• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Về vấn đề xử lý hai bạn rinny và vicgiap cho những người bị SCAM như bọn mình

Mình thấy topic này không khác của animax là mấy.
Mình là người ngoài thì mình thấy thế này: bản thân mình nghĩ RIN không phải scammer đâu, nhưng IP trùng rõ ràng như thế thì mình cũng chẳng biết ntn nữa. Thôi thì số nợ cũng không phải lớn, con người ở vs nhau còn dài, nên mình nghĩ nếu bạn đã chót scam và tiêu hết số tiền ấy thì nên lấy VNĐ để trả cho những bạn scam.
MÌnh chỉ nghĩ vậy thôi, 1 vài ý kiến của kẻ mu muội này, có gì sai sói mong anh em bỏ qa.
bên topic của bạn clone kia dùng để tổng hợp còn bên này mình đang chờ cách giải quyết hợp lý bạn ah , nếu được phiền bạn đọc toàn bộ bài post sau đó cho bình luận hợp lý hợp tình , cám ơn bạn.

thật sự thì cũng chả ai muốn làm ầm lên làm gì, nhưng của mất thì phải lo, việc của mình thì mình phải lên tiếng bạn ah , không biết vụ việc này sẽ trôi tiếp về đâu đây

bác cứ bình tĩnh, lo bây h cũng chả giải quyết đc j. Cứ để mod làm việc đã, có j thì mod cũng có info rin cơ mà

Mong sao MOD quản lý chặc chẽ hơn 1 chút, cứ tình trạng này ko tốt!

vậy số tiền Rinny nợ trước đó sẽ giải quyết sao 1 topic khác ?

mình nghĩ 2 việc này là hoàn toàn khác nhau mà bạn , đều là thiệt hại về tiền bạc nhưng lừa đảo có chủ đích khác với lợi dụng lòng tin chiếm đoạt tài sản chứ. có tổng hợp thì cũng phải phân chia 2 mục và xử lý theo mức độ trầm cho trọng hợp lý mà

còn 50 payza vicgiap nữa cập nhật vào dùm mình luôn
là scam giao dịch luôn hả cậu, vậy tổng cộng cậu bị scam nhiu

Có vẽ rin thông báo đến tháng 7 sẽ trả tiền :|.. Còn lại chẳng biết gì

mod ơi nếu được sửa dùm cái tên topic thành thế này cho đúng , cám ơn mod : " Về vấn đề xử lý hai bạn rinny và vicgiap và xử lý hậu quả cho những người bị SCAM như bọn mình "

Vấn đề là chính Rin và Vic phải lên tiếng
Admin OnlyC đã ra quyết định, nhưng chưa đủ rõ ràng
Uh thì trả, nhưng 10 năm nữa trả thì chúng tôi chờ làm sao được
Trong khi mình chẳng fai giảu có j, bị nợ 40LR + 900k tiền mặt ( đã trả 25PZ)

Vấn đề là chính Rin và Vic phải lên tiếng
Admin OnlyC đã ra quyết định, nhưng chưa đủ rõ ràng
Uh thì trả, nhưng 10 năm nữa trả thì chúng tôi chờ làm sao được
Trong khi mình chẳng fai giảu có j, bị nợ 40LR + 900k tiền mặt ( đã trả 25PZ)

sao mình hok đc trả bớt như bạn nhỉ :(( , mà bạn nên làm rõ cái nào nợ cái nào scam cả thêm oan cho người khác * *

để lâu *** trâu hóa bùn :binhsua112: cái gì cũng sồn sồn 2,3 ngày thôi ,rồi nó cũng loãng ra . Cái việc đòi tiền scam thì quên đi bạn à, thay vì mất thời gian thì lập 1 topic rồi tổng kết số tiền scam, nếu admin tốt bụng thì sẽ đền bù cho anh em 1 ít gọi là tình nghĩa, vì dù sao tên này cũng trong thành phần ban quản lý của forum. Thời gian còn lại làm việc kiếm tiền tiếp đi chứ lập topic kiểu này cũng ko làm gì cả:binhsua101:

cam tươi toàn tập, sao hôm nào vào forum cũng gặp vài vụ cam tươi hết vậy ta? mà k thấy lúc nào mất giá hết, giá cả thị trường đã tăng rồi mà giá cam tươi cũng ngày một tăng theo,.... buồn thiệt :(

để lâu *** trâu hóa bùn :binhsua112: cái gì cũng sồn sồn 2,3 ngày thôi ,rồi nó cũng loãng ra . Cái việc đòi tiền scam thì quên đi bạn à, thay vì mất thời gian thì lập 1 topic rồi tổng kết số tiền scam, nếu admin tốt bụng thì sẽ đền bù cho anh em 1 ít gọi là tình nghĩa, vì dù sao tên này cũng trong thành phần ban quản lý của forum. Thời gian còn lại làm việc kiếm tiền tiếp đi chứ lập topic kiểu này cũng ko làm gì cả:binhsua101:

lập len vừa để mọi người cùng biết cùng chia sẻ cách xử trí hữu hiệu mà bạn , vì cũng có đối tượng đàng hoàng, ai cũng có một hi vọng là nhận lại cái mà mình đã mất , nói thật $ này của mình thì ít mà đi bán hộ người ta thì nhìu , bây h mất chừng đó cũng phải bỏ tiền túi ra đền xót xa lắm , mình tin trong forum cũng có nhiều người tốt và đàng hoàng , những bạn có liên quan sẽ hành động theo đúng lương tâm con người , ban quản trị cũng sẽ hỗ trợ đưa ra phương án hợp lý mà bạn , có lẽ phải chờ nhưng ko lâu đâu.

Last edited by a moderator:
ủng hộ lão vicgiap tên ấy xưa giờ làm ăn đoàng hoàng lắm mà. mong mọi việc sớm rõ ràng + thêm việc ae nào bị scam mau chóng nhận lại tiền.

cam tươi toàn tập, sao hôm nào vào forum cũng gặp vài vụ cam tươi hết vậy ta? mà k thấy lúc nào mất giá hết, giá cả thị trường đã tăng rồi mà giá cam tươi cũng ngày một tăng theo,.... buồn thiệt :(

cũng do quả cam này uy tín sẵn có từ trước đó cậu , bây h thì mức độ uy tín có lẽ giảm 1 cách thảm hại cho những người làm ăn chân chính :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,533
174,819
Latest member
caubexinhtrai

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom