thật sự suy sụp rồi ai biết chổ này vào chỉ giúp mình

để cái logo exness mà ko kiếm đc ra tiền ah .

mình biết điều đó chứ, nhưng gia đình hy vọng vào mình rất nhiều. nhưng giờ mình đã quyết rồi bạn à, bạn có chủi mình ngu thì mình chịu
Bạn quá nhụt chí . Gia đình hi vọng là mong muốn bạn thành công , thất bại ko đứng lên được , ko chấp nhận được với thực tế đó thì bạn có lẽ không bao giờ mà khá khẩm lên được với lối suy nghĩ không làm được thất bại buông xuôi như thế này. Nếu cậu ko lo được thì hãy về nói chuyện với gia đình . Công việc chính đáng không có gì phải sợ, mọi người sẽ hiểu và ủng hộ và giúp đỡ bạn.

Thay vì lên đây than vãn bạn nên tìm việc ở ngoài mà làm kiếm tiền trả nợ,lần trước mọi người đã giúp bạn rùi,ko ai giúp bạn hoài đi,mình nghĩ bạn nên nhờ mod xoá topic này và bắt đầu kiếm tiền trả nợ hơn là ngồi đây chờ giúp.
mình hỏi chổ thôi bạn, chứ mình biết ae mmo kiếm được tiền cũng khó khăn, nên mình ko có ý vay mượn hay than vãn, mình chỉ nói rõ cho ae hiểu và chỉ chổ cho mình thôi.

nếu cậu muốn bố mẹ.bạn bè,người thân của c đau khổ cả đời thì cứ chết luôn đi,đừng làm khổ ae mmo nữa
nhiệm vụ của thớt là đưa thân sức ra cày tiếp, bị scam thì học, khôn làm lại từ đầu,
còn muốn bán thận gì,làm mmo có liên quan mô, vô mấy trang y học ấy mới biết.chứ Nói chung ko nên bán (thân thể là do cha mẹ tạo ra, cố tính phá hoại là bất hiếu, bán thận làm bạn bè anh em cảm thấy đau thương vì bạn là bất nghĩa)
Nói chung ý kiến là nên cày trả nợ đi, rồi tính tiếp, ko nói nhiều, vớ vẩn quá

từ từ đi bạn ơi đừng vì cái nông nỗi và suy ra thiếu hiểu biết bản thân mình

thân thể là tạo hóa ban cho cố mà giữ đừng vì chút cái nhỏ mà làm suy sụp tinh thần nhé

Cưới vợ đi bạn....cưới vợ xong...tâm sự với vợ....có người tâm sự, chia sẻ vẫn tốt hơn....một mình lại nghĩ tiêu cực...nhìn những mảnh đời bị chất độc màu da cam, bị tàn tật mà họ khao khát được sống, vậy là hiểu chứ cậu.

từ từ đi bạn ơi đừng vì cái nông nỗi và suy ra thiếu hiểu biết bản thân mình

thân thể là tạo hóa ban cho cố mà giữ đừng vì chút cái nhỏ mà làm suy sụp tinh thần nhé
mình cũng không muốn như vậy, đắng đo suy nghĩ nhiều lắm bạn à, giờ mình ko biết như thế nào nửa

10tr lãi 2% tháng, còn 50tr còn lại minh gủi tiền lại + quà tết thôi, như bạn cũng biết bạn thân hoặc như thế nào người ta mới cho vay, người ta tin tưởng mình, mà giờ mình như vầy, thì còn gì để nói nửa, tiền người ta để ăn tết mà, thằng bạn mình nói mầy mượn thì tao đưa nhưng trả trước tết để dùng đó.
Cũng như bạn nói đấy "bạn thân hay người như thế nào ngta mới cho vay" nên những người như vậy biết rõ hoàn cảnh thì sẽ thông cảm cho bạn thôi. cố gắng kiếm tiền trả từng chút một, rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi bạn

bạn trai tớ từng vay nặng lãi để giúp bạn (trước cũng đc coi là tốt với bạn trai tớ) bạn trai tớ cũng bảo k có tiền nên chỉ vay giúp thôi, bạn kia phải tự trả cả lãi, cứ từ từ trả. vậy mà bạn kia đưa tiền lãi đc mấy lần thì ra mặt bùng luôn, lại còn bảo "tao không trả đấy, làm gì đc tao". bạn trai tớ phải chật vật với khoản vay 20tr lãi 0.8%/ngày .bạn trai tớ phải vừa đi học vừa đi làm để trả dần số nợ đó, bao nhiêu lần bị bọn cầm đồ tìm đến tận trường. nhưng mà dần dần mọi chuyện cũng đc giải quyết.

