thật sự suy sụp rồi ai biết chổ này vào chỉ giúp mình

Chào bạn kieplangthang.
Bạn nói bạn đang nợ 60tr, bạn ko muốn sống nữa or bán thận ( bán thận cũng khác nào tìm đường chết từ từ). Vậy mạng của bạn chỉ đáng 60tr thôi sao. Ba mẹ bạn nuôi bạn đến giờ này tính về tiền 60tr thì ăn nhằm gì, xét về tình cảm tiền bạc nào đo cho nổi. Nên giá trị của mạng sống không thể đo bằng tiền. Có nhiều người làm cả đời tiền rất nhiều nhưng có thể sẳn sàng đánh đổi tất cả tài sản đổi lấy mạng sống đó.
Với 2 bàn tay của bạn từ đây đến cuối đời bạn làm ko ra đc > 60tr sao. Tại sao bạn lại có suy nghĩ như vậy.
Hãy bỏ thật nhiều thời gian suy nghĩ mình muốn gì, sau đó nên nghĩ mình phải bắt đầu từ đâu để đạt được mục tiêu đó. Đừng nên suy nghĩ đến nợ. Nợ nó chỉ là cái trước mắt. Bạn đã quá bận tâm về món nợ mình nợ, bạn luôn suy nghĩ về nó, bạn bị nó vây quanh. Chính vì vậy bạn ko còn đủ tỉnh táo để suy nghĩ những chuyện khác, nhưng công việc, những mơ ước, những khát khao, những hoài bão mà bạn từng có.

Nếu hiện tại bạn đang bế tắc thì bạn cứ kiếm 1 công việc làm lại từ đầu đi, dù là đi bán cà phê thì nó cũng là công việc, công nhân... Thời gian nó sẽ trả lời cho tương lai của bạn, cũng chính thời gian nó sẽ tạo ra cho bạn cơ hội để phát triển. Đừng có nghĩ tới nợ nần gì hết đó, hãy nghĩ đến làm sao để làm giàu, làm giàu bằng cách nào, và mình phải đi từ đâu.

Chúc bạn có những suy nghĩ đúng đắn.

Riêng mình đỗ nợ 2 lần. 1 lần 170tr, 1 lần gần 120tr. Nếu bán thận như bạn chắc mình phải bán 4,5 quả vậy .Lúc mình đổ nợ, ko một ai giúp đc . Tất cả đều là con số 0 đó bạn. Nhưng mình ko có suy nghĩ như bạn, mình xác định ngay mặt dù sau lưng mình là giang hồ đó. Bây giờ phải làm sao để có tiền nhiều, làm như thế nào? làm từ đâu. Thế là đi bán cà phê, bán cơm, giữ xe... Làm rất nhiều. Dần dần cơ hội nó đến thế là mình phục hồi đc. Đã là nợ thì ai cũng muốn đòi đc, dù lâu 1 xíu cũng đc. Không ai có thể ép đến đường cùng cả.
Giờ thì sao? nợ nần mình trả hết, cơ hội đến rất nhiều.
Bạn hãy tự tin lên, muốn thành công trước hết phải có niềm tin vào bản thân mình.

@kieplangthang , có chơi có chịu nè bạn không phải cần lên đây rên rĩ đâu nhé , ý bạn lên đây rên rỉ để bạn muốn chia sẻ nỗi buồn với mọi người hay bạn cần sự giúp đỡ :)

1 quả thận 300k USD, nhưng mất đi nó thì bạn sẽ chẳng là cái gì cả. Khi cuộc sống ko còn thì $$$ bạn cũng cần làm gì nữa :(

@kieplangthang , có chơi có chịu nè bạn không phải cần lên đây rên rĩ đâu nhé , ý bạn lên đây rên rỉ để bạn muốn chia sẻ nỗi buồn với mọi người hay bạn cần sự giúp đỡ :)

