Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
cho em hỏi ngu, sáng nay reg 5 acc str mà lúc ver facebook, nó kiu là ko ver được, rồi khoá chức năng ver facebook của em luôn!!!! h em phải làm sao??

Theo dõi bác Kẹo cũng khá lâu. Mà đọc nhiều cũng ko hiểu nhiều lắm :(.
Chắc tại não ngắn quá thì phải.
Ko hiểu cái mua 118-119 và bán lại 107-105 là sao là lời vậy bác, ko biết nhiều về cái này lắm :(
Giá bên Just tính theo như thế này bác:

BTC/STR( xxxSTR ăn 1 BTC) còn sàn khác tính theo STR/BTC( xxx BTC ăn 1 STR)

Ví dụ lấy giá khớp của Just là 110 000 đi. Tức là 110 000 STR đổi được 1 BTC do đó số STR bỏ ra càng nhiều để đổi thì mình ko muốn mà muốn ít hơn tức là muốn 105000STR hay 108 000STR. Nói chung là bỏ ra càng ít str để đồi lấy 1 btc càng tốt.
Nếu lấy ngịch đảo của 110000 tức là 1/110000 xấp xỉ 0.00000909 (gần bằng giá bên BX)

Giá khớp bên BX là 0.000000910 tức là 1 STR đổi được 0.0000091 BTC, như vậy nếu mình giữ STR thì mình muốn đổi được càng nhiều BTC càng tốt, mình thích đổi được 0.00001000 hay 0.00001100 BTC.
Nếu lấy nghịch đảo con số 0.00000910 tức là 1/0.00000910 xấp xxỉ 109800 theo cách tính ở bên JUST

Do đó bên JUST giá bán thấp hơn giá mua bởi vì bán là bán BTC còn bên các sàn khác là giá bán cao hơn giá mua bởi vì họ mua STR

cho em hỏi ngu, sáng nay reg 5 acc str mà lúc ver facebook, nó kiu là ko ver được, rồi khoá chức năng ver facebook của em luôn!!!! h em phải làm sao??
Giờ hãy đợi bình minh sẽ mang em đi thôi.

Đùa thôi, đừng cố làm, hãy trở lại làm khi nó bình thường trở lại.

Giá bên Just tính theo như thế này bác:

BTC/STR( xxxSTR ăn 1 BTC) còn sàn khác tính theo STR/BTC( xxx BTC ăn 1 STR)

Ví dụ lấy giá khớp của Just là 110 000 đi. Tức là 110 000 STR đổi được 1 BTC do đó số STR bỏ ra càng nhiều để đổi thì mình ko muốn mà muốn ít hơn tức là muốn 105000STR hay 108 000STR. Nói chung là bỏ ra càng ít str để đồi lấy 1 btc càng tốt.
Nếu lấy ngịch đảo của 110000 tức là 1/110000 xấp xỉ 0.00000909 (gần bằng giá bên BX)

Giá khớp bên BX là 0.000000910 tức là 1 STR đổi được 0.0000091 BTC, như vậy nếu mình giữ STR thì mình muốn đổi được càng nhiều BTC càng tốt, mình thích đổi được 0.00001000 hay 0.00001100 BTC.
Nếu lấy nghịch đảo con số 0.00000910 tức là 1/0.00000910 xấp xxỉ 109800 theo cách tính ở bên JUST

Do đó bên JUST giá bán thấp hơn giá mua bởi vì bán là bán BTC còn bên các sàn khác là giá bán cao hơn giá mua bởi vì họ mua STR
Hì... Không thể tìm được 1 câu trả lời nào có thể dễ hiểu hơn. Thanks bác Kẹo nhiều :)
Cho em hỏi luôn là em vào thấy các sàn đều có cái mục sell và buy.
Vậy ở mục sell là tức là có người bán coin đó ra à.
Còn mục buy là mục người chơi mua vào à.
Thế khi muốn đưa giá xuống là mua vào hay bán ra, và ngược lại là đưa giá lên.
Hòi hơi chuối nhưng mà ko biết nên hỏi, bác trả lời giúp em với :).
Thanks bác :).

