[Mình đang điên] Gấu phản bội sau 7 năm yêu nhau mặn nồng

Status
Not open for further replies.
Tớ nhé..... thà yêu thằng nghèo hơn tớ nhưng có ý chí kiếm tiền, cho dù kiếm k đc nhiều cũng yêu. Chứ k bao giờ yêu tên nào giàu hơn mình...... ny mình tán mình nửa năm, đến khi mình về nhà nó nhìn cái nhà k phải nhà giàu mới chính thức đồng ý yêu.... Vừa đồng ý xong bố nó xây luôn 2 cái nhà mặt đg........... :ghe::ghe::ghe::ghe::ghe::ghe::ghe::ghe::ghe::ghe:

hơ.... nhưng trong tc thì con gái có thể tha thứ cho những chuyện con trai làm sai, nhưng con trai lại k bỏ qua đc cho con gái điều gì.
Em có đứa bạn thân, nó với ny yêu nhau 3 năm, cả 2 gia đình đều biết, còn tính cho 2 đứa học xong cưới. Thằng này yêu con bạn em đến điên, con trai mà khóc lóc dọa tự tử đủ cả... thế nhưng sau khi đi học, trg cách nhà có 40km thôi, nhưng 40km ấy lại làm ra cả vấn đề.
Mỗi lần 2 đứa cãi nhau, thằng này sẽ chọn 1 đứa bạn mới của con bạn thân em rồi.... ngủ với nó, xong để cho con bạn em biết.
Khốn nạn thế.
Nhưng mỗi khi nguôi đi, nó lại van xin bạn em, bạn em lại bỏ qua.... lần này đến lần khác, lặp đi lặp lại.
Đến khi k chịu đc nữa, con bạn em nhất quyết chia tay.
Giờ thì đến em cũng k còn nhận ra bạn mình nữa... nó thay đổi nhiều quá, khác trước nhiều quá..... chỉ vì 1 thằng k ra gì thôi đấy.
các thằng cũng có loại này loại kia, và các cô cũng vậy mà. Tớ chỉ hi vọng là boy chung tình thì gặp dc girl chung thủy thôi. còn mấy loại còn lại làm gì kệ tụi nó :)
p/s: cũng vừa chia tay 1 em vì lừa dối quá nhiều. Khéo che đậy đấy nhưng ko bao h trọn vẹn được...

Con gái cũng là con người , cũng có nhu cầu , bản năng , sinh lý + hám tiền và danh lợi ( cái này hầu như ai cũng có ) . Nhưng con gái hay nhẹ dạ cả tin , nên khi đã lỡ rồi thì rất khó thoát ra vì họ thường ko có tính quyết đoán ( cái này đàn ông chỉ khá hơn 1 tý thôi ) .Khi mà bạn gái của bạn vì tiền hay vì ham muốn XH ( hoặc do bản năng thôi thúc ) mà lỡ với thằng khác thì bạn còn trách ai được nữa . Có trách thì chỉ có trách bạn gái của bạn phần "con" nhiều hơn phân "người" thôi

Con gái cũng là con người , cũng có nhu cầu , bản năng , sinh lý + hám tiền và danh lợi ( cái này hầu như ai cũng có ) . Nhưng con gái hay nhẹ dạ cả tin , nên khi đã lỡ rồi thì rất khó thoát ra vì họ thường ko có tính quyết đoán ( cái này đàn ông chỉ khá hơn 1 tý thôi ) .Khi mà bạn gái của bạn vì tiền hay vì ham muốn XH ( hoặc do bản năng thôi thúc ) mà lỡ với thằng khác thì bạn còn trách ai được nữa . Có trách thì chỉ có trách bạn gái của bạn phần "con" nhiều hơn phân "người" thôi
thì phần con nhiều hơn phần người thì khỏi đi kẻo khổ các con(son,kodomo) sau nay thôi :)

Nhân vật chính cũng là một người tiền + danh đủ cả đấy thôi! Trong chuyện này ko khẳng định là vì ham 2 thứ đấy mà cô kia phụ bạc được.

Nhưng nể bác ý ở khoản nhấc lên được thì cũng bỏ xuống được

mình: sống cho bản thân và đánh cắp niềm tin của người khác. sống ko có niềm tin khổ lắm e à. có lẽ a hạnh phúc bên H, nhưng e có nghĩ tới anh và bạn bè, cha mẹ, nội ngoại. e có nghĩ tới chuyện chúng mình tan vỡ, sẽ có rất nhiều người nghi hoặc cuộc sống, sẽ có rất nhiều ngu7o2i hoài nghi cuộc đời.

