lee88dung xin xem xét lại !

Status
Not open for further replies.
Reactions
164
MR
0.000
Xin các mod đừng ban nick em vì e chỉ giúp thôi. Vì chủ tịch tâp đoàn MMO4me đã ban nick bác ếch chân lì nên bác có nhờ em post hộ. Đây là nội dung của bác Ếch chân lì:

Tại topic này : mmo4me.com/showthread.php?90144-report-lee88dung-an-noi-mat-day

Thứ nhất về vụ Scam : Tôi không Scam ai cả, Funky Scam cậu ấy không hợp tác để tôi lấy lại tiền nâng cấp qua CC và trả lại tiền đã mua ác của tôi ! Sau đó cậu ấy im lặng gần 2 tháng sau nhắn tin hăm dọa này nọ , Nếu nói hẳn hoi thì tôi đã gửi luôn rồi ! Nhưng cuối cùng cũng trả lại gần đủ và một phần refunds lại cho dowline !.

Thứ 2 : dạo gần đây tôi thường xuyên mua STP + Egopay :

mmo4me.com/showthread.php?89382-Can-500-STP-qua-VCB-DAB
mmo4me.com/showthread.php?89246-Mua-500-EGOPAY-qua-VCB-DAB
mmo4me.com/showthread.php?90124-1kSTP-gia-175-phi-toi-chiu-qua-VCB-DAB
mmo4me.com/showthread.php?90122-1k-Egopay-gia-18-qua-VCB-DAB

2 topic đều mua 1k ego và stp >.<
ko biết có phải cú chót ko , cứ nhờ canawan cho an toàn nha các bợn >.<
Originally Posted by lee88dung
Cút mẹ mày ra khỏi đây !
2 topic đều mua 1k ego và stp >.<
ko biết có phải cú chót ko , cứ nhờ canawan cho an toàn nha các bợn >.<
Cút ****** mày đê xúc phạm nhiều lần rồi đó nhé !

conglylentieng đã liên tục comment vu khống tôi nói những lời ức chế ! tại topic bị report mục report Scam đã nhờ mod Tranau90 delete vì có topic giải quyết rồi ! . Dù vậy tôi vẫn nói chuyện hẳn hoi , song đến 2 topic tôi mua 1kSTP và 1kEgopay conglylentieng vào chọc ngoáy ! Nếu nói cứ nhờ canawan cho an toàn nha các bợn thì tôi còn chấp nhận được !

Nếu được nhờ Admin phục hồi lại topic .

Khi conglylentieng lập topic nói tôi chửi bậy : mmo4me.com/showthread.php?90144-report-lee88dung-an-noi-mat-day . không có lửa sao có khói, dù ức chế kiểu gì thì cũng không nên nói quá lời nên tôi đã xin lỗi và đề nghị cả 2 cùng xửa lại commnet, tôi thì sửa nhưng conglylentieng không sửa .

Mod nào Close đi vui thế đủ rồi

Mod Tranau xóa dùm topic này cho nó sạch ! chứ chém gió lúc nữa tăng Post ghê quá

conglylentieng lập topic rồi mọi người vào comment chả đi đến đâu lại còn tạo điều kiện Spam !

conglylentieng mới tham gia diễn đàn vào topic nào cũng nói như đúng rồi ! Bao nhiêu Scamer hành động y hệt như thế này rồi ?

Tôi đã xin lỗi và xửa lại comment ngay lúc bị report ! Tại sao lại banned tôi 7 ngày !