Theo dõi bác Kẹo cũng khá lâu. Mà đọc nhiều cũng ko hiểu nhiều lắm :(.
Chắc tại não ngắn quá thì phải.
Ko hiểu cái mua 118-119 và bán lại 107-105 là sao là lời vậy bác, ko biết nhiều về cái này lắm :(

Giá STR bên justcoin.com :)

Tau biết cái cục 19 btc nớ sẽ mua được.
Nhưng mà dân tình sau khi bán 1 mớ cho cục 19 đó thì mới ngớ ra rằng việc làm của họ là stupid nên sẽ quay ngược lại giá lên chứ ko thủng và đi xuống. Mặt khác bọn đi dump ko có đặt lệnh sell btc (bên sàn khác là lệnh buy STR) vì có nhiều cục của những người ăn hôi. Họ dump họ sẽ ko có cái chi hết, và họ sẽ dump trong lúc họ rút quân về. Lúc đó mấy cục ăn hôi lãnh đạn hết vì lúc đó giá chỉ xuống chứ ko lên nữa.
Bởi vậy ta mới bỏ ra 3 btc mua hết từ 118-119 và bán sạch từ giá 107-105. Kết quả cũng kiếm được 1 mớ sau 1 hồi tính toán. bày mưu tính kế. Một số bạn nghe theo cũng tranh thủ kiếm được 1 ít cho mình.

Còn hôm nay và tuần này. Giá STR ko nhảy điệu dísco nữa mà sẽ nhảy điệu boston thôi. Giá sẽ giảm dần và có thể có vài cú dump ngoạn mục. Giá sẽ rơi xuống và lập lại trật tự ổn định.
bác có cả một hội đồng minh trong nhưng cuộc pump và dump ạ, sao bác biết đk lúc nào giá xuống tụt vậy? baí phục

Tau biết cái cục 19 btc nớ sẽ mua được.
Nhưng mà dân tình sau khi bán 1 mớ cho cục 19 đó thì mới ngớ ra rằng việc làm của họ là stupid nên sẽ quay ngược lại giá lên chứ ko thủng và đi xuống. Mặt khác bọn đi dump ko có đặt lệnh sell btc (bên sàn khác là lệnh buy STR) vì có nhiều cục của những người ăn hôi. Họ dump họ sẽ ko có cái chi hết, và họ sẽ dump trong lúc họ rút quân về. Lúc đó mấy cục ăn hôi lãnh đạn hết vì lúc đó giá chỉ xuống chứ ko lên nữa.
Bởi vậy ta mới bỏ ra 3 btc mua hết từ 118-119 và bán sạch từ giá 107-105. Kết quả cũng kiếm được 1 mớ sau 1 hồi tính toán. bày mưu tính kế. Một số bạn nghe theo cũng tranh thủ kiếm được 1 ít cho mình.

Còn hôm nay và tuần này. Giá STR ko nhảy điệu dísco nữa mà sẽ nhảy điệu boston thôi. Giá sẽ giảm dần và có thể có vài cú dump ngoạn mục. Giá sẽ rơi xuống và lập lại trật tự ổn định.
Trật tự của nó nằm ở rate 6xx đúng không bác

