V/v các topic " kinh nghiệm gõ pix mới..." !!!

Bạn nghĩ sao về việc các kinh nghiệm gõ pix mới ?

• Tuyệt, mình tăng tốc độ ghê, cỡ nào mình cũng áp dụng

Votes: 51 67.1%
  • ko, có tăng tốc độ nhưng mình bị tăng pri và ban ID, ko dám xài nữa

Votes: 9 11.8%
  • Cái này là cheat đó MOD ơi, close hết đi kẻo Admin pix phát hiện

Votes: 7 9.2%
  • ý kiến khác, mình sẽ post ở dưới

Votes: 9 11.8%

• Total voters
    76
  • Poll closed .
Status
Not open for further replies.

mirinda

Vip
Verified
Reactions
5,407
MR
6.349
Hi cả nhà !:binhsua135:

Hiện ai cũng biết thời gian ngắn gần đây xuất hiện nhiều topic hướng dẫn các kinh nghiệm gõ pix mới làm tăng tốc độ đáng kể nhưng xuất hiện 2 luồng ý kiến trái chiều về việc tăng pri và bị ban id, mình cũng nhận được vài ý kiến của pro và người trong cuộc :

Tình hình là phản hồi ngày càng ko tốt. Có lẽ nên gỡ cái topic này thôi. Không thì ngày ngày, nhiều người than bị ban vì làm theo hướng dẫn @@.

pro_offers_VN said:
Topic " Một kinh nghiệm gõ Pix, giúp tăng tốc độ đáng kể!!!! " tớ nghĩ cậu nên gỡ đi hoặc xóa đi sẽ tốt hơn , vì cậu nghĩ đi cái gì cũng có 2 mặt lợi và hại của nó , nói thẳng ra mình làm như vậy cũng giống như là cheat vậy , mà cậu bek đó cái gì mà có lợi nhìu ng` bek rồi làm theo , cậu sẽ hiểu nó nát như thế nào " nát bấy lun là đằng khác " . Catpcha đã là đang 1 nghề ổn định rồi thì tụi mình đừng làm cho bọn Pix có cái nhìn xấu về bọn mình , cậu nghĩ đi pix nó ra 2 chữ mà a e đánh có 1 chữ , cậu ko nghĩ là 1 ngày nào đó Admin sẽ bek và đều tra ra vụ này ah , mình bảo đảm với cậu là chắc chắn nó sẽ có kiểm tra và nó sẽ thấy khác thường khi ta đánh 1 chữ mà vẫn đúng , và rồi hậu quả cuối ra sao chắc cậu cũng hiểu , chuyện ban IP Việt Nam sẽ ko xa đâu tớ nói thật , nếu cậu là 1 Admin tốt bek nghĩ cho a e , cậu nên xóa topic ấy và khuyên a e gõ lại 2 chữ , nếu ko thì hậu qua ra sao chắc cậu cũng hiểu , cậu hãy suy nghĩ thật kĩ những lời tớ nói đi ko sai đâu :)

Vậy hiện tình hinh này mình sẽ xữ lý như sau ::binhsua06:

+ Mình sẽ làm cái poll thăm dò ý kiến anh em !
+tạm thời ẩn ( chứ ko phải close or delete ) các topic này, chờ ý kiến từ poll sẽ xử lý tiếp, bạn nào đã xài thì tiếp tục làm theo cách của mình, ẩn chủ yếu để tránh cho niewbie vào làm theo cách mới .:binhsua153:

@@@ Dù sao cũng gữi lời cảm ơn đến 3 tác giả wingstar,jeannotlafart,yeuemhontoi đã đóng góp ý kiến quá cho box captcha, ngay sau khi thăm dò ý kiến được thông qua , mình sẽ cân nhắc cho các topic của các bạn hiện lại thảo luận tiếp hoặc...ngủ mãi luôn !

