM KHẢO" vì vậ hãy nhận xét đúng , thực tiễn và việc đang bàn thảo này . 3 nhìn nhận qua các bác và đánh giá chung hãy nói , đừng vì "tát nước theo mưa" rồi thể hiện "cái ngu" của mình ra cho thiên hạ nhìn , bình tĩnh xem xét và trả lời

p/s . em phân tích và góp ý , em ủng hộ cả 2 bên và đều đứng về 2 bên ,vì không có coder thì crack cũng k hoạt động được và không có crack thì coder cũng chỉ là bao thịt để đó mà thôi

p/s . em phân tích và góp ý , em ủng hộ cả 2 bên và đều đứng về 2 bên ,vì không có coder thì crack cũng k hoạt động được và không có crack thì coder cũng chỉ là bao thịt để đó mà thôi

Bồ này nói chuẩn nè like mạnh! :D:binhsua07:

http://www.mediafire.com/?p9s8f1o77u5cuud

http://www.mediafire.com/?6zne02d0k7wt17m

Nguon : trong hop các thành viên DIENDANCRACKER.COM

Last edited by a moderator:
Soft của bác Đức cũng bị crack à
Mấy em nhỏ muốn chứng tỏ bản thân nhưng làm cho người ta thấy họ như ngựa non háo đá thôi, mấy bạn miệng thì hô hào ko đồng ý dùng hàng crack việt nhưng sau đó lại tải về dùng thì lại làm cho những tên cracker thêm thích thú --> Người viết tool kok viết nữa người thiệt hại chính là các bạn.

Mấy em nhỏ muốn chứng tỏ bản thân nhưng làm cho người ta thấy họ như ngựa non háo đá thôi, mấy bạn miệng thì hô hào ko đồng ý dùng hàng crack việt nhưng sau đó lại tải về dùng thì lại làm cho những tên cracker thêm thích thú --> Người viết tool kok viết nữa người thiệt hại chính là các bạn.

ôi có vần quá đọc cả buổi mới hiểu....đúng là người việt và tiếng việt...............chán

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,900
172,986
Latest member
qanh208

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week