SCAM w3offers scam acc sonic

Status
Not open for further replies.
Một ngày làm thầy suốt đời là thầy.....
Bảo hiểm mọi trường hợp xấu nhất nếu w3offers scam.. mình sẽ thanh toán lại cho bạn.

Mình thích câu đó của cậu.

Thanks all

ít nhất thì cũng phải nói gì chứ, vào like đi ra kiêu quá. với lại ông kia xem lại xem có chat vs 2 người không. kt kỹ lại đi

ít nhất thì cũng phải nói gì chứ, vào like đi ra kiêu quá. với lại ông kia xem lại xem có chat vs 2 người không. kt kỹ lại đi

Cậu thread hơi vội vã. đáng lẽ cũng phải "Waiting For Answer" sau đó rồi mới Report SCAM.

Mà mod lúc đó chưa có ai online. Vào coment làm loãng topic.

Thanks all

rút bảo hiểm cái là scam đc rồi :D . quá thâm cho đội bán d*m

Nếu Scam thì còn bảo hiểm cũng scam bạn ah.

Cậu đó nhận tiền nhiều giao dịch nhiều hơn số bảo hiểm rất nhiều.

Mình cũng tin là @w3offers không scam.

Nếu Scam thì còn bảo hiểm cũng scam bạn ah.

Cậu đó nhận tiền nhiều giao dịch nhiều hơn số bảo hiểm rất nhiều.

Mình cũng tin là @w3offers không scam.
Đâu thể nào đoán đc ? trước giao dịch uy tín ko có nghĩa là về sau ko scam nhé, có thể họ ko còn mặn mà với mmo nữa thì scam cũng đc vậy

Thanks mod @Tranau90 đã mời!

Chào mọi người, mình đã quan sát thread này từ lúc report nhưng chỉ mới có động thái "like" chứ chưa đưa ra lời đối chất nào là vì:
1. BQT chưa mời. ( theo rule thì BQT mời mới vào)
2. Mình có đối chất thì ngay lúc đó cũng chưa có thành viên nào trong BQT trực tiếp tham gia. > có đối chất thì cũng chỉ làm xôn xao dư luận > gây ra nhiều cmt linh tinh, không đúng trọng tâm, loãng thread > hao tổn tài nguyên forum > làm mất thời gian nhiều thành viên khác > forum sẽ kém chuyên nghiệp nếu RULE không được thực hiện triệt để...
3. Tính chất trường hợp lần này hơi phức tạp, rắc rối. ( vì phải là những người nào hoạt động trong lĩnh vực offer nói chung, từng sử dụng network sonic nói riêng mới hiểu được bản chất vấn đề này)

*** Mình cũng nói sơ qua lỗ hổng của account sonic này: ( thật ra lỗ hổng này mình cũng chỉ nghe e mình @thanhmt nói lại chứ mình cũng chưa kiểm chứng, vì mình ko còn quan tâm tới sonic này và cũng ko có thời gian )
> Lỗ hổng đó là khi mà bên A chưa log out ra khỏi account sonic, thì khi bên B mua về, thay đổi hết info cũng đều không có giá trị.

Nay mình xin tóm tắt vấn đề như thế này:
- Mình có bán cho bạn @cxbach 1 account sonic với giá $70. Giao dịch (GD) đã thành công vào ngày 18/03/2014.
- Trước khi GD mình đã có cảnh báo bạn ấy về lỗ hổng sonic và bạn ấy đã cảm ơn mình vì đã cảnh báo trước.
- Ngày 10/04/2014 bạn ấy có pm mình để hỏi về vấn đề không login được vào account, mình cũng có hướng dẫn cậu ấy vài thao tác để lấy lại account và chia sẻ thêm ít thông tin mà mình thấy cần làm ngay lúc đó. Bạn ấy cũng đã nói không nghĩ là mình lấy lại account và còn hỏi mua thêm account sonic khác!
- Hôm nay bạn ấy thẳng thừng report mình SCAM khi vấn đề chưa rõ ràng, cũng chưa có bằng chứng xác đáng mà chỉ dựa vào cảm tính thiếu kinh nghiệm!

*** Ngay tại lúc này, mình có thử dùng cái email của bạn ấy để làm thao tác forgot password thì mình nhận được thông báo như thế này:
A new password has been sent to the e-mail address registered for "Bach Cao". Please log in again after you receive it.

> Thông báo này sẽ xuất hiện nếu bạn khai đúng email address mà kết hợp với account mà valid. Còn nếu bạn khai báo 1 email address linh tinh, không tồn tại, hoặc không kết hợp với account sonic nào thì hệ thống sẽ trả lời 1 thông báo khác, ví dụ:
There is no user with the email addess "[email protected]". Check your spelling, or create a new account.

Kết luận lại: Mình khẳng định không lấy lại account đã bán!
Còn về vấn đề vì sao account nó trở nên như vậy thì mình xin phép không bàn luận gì thêm.

>>> Tất cả những gì mình đã nói ở trên đều có bằng chứng từ log chat, screenshot rõ ràng ( những chi tiết quan trọng mình sẽ highlight) ...
Mong BQT xem xét công mình để trả lại uy tín cho mình, đồng thời xử lý nghiêm theo RULE forum trường hợp report vô căn cứ như thế này!

