ĐANG CHÁN ĐỜI AI CÓ TÂM SỰ VÀO CHIA SẺ !

- Lúc đi lính về xong đi học , do trước tính cũng hay chơi nên nhà cấp 2tr/month ( sợ ăn chơi lêu lỏng nơi thị thành ). Đóng $ nhà hết 8 xị , còn lại nhiêu ăn uống đi lại . Đi học thì cứ vát cái cặp học xong đi về ====> Mấy đứa b rũ đi đá banh chơi này nọ ko bao jo đi , vì sao ??? ( $$$ dek đâu mà đi ) .
- Có chú kia rủ đánh bida mà từ chối nhiều lần quá riếc nó phán cho câu " Học về tắm rửa chãi đầu lán mướt đi tán gái hả cu ??? === >>> Nó đâu biết mình đâu có $$$ , nó cũng đâu biết bida mình đâu có gà . Buồn ý vào chơi luôn , riếc nó chã dám rủ nữa :D chú nó ko phải là đối thủ .
- Lúc đó mình bắt đầu nhảy vào mmo từ câu nói of t bạn " Dân cntt ngta kiếm $$ từng phút từng giây chứ ai như chú " :(:(:( lại rất nhột .

+ Món đầu tiên đánh Zeekrawds cứ đi học về là ngồi post QC đến 12 ,1h đêm vòng quay đó xoay mãi . Ăn được cũng mấy trăm củ lúc đó tính mua nhà luôn cmnr :p:p nhưng ai ngờ đâu tham quá vs lại gà mờ nên dép hết all vào và cái ji đến cũng sẽ đến . Ngày sét đánh 18/7/2012 e nó đột tử ==> Mình thì bật ngửa buồn chết đi được trong túi còn đúng 172k , lủ bạn rủ đi karaoke đi luôn . Móa dẫn vào karaoke ôm luôn , ngồi làm vài chai ra bo luôn 100k rồi trống ví ăn mỳ tôm nữa tháng ko biết cái chợ ra sao .

===> Phấn đấu mãi đến bây jo qua bao nhiêu CV bao nhiêu thử thách , jo mỗi tháng cũng được 1 hai chục . Tóm gọn " Phong độ chỉ là nhất thời , đẳng cấp mới là quyết định " " Có công mài sắt , có ngày nên kim " ====> B cứ cố gắng đi .

===> Chia sẽ luôn vs ACE cái mình thấy vui nhất là nhỏ Gấu , lúc mình ko có xu dính túi e ấy vẫn ở bên cho đến bây jo :D:D:D
gấu ở avatar yahoo đó ah...xinh :D

Đọc qua thấy nghề nào chủ thớt cũng trải qua rùi. Phải nói là đa tài. Đừng than vãn vội. Tớ đi làm chính, có vợ con rùi mà 1 ngày được có 100k thui đây. Mà vẫn vui vẻ. Túm lại là muốn tầm sư học đạo à? Có member của tớ gõ captcha buổi tối 1 tuần được 65$ đấy. Hi vọng cậu không chê ít. Nếu mới bắt đầu đừng tham vọng quá.

MÌNH LÀ SINH VIÊN Ở TRỌ VỪA HỌC VỪA LÀM ( CÔNG VIỆC BƯNG QUÁN CAFE VÀ KIÊM LUÔN GIỮ XE VÀ DỌN QUÉT MỌI THỨ NHƯ OSIN VẬY - NGÀY LÀM 8 TIẾNG CỰC HƠN TRÂU CÀY RUỘNG - VÌ CÒN PHẢI CHẠY VIỆC DẠY THÊM NỮA TRỄ LÀ XEM NHƯ MẤT VIỆC ) CUỘC SỐNG QUÁ VẤT VẢ VÀ KHÓ KHĂN BAO TUỖI NHỤC MÌNH NIẾM TRẢI VỚI CON MẮT BAO NHIÊU NGƯỜI KHINH THƯỜNG MÌNH ! NGƯỜI YÊU BỎ VÌ CÁI GÌ THÌ CÁC BẠN BIẾT RỒI ĐÓ !

GIỜ MÌNH PHẢI LÀM GÌ ĐÂY ?MÌNH CẦN AI ĐÓ CHO MÌNH 1 CÂU NÓI HOẶC 1 HƯỚNG ĐI !

