• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

ĐÃ Phát Hiện Ra thằng Scam--- anh em vô nhân dạng dùm xem nó là ai nha

Status
Not open for further replies.
thật ra nếu check clone của conduongmua thì nó ra cả list nhưng vấn đề này quá thẩm quyền của trial mod rồi , phải chờ shin hoăc sonjg vào lên tiếng mới thành vấn đề ,chứng cứ cũng quá mờ nhạt có thì ban ông này tội clone thì hợp lý :binhsua144: lời nói của em chỉ mang giá trị tham khảo đừng chém em :binhsua146:

Đưa cái list lên tham khảo với nào! Mình cũng hay clone vậy ta :)

thật ra nếu check clone của conduongmua thì nó ra cả list nhưng vấn đề này quá thẩm quyền của trial mod rồi , phải chờ shin hoăc sonjg vào lên tiếng mới thành vấn đề ,chứng cứ cũng quá mờ nhạt có thì ban ông này tội clone thì hợp lý lời nói của em chỉ mang giá trị tham khảo đừng chém em
Mod nè banned tên này nè mod ơi: http://mmo4me.com/showthread.php?125824-share-vps-win-mien-phi-khong-gioi-han

thật ra nếu check clone của conduongmua thì nó ra cả list nhưng vấn đề này quá thẩm quyền của trial mod rồi , phải chờ shin hoăc sonjg vào lên tiếng mới thành vấn đề ,chứng cứ cũng quá mờ nhạt có thì ban ông này tội clone thì hợp lý :binhsua144: lời nói của em chỉ mang giá trị tham khảo đừng chém em :binhsua146:
mình hiểu là có thể ra cả lít nhưng cậu có thể giải thich sự trùng hợp ngẫu nhiên khi cả cái nich thang thiennam giả làm người tốt cũng có ip như thế ko ? nếu cậu nào giwi thich được hợp lí mình delete luôn cái toppic này

nếu vụ này đến nick chính chủ thì dò ra cũng hơn vài năm ít gì ?? vì trên mạng đầy rẫy bọn scam ,ham tiền - hám lợi mất đi danh dự và lòng tự trọng của nó thôi

mình hiểu là có thể ra cả lít nhưng cậu có thể giải thich sự trùng hợp ngẫu nhiên khi cả cái nich thang thiennam giả làm người tốt cũng có ip như thế ko ? nếu cậu nào giwi thich được hợp lí mình delete luôn cái toppic này
mà mình cũng không hiểu tại sao thiennam cũng dinh vô vụ scam cảu cau trankiembach rùi mà vẫn không bị ban đẻ đên nỗi nó vẫn hoat động và pm inbox bảo giúo đỡ mình được vây nhỉ???

mà mình cũng không hiểu tại sao thiennam cũng dinh vô vụ scam cảu cau trankiembach rùi mà vẫn không bị ban đẻ đên nỗi nó vẫn hoat động và pm inbox bảo giúo đỡ mình được vây nhỉ???

dạo này ông "Shin" hay "Kelly" bận nghỉ hè hay bận thi đại học-cao đẳng hay sao mà không thấy online nhỉ có ai call lão ko ?

Đưa cái list lên tham khảo với nào! Mình cũng hay clone vậy ta :)

thật ra tôi nghĩ bạn nên có hướng giải quyết cho hợp vấn đề tôi biết bạn là master uy tín rất cao , còn vấn đề check cái ip của bạn nó ra cả list nhưng tôi có đưa ra thì có mod nào vào giải quyết đâu cuối cùng cũng chỉ 1 câu trùng ip thôi mà tôi nghĩ tham khảo là chính tôi cũng không phải mod box scam vấn đề này thuộc trách nhiệm của người khác , tôi nghĩ tôi đâu có đủ thẩm quyền :binhsua139:

thôi về cái box newsite của mình , mình bá đạo hơn , giúp cậu chút thôi legialoc tớ nghĩ cái này nan giải có gắng nhé

Last edited by a moderator:
Vấn đề này có rất nhiều điều lo ngại, trùng IP nước ngoài do share socks - SSH public thì còn có khả năng xảy ra or xài 3G do dải IP của nó ít. Còn ở đây trùng IP nhà mạng thì hơi căng ;))

Mình nghĩ conduongmua không scam đâu vì IP của Viêt Nam giống nhau mà, với lại nick master mà đi scam thì không hợp lí cho lắm

thật ra tôi nghĩ bạn nên có hướng giải quyết cho hợp vấn đề tôi biết bạn là master uy tín rất cao , còn vấn đề check cái ip của bạn nó ra cả list nhưng tôi có đưa ra thì có mod nào vào giải quyết đâu cuối cùng cũng chỉ 1 câu trùng ip thôi mà tôi nghĩ tham khảo là chính tôi cũng không phải mod box scam vấn đề này thuộc trách nhiệm của người khác , tôi nghĩ tôi đâu có đủ thẩm quyền :binhsua139:

Không đủ thẩm quyền thì chờ Admin vào xử lý cái vấn nạn này ??? trong phần này người nào cũng đổ lỗi cho nhau thì lợi ích và quyền lợi ****** gì nữa .....Chờ admin vào xử cho xong cái vụ này không thì kéo dài hằng năm.