* Mình đã giải thích rõ ràng chi tiết nên việc còn lại là BQT nhé, mấy bạn nào không hiểu được bản chất account này vui lòng không comment gì thêm nhé!
*** Ghi chú: trong log chat có thêm 1 người thứ 3 là người ấy cũng đang bán cho bạn @cxbach 1 account sonic. Nghĩa là trong ngày hôm đó, bạn ấy GD mua 2 account từ mình và người kia. Nên mình mới cảnh báo bạn ấy về lỗ hống sonic.

thằng khốn nạn, nó lừa được nó cười thỏa mãn ý mà :(
rút bảo hiểm cái là scam đc rồi :D . quá thâm cho đội bán d*m
Mình mong BQT sớm xử lý phân minh những comment kiểu này để forum chuyên nghiệp hơn!
Nhiều lúc muốn vào forum đóng góp gì đó mà những comment kiểu này cứ tràn lan đại hải nhìn mà nản.

thì ông w3offers chứ ai. Đợi mod mời mà còn chưa chịu vào :confused:

Theo RULE thì phải có trình tự nhé bạn! Mình làm việc có nguyên tắc thì sớm muộn cũng vào đối chất!

Những comment ko liên quan hay ko giúp được gì thiết thực cho thread thì chỉ thêm lãng phí tài nguyên forum!

Tôi đã vào hỏi w3offers, sau đó có hỏi mua thêm acc là để thử xem đồng chí này nếu lấy thì sẽ hở tiếp thôi. chứ bị scam thì ko có ai dại gì lại dây vào mua tiếp, khi tôi điền acc vào thì báo gửi mail về mà tôi không nhận được, còn khi điền email nó có gửi về Cao Bach là sau khi tôi mất acc thì tôi reg thêm 1 cái với email đó để test thôi.
còn ông có lấy hay không thì ông tự biết với bản thân ông

Thường những thằng ăn cắp thì rất hay ra vẻ ta đây, nhưng thực chất tư cách của nó thì chỉ nó biết

đọc mà ngữa mắt quá, thằng cxbach chắc thừa biết w3offers ko scam nhưng thấy có bảo hiểm nên định làm trò để kiếm chắc tí tiền, còn tôi thấy w3offer cũng thuộc dạng kiếm đc ăn, làm offer lâu rồi tội gì nó scam 70$, chỉ có thằng đói mới phải scam thôi.

đọc mà ngữa mắt quá, thằng cxbach chắc thừa biết w3offers ko scam nhưng thấy có bảo hiểm nên định làm trò để kiếm chắc tí tiền, còn tôi thấy w3offer cũng thuộc dạng kiếm đc ăn, làm offer lâu rồi tội gì nó scam 70$, chỉ có thằng đói mới phải scam thôi.
Thế nào là thừa biết, tôi thừa biết thì tôi lên đây nói làm cái j mất thời gian. 70$ đối với tôi cũng không là gì hết, cái quan trọng là làm ăn phải giữ chữ tín
Thằng U7366325 gọi ai là thằng thì ăn nói cho cẩn thận. chưa chắc mày đã hơn tuổi tao ở ngoài đời đâu nhé

Thế nào là thừa biết, tôi thừa biết thì tôi lên đây nói làm cái j mất thời gian. 70$ đối với tôi cũng không là gì hết, cái quan trọng là làm ăn phải giữ chữ tín
Thằng U7366325 gọi ai là thằng thì ăn nói cho cẩn thận. chưa chắc mày đã hơn tuổi tao ở ngoài đời đâu nhé

Xin lỗi chứ không cần biết ông là ai, bạn ấy cũng chỉ thấy cách cư xử, lời nói của bạn như vậy nên gọi là thằng cho nhanh thôi.

@cxbach
Xin hỏi ông năm nay bao nhiêu tuổi? Có thể tôi phải gọi ông là anh hoặc là chú nhưng với cách cư xử, lời nói của ông thì ai cũng muốn gọi ông là thằng!
Tôi nói chuyện theo cách đàng hoàng thì ông cho thôi ra vẻ, không lẽ ông muốn tôi phải đôi co, chửi rủa qua lại với ông thì mới hợp ý ông à? Tôi không học hành đến nơi đến chốn nhưng ít ra tôi còn biết đâu mà nguyên tắc, là công cộng,là diễn đàn.... Đụng chuyện cái ai cũng lên đây report linh tinh, nói này nói nọ,...thì cái forum này thành ra cái gì?
Tôi đã trình bày sự việc rõ ràng như vậy, thì việc còn lại là của BQT. Ông không có bất cứ luận điểm nào xác đáng để đối chất hay sao mà cứ phải xồn xồn này nọ theo kiểu bất lực như vậy!
Những hành động của ông như vậy ai dám nghĩ tới tuổi của ông. Chốt và chờ BQT nhé!

Một ngày làm thầy suốt đời là thầy.....
Bảo hiểm mọi trường hợp xấu nhất nếu w3offers scam.. mình sẽ thanh toán lại cho bạn.

Thank em nhưng a vẫn còn đây và mọi chuyện vẫn chưa có kết quả chính thức :) dù vậy thì a vẫn còn bảo hiểm mà ( thiếu thì dep vào ít nữa là đủ :D )

xác định từ thiện 70$ nhé thớt

Bạn có được bằng chứng xác đáng mình scam, mình bồi thường cho thớt gấp trăm con số đó và cũng bonus cho bạn tương tự vậy!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,633
Latest member
nhacaivn88esq

Most viewed of week

Most discussed of week