Cần tiền , forum mình nổi tiếng có nhiều người nghĩa hiệp nhiều tiền mà :D Cứ than vãn rồi thể nào chả có vài triệu đc gửi vào tài khoản. Diết rồi vài ngày lại có 1 người lên than thở :)
Trong khi ngoài xã hội hàng ngàn người đang phải nhặt rác kiếm từng xu nuôi gia đình chứ ko có máy vi tính, mạng internet để lên forum than thở thế này đâu :)
Mới đầu mình còn cảm thông với các trường hợp này nhưng càng ngày càng thấy nó giả tạo nhiều hơn là sự thật .

ai gần nhà chủ topic vào xác nhận giùm đi nhé

nếu cậu đang nợ thì phải tự trả chứ đừng vay mượn nữa nợ càng sinh ra lãi và lời nhé

đkm nữ tính vcl tao đọc mà bực mình closed mẹ cái topic nhãm này đi , cám ơn mod

bình tĩnh đi cái gì cũng có hồi kết của nó thôi

có 60tr làm gì mà phải thế bác ơi, cố gắng lên, e đây còn đang nợ 300tr mà vẫn phải cố gắng làm ăn giành dụm

đkm nữ tính vcl tao đọc mà bực mình closed mẹ cái topic nhãm này đi , cám ơn mod
Đồng tình với bạn ! Con người thắng nhau ở cái tự tin. Mới vấp phải một chút khó khăn nào thì tự tự với lại bán này bán kia ?
Nếu cảm thấy mình ko còn giá trị, ko tự tin kiếm được nhiều hơn thì đi "Chết Đi" đỡ ai phải thương hại .

Đồng tình với bạn ! Con người thắng nhau ở cái tự tin. Mới vấp phải một chút khó khăn nào thì tự tự với lại bán này bán kia ?
Nếu cảm thấy mình ko còn giá trị, ko tự tin kiếm được nhiều hơn thì đi "Chết Đi" đỡ ai phải thương hại .

chắc thớt làm ăn thất bại nhưng phải tự vương lên chứ đừng vì tiền mà hụt hẵn ý chí

anh em forum mỗi ng đóng ghop 100k, 600 ng là đủ cho bạn ý vay thôi
Nghe tình hình của thớt thấy cũng khá éo le. Nếu như đúng sự thật thì mjk vote 1 phiếu ủng hộ mỗi người 100k để giúp đỡ cho thớt. :)
Nếu thế thì phải lập ra hội hay quỹ gì gì đó dành riêng cho thớt này khi đó nhớ PM mjk, mjk sẽ ủng hộ đầu tiên :)

18t ra đi tự lập với 350k trong túi giờ 22t vẫn sống tốt ;)

chắc thớt làm ăn thất bại nhưng phải tự vương lên chứ đừng vì tiền mà hụt hẵn ý chí
60tr? Con số này nói lớn cũng chả lớn, nhỏ cũng chả nhỏ với nhiều người. Nhưng con người không có ý chí thì chả làm được cái dl j đâu !

60tr? Con số này nói lớn cũng chả lớn, nhỏ cũng chả nhỏ với nhiều người. Nhưng con người không có ý chí thì chả làm được cái dl j đâu !
đã từng nợ 62 tr hơn thớt 2 tr trả trong vòng 2 năm :D

Cần tiền , forum mình nổi tiếng có nhiều người nghĩa hiệp nhiều tiền mà :D Cứ than vãn rồi thể nào chả có vài triệu đc gửi vào tài khoản. Diết rồi vài ngày lại có 1 người lên than thở :)
Trong khi ngoài xã hội hàng ngàn người đang phải nhặt rác kiếm từng xu nuôi gia đình chứ ko có máy vi tính, mạng internet để lên forum than thở thế này đâu :)
Mới đầu mình còn cảm thông với các trường hợp này nhưng càng ngày càng thấy nó giả tạo nhiều hơn là sự thật .
Bình tĩnh bình tĩnh :D
mình ko có ý gì ngoài chuyện hỏi chổ thôi bạn ơi,

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,637
Latest member
Annamgourmet

Most viewed of week

Most discussed of week