Thân :binhsua17:

Last edited by a moderator:
tốt nhất gõ 2 chữ lun. Nghề đang ổn định mà các bác cứ lớ ngớ nó cho ban ID VN là đói cả lũ :))

uhm.đọc thấy cũng chí lý.
thôi về gõ như cũ cho chắc:binhsua41:

Tóm lại bây h nên thống nhất test riêng từng mẫu captcha rồi lập 1 topic "thư viện captcha" về cách giải từng cái cho mọi ng` tham khảo để có kinh nghiệm -> lên level -> tăng hiệu quả :))
còn về vụ ban vn thì ko có đâu bạn nhé, lý do thì nhiều, captcha là để cho spammer sử dụng, chỉ cần reg hay login đc là ok r`, ko cần gõ đủ, gõ cái này nhanh hơn -> admin pix càng khoái nữa ;)
càng nói càng thấy bạn pro_offer ko có kiến thức cơ bản về mình đang làm cho ai & để làm j`

Tóm lại bây h nên thống nhất test riêng từng mẫu captcha rồi lập 1 topic "thư viện captcha" về cách giải từng cái cho mọi ng` tham khảo để có kinh nghiệm -> lên level -> tăng hiệu quả :))
còn về vụ ban vn thì ko có đâu bạn nhé, lý do thì nhiều, captcha là để cho spammer sử dụng, chỉ cần reg hay login đc là ok r`, ko cần gõ đủ, gõ cái này nhanh hơn -> admin pix càng khoái nữa ;)
càng nói càng thấy bạn pro_offer ko có kiến thức cơ bản về mình đang làm cho ai & để làm j`
Theo bạn thì chúng ta nên thành lập " hội chuột bạch MMO4VN " à ??? bạn có xung phong ko :p

Tớ toàn xung phong chết đầu trước ko đấy chứ =.=" topic update tình hình pic thì tớ ko đánh nhưng vẫn treo acc pri 2,3 từ sáng đến tối, ai cần tớ up đấy :|
Đúng rùi! Bác evorlet này đã bao lần xung phong update cho anh em! Mình cũng xin tình nguyện góp một chân làm chuột bạch!

Cùng ý kiến với bác này.

Kinh nghiệm chỉ gõ chữ viết tay, gõ thường không cần phân biệt hoa thường của các bạn wingstar,jeannotlafart,yeuemhontoi mình thấy đúng trong đợt code này của pix. Nếu gõ theo cách trên thì tốc độ đánh tăng đáng kể:binhsua06:nên mình nghĩ các bạn cứ áp dụng.
Còn việc id bị ban, bị tăng pri thì có nhiều lí do khác nhau chúng ta không biết hết được nguyên nhân tại đâu (cái này chỉ có anh admin pix mới có câu trả lời chính xác nhất).
Tuy nhiên mình thấy có khá nhiều bạn có tâm lí ăn sẵn ko chịu tự mình tìm hiểu, không chịu thử nghiệm thêm chỉ có ngồi chờ mọi người làm chuột bạch xong rồi hưởng thành quả =>>> khi áp dụng sẽ gặp sự cố =>>> lại đi kêu ca. Cộng thêm có khá nhiều bác cứ như sợ thiên hạ gõ hết code của mình nên clone nick đi chém gió khủng bố tinh thần AE.
Mình nghĩ bác mirinda nên cho stick Thread kinh nghiệm của 3 bạn wingstar,jeannotlafart,yeuemhontoi để mọi người vừa làm vừa đóng góp thêm, cũng là khuyến khích tinh thần của các anh em.
PS: lợi luôn đi đôi với hại, siêu lợi nhuận luôn đồng hành với siêu rủi ro. Ai cảm thấy không có gan thì đừng kêu ca làm gì. Còn mình cứ chém nhiệt tình tốc độ rùa bò từ 900/h lên 1320/1h

