• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

ĐÃ Phát Hiện Ra thằng Scam--- anh em vô nhân dạng dùm xem nó là ai nha

Status
Not open for further replies.
Mình đâu phải thánh mà trả lời đc câu hỏi này của cậu! Thôi để cho Shin vào giải quyết vụ này! Mình ko liên quan nên cũng chả phải sợ gì cả!

Mà mình cũng ko thích nói nhiều đâu! Một câu cuối cùng là: BQT luôn đúng! :)

Bác Hồ dạy: Đại biểu Quốc hội do dân bầu ra, là đầy tớ của dân!
Có tài năng nhưng phải đức độ với dân! Đặc biệt phải dân chủ, tức là để cho dân dám nói!
:binhsua12:

được mình lỗ thì có lời để mà ăn đây là câu nói của mấy đứa scam cũng như liên quan đến mod

banned vì lí do gì vậy cậu? Giả sử một ngày đẹp trời có thằng nào đó scam. mod check ip trùng với ip của cậu vậy là cậu bị banned sao :)

Đúng rồi đó cậu. Việc cậu trùng IP chỉ có duy nhất 1 lời giải thích: cậu là SCAMMER hoặc là đồng bọn dùng chung modem với SCAMMER, 2 tội này như nhau: lên đường đi thôi. tạo nick mới vào hoạt động. topic mở ra cũng được 3 ngày, tôi nghĩ cậu không nghĩ ra được lời giải thích nào, mãi đến giờ nghĩ ra 1 cái lí do và vào comment như bạn là bố thiên hạ và tất cả chúng tôi là những thằng ngu:

Giờ ta nên giải thích cái gì đây nhỉ? Mấy tháng nay ít tham gia forum chỉ toàn lên xem có event gì rồi tham gia. Chuyện trùng IP mình cũng chả biết giải thích thế nào cả. Mà nhà mình dùng wifi chả lẽ có thánh nào hack đc pass wifi nhà mình sao.

- cái mày cần giải thích là tại sao lại trùng địa chỉ IP với thằng scam? Master con kẹt, topic mở sau vài ngày mới dám vào và thốt lên 1 comment vô cùng ngu xuẩn và chả ý nghĩa gì.

P/S: không phải nói nhiều, cũng chả cần giải thích, trùng IP với scammer, lập tức banned không cần xét xử.

Last edited by a moderator:
Hình như cũng có 1 master dính với nick của Rinny và bị banned rùi phải ko mn?

Đúng rồi đó cậu. Việc cậu trùng IP chỉ có duy nhất 1 lời giải thích: cậu là SCAMER hoặc là đồng bọn dùng chung modem với SCAMER, 2 tội này như nhau: lên đường đi thôi. tạo nick mới vào hoạt động. topic mở ra cũng được 3 ngày, tôi nghĩ cậu không nghĩ ra được lời giải thích nào, mãi đến giờ nghĩ ra 1 cái lí do và vào comment như bạn là bố thiên hạ và tất cả chúng tôi là những thằng ngu:

- cái mày cần giải thích là tại sao lại trùng địa chỉ IP với thằng scam? Master con kẹt, topic mở sau vài ngày mới dám vào và thốt lên 1 comment vô cùng ngu xuẩn và chả ý nghĩa gì.
-

Dùng lời lẽ nào bây giờ đây nhỉ? Tình cảm hay thê thảm nhỉ? thôi dùng cả 2
1. Cậu tưởng mình rảnh rỗi để lục lọi những topic ntn để vào đọc hả?
2. Mày tưởng tau rảnh đến nỗi để vào đây đọc xem tau có liên quan đến vụ này hay ko à? Tau hỏi mày nếu mày trùng ip với một thằng nào đó thì mày sẽ giải thích ntn?
Today, 08:35 PM ông có liên quan đến vụ scam phải không ?
http://mmo4me.com/showthread.php?12...Scam-anh-em-vo-nhan-dang-dum-xem-no-la-ai-nha
Tối nay nhận đc ib mỡi biết là tau được lên TV đó thánh!

lần đầu tiên thấy sử dụng IP để làm bằng chứng scam trên diễn đàn .;))
tất nhiên IP ko nói lên điề gì nếu chỉ có 1 nich, nhưng đằng này lại trùng cả nich cái thang đinh vo giúp đỡ để láy ìno PP của mình thì trùng hợp đến phát sợ luôn cậu ah

