• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

ĐÃ Phát Hiện Ra thằng Scam--- anh em vô nhân dạng dùm xem nó là ai nha

Status
Not open for further replies.
cho mình nói 1 câu nhà, các bạn nên nhớ IP việt nam là IP động đó, xác xuất trùng IP thấp nhưng ko phải là ko có, mình cam đoan 1 điều 4rum mình trùng IP với nhau rất nhiều, các bạn đừng vì các trùng IP thôi mà đã vội kết tội, lúc đầu thì chưa gì thấy cái mail giống tên 1 pro ở 4rum thì cũng đã vội kết tội nghi ngờ rồi, mail như thế mình lập cũng ko ko lẻ giờ lập 1 mail shinmmo4me rồi đi scam vậy là shin đi scam hay sao ?
làm gì cũng nên đem ra bằng chứng hẳn hoi 1 tí, IP động trùng nhau có gì đâu, chuyện thường thôi 88tr dân hơn cho khoản 20tr dân dùng máy tính đi, cho thêm 10tr cái IP động ko lẻ tránh nhau đc hoài :binhsua139:

Tui ở làng ko phải ở phố :)
"Sinh ra từ làng" Chương trình truyền hình phát sóng vào 17h30 thứ 4 hàng tuần trên VTV6 và 16h30 thứ 6 hàng tuần trên VTV1

vãi ip việt nam mà giống nhau ip việt nam là ip động khả năg trùng gần như rất thấp khó tương đương việc cậu trúng sổ xố giải độc đắc ý. Và cũng nói luôn mình thấy dạo này đầy vụ master đi scam. :)) 4rum này master thì ko nên tin vì toàn spam chứ làm đc gì

bạn nói thấp rất khó mình đảm bảo với bạn 1 điều 4 rum này rất nhiều người trùng IP với nhau, khó là ko có hay sao.

Tui ở làng ko phải ở phố :)

nói thật với bạn, việc trùng ip quan trọng là không có cái gì giải thích dc mạng ở vn có khả năng trùng không nhưng theo tớ biết khả năng ấy là 1 % thôi có thể cậu rơi vào trường hợp ấy , còn vấn đề nữa sự trùng hợp nó lại cùng 1 làng lại cùng trong cái site mmo này . quan trọng là không đủ chứng cớ nhưng anh em cố gắng chú ý nếu đã có nghi vấn . thôi mod close topic này đi tốn time cũng chẵng giải quyết dc gì . :binhsua139:

bạn nói thấp rất khó mình đảm bảo với bạn 1 điều 4 rum này rất nhiều người trùng IP với nhau, khó là ko có hay sao.

mọi lần mod cũng dựa vào ip để ban nick clone đó bạn, vậy những lần đó mod làm sai à?

các bạn tham khảo vấn đề này nhé
Trên Internet thì địa chỉ IP của mỗi người là duy nhất và nó sẽ đại diện cho chính người đó, địa chỉ IP được sử dụng bởi các máy tính khác nhau để nhận biết các máy tính kết nối giữa chúng. Đây là lí do tại sao bạn lại bị IRC cấm, và là cách người ta tìm ra IP của bạn. Địa chỉ IP có thể dễ dàng phát hiện ra, người ta có thể lấy được qua các cách sau:

Bạn lướt qua một trang web, IP của bạn bị ghi lại
Trên IRC, bất kì ai cũng có thể có IP của bạn
Trên ICQ, mọi người có thể biết IP của bạn, thậm chí bạn chọn ``do not show IP`` người ta vẫn lấy được nó
Nếu bạn kết nối với một ai đó, họ có thế gõ ``netstat –n ``, và biết được ai đang kết nối đên họ
Nếu ai đó gửi cho bạn một email với một đoạn mã java tóm IP, họ cũng có thể tóm được IP của bạn
Có thể dùng những phần mềm như tcpdump hay wireshark để nhìn vào gói tin IP và tìm ra IP cũa bạn

chỉ có cùng mạng lan mới trùng ip khi truy cập internet, vì mỗi khi lắp đặt modem thì các bạn sẽ dc 1 giải ip để random trong đó nên không bao giờ có khả năng trùng ip trên ỉnternet . các ban có thể call lên bưu điện để dc giải đáp hết vậy thôi .

giờ có hai nghi vấn : 1 là ông conduongmua có quen scam , hai là ông ấy login cùng quán nét hoặc trong cùng mang lan với scam , 3 là cái tool của forum bị lỗi cần khắc phục vậy thôi

yêu cầu cậu giải đáp hộ tớ vấn đề này

Cho mình thắc mắc chút. Sao không có nghi vấn là :Chính conduongmua là scam nhỉ? Hay là vì him là Mát Tơ nên không có chuyện là scam mà chỉ là quen scam hoặc CÙNG KHU PHỐ với scam. Haha.

nói thật với bạn, việc trùng ip quan trọng là không có cái gì giải thích dc mạng ở vn có khả năng trùng không nhưng theo tớ biết khả năng ấy là 1 % thôi có thể cậu rơi vào trường hợp ấy , còn vấn đề nữa sự trùng hợp nó lại cùng 1 làng lại cùng trong cái site mmo này . quan trọng là không đủ chứng cớ nhưng anh em cố gắng chú ý nếu đã có nghi vấn . thôi mod close topic này đi tốn time cũng chẵng giải quyết dc gì . :binhsua139:
sao cậu cứ chăm chăm đoi close khi chưa ai có thể giải thich cho mình hiểu tại sao khi nó scam xong va biết mình post lên nhờ mọi người giúp đỡ cách lấy lại acc paypal nó đã pm mình đòi giúp minh lấy lại acc bằng cách bảo mình đưa info cho nó nhi.