đó là toàn bộ nội dung bác Lì nhờ em! chúc các bác giải quyết ổn thỏa, có j ngồi xuống làm điếu thuốc lào nói chuyện nhé!

cái này là ý cậu muốn nói, mình nói một lần nữa. Mình ko cần mấy cái gọi là uy tín, tên tuổi hay post mà các bạn quá quan trọng nên trong forum này. Vì mình ko bao giờ mua bán gì với người lạ. Ngoài các site auto xchange.vn và exchange24h.com.
Đừng có viện vào cái lý do đó để nói nữa. Nếu cảm thấy có gì ko đúng thì gửi lên topic admin và mod sẽ giải quyết.
thank
Ờ thì cậu ko quá quan trọng, nhưng vẫn quan trọng đúng không? Trên kia cậu bắt bẻ người ta câu nghi vấn hay khẳng định cơ mà! Bao nhiêu người cmt ko sao? Riêng cậu thì thành ra thế này đấy!

Upvote 0
Từ cái vụ 1040$ kia cũng biết lee88dung là cng thế nào rồi nên ko nxet nhiều :binhsua01:, còn về conglylentieng thì cmt cũng hơi có tý phá hoại thật, nhưng sau vụ kia thì mình vẫn nghiêng về phía bạn này hơn
@all mod: đã làm ng cầm cân nảy mực thì nên công bằng 1 tý, ng thì chỉ close topic, ng thì xóa hẳn đi là ko đc
Nxet ng ngoài cuộc, các bạn cứ gạch đá thoải mái, m nhận hết :binhsua04:

Upvote 0
toàn đá đểu lẫn nhau cả ! Càng ngày càng thấy loãng quá ! Loãng như nước Vo gạo Ấy ! Cuộc đời này thằng nào Ngu + Tin người thì sẽ thiệt thân thôi ! Cách hạn chế SCAMER tốt nhất là chẳng tin ai , kể cả chính bản thân mình :)) !

Upvote 0
Từ cái vụ 1040$ kia cũng biết lee88dung là cng thế nào rồi nên ko nxet nhiều :binhsua01:, còn về conglylentieng thì cmt cũng hơi có tý phá hoại thật, nhưng sau vụ kia thì mình vẫn nghiêng về phía bạn này hơn
@all mod: đã làm ng cầm cân nảy mực thì nên công bằng 1 tý, ng thì chỉ close topic, ng thì xóa hẳn đi là ko đc
Nxet ng ngoài cuộc, các bạn cứ gạch đá thoải mái, m nhận hết :binhsua04:

Nói thẳng ra là "Nhờ anh lee mình mới được như ngày hôm nay..." Nó giống giống cái câu "Nhờ Hồ Chủ Tịch nên chúng ta mới thống nhất đất nước".... Bựa vãi ra, 1 trời 1 vực lun í :binhsua12:

Upvote 0
Ờ thì cậu ko quá quan trọng, nhưng vẫn quan trọng đúng không? Trên kia cậu bắt bẻ người ta câu nghi vấn hay khẳng định cơ mà! Bao nhiêu người cmt ko sao? Riêng cậu thì thành ra thế này đấy!
vì mình ko phải lụy thằng nào vì mình ko có quyền lợi gì trong mua bán hay hợp tác nên mình đứng về phía người bị hại ở topic report lee88dung nên có thể hắn khó chịu với mình từ topic đó.
nếu ko scam thì chẳng lo gì, vì câu cảnh báo của mình ko ảnh hưởng gì đến người mới hoặc chưa đọc topic đó nhờ trung gian giao dịch, còn các cậu quen biết thì cứ mua bán theo cái tin tưởng của các bạn có ai nói gì đâu?
Tự nhiên sửng cồ chửi bới, thì là vi phạm rule và mình report . Thế thôi

- - - Updated - - -

toàn đá đểu lẫn nhau cả ! Càng ngày càng thấy loãng quá ! Loãng như nước Vo gạo Ấy ! Cuộc đời này thằng nào Ngu + Tin người thì sẽ thiệt thân thôi ! Cách hạn chế SCAMER tốt nhất là chẳng tin ai , kể cả chính bản thân mình :)) !
uk vậy thì liên quan gì đến ai, mình nói là việc của mình. Còn các cậu thích nhờ trung gian hay tin tưởng mà giao tiền trước thì tùy. Mình ko phải mod hay admin nên ko có quyền bảo các cậu phải làm gì. Chính cậu cũng bênh lee88dung ở nhiều topic