Mình thấy cách đánh 1 cụm chữ nghiêng đúng 100%
Các bạn có thể test khi login vào panel soft Asian hoặc khi add ID làm việc trên panel ....
Còn việc bị banned ID là do xuất hiện quá nhiều biển báo ! ko liên quan đến kinh nghiệm gõ như này

Mình thấy cách đánh 1 cụm chữ nghiêng đúng 100%
Các bạn có thể test khi login vào panel soft Asian hoặc khi add ID làm việc trên panel ....
Còn việc bị banned ID là do xuất hiện quá nhiều biển báo ! ko liên quan đến kinh nghiệm gõ như này

đã test theo lời bác này rồi, chuẩn 100%.
Đánh theo cách trên, mình thấy tốc độ tăng đáng kể. Một lô acc pri 5,6,7 của mình sau vài đêm gõ giờ xuống 1,2,3 hết.

Mình thấy các cách đánh mới này giúp tăng tốc đáng kể, giúp người cạp xử lý captcha một cách nhẹ nhàng hơn trước đây rất nhiều
Còn các pạn kia nói đánh làm tăng pri thì các bạn đó k nên dùng cách gõ mới này chứ đừng nên than vãng trên 4r vì sẽ làm mất đi sức sáng tạo, tiềm tòi nghiên cứu của ae
Cac bạn tăng pri thì hãy tự xem lại cách gõ của mình thì đúng hơn

Ủng hộ hết mình các cách gõ mới của các bạn !
:binhsua52::binhsua52:

trungcoi said:
Kinh nghiệm chỉ gõ chữ viết tay, gõ thường không cần phân biệt hoa thường của các bạn wingstar,jeannotlafart,yeuemhontoi mình thấy đúng trong đợt code này của pix. Nếu gõ theo cách trên thì tốc độ đánh tăng đáng kểnên mình nghĩ các bạn cứ áp dụng.
Còn việc id bị ban, bị tăng pri thì có nhiều lí do khác nhau chúng ta không biết hết được nguyên nhân tại đâu (cái này chỉ có anh admin pix mới có câu trả lời chính xác nhất).
Tuy nhiên mình thấy có khá nhiều bạn có tâm lí ăn sẵn ko chịu tự mình tìm hiểu, không chịu thử nghiệm thêm chỉ có ngồi chờ mọi người làm chuột bạch xong rồi hưởng thành quả =>>> khi áp dụng sẽ gặp sự cố =>>> lại đi kêu ca. Cộng thêm có khá nhiều bác cứ như sợ thiên hạ gõ hết code của mình nên clone nick đi chém gió khủng bố tinh thần AE.
Mình nghĩ bác mirinda nên cho stick Thread kinh nghiệm của 3 bạn wingstar,jeannotlafart,yeuemhontoi để mọi người vừa làm vừa đóng góp thêm, cũng là khuyến khích tinh thần của các anh em.
PS: lợi luôn đi đôi với hại, siêu lợi nhuận luôn đồng hành với siêu rủi ro. Ai cảm thấy không có gan thì đừng kêu ca làm gì. Còn mình cứ chém nhiệt tình tốc độ rùa bò từ 900/h lên 1320/1h
=> Mình đồng ý với bạn này ^^!.
Và cho mình ý kiến về vấn đề có 2 luồng ý kiến:
Nếu theo mình nghĩ thì các bạn bị banned hay bị tăng pri không phải do đánh 1 đoạn chữ nghiêng mà không thèm gõ đoạn còn lại..... Mà nguyên nhân chính là code chữ nghiêng có 2 loại : 1 loại là "1 đoạn nghiêng 1 đoạn thường (gõ đoạn nghiêng không gõ đoạn thường)" còn 1 đoạn là "2 đoạn nghiêng (cần chú ý... nếu ai làm soft XD và sử dụng chức năng invert sẽ thấy rất rõ)"
Tiếp theo là vấn đề dòng chữ nghiêng khi gõ vẫn phải phân biệt hoa, thường đàng hoàng.... những bạn gõ thường mà vẫn tính đúng... => điêu đó là đương nhiên... nhưng mà đúng ở đó chỉ là đúng theo tỉ lệ % kí tự ta nhập đúng thôi. => từ đó dẫn đến việc tăng pri :|:|...
Mình chỉ có thể kết luận đến đó ^^ các bạn cho thêm ý kiến nhé :p