vậy là ông comduongmua cùng phố với scam vậy thôi ;))

Giờ đợi admin lên gặp mấy ông cho ra lẽ giải quyết luôn dây dưa nay đây mai đó biết chừng nào xong ?

bác quang đã nói vậy thì Kính mong Mod + A.Shin note lên đầu shoutbox hoặc mỗi lần login 4rum thì Viết dùm 1 câu này để newbie tránh bị thiệt hại và an tâm ! " conduongmua ( Mster ) : mọi người cẩn thận trước khi giao dịch, conduongmua được liệt kê vào danh sách đối tượng nghi vấn, cần xác minh nhân thân, có liên quan đến SCAMER " ;))

Ủa thế k làm cho ra ngô ra khoai à? Kêu shin vào đi chứ! Mình chả muốn dây dưa ba cái vụ này! Còn cái vụ ip thì để hỏi ý kiê s shin đã chứ! Nói thật học 4 năm information technology mà k bít iip nó cấp phát thế nào nên mình ko thể giải thích đc vụ này!

mọi lần mod cũng dựa vào ip để ban nick clone đó bạn, vậy những lần đó mod làm sai à?

ko phải cái gì mod làm là đúng cả đâu, IP động việc nó trùng nhau thì có gì ko đúng, cứ trùng nhau là phải nhất thiết đó là 1 người hay sao .

trùng từ đầu đến cuối cậu ah chử không fai chỉ sai những sô cuối đâu

trùng từ đầu đến cuối vậy one by one thôi ,chẳng nhẽ người nhà hắn ta đi scam với chủ thớt à,chỉ có người thân chat hay làm việc cùng một máy tính may ra mới làm việc tồi tệ đó

thật ra ông ấy đâu có scam nó chỉ là trùng hợp trùng ip 1 lần với scam dẫn đến thêm trùng khu ở , tiếp là cùng ở trên mmo . vậy thôi

nếu trùng ip thì có hai khả năng trên ,
vậy :
1- là vn có trùng ip thì scam ở trong khu vục gần ông conduongmua .
2-cái tool của mmo nó sai đề nghị shin chỉnh lại

trùng Ip dù tỷ lệ thấp nhưng vẫn xảy ra,nhưng trong 4room chuyên ngành như mmo mà có nhiều nick dùng 1 dc ip thì các nick này có vấn đề ,nếu ip này là đường truyền cá nhân thi có 2 khả năng :
thứ nhất là 1 người dùng nhiều nick
thứ hai là nhiều người trong 1 nhà hoặc 1 dãy nhà dùng chung 1 đường truyền.

bác quang đã nói vậy thì Kính mong Mod + A.Shin note lên đầu shoutbox hoặc mỗi lần login 4rum thì Viết dùm 1 câu này để newbie tránh bị thiệt hại và an tâm ! " conduongmua ( Mster ) : mọi người cẩn thận trước khi giao dịch, conduongmua được liệt kê vào danh sách đối tượng nghi vấn, cần xác minh nhân thân, có liên quan đến SCAMER " ;))

Conduongmua k mua bán hay giao dịch trên forum dưới mọi hình thức nhé! Mọi người nhớ giúp!

ko phải cái gì mod làm là đúng cả đâu, IP động việc nó trùng nhau thì có gì ko đúng, cứ trùng nhau là phải nhất thiết đó là 1 người hay sao .

bik cái *** gì mà nói =)) ! IP động có nghĩa là nó random đó Mợ ! Mà đã random thì % trùng nhau là ko có , đằng này 4 acc trùng =)) ! Master mà đi clone nhiều thế làm gì =)) ! chỉ có ý đồ làm cú chót thôi ! 1 acc = 2trieu ! 1 sự đầu tư quá lời =))

- - - Updated - - -

Conduongmua k mua bán hay giao dịch trên forum dưới mọi hình thức nhé! Mọi người nhớ giúp!

ko gd nhưng............................;))

Ủa thế k làm cho ra ngô ra khoai à? Kêu shin vào đi chứ! Mình chả muốn dây dưa ba cái vụ này! Còn cái vụ ip thì để hỏi ý kiê s shin đã chứ! Nói thật học 4 năm information technology mà k bít iip nó cấp phát thế nào nên mình ko thể giải thích đc vụ này!

hỏi máy anh nhà mạng thôi tớ đi reg mail tớ học xong cả cái fpt cũng không giải thích dc , tớ chỉ biết khi tất cả đang ở trên internet thì ip là duy nhất không có trùng lặp còn ở việt nam nó có ngoại lệ injection

nhờ ông đi điều tra giúp ??? @conduongmua ấy là tại sao có người biết ông đi scam thôi

vì ip động nên trùng nhau có khả năng xảy ra, nay ở nhà này mai sang nhà khác. nhưng khả năng đó rất thấp trong cùng 1 4rum, khả năng lập lại lần 2 nữa thì lại càng thấp nữa, hơn nữa lại trùng thêm với một thằng rinny gì đó có tiền án scam

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,522
174,806
Latest member
MaxMediavn

Most viewed of week

Most viewed of week