- - - Updated - - -

Nói thẳng ra là "Nhờ anh lee mình mới được như ngày hôm nay..." Nó giống giống cái câu "Nhờ Hồ Chủ Tịch nên chúng ta mới thống nhất đất nước".... Bựa vãi ra, 1 trời 1 vực lun í :binhsua12:
Tất nhiên ở đâu cũng có kẻ lụy tiền, lụy quyền. Nhưng ko phải là tất cả , cũng có nhiều người vẫn công bằng làm việc theo lương tâm như Admin OnlyC và Mod mirinda và nhiều người nữa.
Nếu ko thì forum sập vì cách làm việc thiếu chuyên nghiệp, công bằng có 1 số mod trong forum. cách bao che, bênh vực vô lý của các thành viên khác
Đây là sự thật xin lỗi nếu làm mất lòng 1 số mod và thành viên khác

Upvote 0
Mình hoàn toàn ủng hộ việc khi đã có phốt thì tốt nhất là cảnh giác cho new mem khi giao dịch, nhất là cậu leedung đã có những comment có tính thách thức, bất cần đời thì ngăn ngừa trước là vẫn tốt hơn hết. Nếu cậu leedung muốn tiếp tục làm ăn thì phải tạo uy tín lại từ đầu thôi, coi như đây là bài học cho những hành động nông nổi, suy nghĩ ngắn của cậu ấy. Trước mắt thì khi giao dịch mua bán lớn thì có cái bảo hiểm cho mọi người yên tâm, không thì cứ giao dịch qua trung gian.

Upvote 0
mình để ý và theo dõi các comment của conglylentieng từ lúc mới lập acc đến bây giờ chỉ có những comment có tác dụng "bới móc", "xỏ xiên" và "chà đạp" người khác trong khi chả thấy comment nào về vấn đề làm ăn cả. nếu vậy sao bạn không tự đề bạt làm police hay mod đi để tha hồ mà xử tội với đào với phán xét từng lời nói cho nó thoải mái?

còn nếu không thì, rất nhiều người ở forum này không chào đón loại người như bạn. đây là forum MMO, không phải VOZ nên muốn chà đạp thì sang đó đông đảo người hơn bên này đấy. mọi chuyện ae tự giải quyết không cần bạn phải giúp. còn newbie bước vào họ có quyền lựa chọn: cẩn thận trong từng chi tiết để bảo vệ, hoặc vấp ngã để đứng lên.

những vụ việc có liên quan với bạn khá nhiều rồi đấy. mục đích của bạn tại forum này là gì?

Upvote 0
Đi ra đường, "à mọi người thằng này có thể là ăn cướp đó".. :m146: :m146: Nói như bác namtuoc lỡ lee ko scam thì sao, ko phải bị xúc phạm à
Đúng là dân cá độ, luôn nghĩ tới đường thắng trước khi đặt 1 kèo :m146:

Upvote 0
mình k bênh ai cả nhưng thằng conglylentieng này mà rao mua nhu leedung mà bị ng vào chọc phá thế có điên k.ông ấy mua 500pz hay egoood là chuyện bình thường chứ có gì mà phá người ta.nếu sợ new bị scam bạn chỉ cẩn nhắc nhớ "nhờ canavan trung gian các bạn nhé " thế là đã đc rồi.chứ nói thế ai k điên.vu khống như thế bị chửi là đúng rồi còn nói chi nữa