AI ĐÃ TỪNG TRÀI QUA HOÀN CẢNH GIỐNG MÌNH VÀO TÂM SỰ CUỘC ĐỜI CHIA SẺ NGỌT BÙI CHO CÓ ĐỘNG LỰC BƯỚC TIẾP !
bạn đi làm thì phải chấp nhận đi làm bưng bê phục vụ k lể bạn muốn làm cha ng ta, thật sự công việc này là osin chứ là gì, cái gì cũng có cái giá muốn có tiền thì phải bán sức lao động, bạn muốn tiền từ trời rơi xuống sao ?
nói cho cùng bạn lập topic này mục địch vẫn là tiềm ng dạy bạn MMO thôi đúng chứ ?
chấp nhận ăn mọi gách đá mình nói trên quan điểm cá nhân, muốn có tiền lại đoài hỏi này nọ thì mình chịu bạn rồi thread ah .
Bưng bê cf thật sự k gì nặng nhọc cả theo quan điểm mình có thể mỗi nơi mỗi khác, chủ yếu đi lại nhìu thôi chứ có ai làm j đâu mà giống osin và trâu bò ?
P/S : nếu cậu ko lười biếng thì box captcha là lựa chon nhanh nhất, còn nếu cậu mơ mộng hơn thì hóng các thành off vậy .
Tớ chưa từng ra ngoài làm việc nhưng gd tớ cũng k giàu có, tờ cũng tự cày lo cho bản thân và cả mẹ tớ nữa, nhưng tớ thấy đã làm thì đừng có mang cái sn như vậy ? bạn đi làm muốn sung sướng k bị tuổi nhục thì ráng mà làm chủ ng ta .
Mỗi công việc 1 đặc thù nếu ai cũng sn giống cậu thì XH này chả ai thèm đi làm việc

Khuyen thớt đừng bao giờ nãn chí, hãy lạc quan lên. Cố gắng học, không được cái này thì được cái khác. Trãi qua nhiều thì sẽ có "kinh nguyệt" á quên nghiệm nhiều. E cũng từng trải qua 5 năm như bác(hơn đc mỗi cái gấu ko bỏ), cũng phấn đấu lấy được tấm bằng đh. Điều đáng tiếc là bằng lấy đc những phải add plastic và cất trong tủ cho đỡ bị gián chứ chưa được sử dụng nó lần nào.
:D:D:D

Lạc quan lên bạn, ngày trước gia đình mình từng bị chính họ hàng lừa gạt, nhà cửa cũng ko còn, nhưng còn ý chí thì còn tất cả. Bây giờ sau hơn 10 năm từ ngày đó, ba mẹ đã có thể ngẩng cao đầu sống đàng hoàng và đầy đủ hơn họ rất nhiều lần

nhớ lại cũng 1 thời bưng bê để lo đóng tiền này tiền kia,xe đạp bi lủng lốp dắt bộ dưới trời mưa mà trong túi chưa có quá 5.000vnd,đến mấy chỗ vá xe máy thì người ta bảo chỉ vá xe máy thôi,ko có vá xe đạp,vậy là dắt bộ đi vừa lủi thủi vừa tủi thân.Ráng lên bác :)

nói thật em từng làm thuê rồi cực thì ko cực mà rất tức bị chửi hoài nên rất ghét, kiểu nó muốn bóc lột sức lao động cho bù tiền đó mà bác.
bác sinh viên như bác kể ngày dư vài tiếng thà gõ cạp còn hơn, mình là người chứ có phải là chó đâu mà nó thích chửi là chửi.
với bác lạc quan lên tí hoàn cảnh của bác cũng chưa tới mức bi quan thế đâu, có khi nhìn nhận lạc quan tí nó vui hơn nhìu bác ạ :)

cùng hoàn cảnh :( quen bao nhiêu năm bây giờ đi xa nó quen thằng khác...định sang năm hỏi cưới nó..lời hứa 3 năm của 2 đứa..mới 2 năm nó đã theo thằng khác.:(

Đau khổ để rồi hạnh phúc mà bạn :) . Trước mình bắt đầu kiếm tiền cũng khổ gê gớm gặp scam + mấy thánh troll , lợi dụng ... trời thương vào OFFER được 7 tháng mình tậu được mãnh đất bé bé ở đồng nai .
Đôi khi tủi mình chả có học thức bằng cấp như bạn bè nhưng đôi khi nhìn bản vẽ miếng đất do mình sỡ hữu cũng cãm thấy hạnh phúc và hạnh diện có động lực bước tiếp :D . Tuy giờ cũng không may mắn nữa nhưng mình vẫn cố bước đi :D .... Hy vọng may mắn lại đến :)

ít nhất đời bạn còn chưa bị nợ nần hay học hành đổ vỡ :). nếu chưa bị nợ nần chồng chất, học hành đổ vỡ mà mới chỉ bị đứa con gái nó bỏ, hoặc mới chỉ thấy mệt mỏi vì cv. thì ít nhất bạn vẫn còn hơn khối người trong forum này.
Mệt ~~>> nghỉ việc, tìm kiếm cv mới hoặc tìm 1 hướng đi mới
Gái bỏ ~~>>> vứt nó đi, gái gú là phù du, thầy u mới là tất cả. 1 đứa con gái dù nó có yêu bạn tới đâu, người ở lại sau cùng với bạn và khó khăn của bạn chỉ là gia đình bạn mà thôi
chốt hạ: hãy trân trọng những gì mình đang có và cố gắng yêu quý cuộc sống của mình hơn nha. ngoài kia còn nhiều người khó khăn hơn bạn gấp vạn lần :)
có câu : sẽ có người yêu con hơn mẹ yêu mà bạn
tình yêu sao là phù du được :oops:

