vicgiap Ngày tàn của mày đến rồi con.

Status
Not open for further replies.
Hóng tiếp. Vụ này sao nhiều topic quá. Chuyển qua chuyển lại đọc lòi cả mắt.
Nên tập trung vào 1 phiên toàn xét xử thôi

- - - Updated - - -

There are currently 88 users browsing this thread. (41 members and 47 guests)
Lại hót tiếp . ^^
Mới đầu năm mà thế này rồi. Zzzz

- - - Updated - - -

Vụ này vòng vo tam quốc nhỉ. tóm lại là 4 người luôn hả mấy pro.

Vicgiap có thể bán LR và nhân cơ hội này scammer mới lợi dụng được cậu ah.

Có nghĩa là như thế này : Vicgiap bán LR và yêu cầu người mua gửi vào trước.

Scammer pm vicgiap mua LR chẳng hạn.

Scammer đi lừa newbie bán PZ yêu cầu chuyển tiền vào TK của vicgiap ( nhưng nói với newbie đó là TK của mình )

Sau đó scammer pm vicgiap chuyển LR (LR của scammer) vì đã chuyển VNĐ vào TK của vicgiap

vicgiap chuyển LR theo yêu cầu vì đã nhận VNĐ rồi ===> vụ scam thành công. vicgiap không được gì vì bán LR của mình mà. còn newbie mất VNĐ scammer được LR

Đó là quan điểm cá nhân mình, nhưng then chốt lại 1 chỗ là : Làm sao scammer biết newbie muốn mua PZ mà pm :m098:

Chổ này có thể lí giải như sau:

thơi gian nó pm mình là lúc sáng và mình ko có bất cứ hổi âm nào.

Thời gian nó bị scam là lúc tối đêm. thời gian 1 ngày trời có đủ để 1 scam đánh hơi hay ko?

Về hoạt động, newmem và tên vicgiap đã add nick yahoo nhau chưa? tên loidanh_2007 có add yahoo nhau chưa.??

Giả dụ có add, thằng newmem có để stt mua pz ko? nếu có thì scam đánh mùi là quá dễ. tớ vânc luôn treo stt sell pz và topic trên rum vẫn còn hiệu lực. Thằng scam thấy newmem để stt yahoo thì nó luyện ngay thôi.

Vấn đề là là cậu newmem có trung thực và proof ch việc này hơi khó mà thôi!!!

Nhờ bạn nào làm proof này, chup log chat yahoo là biết đang nói chuyện với vipgiap thật hay giả mà, chụp cái này lại làm mọi người băn khoăn

Mà đúng là vấn để then chốt vẫn là : Làm sao scammer biết newbie muốn mua PZ mà pm

Bạn newbie datcoiqn đâu còn manh mối nào khả khi ko? Nói rõ cụ thể ra để mọi người còn giúp

Last edited by a moderator:
Vicgiap có thể bán LR và nhân cơ hội này scammer mới lợi dụng được cậu ah.

Có nghĩa là như thế này : Vicgiap bán LR và yêu cầu người mua gửi tiền VNĐ vào TK của mình trước.

Scammer pm vicgiap mua LR chẳng hạn.

Scammer đi lừa newbie bán PZ yêu cầu chuyển tiền vào TK của vicgiap ( nhưng nói với newbie đó là TK của mình )

Sau đó scammer pm vicgiap chuyển LR (LR của scammer) vì đã chuyển VNĐ vào TK của vicgiap

vicgiap chuyển LR theo yêu cầu vì đã nhận VNĐ rồi ===> vụ scam thành công.

vicgiap không được gì vì bán LR của mình mà. còn newbie mất VNĐ scammer được LR

Đó là quan điểm cá nhân mình, nhưng then chốt lại 1 chỗ là : Làm sao scammer biết newbie muốn mua PZ mà pm :m098:

Cái này có vẻ chuẩn nè. 2 cậu loidanh và vicgiap khá uy tín ko vì mấy đồng mà đi scam

sợ là ABCD nữa kìa và người cuối cùng lại là mình. có oan ko? chứ nói thật

ai cũng biết trên rum này tôi và vicgiap đều hạng lão làng. Ganh nhau thì làm ăn cho giàu chứ ai hơi đâu đi làm cái trò vỡn vơ mất time thế này.