Upvote 0
Tất nhiên ở đâu cũng có kẻ lụy tiền, lụy quyền. Nhưng ko phải là tất cả , cũng có nhiều người vẫn công bằng làm việc theo lương tâm như Admin OnlyC và Mod mirinda và nhiều người nữa.
Nếu ko thì forum sập vì cách làm việc thiếu chuyên nghiệp, công bằng có 1 số mod trong forum. cách bao che, bênh vực vô lý của các thành viên khác
Đây là sự thật xin lỗi nếu làm mất lòng 1 số mod và thành viên khác

Admin OnlyC cũng chưa chắc đã côgn bằng, bằng chứ là việc unset mod tớ.
Ở đâu vớ vẫn nick clone của scammer vào bới móc bị mình chửi thẳng mặt (cái này cũng do 1 số MOD bao che cho tên scammer đó mà ra thôi) rồi đi report này kia là unset tớ. Làm việc mà có coi hết đầu đuôi đâu !?

- - - Updated - - -

Đi ra đường, "à mọi người thằng này có thể là ăn cướp đó".. :m146: :m146: Nói như bác namtuoc lỡ lee ko scam thì sao, ko phải bị xúc phạm à
Đúng, nếu cái thắng đó nó bị mời lên đồn công An 1 lần vị bị tình nghi là nghi phạm trong 1 vụ cướp (ở đây là bị report waitting).

Upvote 0
Ở đâu vớ vẫn nick clone của scammer vào bới móc bị mình chửi thẳng mặt (cái này cũng do 1 số MOD bao che cho tên scammer đó mà ra thôi) rồi đi report này kia là unset tớ. Làm việc mà có coi hết đầu đuôi đâu !?
Đương nhiên ai cũng có cái sai !!, ko ai luôn công = đc, sự việc của bác em rất tiếc :m077:

Upvote 0

Thế lỡ Scam thì sao? Chỉ là cảnh báo để an toàn trong giao dịch thôi. Cậu nên suy nghĩ 2 chiều trước khi comment.

Upvote 0

- - - Updated - - -

Đúng, nếu cái thắng đó nó bị mời lên đồn công An 1 lần vị bị tình nghi là nghi phạm trong 1 vụ cướp (ở đây là bị report waitting).
vậy là, bên ngoài, có 1 người vừa cướp xong, công an giải quyết ổn thỏa, 2 bên xong rồi, ra đường phan vào: "à mọi người thằng này có thể là ăn cướp đó"
Thì sao ta ??

Upvote 0
vậy là, bên ngoài, có 1 người vừa cướp xong, công an giải quyết ổn thỏa, 2 bên xong rồi, ra đường phan vào: "à mọi người thằng này có thể là ăn cướp đó"
Thì sao ta ??
Y chang thôi. Cậu đã đi cướp của người ta, bị tố cáo, bị mời lên đồn. Cho dù cậu đã hối cải bồi thường thì cậu vẫn bị nghi ngờ là cướp. Xã hội Việt Nam nó cơ bản là thế rồi. Cái tiếng đánh chết cái miếng, ai bảo cậu dại dột đi "cầm nhầm đồ" của người ta làm chi ?!

Upvote 0
mình để ý và theo dõi các comment của conglylentieng từ lúc mới lập acc đến bây giờ chỉ có những comment có tác dụng "bới móc", "xỏ xiên" và "chà đạp" người khác trong khi chả thấy comment nào về vấn đề làm ăn cả. nếu vậy sao bạn không tự đề bạt làm police hay mod đi để tha hồ mà xử tội với đào với phán xét từng lời nói cho nó thoải mái?

còn nếu không thì, rất nhiều người ở forum này không chào đón loại người như bạn. đây là forum MMO, không phải VOZ nên muốn chà đạp thì sang đó đông đảo người hơn bên này đấy. mọi chuyện ae tự giải quyết không cần bạn phải giúp. còn newbie bước vào họ có quyền lựa chọn: cẩn thận trong từng chi tiết để bảo vệ, hoặc vấp ngã để đứng lên.

