vicgiap Ngày tàn của mày đến rồi con.

Status
Not open for further replies.
Thấy 2 cái Yahoo nó khác nhau mà ta !? Bị scam kiểu XYZ mịa nó goài :m080:

Em ko câu chuyện thực hư thế nào. Phải để chính những ng trong chuyện tự tìm hiểu và làm sáng tỏ.
Chỉ có điều, xét về mặt nhân cách.
Ko bit với ai thế nào, nhưng mình quen vic từ đầu năm, it nc,nhưng vic rất tốt với mình, đã giúp đỡ mình rất nhiều. Mặc dù giúp nhiều mà chăng đc cái ji. 1Ng tốt thế, thi ko thể nào là ng xấu đc...
Vic ơi chị bỏ phiếu cho em:binhsua25:

ta không ngờ 1 thằng lão làng như mày vicgiap ah. Trao đỗi mmo lâu nay, vậy mà đan tâm hảm hại tiếng đời cho ta.

Tôi đề nghi: các mod vào, cụ thể cầm tay check bank nó, check histori 3 nhà cụ thể rõ ràng.

Mày có li do thì mày đưa ra chứng mình cmmd. Nếu quả này do mày làm thì mày tự mà giải quyết. đừng nhìn mặt thằng này nữa.

Cái yahoo mày xài thì mày giao lại Admin 4rum và xác nhận cho tất cả mọi người.

Đời đen bac, giỏi thì ganh đua làm ăn. chơi bẩn được gì trên thế giới ảo này?

Còn cậu newmem xem lại cách ứng xử, ăn nói. Cậu còn yếu kém, mới tham gia rum thì chịu khó học hỏi.

Đây là thử thách đầu đời cho chú e thôi. đừng có lớn tiếng lăng mạ vô tội vạ như thế.

Trong đây Nội quy chung của MMO4VN Forum nội dung thứ 4:
...
  • Màu sắc Font chữ không được sử dụng các màu nổi như: đỏ, vàng, ....
  • ....
đề nghị admin vào xem xét!!!! =))

cái số tk bank thì đúng là của thằng vicgiap rồi

1 -> trích lời makeno : mà làm thế éo nào thằng ch.ó đó nó lại biết cậu newbie kia cần mua payza

2 -> sao hình này lại chat đến 2 thằng vicgiap lận nhỉ, thằng [email protected] tất nhiên là thằng fake rồi, mà sao lại chat 1 lúc 2 nick vicgiap

3 -> ôi đệt, chuyển tiền mà không ghi memo mua bao nhiêu pz nick yahoo là gì thì chít mẹ rồi

4 -> chuyện đâu còn có đó, có proof VCB có thời gian check là ra mà, ae cứ từ từ chờ nó úp proof
Theo ghi nhận của 2 bên mình nhờ thì trình tự nó chát là:

ảnh 1 của mình, ảnh 2 là ảnh thứ 3, còn anh 3 mình nhận lại là cái thứ 2

Đủ thời gian đẻ fake vi: Mình có đánh động 1 số người giúp lôi thằng này lộ bank( chắc 1 số đã cảnh giới)

mà làm thế éo nào thằng ch.ó đó nó lại biết cậu newbie kia cần mua payza :binhsua18:
Đây là mấu chốt của vấn đề.......:binhsua18:

chắc con cờ hó này là 1 cờ hó vẫn lẩn quẩn quanh forum thôi

chiêu scam thì quá cũ rích và bài bản ae có thể thấy được

cái chính là cậu newbie kia pm bác canhbaohoizeek để mua thôi

vậy mà thằng cờ hó loidanh_2007 vẫn đánh hơi được

thật là bái phục cái mũi cờ hó của nó :))

Hồi xưa cũng vì ông vicgiap này mà mất 50$, mất chính từ acc forum lẫn yahoo nữa chứ với một lý do rất củ chuối, cho bạn biết yahoo và acc forum và roài thằng đó đi scam, sau đó trả lại 20% rồi ra trại , ban quản trị trả thêm 1 ít đc 50%, còn lại coi như mất toi .Bây giờ mà lùm xùm như thế này thì nên xem lại con người thoai, đâu phải tự dưng mà đẻ ra chuyện.

Đúng là khổ - làm ăn lớn có cái khổ của nó em ạ. Canhbaohoizeek giao dịch với ta khá nhiều số lượng ít thì cũng phải 500 trở lên lúc nào cũng sẵn sàng giao hàng trước. Con đường phát triển rất rộng mở - cứ bình tĩnh xử lý em a. Cây ngay không sợ chết đứng. :binhsua31:

Tôi Góp ý 1 chút cho mấy Mod+admin dể xử lý :
Giờ Khoanh vùng SCAMER lại chỉ còn 2 đối tượng khả nghi là : canhbaohoizeek và VicGiap !
Chỉ có 2 trường hợp : Vic Fake Y!M : loidanh_2007 để đi SCAM em newbie Nếu Vic muốn làm sáng tỏ thì Đề nghị Vic Onl thì up proof Cùng thời điểm vs em newbie bị SCAM PZ ! Nếu cậu Up proof đó lên thì cậu được minh bạch và ngược lại => canhbaohoizeek fake Y!M để đi SCAM em newbie mua PZ !