Tôi tức thằng newmem điên máu

sợ là ABCD nữa kìa và người cuối cùng lại là mình. có oan ko? chứ nói thật

ai cũng biết trên rum này tôi và vicgiap đều hạng lão làng. Ganh nhau thì làm ăn cho giàu chứ ai hơi đâu đi làm cái trò vỡn vơ mất time thế này.

Tôi tức thằng newmem điên máu
Ấy thế mà ai lập cái topic này ý nhỉ??????? :m146:
=)) =))

Nhờ bạn nào làm proof này, chup log chat yahoo là biết đang nói chuyện với vipgiap thật hay giả mà, chụp cái này lại làm mọi người băn khoăn

Mà đúng là vấn để then chốt vẫn là : Làm sao scammer biết newbie muốn mua PZ mà pm

Bạn newbie datcoiqn đâu còn manh mối nào khả khi ko? Nói rõ cụ thể ra để mọi người còn giúp
canhbaohoizeek nhờ mình pm để lấy bank, nhưng không nói rõ là pm 2pic hay yh. mình vào topic cm và để lại yh thì [email protected] xuất hiện bên yh của mình
còn nick vicgiap la mình copy từ info của vicgiap và buzz. Bản thân mình cũng thấy là hai nick chat khác nhau ! hai log chat còn nguyên trên máy đây

canhbaohoizeek nhờ mình pm để lấy bank, nhưng không nói rõ là pm 2pic hay yh. mình vào topic cm và để lại yh thì [email protected] xuất hiện bên yh của mình
còn nick vicgiap la mình copy từ info của vicgiap và buzz. Bản thân mình cũng thấy là hai nick chat khác nhau ! hai log chat còn nguyên trên máy đây

scammer luôn rình rập trên forum mà bạn, chỉ cần để nick yh có nhu cầu sell/buy đều bị scammer pm cả

loạn hết rồi loạn cmn hết rồi:binhsua24: trắng đen lẫn lộn biết tin ai

Mi biết phải tin ai rồi mà con mos :m114::m114::m114:

Vậy thì vicgiap đưa ra cái chat log cùng thời điểm sell chừng đó lr với scam đi.

Để xem có không. Tôi chỉ nói chuyện trên Bank. Ai có bank thì vào nhận. Ông nhận bank thì ắc hẳn sự việc ông rõ hơn ai.

Xem lại mà coi. thằng newmem mũi chưa vắt sạch lấy cái gì lên mặt chủi xối xả thằng này?

Đọc nhưng làm ơn đặt địa vi mấy bạn vào hoàn cảnh của tôi mà cảm. Chưa bao giư mấy năm qua mà có 1 thắng newmem láo đên như vậy.

Làm như nó là Thánh
Ờ Lúc Đó Có Hơi Tức Nên Mới Chửi Vậy! Cứ Hỏi Xem Những Bạn Bị Scammer Lừa Đảo Xem Cảm Giác Thế Nào! Nhưng Vẫn Đang Thắc Mắc Là Sao Cái Yahoo loidanh_2007 chủ động pm Và Biết Tôi Đang Cần Mua PZ! Cũng Chưa Pub Với Lại Mua PZ Thì Tôi Chủ Động Pm loidanh_207 trước! Không Thánh Ko Thiết Gì Hết Tại Tôi Thấy Trùng Hợp Nên Nói Vậy Thôi!

Sáng nay thấy canhbaohoizeek spam yahoo đưa link topic vụ newmem gì gì đó, thấy bank là mình biết của anh Vicgiap rồi vì giao dịch PZ với anh rất nhiều lần! Còn đầu đuôi thế nào thì chưa rõ! Nhưng mà chủ thớt đừng nóng quá, cũng chẳng giải quyết được gì đâu! Bình tĩnh đợi anh vicgiap vào rồi đối chất 2 bên sẽ rõ hơn!

cu Vitgiap này có biết và cũng trao đổi vài lần. Có lần mình còn gửi trước 50 LR, hom sau trả lại đủ luôn nên nghĩ có chuyện gì phía sau rồi. Chờ coi sao vậy, hix trước giờ k dám giao dịch tren forum luôn, hi vọng có mem nào bị scam làm tới nơi tới chốn vài vụ

:binhsua17: Wind trung thành với mấy bác trung gian thoai

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,432
173,601
Latest member
Buky

Most viewed of week