Trật tự của nó nằm ở rate 6xx đúng không bác
Đâu mà sớm thế chứ, làm cái rẹt như vậy người ta ko can tâm đâu. Cho dù nó có xuống 6xx cái rẹt thì nó sẽ võng lên lại như "con lắc đơn" 1 tí. Hễ thấy làm cái rẹt xuống 2 liên tiếp trong 1 thời gian ngắn thì mua vào cũng có lời cỡ 20%. Nếu ko có thời gian canh thì có thể đặt lệnh mua trước với khối lượng nhỏ (khối lượng làm sao đừng có tranh chấp với quyền lợi của người khác).
Ví dụ: candylop là người đi dump, tất nhiên mình phải tính toán có lợi trước cho mình cái đã. Nếu bạn tự dưng chen vào những lệnh mua lớn làm xâm lấn quyền lợi của mình thì đương nhiên lệnh dump sẽ không xảy ra. Nó chỉ xảy ra khi giá rơi 1 chiều và sẽ không lên lại, những người đi xâm lấn quyền lợi sẽ trở thành kẻ cứu cánh cho họ khi giá rơi. Do đó bạn nên chen lẫn giá mua với vol thấp

Vậy bgio là thời điểm cần bán str để chờ cơ hội mua vào sao ???

Cơ hội bán giá cao đã qua 2 ngày rồi.

Cơ hội bán giá cao đã qua 2 ngày rồi.[/QUOTE]
Vậy cơ hội bán giá trùng bình vừa fai thì sao anh ??? 2 ngày qua đi ăn cưới, lại mất cơ hội hicccc

Hì... Không thể tìm được 1 câu trả lời nào có thể dễ hiểu hơn. Thanks bác Kẹo nhiều :)
Cho em hỏi luôn là em vào thấy các sàn đều có cái mục sell và buy.
Vậy ở mục sell là tức là có người bán coin đó ra à.
Còn mục buy là mục người chơi mua vào à.
Thế khi muốn đưa giá xuống là mua vào hay bán ra, và ngược lại là đưa giá lên.
Hòi hơi chuối nhưng mà ko biết nên hỏi, bác trả lời giúp em với :).
Thanks bác :).
Mục Sell là người có coin đó muốn rao bán ở giá nào đó, có nhiều người bán ở nhiều giá. Người nào rao giá thấp nhất thì nằm trên cùng và ưu tiên bán trước (cái đó gọi là nói thách)
Mục Buy là người có tiền ( bitcoin hoặc usd) họ muốn mua, có nhiều người họ mua ở nhiều giá khác nhau. Người nào trả giá cao nhất thì được ưu tiên bán trước và được sắp ở trên cùng (cái này gọi là trả giá).
Khớp lệnh ( việc mua bán xảy ra) khi người mua chấp nhận giá của người bán đưa ra hoặc ngược lại người bán chấp nhận giá người mua trả giá.

Cái này nó xảy ra ở ngoài đời thực mà

Lanh tay lẹ mắt chớp chớp lòa lòa đặt lệnh thiếu con số 0 thế là mua giá cao, ai dè bán ngay cũng kiếm 1500 str cũng đủ vui

Mình đã nói về capt mấy lần rồi mà. Đừng fud.

Hôm qua có nhiều bác trúng STR nhỉ. Chúc mừng các bác

Vâng em típ tục chờ :p. Và giờ thì sáng mưa chiều bẩn với hằng xbot như bro nói để long bong qua ngày.

Giá STR đang trở lại kịch bản của ngày hôm qua. Đầy nghi hoặc và chực chờ đi xuống. Mình tay nhỏ fee =0% rồi nên tha hồ tung hoành. Mỗi chuyến mua bán kiếm vài trăm str cũng hạnh phúc. Giờ giá lên hay xuống thì mình đều có lợi cả. =)). Cái thế gì đâu mà sướng quá

Vâng em típ tục chờ :p. Và giờ thì sáng mưa chiều bẩn với hằng xbot như bro nói để long bong qua ngày.
Sáng nắng chiều mưa là câu nói bóng gió thôi. Vấn đề chính là đồ thị hình Sin lấy trục đối xứng ko phải là trục hoành mà nó có 1 hệ số góc thay đổi. Tiếc cái là bạn không phải là dân chụp ảnh nên chắc khó hình dung cái trục đối xứng đó trong tâm trí.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,496
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week

Most viewed of week