những vụ việc có liên quan với bạn khá nhiều rồi đấy. mục đích của bạn tại forum này là gì?
mình có cách kiếm tiền của riêng mình và ko liên quan đến ai nên tất nhiên ko đóng góp gì cho forum nhiều được. Còn commetn của mình đa phần là ở các topic box report scam và chat vì mình chỉ quan tâm vài vấn đề gì đó về thành viên hay sự việc ko hay của forum. Còn việc xúc phạm người khác là trong rule có rõ ràng ko phải là mình thích phán xét nha bợn.
Mình ko thích làm mod hay police vì mình cũng ko đóng góp gì cho forum và cũng ko thích tên tuổi vì mình ko có uy tín và trách nhiệm đến mức đó.
Mình chẳng chà đạp ai, nếu chà đạp ai thì cũng ra đảo. lee88dung chà đạp mem và rule và đang ở đảo kìa :))
Còn việc mình cảnh báo ko chỉ topic của lee88dung mà nhiều topic khác nhưng họ cũng chỉ vui vẻ đồng ý hoặc cám ơn vì cẩn thận hộ họ, ko có ai khó chịu chửi bới như lee88dung.
Mục đích của mình là ko có việc gì làm thì vào forum lượn lờ. Còn cách kiếm tiền của mình nó ko liên quan nhiều đến forum hay thành viên khác trong forum.

Vậy giờ bạn nghĩ mình sai hay lee88dung sai? 1 câu trả lời từ lương tâm, nếu bạn có.
thank

Upvote 0
Giờ hình như đi hơi xa vấn đề rồi, anh em bớt comment chờ Admin OnlyC vào giải quyết vậy.
MOD Mirinda post bên kia bảo banned nick tới 15/12/2013 luôn kìa (1 năm khỏi làm ăn trừ phi clone nick)

Upvote 0
Thì sao ta ??

người có tiền án rồi thì ai chả đề phòng, phạm tội hình sự ra tù xong đi xin việc coi xem thế nào. cẩn thận vẫn hơn

Upvote 0
Thì sao ta ??
Tự nhiên ko ai làm vậy. Nhưng nếu thằng đó đã từng định ăn cắp nhưng sau đó trả lại xe cho người bị hại và người bị hại cũng rút đơn kiện và hắn được tự do (giống lee88dung) thì mình cũng sẽ nói nếu thằng đó đang mượn xe của 1 người khác (mua STP,EG).
Cái gì cũng phải có nguyên nhân, ko phải tự nhiên có. Giống taditimem12 có topic bán PZ nhưng trước có dính vào 1 vụ mình cũng vào cảnh báo trong topic đó và taditimem12 chỉ nói là vui vẻ đông ý thôi. Và mọi chuyện êm đẹp. Ko có tật thì ko cần giật mình.
thank

Upvote 0
bác này đã xin lỗi, có thể xem xét giảm án còn 3 ngày chắc dc. !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

- - - Updated - - -

Tự nhiên ko ai làm vậy. Nhưng nếu thằng đó đã từng định ăn cắp nhưng sau đó trả lại xe cho người bị hại và người bị hại cũng rút đơn kiện và hắn được tự do (giống lee88dung) thì mình cũng sẽ nói nếu thằng đó đang mượn xe của 1 người khác (mua STP,EG).
Cái gì cũng phải có nguyên nhân, ko phải tự nhiên có. Giống taditimem12 có topic bán PZ nhưng trước có dính vào 1 vụ mình cũng vào cảnh báo trong topic đó và taditimem12 chỉ nói là vui vẻ đông ý thôi. Và mọi chuyện êm đẹp. Ko có tật thì ko cần giật mình.
thank

giao dịch với ong lee mấy lần rồi, ông này còn học thuộc lòng sô tài khoản mới kinh chứ.
trong khi mình chả nhớ số acc là gì cả.
thấy cách làm viêc có thể tin tuong dc, mặc dù hơi bị ép giá xíu

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member