- - - Updated - - -

Ở đây có nhiều mod đây, mấy mod ơi banned thằng lừa đảo này nè, anh em mmo hết sức bức xúc vì nó:
http://mmo4me.com/showthread.php?125824-share-vps-win-mien-phi-khong-gioi-han
tớ đang rát ngac nhiên là không thấy mod nào vô cả ngaọi trừ mỗi triamod gialoc ah

Mày tưởng tau rảnh đến nỗi để vào đây đọc xem tau có liên quan đến vụ này hay ko à? Tau hỏi mày nếu mày trùng ip với một thằng nào đó thì mày sẽ giải thích ntn?

1. thằng đíu nào chả nói mình là người bận rộn

2. nếu tao trùng IP với thằng scam thì tao tự phán đoán có 2 khả năng:

- nick tao bị thằng scammer hack ( đíu thể nào, tao không phải gà để bị thế )
- tao là scammer - vâng biết nói gì khi trùng IP.

Vì thế, giả sử: khi tao trùng ip với thằng scam, thì tao sẽ nhận tao là scam. dám làm dám chịu :))

Nói thật thì tự dưng có 1 số người lấy việc trùng IP ra làm bằng chứng rồi chửi người ta này nọ thì là không đúng đâu.
Các bạn nên xem lại mình đi.
Mình thấy việc conduongmua không vào topic này vì không biết mình có liên quan đến chuyện này
Giống như tớ cũng thường chỉ lên mục News, mục Chat để xem thôi. Ít khi quan tâm mấy box này
Hôm nay tớ mới thấy conduongmua onl nên tớ mới inbox thử bạn ấy có biết không .
Đúng là bạn ấy không biết mà :binhsua123:

Master thì cũng chỉ rãnh rồi đi spam ! Đứa nào đánh cá với tao là vài tháng tao lên master !

Nói thật và cũng kính đề nghị lên A.Shin và các mod ! Điều chỉnh lại số postt cho box Betting ! Lũ c hó SCAMER cũng từ cái box đó mà ra ! ( Mình không phải quơ đữa cả nắm nhưng đến 70% những lão làng như NAMTUOC hay Cà Na đọc được thì cũng suy nghĩ có đúng ko ? )

Toàn 1 lũ ăn không ngồi rồi, cứ cmt 1 cái là lại tăng post, dần dần lên pro hay master để lấy lòng tin rồi có khi lại làm cú chót khi nợ nần và hết $ để nướng vào chiếu bạc :binhsua144:

IP Address 123.xx.xxx.204
Country VIET NAM
Region & City HO CHI MINH, THANH PHO HO CHI MINH
Latitude & Longitude +10.75, +106.66667
ZIP Code -
ISP VIETNAM POSTS AND TELECOMMUNICATIONS
Domain VNPT.COM.VN
Time Zone +07:00
Net Speed DSL
Area Code & IDD Code +84
Weather Station HO CHI MINH CITY (VMXX0007)
Mobile MCC, MNC, & Carrier name (452) 01 MOBIFONE
Elevation 4
Usage Type ISP/MOB

thật ra nếu check clone của conduongmua thì nó ra cả list nhưng vấn đề này quá thẩm quyền của trial mod rồi , phải chờ shin hoăc sonjg vào lên tiếng mới thành vấn đề ,chứng cứ cũng quá mờ nhạt có thì ban mấy acc clone cuả ông ấy tội clone thì hợp lý :binhsua144: lời nói của em chỉ mang giá trị tham khảo đừng chém em :binhsua146:

Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account):
Nếu phát hiện Clone Account, bạn sẽ chỉ được phép giữ lại 1 Account trong tổng số Account bạn có. Và tất cả Account còn lại sẽ bị BANNED Forever.
Trừ trường hợp các bạn có lý do chính đáng cho việc bị phát hiện Clone Account. Và không gây hậu quả nghiêm trọng.

có mod nào có ý kiến về vụ này lên giải quyết thế nào không nhỉ ????

CA người ta truy tìm tội phạm mạng thì cũng manh mối từ địa chỉ IP mà ra đó bạn, cũng như thủ phạm để lại dấu vân tay

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,526
174,808
Latest member
nhacaiuytin214

Most viewed of week

Most viewed of week