=> Mình đồng ý với bạn này ^^!.
Và cho mình ý kiến về vấn đề có 2 luồng ý kiến:
Nếu theo mình nghĩ thì các bạn bị banned hay bị tăng pri không phải do đánh 1 đoạn chữ nghiêng mà không thèm gõ đoạn còn lại..... Mà nguyên nhân chính là code chữ nghiêng có 2 loại : 1 loại là "1 đoạn nghiêng 1 đoạn thường (gõ đoạn nghiêng không gõ đoạn thường)" còn 1 đoạn là "2 đoạn nghiêng (cần chú ý... nếu ai làm soft XD và sử dụng chức năng invert sẽ thấy rất rõ)"
Tiếp theo là vấn đề dòng chữ nghiêng khi gõ vẫn phải phân biệt hoa, thường đàng hoàng.... những bạn gõ thường mà vẫn tính đúng... => điêu đó là đương nhiên... nhưng mà đúng ở đó chỉ là đúng theo tỉ lệ % kí tự ta nhập đúng thôi. => từ đó dẫn đến việc tăng pri :|:|...
Mình chỉ có thể kết luận đến đó ^^ các bạn cho thêm ý kiến nhé :p
Mình đồng ý với ý kiến của bạn! Gõ chữ thường hết thì tỷ lệ đúng khá cao có thể 100% nếu gõ cẩn thận. Còn việc tăng pri cũng có thể do nguyên nhân này; các bạn cùng mình test. Mình thì vẫn chưa thấy tăng pri!

Kinh nghiệm chỉ gõ chữ viết tay, gõ thường không cần phân biệt hoa thường của các bạn wingstar,jeannotlafart,yeuemhontoi mình thấy đúng trong đợt code này của pix. Nếu gõ theo cách trên thì tốc độ đánh tăng đáng kể:binhsua06:nên mình nghĩ các bạn cứ áp dụng.

Mình đồng ý với ý bạn này. Mặc dù lúc post kn này lên cho mọi người tham khảo, mình chỉ nghĩ là giúp cho ai chưa biết và các newbie tăng khả năng gõ capt. Tuy nhiên đúng là cái gì lợi cũng kèm theo rủi ro. Chúng ta chỉ là member nên ko thể biết chính xác Admin Pix nghĩ gì và muốn gì (ai đủ đk cứ đi hỏi xem ^^). Vậy nên mình nghĩ, ai thích dùng cách này thì dùng, còn ai cảm thấy ko phù hợp thì ko dùng nữa. Tùy điều kiện của mỗi người thôi.

Riêng cái topic của mình, có thể nhờ Mod cho ẩn vô thời hạn. Dù sao kn này ai cũng bik rồi, có thể lưu hành nó qua truyền miệng kn giữa ae với nhau cũng đc. Không nhất thiết là sticky lên 1 chủ đề. Mình cũng ko thích bạn nào đó vin vào topic này để làm lí do khiến bạn ấy bị ban id, rồi cả ban IP VN @@.

Thân.

P/s: nếu mod Mirinda cần chuột bạch test các vấn đề mới, mình cũng xin tình nguyện 1 chân. Vừa làm việc, vừa khám phá, mình nghĩ có lợi cho mọi người thôi :D

tóm lại mở poll ra mà xem kết quả =))

mở lại 2 cái thread đấy đi bác mod :)

e có bị ban cái id nào đâu, toàn mấy bác bị ban vớ vẩn r nói linh tinh.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week