Mình nghĩ conduongmua không scam đâu vì IP của Viêt Nam giống nhau mà, với lại nick master mà đi scam thì không hợp lí cho lắm
vãi ip việt nam mà giống nhau ip việt nam là ip động khả năg trùng gần như rất thấp khó tương đương việc cậu trúng sổ xố giải độc đắc ý. Và cũng nói luôn mình thấy dạo này đầy vụ master đi scam. :)) 4rum này master thì ko nên tin vì toàn spam chứ làm đc gì

vãi ip việt nam mà giống nhau ip việt nam là ip động khả năg trùng gần như rất thấp khó tương đương việc cậu trúng sổ xố giải độc đắc ý. Và cũng nói luôn mình thấy dạo này đầy vụ master đi scam. :)) 4rum này master thì ko nên tin vì toàn spam chứ làm đc gì

ừ vụ exchange1s VinhSu lừa tôi 50k VNĐ viettel nghi vấn cũng do mod đi spam đây mà chứ mem đâu rãnh mà spam .....

master là mấy thằng rãnh rỗi ! nếu ai rãnh thì đọc lại tất cả các vụ SCAM, toàn từ box betting ( 1 ngày có thể kiếm được 150 post la fbinhf thường ) =))

các bạn tham khảo vấn đề này nhé
Trên Internet thì địa chỉ IP của mỗi người là duy nhất và nó sẽ đại diện cho chính người đó, địa chỉ IP được sử dụng bởi các máy tính khác nhau để nhận biết các máy tính kết nối giữa chúng. Đây là lí do tại sao bạn lại bị IRC cấm, và là cách người ta tìm ra IP của bạn. Địa chỉ IP có thể dễ dàng phát hiện ra, người ta có thể lấy được qua các cách sau:

Bạn lướt qua một trang web, IP của bạn bị ghi lại
Trên IRC, bất kì ai cũng có thể có IP của bạn
Trên ICQ, mọi người có thể biết IP của bạn, thậm chí bạn chọn ``do not show IP`` người ta vẫn lấy được nó
Nếu bạn kết nối với một ai đó, họ có thế gõ ``netstat –n ``, và biết được ai đang kết nối đên họ
Nếu ai đó gửi cho bạn một email với một đoạn mã java tóm IP, họ cũng có thể tóm được IP của bạn
Có thể dùng những phần mềm như tcpdump hay wireshark để nhìn vào gói tin IP và tìm ra IP cũa bạn
http://vi.wikipedia.org/wiki/IP

chỉ có cùng mạng lan mới trùng ip khi truy cập internet, vì mỗi khi lắp đặt modem thì các bạn sẽ dc 1 giải ip để random trong đó nên không bao giờ có khả năng trùng ip trên ỉnternet . các ban có thể call lên bưu điện để dc giải đáp hết vậy thôi .

giờ có hai nghi vấn : 1 là ông conduongmua có quen scam , hai là ông ấy login cùng quán nét hoặc trong cùng mang lan với scam , 3 là cái tool của forum bị lỗi cần khắc phục vậy thôi

yêu cầu cậu giải đáp hộ tớ vấn đề này

Last edited by a moderator:
các bạn tham khảo vấn đề này nhé
Trên Internet thì địa chỉ IP của mỗi người là duy nhất và nó sẽ đại diện cho chính người đó, địa chỉ IP được sử dụng bởi các máy tính khác nhau để nhận biết các máy tính kết nối giữa chúng. Đây là lí do tại sao bạn lại bị IRC cấm, và là cách người ta tìm ra IP của bạn. Địa chỉ IP có thể dễ dàng phát hiện ra, người ta có thể lấy được qua các cách sau:

Bạn lướt qua một trang web, IP của bạn bị ghi lại
Trên IRC, bất kì ai cũng có thể có IP của bạn
Trên ICQ, mọi người có thể biết IP của bạn, thậm chí bạn chọn ``do not show IP`` người ta vẫn lấy được nó
Nếu bạn kết nối với một ai đó, họ có thế gõ ``netstat –n ``, và biết được ai đang kết nối đên họ
Nếu ai đó gửi cho bạn một email với một đoạn mã java tóm IP, họ cũng có thể tóm được IP của bạn
Có thể dùng những phần mềm như tcpdump hay wireshark để nhìn vào gói tin IP và tìm ra IP cũa bạn
http://vi.wikipedia.org/wiki/IP

nói thì nói vậy nhưng một khu phố dùng chung mạng thì số khác của nó là 3 số cuối của dãy IP.

nói chung tớ thấy cái vấn đề căn cứ vào ip thì không thể kết tội anh em chém gió mod legialoc chuyển nó qua chat thôi vì cái này không đủ bằng chứng rồi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,522
174,806
Latest member
MaxMediavn

Most viewed of week

Most viewed of week