- mình: đâu phải cái gì thích thì mình làm. sống như thế quá đơn giản. nếu cứ thương thì lao vào nhau, xh khác gì bầy trâu bò. làm người có chữ tình nghĩa. sống với nhau hết cái tình thì còn cái nghĩa. sống có trước có sau thì mới đáng sống.

- mình: em lớn rồi, e tự nhận ra đâu là giá trị cuộc sống. cuộc sống còn nhiều thứ phải làm, ko chỉ có tình cảm nam nữ ko. a ko cần biết e yêu ai. nhưng chắc chắn e sẽ mất a. a ko bao giờ tha thứ cho em đâu, đến cuối đời vẫn vậy. làm người mà bạc còn hơn vôi. thôi anh mệt, chuẩn bị đi ngủ.

Nhất là trải qua cú shock để đời vậy mà vẫn còn giữ đc tỉnh táo+ niềm tin vào tình yêu cũng hiếm thấy:

Vết thương rồi cũng sẽ lành. Chúc các bạn giữ được ty của mình. Và hi vọng mình sẽ tìm thấy cô bé nào đó thực sự biết yêu.

đọc mà buồn cho quá khứ của mình , chưa quên được :)) !
thank !

Xin để cho ty ngủ yên. Mình cũng đang trong hoàn cảnh này, nhưng khác ở chỗ ng sai là mình. HIC

Cuộc đời nhiều khi quá phức tạp. Yêu đó rồi giận đó. Hạnh phúc đó, rồi cay đắng đó. Tin vào tình yêu, hay là nên nghi ngờ để ko phải sốc khi gặp chuyện. Haiz, thật khó để trả lời. Mình cũng đang yêu, cũng đang có những dự định về 1 mái ấm, nhưng nhiều khi khoảng cách giữa 2 đứa làm mình lo lắng. Hi vọng mình ko phải gặp trường hợp như 2 anh chàng trong câu chuyện. Tự nhiên thấy sợ...

đọc tâm sự xong thì thôi đi , tự nhiên lên án con gái này con gái nọ , boy trong 4r này lạ thật đấy . Nói đúng sự thật : xã hội từ xưa đến nay gái mà đểu 1 thì trai đểu đến 10

:binhsua163:nếu câu chuyện này là Thật......UH xin lỗi nhé nói cái này phát ...... Cảm Thấy Giống Fim Tiếu ngạo Giang Hồ qoá há há Y Như Con Nhạc Linh hâm=)) với Thèng Lâm Bình Thuỷ:p.......( A Hồ nhà ta Bên nó 20 mấy năm mà còn ko = 2 3 tháng )

Nếu thật sự mà có chuyện này ..... nói thật là ko nên bùn ..... ứ đáng phải thế.....Con ng có mới nới cũ thì chẳng nên bùn âu..Hazzz chả như Ta:(.....Yêu Nhau 3 tháng "Ta" bỏ ng ta:( mà 5 năm rồi ta chưa quên đc ng ấy:((....CT Xong rồi Đợi ng đó quay lại :(( Cũng Đã 5 năm rồi......1 Năm gặp đc có 1 lần..:( gặp rồi cũng chỉ bik gượng cười :(.....

:binhsua163:nếu câu chuyện này là Thật......UH xin lỗi nhé nói cái này phát ...... Cảm Thấy Giống Fim Tiếu ngạo Giang Hồ qoá há há Y Như Con Nhạc Linh hâm=)) với Thèng Lâm Bình Thuỷ:p.......( A Hồ nhà ta Bên nó 20 mấy năm mà còn ko = 2 3 tháng )

Nếu thật sự mà có chuyện này ..... nói thật là ko nên bùn ..... ứ đáng phải thế.....Con ng có mới nới cũ thì chẳng nên bùn âu..Hazzz chả như Ta:(.....Yêu Nhau 3 tháng "Ta" bỏ ng ta:( mà 5 năm rồi ta chưa quên đc ng ấy:((....CT Xong rồi Đợi ng đó quay lại :(( Cũng Đã 5 năm rồi......1 Năm gặp đc có 1 lần..:( gặp rồi cũng chỉ bik gượng cười :(.....

Heo khìn ngủ đi:p
2 đêm nay toàn thức khuya chán quá...

xin lổi cuộc đời đàn bà nó chỉ đến thế thôi. mình cũng có 1 tình yêu từ hồi lớp 10. cũng đã gần như vợ chồng suốt năm năm, đến lúc chia tay theo thằng khác nó lại bảo có lẻ e nó ngộ nhận đối với a thời gian qua có lẻ k phải là tình yêu. nói xin lổi nếu k phải là tình yêu thì em vật vả rên la trên giường là vì tình dục chăng @@

đọc là biết gái kia yêu vì tiền rồi, nhưng cũng may là bác ấy biết và dứt ra chứ đợi đến lúc cưới, có con mà bị còn điên hơn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week