Tôi có lời như vậy ! AE đọc và ngẫm nghĩ có ý kiến gì để Đưa lên cho aximax vào giải quyết ! SCAMER giờ quá nhiều >"< !

Giờ Khoanh vùng SCAMER lại chỉ còn 2 đối tượng khả nghi là : canhbaohoizeek và VicGiap !
Chỉ có 2 trường hợp : Vic Fake Y!M : loidanh_2007 để đi SCAM em newbie Nếu Vic muốn làm sáng tỏ thì Đề nghị Vic Onl thì up proof Cùng thời điểm vs em newbie bị SCAM PZ ! Nếu cậu Up proof đó lên thì cậu được minh bạch và ngược lại => canhbaohoizeek fake Y!M để đi SCAM em newbie mua PZ !

Tôi có lời như vậy ! AE đọc và ngẫm nghĩ có ý kiến gì để Đưa lên cho aximax vào giải quyết ! SCAMER giờ quá nhiều >"< !

nếu cậu canhbaohoizeek scam thì lúc đấy phải có giao dịch gì phát sinh với cậu vicgiap chứ nhỉ * *, ko thì tiền làm sao từ bank vicgiap chạy về đc tay cậu canhbaohoizeek kia

Chính xác. không bàn cải nhiều.

Nếu nó scam thì xin Admin tịch thu cái loidanh_2007 đí cho e khỏi bị vạ lây.

còn nó cũng bị ABC thì nó up lên chứng mình đôi bên dĩ hòa vi quý. Riêng cậu newmem thì xem lại.

phải có hình thức cảnh cáo chứ ko thể mới bước vào rum mà làm loạn lên thế này dc.

- - - Updated - - -

nếu cậu canhbaohoizeek scam thì lúc đấy phải có giao dịch gì phát sinh với cậu vicgiap chứ nhỉ * *, ko thì tiền làm sao từ bank vicgiap chạy về đc tay cậu canhbaohoizeek kia

Nên mới chờ nó up proof đây cậu này. nếu có thì chứng tỏ scam ABC và xuất hiện 1 yahoo thứ 4 nữa vào cuộc.

Còn ko có thì chứng tỏ 1 mình nó 1 ngựa trong vụ này

Đúng là khổ - làm ăn lớn có cái khổ của nó em ạ. Canhbaohoizeek giao dịch với ta khá nhiều số lượng ít thì cũng phải 500 trở lên lúc nào cũng sẵn sàng giao hàng trước. Con đường phát triển rất rộng mở - cứ bình tĩnh xử lý em a. Cây ngay không sợ chết đứng. :binhsua31:

e cảm ơn chị động viên. nhất định phải làm rõ vụ này. không thể vu oan thế dc. hóng tiếp

thằng vicgiap đang bận ra ngoài

tối nay sẽ có proof sent lr và yahoo thằng scammer cho mọi người

bây giờ thì giải tán khỏe :))

Vicgiap có thể bán LR và nhân cơ hội này scammer mới lợi dụng được cậu ah.

Có nghĩa là như thế này : Vicgiap bán LR và yêu cầu người mua gửi tiền VNĐ vào TK của mình trước.

Scammer pm vicgiap mua LR chẳng hạn.

Scammer đi lừa newbie bán PZ yêu cầu chuyển tiền vào TK của vicgiap ( nhưng nói với newbie đó là TK của mình )

Sau đó scammer pm vicgiap chuyển LR (LR của scammer) vì đã chuyển VNĐ vào TK của vicgiap

vicgiap chuyển LR theo yêu cầu vì đã nhận VNĐ rồi ===> vụ scam thành công.

vicgiap không được gì vì bán LR của mình mà. còn newbie mất VNĐ scammer được LR

Đó là quan điểm cá nhân mình, nhưng then chốt lại 1 chỗ là : Làm sao scammer biết newbie muốn mua PZ mà pm :m098:

Last edited by a moderator:
Vicgiap có thể bán LR và nhân cơ hội này scammer mới lợi dụng được cậu ah.

Có nghĩa là như thế này : Vicgiap bán LR và yêu cầu người mua gửi vào trước.

Scammer pm vicgiap mua LR chẳng hạn.

Scammer đi lừa newbie bán PZ yêu cầu chuyển tiền vào TK của vicgiap ( nhưng nói với newbie đó là TK của mình )

Sau đó scammer pm vicgiap chuyển LR (LR của scammer) vì đã chuyển VNĐ vào TK của vicgiap

vicgiap chuyển LR theo yêu cầu vì đã nhận VNĐ rồi ===> vụ scam thành công. vicgiap không được gì vì bán LR của mình mà. còn newbie mất VNĐ scammer được LR

Đó là quan điểm cá nhân mình, nhưng then chốt lại 1 chỗ là : Làm sao scammer biết newbie muốn mua PZ mà pm :m098:
Chờ log chat và proof chuyển LR của Vicgiap là sẽ hiểu vấn đề.....

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,432
173,602
Latest member
Buky

Most viewed of week

Most discussed of week