Bạn nên suy nghĩ lạc quan hơn. bán thận bạn sẽ không chết nhưng sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến sức khỏe. Mà điều quý giá nhất chính là sức khỏe đấy.
Tớ nghĩ bạn bè, người thân là những người hiểu và dễ thông cảm với mình nhất, Việc "không trả" và "sẽ trả" khác nhau nhiều lắm. Có thể bạn không trả đúng hẹn nhưng với hoàn cảnh hiện tại của bạn thì bạn quyết tâm "sẽ trả" là tốt rồi. Mọi người mà biết bạn bán thận để trả tiền cho họ chắc họ cũng không vui khi cầm số tiền đó đâu.
"CỨ BƯỚC ĐI RỒI ĐƯỜNG SẼ THẲNG"

mình cũng không muốn như vậy, đắng đo suy nghĩ nhiều lắm bạn à, giờ mình ko biết như thế nào nửa

tôi mà có hàng trăm triệu cho bạn gỡ 60 tr rồi đằng này vốn liến tôi ít không thể cho bạn mượn được

nếu có coi như tôi biếu bạn vậy ?

Cùng lắm bỏ xứ ra đi, tự lập thôi.
Không phải cứ nợ là nhục, bạn có làm gì thẹn với lương tâm không?
Nếu ko? Cái nợ đó chỉ là khó khăn nhất thời.
Mặt khác bạn là thằng phá gia chi tử, đánh bài bạc mắc nợ rồi trốn tránh tìm cái chết... danh dự thì họa may chấp nhận được.

Bạn thử đứng trên phương diện của cha mẹ mình nghĩ về mình xem. Nếu như họ biết được bạn bán nội tạng để trả nợ, trong khi việc đó chí ít cho đến bây giờ là không đáng! Bạn ko nghĩ cho mình, ừ thì biết rằng bạn mắc nợ và không có cơ may để trả, nhưng mà cái chuyện nó lỡ cũng đã lỡ rồi, nhưng mà bạn cũng phải nghĩ cho bố mẹ bạn nữa chứ! Bạn dùng tiền chính đáng, không ma túy, buôn lậu, không đi lừa người khác, thì làm sao mà bố mẹ ko hiểu cho?

Mỗi người đều có những lúc gặp khó khăn trong cuộc đời và với bạn đây là 1 thử thách mà bạn cần có bản lĩnh để vượt qua, quan trọng là tìm cách giải quyết tích cực chứ đừng làm chuyện dại dột như vậy, bạn làm vậy là trốn tránh 1 cách tiêu cực chứ ko phải là giải quyết khó khăn đâu. Bạn nên suy nghĩ thật kỹ về hậu quả mà sau này bạn sẽ phải chịu khi bán thận, giải quyết được trước mắt nhưng chắc chắn sau này bạn sẽ phải hối hận vì quyết định ngày hôm nay. Mất sẽ nhiều hơn là được. Chỉ những người chết đi sống lại hay đang đau đớn vì bệnh tật mới hiểu được giá trị của sức khỏe. Có sức khỏe thì bạn vẫn còn hy vọng làm lại. Mong bạn suy nghĩ thật kỹ, nghĩ cho mình và cho những người thân của mình nữa.

Cùng lắm bỏ xứ ra đi, tự lập thôi.
Không phải cứ nợ là nhục, bạn có làm gì thẹn với lương tâm không?
Nếu ko? Cái nợ đó chỉ là khó khăn nhất thời.
Mặt khác bạn là thằng phá gia chi tử, đánh bài bạc mắc nợ rồi trốn tránh tìm cái chết... danh dự thì họa may chấp nhận được.
mình nghỉ đến danh dự gia đình của mình bạn à, ba mẹ mình thì đặt niềm tin vào mình, giờ ngược lại mình ko làm duoc gì hết, và vướn nợ nửa, rồi ko trả cho người ta, người ta vào nhà mình, rồi ba mẹ mình lúc đó như thế nào mình ko dám nghỉ tới

tiền mất đi có thể kiếm lại dc ,
sức khỏe mất đi ko lấy lại dc đâu bạn , chúc bạn sớm vượt qua khó khăn

mình nghỉ đến danh dự gia đình của mình bạn à, ba mẹ mình thì đặt niềm tin vào mình, giờ ngược lại mình ko làm duoc gì hết, và vướn nợ nửa, rồi ko trả cho người ta, người ta vào nhà mình, rồi ba mẹ mình lúc đó như thế nào mình ko dám nghỉ tới
Vậy hãy đáng mặt đàn ông :" Bố mẹ kí giấy từ con đi" Con phải đi xa 1 thời gian, con phải đi kiếm tiền trả nợ. Con không muốn ở lại nhà mà liên lụy tới bố mẹ.

lâu lâu mới thấy anh em mmo tình cảm vậy
cố lên chủ thớt, hãy lựa chọn cho chín chắn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week