bạn đi làm thì phải chấp nhận đi làm bưng bê phục vụ k lể bạn muốn làm cha ng ta, thật sự công việc này là osin chứ là gì, cái gì cũng có cái giá muốn có tiền thì phải bán sức lao động, bạn muốn tiền từ trời rơi xuống sao ?
nói cho cùng bạn lập topic này mục địch vẫn là tiềm ng dạy bạn MMO thôi đúng chứ ?
chấp nhận ăn mọi gách đá mình nói trên quan điểm cá nhân, muốn có tiền lại đoài hỏi này nọ thì mình chịu bạn rồi thread ah .
Bưng bê cf thật sự k gì nặng nhọc cả theo quan điểm mình có thể mỗi nơi mỗi khác, chủ yếu đi lại nhìu thôi chứ có ai làm j đâu mà giống osin và trâu bò ?
P/S : nếu cậu ko lười biếng thì box captcha là lựa chon nhanh nhất, còn nếu cậu mơ mộng hơn thì hóng các thành off vậy .
Tớ chưa từng ra ngoài làm việc nhưng gd tớ cũng k giàu có, tờ cũng tự cày lo cho bản thân và cả mẹ tớ nữa, nhưng tớ thấy đã làm thì đừng có mang cái sn như vậy ? bạn đi làm muốn sung sướng k bị tuổi nhục thì ráng mà làm chủ ng ta .
Mỗi công việc 1 đặc thù nếu ai cũng sn giống cậu thì XH này chả ai thèm đi làm việc

Tớ lập topic chỉ trình bày tâm sự của mình thôi không kể khổ hay than vãn gì cả ( tớ làm cớ chịu ) chỉ trình bày rõ ràng không mọi người sẽ không hiểu đầu đuôi câu chuyện ,ai từng trải qua hay bị gì thì chia sẻ đồng cảm lên tiếng nói chung thôi chứ mình nói rồi - Nếu lập topic kiếm hỏi việc thì làm 1 cái và vào chủ đề chính luôn không lòng vòng kể lể chỉ cho mệt vậy bác !

nói thật em từng làm thuê rồi cực thì ko cực mà rất tức bị chửi hoài nên rất ghét, kiểu nó muốn bóc lột sức lao động cho bù tiền đó mà bác.
bác sinh viên như bác kể ngày dư vài tiếng thà gõ cạp còn hơn, mình là người chứ có phải là chó đâu mà nó thích chửi là chửi.
với bác lạc quan lên tí hoàn cảnh của bác cũng chưa tới mức bi quan thế đâu, có khi nhìn nhận lạc quan tí nó vui hơn nhìu bác ạ :)

mình thì chịu cực được và nghe chửi không ít ! do cảm thấy bị dồn nén quá lên đây giải bày tâm sự cho nhẹ lòng ! cũng tìm động lực tiếp tục mà !

nhớ lại cũng 1 thời bưng bê để lo đóng tiền này tiền kia,xe đạp bi lủng lốp dắt bộ dưới trời mưa mà trong túi chưa có quá 5.000vnd,đến mấy chỗ vá xe máy thì người ta bảo chỉ vá xe máy thôi,ko có vá xe đạp,vậy là dắt bộ đi vừa lủi thủi vừa tủi thân.Ráng lên bác :)

uhm ! mình cũng tủi thân là ở chỗ đó ! một thân một mình không quen và không ai giúp đỡ nên cày bừa cho quên đi thôi ! ai trải qua thì thấm đúng không bạn !

Cứ làm và học thôi :D. Con mắt người đời muốn sao cho vừa được chứ. Cái quan trọng là thành quả cuối cùng ấy. Vài năm nữa ra trường chắc cũng 2 mấy tuổi thôi. Còn trẻ chán để yêu, Có công danh sự nghiệp yêu cũng vừa mà.
Người ta vẫn quan trọng cái kết quả hơn cái quá trình nên chẳng việc gì phải tủi

Lạc quan lên bạn, ngày trước gia đình mình từng bị chính họ hàng lừa gạt, nhà cửa cũng ko còn, nhưng còn ý chí thì còn tất cả. Bây giờ sau hơn 10 năm từ ngày đó, ba mẹ đã có thể ngẩng cao đầu sống đàng hoàng và đầy đủ hơn họ rất nhiều lần

hoàn cảnh gia đình mình do cha mẹ cũng bị anh em lừa gạt ( ông anh cả trong nhà thì QUYỀN HUYNH THẾ PHỤ thông đồng với ông em trai dành của cải ) chiếm hết đất đai chỉ chia ít tiền cho gia đình mình rồi họ phủi tay bỏ đi ! do gia đình mình quanh năm lam lũ không biết kiện tụng và quen ai cả ! còn họ thì quen nhiều người nên thấp cổ bé họng im đến giờ !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,646
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week